Nape na madai ya uchagga ndani ya CHADEMA

Nape na madai ya uchagga ndani ya CHADEMA

Natangaza kujivua gamba Rasmi. Hata Obama aje kugombea kwa tiketi ya hiki Chama hatapata kura yangu.

Huvi sisi wachaga hatustahili kuheshimiwa.

Kwahili Nape umekosea,
 
Lakini
Regia Mtema , mbunge wa viti maalum , aliposema ccm inaongozwa na koo tano, mbona hamukukasirika kama leo? leo yule mnyama mwizi wa asali amejapa ktk muzinga wa nyuki nini?
 
<font color="navy"><font size="3"><font face="Lucida
Console">Huyu Tambwe Hiza 2.0 (Nape) ana matatizo ya kufikiri. Kwa mfano sielewi ana-justify vipi kauli yake kuwa CHADEMA ni chama cha wachaga. Kama watanzania wengine wakiwa na akili kama Tambwe 2.0 (Namaanisha Nape), basi hawana budi kudai kuwa serikali ta Tanzania ni ya kiislam kutokana na viongozi wengi kuwa waislam (Rais, Makamu wa Rais, Jaji Mkuu, Mkurugenzi wa Usalama wa Taifa na mawaziri kibao). <br />
Hata hivyo mimi siwezi kudai kuwa hii serikali ni ya kiislam eti tu kutokana na uwiano wa viongozi wa kiislam na dini zingine, kwa sababu mtanzania yeyote ana haki ya kuchaguliwa au kuteuliwa kushika wadhifa wowote ndani ya nchi au kuwakilisha Tanzania kwenye nchi za kigeni au mashirika ya kimataifa. Hii lugha anayotumia Nape (Tambwe 2.0) ndiyo yenye kuleta chuki kwenye jamii (Ukabila). Haya ni matusi kwa wachaga ambao wengine ni wananchama wa CCM. Kama ana busara nina hakika atawaomba radhi wachaga maana naamini katika ziara zake hizi atafika Kilimanjaro kujitambulisha na kuwaomba wengine wajiunge na chama chake</font></font></font>.
<br />
<br />
HAKUNA CHA KILIMANJARO WALA CHA MOSHI. Tunaanza kumfanza hapahapa Dodoma. Labda atuombe radhi.
 
Tujiridhishe kwanza ndani ya Chadema hii ina ashiria nini: Mdee(mchaga),Grace Kiwelu(mchaga),Owenya(mchaga),Komu viti maalum(mchaga),Komu afisa CDM makao makuu(mchaga),Mbowe(mchaga),Ndesamburo(mchaga),Erasto Kweka Afisa wa mambo ya. Bunge CDM(mchaga),Edwin Mtei(mchaga),Suzan Lyimo(mchaga)....... Jamani tumuogope Mungu tusimlaumu Nape angalia orodha hiyo hapo utapata jibu kama CDM sio ya Wachaga!
 
Lakini
Regia Mtema , mbunge wa viti maalum , aliposema ccm inaongozwa na koo tano, mbona hamukukasirika kama leo? leo yule mnyama mwizi wa asali amejapa ktk muzinga wa nyuki nini?

Kwasababu ni kweli hizo koo tano hutazikuta kenye chama kingine bali CCM. Kwani kuna mtoto wa Makamba, Mwinyi, Kikwete, Karume, au Kawawa aliyeko chama kingine chochote zaidi ya CCM? Zaidi ya hapo sio kwamba wana kadi tu bali ni viongozi pia. I have no problem with that because I have no political affiliation; lakini ukweli lazima usemwe. CDM wanasapoti kubwa kwenye wilaya/mikoa isiyo na wachaga e.g. Mara-Tarime. Lazima tuelewe kwamba wachaga wako pia CUF , CDM, CCM, TLP, NCCR, etc. Kuna waliozaliwa kwenye familia ambazo wazazi ni CCM lakini vijana wakaingia upinzani. This is very common in Kilimanjaro. Hapa Nape amechemsha hamna ujanja. He played the wrong card!!!
 
Tujiridhishe kwanza ndani ya Chadema hii ina ashiria nini: Mdee(mchaga),Grace Kiwelu(mchaga),Owenya(mchaga),Komu viti maalum(mchaga),Komu afisa CDM makao makuu(mchaga),Mbowe(mchaga),Ndesamburo(mchaga),Erasto Kweka Afisa wa mambo ya. Bunge CDM(mchaga),Edwin Mtei(mchaga),Suzan Lyimo(mchaga)....... Jamani tumuogope Mungu tusimlaumu Nape angalia orodha hiyo hapo utapata jibu kama CDM sio ya Wachaga!
Hivi nikitaja viongozi wa ccm mkoa wa Mtwara ama Tanga nikasema ccm ni ya wadigo ama wamakonde nitakuwa right?Wekeni ushahidi wa ku convince.
 
Nape kweli kidume naona makada wa CDM wana hangaika kukanusha hili la ukabila! CDM bado ina harufu ya Uchaga!ndesamburo,mbowe,mdee,Owenya,Komu,Komu(mb),lema,kiwelu,lyimo,mtei.......! Chadema kuweni serious na hili!
 
Mimi si mtoa hoja sana kwenye hii tovuti, lakini ni mzuri wa kusoma na kufuatilia.
Kwanza sikubaliani na suala la kuanzisha topic za ukabila, kwa hili ninawaunga mkono wanaozipinga, lakini pia sikubaliani na kikundi kidogo cha watu wanaoonyesha hali ya kutawala kundi kubwa kwa kutumia ukabila.

Hili nalo nakubaliana na wale wanaopinga kundi la watu wachache kutoka kabila fulani kutaka kuendesha kundi kubwa la kabila mchanganyiko. Tusipofuta dhana hii na vitendo hivi, basi mwelekeo wetu wa kusaidia nchi yetui ni batili.


Jambo la pili, tujadili issues hapa bila majazba, maana kwanza hatuonani na hatujuani ila tunawasiliana tu kupitia chombo hiki kujaribu kuiweka sawa nchi yetu. Matusi na maneno ya kejeli mara nyingi huzaa ugomvi.


Hapa naona kuna member wengi wa chadema, ndio mara nyingi naona wanaweka hoja na kuzijibu pia. Ila tatizo langu ni kuwa kila lisemwalo na mtu ambaye si chadema linapingwa vikali sana na wala halipewi nafasi ya kujadiliwa.

Sasa hiyo si demokrasia, kuna mambo yanaongelewa na watu wa ccm, ni mazuri na yana ukweli hamna haja ya kuyapinga, lakini pia kuna mabaya yanafanywa na cc, hayo nayo inabidi kuyapinga vikali kwa hoja.

Vilevile kwa upande wa chandema sio kwamba wao ni malaika, kuna hoja nyingine zinatolewa kuhusu mambo mabaya ya chadema, na zina ukweli kwa hiyo ni lazima zijadiliwe, pia kuna zile ambazo zinatolewa kwa uzushi, hizo nazo zipingwe kwa hoja.


Tuache hiyo kasumba kwa kupinga kila kitu kinachosemwa na mpinzani wako, tuchukue ule ukweli tuufanyie kazi sawasawa, na ule uongo wala tusijali.


Ninaanzia hapo, na naomba anayetaka kujibu, basi ajibu kwa hoja, sio matusi na kejeli.

Hapa si mahala pa kuvunjiana heshima, bali ni sehemu safi sana ya kujifunza yanayoendelea nchini kwetu na pia kuibua mikakati ya kusaidia.
 
Tujiridhishe kwanza ndani ya Chadema hii ina ashiria nini: Mdee(mchaga),Grace Kiwelu(mchaga),Owenya(mchaga),Komu viti maalum(mchaga),Komu afisa CDM makao makuu(mchaga),Mbowe(mchaga),Ndesamburo(mchaga),
Erasto Kweka Afisa wa mambo ya. Bunge CDM(mchaga),Edwin Mtei(mchaga),Suzan Lyimo(mchaga)....... Jamani tumuogope Mungu tusimlaumu Nape angalia orodha hiyo hapo utapata jibu kama CDM sio ya Wachaga!

