Yaani hizi gari za abiria za bagamoyo zinatunyanyasa sana abiria. Nauli wanajipangia wao. Mfano;nauli kutoka Makumbusho hadi Kizuiani ni 1200, lakini wao wanakwambia ukipandia kwenye foleni 2200 ushuke Tegeta, Bunju, Mapinga, Kerege, Zinga nauli hiyohiyo. Sasa inakuwaje mtu anayeshukia njiani ambaye kwa mujibu wa chati ya SUMATRA anatakiwa kulipa kulingana na chati inavyosomeka umlazimishe alipe sawa na anayekwenda Bagamoyo?? Halafu zile chati walilazimishwa kipindi fulani wazibandike lakini hivi sasa wamezibandua zote. Yaani ni shida juu ya shida. Nishapelekwa polisi mara mbili kwa kuupinga wizi huu. Nilikuwa naenda home Mapinga kutokea Mwenge na nauli ni 1200 wakanilazimisha nilipe 2,200 kwasababu nimepandia kwenye foleni. Tana kuna abiria wakajifanya wanajua wakataka wanilipie utadhani sina nauli. Lakini nilifurahishwa na yule askari. Aliomba nauli ya SUMATRA konda akasema hana, bahati nzuri mimi nilikuwa nayo. Aliandikiwa 200,000 na zilimtoka. Na abiria wote waliokaa na kulipishwa nauli zisizo walirudishiwa nauli zao. Tena aliambia ticket zote aandike kituo unachopandia na unachoshukia. Maana wao huwa wanaandika Makumbusho to Bagamoto au Dar to Bagamoyo ili ukilalamika wakukane. Wakati kama unatoka Makumbusho unashuka Mapinga wanatakiwa waandike Makumbusho to Mapinga. Ila yote haya yataisha. Maana Mbezi, Kibamba na Mbagala lilikuwepo tatizo hili lakini limekwisha. Bagamoyo mamwinyi wengi. Wageni watakubadilisha tu.