Nape: Jitegemee Trading Company ni mali ya CCM, lakini...

Nape: Jitegemee Trading Company ni mali ya CCM, lakini...

Acha wehu wewe......Hizo ni mali za umma zilikusanywa wakati wa chama kimoja. Kuna kodi zetu humo kama watanzania sote. Dr Mng'oa meno wewe

Acha kumpa ujiko huyo...hata jino kung'oa hajui!
 
Kwa hiyo, nape amekiri kuwa ccm ina mafisadi ambao walitaka eneo hilo wakawanyima.

Kama mafisadi wako Ccm ndani basi Ccm ni Chama cha mafisadi nawaliomo wote ni mafisadi ila navyoona ni kwakuwa wanazidiana jinsiya kunyakua na kutuibia.Kama Nape sio fisadi atuambie posho anazolipwa na anazotumia kuvuluga vyama vingine anazipata wapi?.Ni bora mleta mada angesema Ccm inawatumia Cdm kuwachafua Nape nahuyo fisadi mwenzie
 
Naanza kukuelewa kwamba una confidence isiyo na smizizi na inaasisiwa na ubishi wa asili.

Ukiwa mwongo, usiwe msahaulifu.

Mama Makinda hakusema kwamba ccm hakuna mafisadi? Au unataka kubadilisha kama kawaida yenu kwamba hakueleweka?

Toa quote na tarehe iliposemwa. usitoe report kama uko kwenye kikao cha bavicha...
 
Hivi Baba yako unampangia kwamba kitanda chake kielekee mashariki au kusini. Subili ukifaulu kupata mji wako au Baba yako akifa ukarithishwa na hapo utaamua kubadili kitanda kielekee unakotaka sasa hivi huna ubavu wowote, halafu sasa unavyoendelea kupiga kelele ndo unamfanya baba yako aone kwamba hufai kuwa mrithi una tamaa ya haraka haraka si ajabu akikurithisha unaweza kuuza rasilimali zote kwa hao mabwana zako wanaokudanganya. Tulia kaa kimya jenga mkakati pale penye bonde si utakuja kupasawazisha ukipata nafasi hiyo? lakini sasa baba yako ndo yuko fiti hafi leo wala kesho.
 
Ha! Ha! Ha! Ha! Naona Mapovu mengi sana kutoka kwa Mzee wa Propaganda , nimegundua kwamba Cdm ni kiboko ! Wamepiga anapotagia Ndege ! Asanteni sana mlioko Frontline kuhakikisha kwamba hakuna kitakachodokolewa.
 
Tanzania Daima
mtakosa wanunuzi kwa kuendelea kuutangaza udaku wa Chadema ambao unazidi
kupamba moto siku hadi siku huku umaarufu wa chama ukiendelea
kuporomoka kwa kazi kubwa!

Tena kama magazeti ya UHURU na MZALENDO ndo kabisaaaa! nina imani hata wewe huwa huyasomi ukiachilia mbali kuyanunua.
 
We kweli mshamba. Yani hujui kuwa CCM imekuwa na shughuli za uzalishaji mali tangu enzi za SUKITA?

Nyinyi vijana wa juzijuzi wa bavicha mna matatizo sana.

Wakati wa Sukita nchi ilikuwa sio ya kidemokrasia, leo hii kuna mfumo wa vyama vyingi. Kipindi cha Chama kimoja serikali ilikuwa ikitumia kodi za wananchi wake kufungua miradi chini ya chama kimoja. Sasa ni vyama vingi. CCM sio Chama cha biashara ni chama cha siasa kama ilivyo vyama vyengine. Sijui kama sheria ya vyama vingi kama inaruhusu vyama vya siasa kujigeuza kuwa vya biashara katika huu mfumo wa vyama vingi, kutakuwa na mwiingiliano wa Maslai. Je Chadema wakishika dola na wao wafungue miradi? Je nchi itaendelea kama vyama vya siasa vinajiingiza kwenye biashara badala ya kuwaachia watanzania wafanyebiashara.

Sidhani kama vyama vya siasa vilivyosajiliwa kuwa vyama vya siasa kujipa mamlaka ya kufungua kampuni na kujipatia zabuni kupitia serikali inayotawala chini ya chama hicho.
 
Amekiri kuwa ccm kuna mafisadi.

Kumbe wewe ulikuwa unadhani CCM hakuna mafisadi? Kila idara unayoingia nchini kuna mafisadi. CCM wapo, NCCR wapo, CUF wapo, chadema wapo, TLP wapo, UMD wapo na hata kwenye mashirika mbalimbali pia wapo.

Tatizo lenu vijana wa BAVICHA hamtaki kukaa chini kujifunza mambo, nyinyi kila saa mko kwenye MOVEMENT tu. wakati mwingine acheni ku move mkae chini mjifunze mambo.

Lengo letu kuu sio kujenga nchi ambayo haitakuwa na mafisadi, kwa sababu lengo hilo halitimiziki milele. Lengo ni kujenga mifumo ambayo mafisadi hawapati fursa ya kufisadi na wakipenya wakafanikiwa kufisadi basi uwepo mfumo wa kuwezesha hilo kujulikana na hatua kuchukuliwa.

Hadithi mnazozisikia kila siku kwenye vikao vyenu vya bavicha kuwa eti chadema hakuna mafisadi huwa ni ULAGHAI tu kwa sababu takwimu zinaonyesha tofauti. Nikianza kuorodhesha ufisadi ndani ya chadema hapa huu ukarasa hautoshi. Na hata leo Nape akisema CCM hakuna mafisadi mtemee mate kwa niaba yangu. Mafisadi wapo everywhere, jukumu letu ni KUWADHIBITI...
 
movement ya CHADEMA siku hizi naipenda sana,wanazuia wizi kabla hujatokea,mwakyembe kushney tafuta dili jingine la kuwalipa fadhila ccm.
 
Tatizo vijana mnaendeshwa mno na nadharia. Tokeni kwenywe nadharia, ingieni kwenye maisha halisi.

Unaposema chama kisiwe na shughuli za uzalishaji mali unamaanisha waendelee kutegemea michango ya matajiri. Unajua gharama yake?

Umeona kilichotokea chadema baada ya Sabodo kusitisha misaada yake? Uliza uambiwe, acheni vyama viwe na shughuli halali za uzalishaji mali...

jamani embu acheni dhambi this way, mnaweza kumwogopa Mola hata kidogo??, kwanini watu muwe makatili na waovu this way?kwanini mtu usiamue kusema ntatenda haki daima kama kiongozi..?? maneno unayoyaandika unajua utakuja kutoa hesabu yake..??

Personally nilimsikia Mwalimu nyerere akiweka bayana kwenye kikao kikubwa cha CCM kwamba, kama CCM imeridhia kuingia kwenye mfumo wa Vyama vingi, basi hapana kuingia nusunusu, ni kujitosa jumla, mali zote za UMMA ambazo Serikali ya CCM Ilikuwa na nmamlaka nazo, yakiwemo makampuni ya Umma Sukita, SIDO na mengineyo, maeneo yote ya wazi ya serikali ambayo chama kiliyahodhi ikiwamo Viwanja vya mpira na ziada ya majengo pamoja na vyuo, kama unakumbuka chuo cha mafunzo magogoni na vinginevyo vilifungwa na vingine kurudishwa serikalini..MWALIMU alitaka hata ofisi za CCM zirudi serikalini lakini wajumbe walilalamika sana, basi majengo ya chama na magari ya chama tu ndiyo yaliyobaki kuwa sehemu ya chama, lakini kukawa na ukimya na sidhani kama sheria iliundwa kuvinakili as governmental assetS!!

BABA wa Watu mwalimu NYERERE hatunae leo, polepole mnaanza kujimilikisha mali hizi, nimeshtushwa mwaka jana kusikia eti KIWANJA CHA BIAFRA NI CHA CCM, Mwembeyanga na vinginevyo, leo tena mtu hapa anabwatuka SUKITA ilikuwa kampuni kaenda mbali zaidi na kusema ya CCM.. hii dhambi mtaitubuje??..

hakuna mambo ya nadharia, uundwaji wa vyama vya kisiasa umeweka wazi jinsi chama kinavyojipatia mapato. ingawa sheria nyingi zinasisitiza
1. uuzaji wa kadi (kama tu mna watu milioni tano, kila mtu akalipa ada yake ya 1000, mna billioni 5.. haziwatoshi?)
2. uuzaji wa machapisho yao
3. ruzuku ya serikali
4. wafadhili

hakuna cha kuwa na kampuni, kampuni ni kitu kingine, kampuni ina mmiliki, sio wamiliki, share holder wote hata kama wako mia bado POWER IF ATTONEY inamtambua mmoja tu na ndiye mwenye dhamana ya kampuni.. kampuni ni mali ya mtu binafsi.. ieleweke.. chama au kikundi huundwa na katiba inayowapa wanachama wake equal play role ndani ya chama lakini kampuni linaundwa na memorundum inayommilikisha mmiliki uhalali wa kuexecute lolote na chochote muda wote ndani ya kampuni yake..
 
We kweli mshamba. Yani hujui kuwa CCM imekuwa na shughuli za uzalishaji mali tangu enzi za SUKITA?

Nyinyi vijana wa juzijuzi wa bavicha mna matatizo sana.

vp unapona lin huo ugonjwa wako wa ocd
 
Wakati wa Sukita nchi ilikuwa sio ya kidemokrasia, leo hii kuna mfumo wa vyama vyingi. Kipindi cha Chama kimoja serikali ilikuwa ikitumia kodi za wananchi wake kufungua miradi chini ya chama kimoja. Sasa ni vyama vingi. CCM sio Chama cha biashara ni chama cha siasa kama ilivyo vyama vyengine. Sijui kama sheria ya vyama vingi kama inaruhusu vyama vya siasa kujigeuza kuwa vya biashara katika huu mfumo wa vyama vingi, kutakuwa na mwiingiliano wa Maslai. Je Chadema wakishika dola na wao wafungue miradi? Je nchi itaendelea kama vyama vya siasa vinajiingiza kwenye biashara badala ya kuwaachia watanzania wafanyebiashara.

Sidhani kama vyama vya siasa vilivyosajiliwa kuwa vyama vya siasa kujipa mamlaka ya kufungua kampuni na kujipatia zabuni kupitia serikali inayotawala chini ya chama hicho.

Hakuna sheria inayokataza chama cha siasa kujihusisha na shughuli za uzalishaji mali.

Shughuli za uzalishaji mali ni sehemu muhimu ya kuetengeza ajira nchini na kuongeza pato la serikali kwa njia ya kodi.

Jitegemee imesajiriwa kisheria na ina trustees wake wanaotambulika kisheria. Hakuna kilichofayika nje ya sheria za nchi.

Ila ninachowashangaa nyinyi vijana wa bavicha ni kwamba Dr. Slaa anapojikopesha pesa za chama kimagumashi mnaona its ok. CCM ikisajiri shughuli za uzalishaji mali kisheria mnalalamika Sasa hapa swali ni je, nyinyi mnaitakia mema nchi au mko kwenye ushabiki tu? Au nikuulize swali, je chadema imekuwa SACCOS siku hizi?
 
Heshima kwenu wanabodi,
Jana kuna uzi ulianzishwa hapa JF ambao una husu JITEGEMEE TRADING COMPANY LTD ambayo imepatiwa zabuni TPA yenye thamani ya 10 bili.Swali ambalo lilikuwa linagonga vichwa vya wanadau ni mchakato wa upatikanaji wa tenda au zabuni hiyo. Swali la pili likuwa ni nani mmiliki wa hiyo kampuni. Hatimaye leo Nape kupitia Press release yake amethibitisha kuwa kampuni tajwa inamilikiwa na CCM. kusoma hiyo Pres rease gonga hapa.
Scribd

Naomba kuwasilisha

Nape ametumia nguvu kubwa sana kuituhumu CDM kwenye hili jambo. Lakini kwa ufukunyuku wa haraka haraka inaonekana hiyo kampuni ya JITEGEMEE TRADING Co. LTD anayosema Nape kuwa inamilikiwa na ccm haijasajiliwa/haipo kwenye orodha ya makampuni yaliyosajiliwa BRELA.

Kwa mantiki hiyo na kwa kuwa Nape amekiri kuwa hiyo kampuni inamilikiwa na CCM, ni vyema akatoa ufafanuzi kuhusu usajili wa hiyo kampuni, lini imesajiliwa BRELA, imesajiliwa kwa shughuli gani, wakurugenzi wake ni nani na kama imeshawahi kulipa kiasi chochote cha kodi kwa TRA kwa kipindi chote tangu ianzishwe.
 
Tatizo vijana mnaendeshwa mno na nadharia. Tokeni kwenywe nadharia, ingieni kwenye maisha halisi.

Unaposema chama kisiwe na shughuli za uzalishaji mali unamaanisha waendelee kutegemea michango ya matajiri. Unajua gharama yake?

Umeona kilichotokea chadema baada ya Sabodo kusitisha misaada yake? Uliza uambiwe, acheni vyama viwe na shughuli halali za uzalishaji mali...

Kipindiki hiki sio Kipindi cha cha kimoja, Kama Serikali ya CCM imeshindwa kuongoza nchi ni bora CCM ikasajiliwa na kuwa Kampuni kuliko kuiba kodi za Watanzania na kuanzisha miradi chini ya kivuli cha CCM kwa kutumia kodi za Watanzania.

Hii nchi sio Mali ya CCM wala Chadema ni mali ya Watanzania kwa hiyo CCM isifanye kuwa ina hati miliki ya hii nchi
 
Toa quote na tarehe iliposemwa. usitoe report kama uko kwenye kikao cha bavicha...

Kama wewe huwezi kukumbuka na mvivu kutafuta references kama kawaida yenu CCM, that is your problem. It is none of my business!. Naona hiyo BAVICHA ume i claim sana.
 
Nape ametumia nguvu kubwa sana kuituhumu CDM kwenye hili jambo. Lakini kwa ufukunyuku wa haraka haraka inaonekana hiyo kampuni ya JITEGEMEE TRADING Co. LTD anayosema Nape kuwa inamilikiwa na ccm haijasajiliwa/haipo kwenye orodha ya makampuni yaliyosajiliwa BRELA.

Kwa mantiki hiyo na kwa kuwa Nape amekiri kuwa hiyo kampuni inamilikiwa na CCM, ni vyema akatoa ufafanuzi kuhusu usajili wa hiyo kampuni, lini imesajiliwa BRELA, imesajiliwa kwa shughuli gani, wakurugenzi wake ni nani na kama imeshawahi kulipa kiasi chochote cha kodi kwa TRA.


Mkuu mwongo mpe muda.........kinachofuata ni uchambuzi na wao waendelee kuingia kwenye mtego katika kuthibitisha kuwa ni maandalizi ya 2015 na hii ni kwa kambi ya mzee wa madui 11
 
We kweli mshamba. Yani hujui kuwa CCM imekuwa na shughuli za uzalishaji mali tangu enzi za SUKITA?

Nyinyi vijana wa juzijuzi wa bavicha mna matatizo sana.

Unajua kuna watu mnadhani hii nchi ni ya CCM na CHADEMA, kwa hiyo kila uvu mnalipeleka kwenye vyama. Wengine hatuna u chadema wala uccm; ila ni watanzania ambao tunaona mambo si shwari huko nyumbani. Sidhani kama uliwahi kuiona SUKITA ilivyokuwa (enzi ya kofia mbili na sie kodi zetu zipo huko) na ilivyo sasa. Naamini ilivyokuwa huijui lakini nenda tu pale ukaute moshi wa mabange unavyofuka kwa kuwa mmelifisidi. Mwaka wowote CCM ikitoka madarakani(naamini itatoka tu) point ya kwanza ni kutaifisha zilizokuwa mali za umma na kisha kuhodhiwa na CCM zilirudi kwa Umma;
 
Tanzania Daima mtakosa wanunuzi kwa kuendelea kuutangaza udaku wa Chadema ambao unazidi kupamba moto siku hadi siku huku umaarufu wa chama ukiendelea kuporomoka kwa kazi kubwa!

kaka wewe ni wa wapi ? Nenda kwenye vibanda vya magazeti uone gazeti lipi lina wateja wenge uhuru na mzalendo ya na doda
 
Kwa hiyo, nape amekiri kuwa ccm ina mafisadi ambao walitaka eneo hilo wakawanyima.

Kama mafisadi wako CcCM ndani basi CCM ni Chama cha mafisadi nawaliomo wote ni mafisadi ila navyoona ni kwakuwa wanazidiana jinsiya kunyakua na kutuibia.Kama Nape sio fisadi atuambie posho anazolipwa na anazotumia kuvuluga vyama vingine anazipata wapi?.

Ni bora mleta mada angesema CCM inawatumia CHADEMA kuwachafua Nape nahuyo fisadi mwenzie
 
Back
Top Bottom