Nilimsahau Gdbless Lema(mchaga)
 
Tujiridhishe kwanza ndani ya Chadema hii ina ashiria nini: Mdee(mchaga),Grace Kiwelu(mchaga),Owenya(mchaga),Komu viti maalum(mchaga),Komu afisa CDM makao makuu(mchaga),Mbowe(mchaga),Ndesamburo(mchaga),Erasto Kweka Afisa wa mambo ya. Bunge CDM(mchaga),Edwin Mtei(mchaga),Suzan Lyimo(mchaga)....... Jamani tumuogope Mungu tusimlaumu Nape angalia orodha hiyo hapo utapata jibu kama CDM sio ya Wachaga!

Sishangai sana. Hii strategy ilitumiwa na bwana mkubwa alipokua anachagua Chief Justice. Aliangalia list from J1 to J9 akaona wengi ni wachaga tena wa... Akaamua kukiuka taratibu akamchagua anayemtaka yeye. Worse enough akasikika akitamka maneno fulani fulani. Jaji mkuu mstaafu alipoulizwa vigezo gani vimetumika akashindwa kutetea akasema "tumeangalia umri na afya", Well kwenye ukweli uongo ujitenga. Nimekua nafuatilia afya ya jaji mkuu mpya since alivyoapishwa, Ukweli ni kwamba ana matatizo ya muda mrefu "chronic" ya afya, mara kwa mara ni lazima amuone daktari na mara nyingine anatembelea magongo. Ni muda mchache sana anaweza kufanya kazi kwa siku bila kuhitaji kupumzika. Siwezi kudhibitisha umri wake lakini nimedhibitisha kwamba ana afya mbaya kuliko ata wale walioachwa. Sijui kama kwenye ofisi za serikali mkubwa aki-call in sick wanaweka record. Ingekua kidhibitisho tosha cha ufanisi wa kazi. I have nothing against him personally but kutokana na strategy iliyotumika ya yeye kuwekwa pale, it tells me something. Huu mchezo wa mkuu wa kaya nasasa Nnape anauendeleza utawatokea puani. This is not what Tanzania wants. Mtu kama ana-qualifications kwanini tunaangalia kabila au dini yake??? CCM tafuteni propaganda nyingine hii ni sawa nakujifunga goli. Mark my words!
 
Hii kauli sio ya kudharau kwani inawezekana ametumwa na Boss wake JK, hivyo inabidi ifanyiwe kazi na kuilaani kwa nguvu zote.

Itakumbukwa kuwa mbegu ya Udini ilianzishwa na Boss wake kipindi cha kampeni za uchaguzi mwaka jana. Sumu ile imewaingia watu na mpaka sasa hivi inalitafuna taifa kwa kasi ya ajabu.

Kwa kweli huenda hajajua kuwa kiongozi ni karama na kitu kikubwa cha kuomba katika uongozi ni Hekima. Kijana achunge sana mwendo kasi alionao otherwise hatafika mbali.

