Nashukuru Mungu sikusoma na kuwa mwalimu

Nashukuru Mungu sikusoma na kuwa mwalimu

So unashauri Taifa lisiwe na walimu?
Kwamba ualimu Hakuna umuhimu haha haha kama wote watasoma wakawa na mawazo ya kupata vx basi Hakuna maana ya Maisha na hujui maana ya maisha (hujui kwanini unaishi) [emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]jitafakari
Hebu soma jina lake. Uwe mpole.
 
Mimi najuta kwann sikupata mtu wa kunendeleza kielimu hadi ndoto yangu ya kua Programmer ikafa. BTW maisha bila elimu yanawezekana
kuna rafiki yangu alisoma HGL akaenda chuo kusomea mambo ya habari....lkn akaachana na hayo mambo akaamua kujitosa na kuanza kudadisi kuhusu programming.. akajua na sasa ana blog yake hapa bongo aliyoitengeneza yy mwnywe inatoa habari mbalimbali... ww endelea kulialia na kujuta2 mwnang
 
Baba yangu alikuwa mwalimu,aliosoma nao waliofaulu eti enzi hizo walikuwa wamekimbilia Tazara kufanya kazi na mzee akarudi zake bushi akajijenga na kuweka miradi yake mingi mjini(anachuma bushi anainvest mjini)wale wenzie walikuwa wanakuja bushi na magari ya TAZARA na kumzodoa mshua kuwa alipotea njia.Kwa sasa asilimia kubwa ya wale waliojifanya wajanja wamerudi kijijini wanaishi kwenye mapagale ya wazazi wao baada ya kustaafu kazi,kuachishwa kazi,kupunguzwa na maisha ya town yamewashinda hawakuwa na investment yoyote.Wanataaabika kijijini utawaonea huruma sana watoto wao hawasomi tena.AJIRA SI KITU ISIPOKUWA NI SEHEMU YA WEWE KUPATA MTAJI TUNA KUTUMIA AKILI
Mjumbe usemacho kina uhalisia asilimia mia leo hii wastaafu walimu kumi pia idara nyingine wastaafu watumishi kumi, baada ya miaka mitano tukianza watafuta hawa wastafu basi ni vyepesi kukuta walimu kumi wote wapo na wanafurahia maisha ila hawa wengine unaweza kukuta mmoja yupo anafurahia maisha sita kati yao wamekufa kwa msongo wa mawazo alafu watatu wapo ila choka mbaya maishs yashawapiga vibaya.
 
Mjumbe usemacho kina uhalisia asilimia mia leo hii wastaafu walimu kumi pia idara nyingine wastaafu watumishi kumi, baada ya miaka mitano tukianza watafuta hawa wastafu basi ni vyepesi kukuta walimu kumi wote wapo na wanafurahia maisha ila hawa wengine unaweza kukuta mmoja yupo anafurahia maisha sita kati yao wamekufa kwa msongo wa mawazo alafu watatu wapo ila choka mbaya maishs yashawapiga vibaya.
Unachosema kinaweza kua kweli kwa upande wa waalimu wa kike tu ila wa kiume napinga...

Mkuu waalimu wa kike wengi huolewa na wanaume ambao wapo njema na ushahidi ninao tangu nipo mdogo, waalimu woooooote wa kike ninaowafahamu mama yangu akiwa mmoja wao basi waume zao walikua njema so hata stress hawakua nazo

Tatizo waalimu wa kiume baada ya kustaafu wanachoka vibayaaaaa na wengi hufa kwa msongo wa mawazo au wanakua vyapombe mbaya huko vijijini. Nenda vijijini pitia vilabuni kutana na wale wazee walevi utakuta baadhi yao ni walikua waalimu

Another thing kila mtu anaweza kuchoka kutegemeana na uwekezaji wake mkuu, Mzee wangu now ana miaka 83 na yupo bomba kabisa kama ndio kwanza ana 60 na asilimia kubwa ya aliofanya nao kazi wamekaa moto kitambo, na si kwamba eti alikua na biashara waaaaaaala hana biashara yoyote ila enzi zake alinunua maekari mengiiiiiiiiiii ya mashamba so anakata kipande akipiga million zake kadhaa anakunywa ulabu wake na mkewe life linasonga....

Ila pia wakati mwingine napo Mungu anaweka mkono wake, unaweza kua na investments kibao na ukakata moto mapema tu baada ya kustaafu mkuu
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom