Nashukuru Mungu sikusoma na kuwa mwalimu

Nashukuru Mungu sikusoma na kuwa mwalimu

Mbona uzi unajieleza nilitaka kuchukua education bahati nzuri brother kaninjenchia nimebadili Course na kusomea mambo ya Afya aya now nipo napiga vitempo tu sina habari japo ajira mzozo.
Hivyo vitempo unavyopiga huwezi kulingana KIPATO na Mwalimu aliyefungua tuition centre na kujiajiri! Tatizo umekariri na unatumikishwa!! Eti kozi ya afya, ni ipi hiyo? Hata kuzibua vyoo ni kazi ya afya!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Katika kazi niliyokuwa naipenda kweli kweli basi ni uwalimu, hta pale nilipokuwa nasoma ndoto zangu zilikuwa siku moja nije kuwa mwalimu.

Nilipomaliza tu elimu yangu direct nikaaply education nikachaguliwa.

Kitu ambacho kilinishtua ni kwamba muda ambao nasubiri kwenda chuo nilikuwa kwa brother na bro alivyoniuliza nilimueleza nia yangu ya kusomea uwalimu.

Alinicheki kwa dharau alafu akanizaba kibao kimoja matata na kuniuliza umeshawahi kumuona mwalimu mwenye VX, au ata land cruiser aliyonunua akiwa kazini?

Nikamjibu hapana ?

Akaniuliza tena umeshawahi kumuona mwalimu alieyejenga nyumba ya kueleweka akiwa kazini?

Nikasema hapana.

Akasema basi achana na hilo wazo lako mfu jioni huyo kanipakiza kwenye mgari wake nasema mgari kwa sababu ni gari siyo ki vitz akanipeleka chuo na kuchukua moja kati ya kozi ya afya mukide kabisa.

Japo mpaka leo ajira hazijatoka ila napiga zangu temporary tu kwa wana leo napiga hapa kesho pale siku zinaenda ningesomea uwalimu sijui hiyo temporary ningepigia wapi na wakati sasa hivi elimu bure.
ulishauriwa vyema sana ungejuta sana hii kada haina adabu hata kidogo binafsi ni Mwalimu lakini machozi na damu yanayotoka hapana ajira toka 2011 mpaka leo nasota na tgts D ambayo walioajiriwa 2012,2013,2014 na 2015 ni hiyo hiyo mnalingana mshahara na mwanafunzi wako uliemfundisha nae akaja kuwa Mwalimu yaani digrii yangu ya ualimu naijutia sana! Fundisho kamwe siwezi ruhusu kabisa anaenihusu awe Mwl mshukuru sana aliekugonga kofi mana ulipata akili ya kudumu!
 
Wengi watabisha ila huu ndo ukweli, maisha ya mwalimu, ni uakika wa kula, ila kumiliki vitu vikubwa ni ndoto.

Walimu wengi akijitahidi akajenga na kiduka kidogo, na kivits ingawa kwa mbinde, basssi, haya yote walikuwa enzi za kikwete.

Hawezi kuwa mwalimu ukawaza mambo makubwa watu wanakubana usitoke stress tupu, maendeleo utayawaza lini?

BTW, nilikuwaga mwalimu, ila kwa kulazimisha sikuwahi kupenda Yale maisha hata mazingira kha, headmaster yeye ndo kama raisi ruhusa hanipi, niende kufatilia vyuo mjini, hataki niende kusoma, form zangu za kwenda masomoni hazisain, nguo anaoenda nivae madela, siku nikisema wacha Leo, nivaepe nguo fupi hata kama ni ya heshima, ananiandikia barua ya warning, nilipataga nyumba mbali, nikichelewa hata dakika moja, nakuta kashaweka mstari wakati anajua walimu wote wanaishi shuleni except Mimi.
Nilichokaga hayo maisha, siku moja niliamua nikaacha kazi, nikasepa Chuo coz nyingine, sijawahi kujuta kuacha ualimu kha!
Zile comments ndo kama hizi...
 
Katika kazi niliyokuwa naipenda kweli kweli basi ni uwalimu, hta pale nilipokuwa nasoma ndoto zangu zilikuwa siku moja nije kuwa mwalimu.

Nilipomaliza tu elimu yangu direct nikaaply education nikachaguliwa.

Kitu ambacho kilinishtua ni kwamba muda ambao nasubiri kwenda chuo nilikuwa kwa brother na bro alivyoniuliza nilimueleza nia yangu ya kusomea uwalimu.

Alinicheki kwa dharau alafu akanizaba kibao kimoja matata na kuniuliza umeshawahi kumuona mwalimu mwenye VX, au ata land cruiser aliyonunua akiwa kazini?

Nikamjibu hapana ?

Akaniuliza tena umeshawahi kumuona mwalimu alieyejenga nyumba ya kueleweka akiwa kazini?

Nikasema hapana.

Akasema basi achana na hilo wazo lako mfu jioni huyo kanipakiza kwenye mgari wake nasema mgari kwa sababu ni gari siyo ki vitz akanipeleka chuo na kuchukua moja kati ya kozi ya afya mukide kabisa.

Japo mpaka leo ajira hazijatoka ila napiga zangu temporary tu kwa wana leo napiga hapa kesho pale siku zinaenda ningesomea uwalimu sijui hiyo temporary ningepigia wapi na wakati sasa hivi elimu bure.
Maraisi wetu watatu kwa
fani walianzia kazi ya ualimu. Mwl. Nyerere, Mwinyi, na Raisi wa sasa. Shida iko wapi?
 
Sawa mwalimu.
Sema tumo humu hatujuani! Kuna watu walikuwa wanapita kando ya Nyumba niliyokuwa namalizia kujenga wakawa wanabishana, mmoja anasema huyu ni Mwalimu mwingine anasema haiwezekani Mwalimu ajenge hekalu zuri na kubwa namna hiyo, pembeni kuna parking ya kufa MTU na Leo kuna usafiri pale si wa kitoto! Nikisikia watu humu wanabeza waalimu ninasema tu Mungu awasamehe kwa kuwa hawajui walitendalo!! Ni kweli waalimu wanazo changamoto lakini hizo changamoto ziko kwa watumishi wote wa umma labda ukiacha mafisadi ambao kwa sasa wanapumulia kwenye mashine mbele ya JPM!!!!!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
hahaaaa....nishukuru sana mie brother wako kama nisingekunasa vibao leo usingekuwa hapo ulipo """
Asante brother leo naona umuhimu wa kile kibao chako matata nitakuja tena na wazo ukiona la kijinga nipe vibao viwili na kimoja cha nyongeza ili niwe na positive mind.

😀 😀 😀 😀 😀 😀 😀 😀 😀 😀 😀

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Sema tumo humu hatujuani! Kuna watu walikuwa wanapita kando ya Nyumba niliyokuwa namalizia kujenga wakawa wanabishana, mmoja anasema huyu ni Mwalimu mwingine anasema haiwezekani Mwalimu ajenge hekalu zuri na kubwa namna hiyo, pembeni kuna parking ya kufa MTU na Leo kuna usafiri pale si wa kitoto! Nikisikia watu humu wanabeza waalimu ninasema tu Mungu awasamehe kwa kuwa hawajui walitendalo!! Ni kweli waalimu wanazo changamoto lakini hizo changamoto ziko kwa watumishi wote wa umma labda ukiacha mafisadi ambao kwa sasa wanapumulia kwenye mashine mbele ya JPM!!!!!