Ndugu zangu mimi si CDM lakini ninafikiri hii kauri ni ya kubezwa sana na kupuuzwa kabisa na haina sababu ya kuijibu sbb majibu yake yapo wazi nchi nzima,sababu inazungumzwa na mjinga Na imethibitisha CCM Wana kazi kwelikweli na wanafikiri chama bado kinaendeshhwa na propaganda au watu bado ni wajinga NAPE bila aibu amesema maneno hayo akiwa mkoa wa SINGIDA na akifahamu fika kuwa WANYATURU wametoa mbunge mahili kabisa na ameng"aa sana bunge liliopita kutetea maslahi ya Taifa Mh. TUNDU LISSU kwa tiketi ya chadema je hao ni wachaga?KIGOMA ZITO KABWE NI MCHAGA awatake ladhi WAHA wa kigoma,Mwanza JIMBO LA NYAMAGANA NA ILEMELA HAO NI WACHAGA awetake radhi wasukuma,KAWE NI WACHAGA jimbo ambalo hata waziri mkuu anatoka awatake radhi wana KAWE, SUMBAWANGA MBEYA IRINGA MJINI NI WACHAGA BIHARAMULO KULE HAKUNA WACHAGA kote huko wametoa wabunge wa CHADEMA kwa hiyo kauli yake ni ya kutokujua anasema nini anaweweseka na hivi sasa amepoteza mwelekeo uliolengwa na chama chake wa kujenga chama upya badala yake anaanza kujibizana na upinzani POOR NNAUYE huwezi vita na upinzani chama chako kipo madarakani kinafanya makosa mengi kila siku hutashinda vita ya kusutana chadema hawana serikali kazi yao nikuangalia chama chako kimekosea wapi na kukukosoweni chadema hawana cha kukosolewa hawana dola NAKUTABILIA WEWE NDIO UTAPIGILIA MSUMALI WA MWISHO KUIUA CCM kila la kheri katika safari yako hiyo ngumu, kumbuka siku za nyuma niliandika hapa kukuonya kwa maneno yako uliotamka manzese wanaccm hawataki kusikia hayo.
 
Sasa ni dhahiri kwamba chama cha magamba kimefikia ukingoni. Inavyo onekana ni kwamba magamba mapya yanakidhuru chama kuliko magamba yale ya zamani. Watajivua nini tena? Hebu fikiria, huu ni mwezi mmoja tu toka gamba jipya lilipo ota lakini tayari limeshakitenganisha chama na wachagga. Kwa hesabu za haraka, Tanzania tuna makabila kama 120 hivi. Kwa utendaji huu mzuri wa hili gamba jipya, ndani ya miaka mitano ijayo, chama kitakuwa kimetengwa na makabila 60! na kupoteza zaidi ya nusu ya wapiga kura wote kabla hata CDM haijaanza kampeni.

Ama kweli mfa maji haachi kutapa tapa ! Atajishika na kila atakachokiona hata kama ni jani. Mimi ningekishauri chama cha magamba kutilia mkazo kwa sasakwenye kujitahimini chenyewe ( sera na mfumo wake) kabla ya kukimbilia kuzuia mashambulizi ya CDM. Kukurupuka kwenda kuzima mashambulizi kunaharakisha kifo cha chama.
 
Nape mpuuzi hana mpango wowote anatapatapa kama chura kwenye tope na hajui mwisho wake itakuwaje. Big up Chadema mnakubaliba sehemu kubwa ya Tanzania na makabila mengi yanawaunga mkono
 
La ukabila lilishashindwa,twanga kote kote,NN tunakusubiri Mwakaleli,Nyarugusu,Kantalamba nk,Je kura zetu utapata?
 
Kwasababu ni kweli hizo koo tano hutazikuta kenye chama kingine bali CCM. Kwani kuna mtoto wa Makamba, Mwinyi, Kikwete, Karume, au Kawawa aliyeko chama kingine chochote zaidi ya CCM? Zaidi ya hapo sio kwamba wana kadi tu bali ni viongozi pia. I have no problem with that because I have no political affiliation; lakini ukweli lazima usemwe. CDM wanasapoti kubwa kwenye wilaya/mikoa isiyo na wachaga e.g. Mara-Tarime. Lazima tuelewe kwamba wachaga wako pia CUF , CDM, CCM, TLP, NCCR, etc. Kuna waliozaliwa kwenye familia ambazo wazazi ni CCM lakini vijana wakaingia upinzani. This is very common in Kilimanjaro. Hapa Nape amechemsha hamna ujanja. He played the wrong card!!!

Ha ha ha kama una justfy kwa staili hiyo, basi na NAPE yuko sahihi.
 
Mhhh mbona watu wamekuwa wakali sana, yawezekana kuna ukweli ndani yake
 
Back
Top Bottom