Sent using Jamii Forums mobile app
Sawa
 
ulishauriwa vyema sana ungejuta sana hii kada haina adabu hata kidogo binafsi ni Mwalimu lakini machozi na damu yanayotoka hapana ajira toka 2011 mpaka leo nasota na tgts D ambayo walioajiriwa 2012,2013,2014 na 2015 ni hiyo hiyo mnalingana mshahara na mwanafunzi wako uliemfundisha nae akaja kuwa Mwalimu yaani digrii yangu ya ualimu naijutia sana! Fundisho kamwe siwezi ruhusu kabisa anaenihusu awe Mwl mshukuru sana aliekugonga kofi mana ulipata akili ya kudumu!
Alinigonga moja ata hivyo nina mpango akamalizie la pili kama Shukrani mkuu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Njia pekee ya kumiliki hayo yote ambayo mwalimu hawezi kuyamili kwa kutegemea mshahara ni kuwa mwanasiasa ili uibe Serikalini kama tunavyowaona wanasiasa walio wengi wanavyomiliki rasilimali muda mfupi tu waingiapo siasani

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Waalimu wengi wamekata tamaa, hata mawazo yao ukiwasikiliza wanawaza kupata shavu either kwenda kusaisha mitihani au kusimamia mtihani wa NECTA.

Ukimkuta kazini hana issue ya maana anayowaza ila mfukoni empty utakachokiona zaidi ni majina ya wapiga kelele au wachelewaji.
Umeuwa
 
Wengi watabisha ila huu ndo ukweli, maisha ya mwalimu, ni uakika wa kula, ila kumiliki vitu vikubwa ni ndoto.

Walimu wengi akijitahidi akajenga na kiduka kidogo, na kivits ingawa kwa mbinde, basssi, haya yote walikuwa enzi za kikwete.

Hawezi kuwa mwalimu ukawaza mambo makubwa watu wanakubana usitoke stress tupu, maendeleo utayawaza lini?

BTW, nilikuwaga mwalimu, ila kwa kulazimisha sikuwahi kupenda Yale maisha hata mazingira kha, headmaster yeye ndo kama raisi ruhusa hanipi, niende kufatilia vyuo mjini, hataki niende kusoma, form zangu za kwenda masomoni hazisain, nguo anaoenda nivae madela, siku nikisema wacha Leo, nivaepe nguo fupi hata kama ni ya heshima, ananiandikia barua ya warning, nilipataga nyumba mbali, nikichelewa hata dakika moja, nakuta kashaweka mstari wakati anajua walimu wote wanaishi shuleni except Mimi.
Nilichokaga hayo maisha, siku moja niliamua nikaacha kazi, nikasepa Chuo coz nyingine, sijawahi kujuta kuacha ualimu kha!
[emoji122][emoji122][emoji122]

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Katika kazi niliyokuwa naipenda kweli kweli basi ni uwalimu, hta pale nilipokuwa nasoma ndoto zangu zilikuwa siku moja nije kuwa mwalimu.

Nilipomaliza tu elimu yangu direct nikaaply education nikachaguliwa.

Kitu ambacho kilinishtua ni kwamba muda ambao nasubiri kwenda chuo nilikuwa kwa brother na bro alivyoniuliza nilimueleza nia yangu ya kusomea uwalimu.

Alinicheki kwa dharau alafu akanizaba kibao kimoja matata na kuniuliza umeshawahi kumuona mwalimu mwenye VX, au ata land cruiser aliyonunua akiwa kazini?

Nikamjibu hapana ?

Akaniuliza tena umeshawahi kumuona mwalimu alieyejenga nyumba ya kueleweka akiwa kazini?

Nikasema hapana.

Akasema basi achana na hilo wazo lako mfu jioni huyo kanipakiza kwenye mgari wake nasema mgari kwa sababu ni gari siyo ki vitz akanipeleka chuo na kuchukua moja kati ya kozi ya afya mukide kabisa.

Japo mpaka leo ajira hazijatoka ila napiga zangu temporary tu kwa wana leo napiga hapa kesho pale siku zinaenda ningesomea uwalimu sijui hiyo temporary ningepigia wapi na wakati sasa hivi elimu bure.
Ungepiga tuition

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom