Nape: Jitegemee Trading Company ni mali ya CCM, lakini...

Nape: Jitegemee Trading Company ni mali ya CCM, lakini...

jamani embu acheni dhambi this way, mnaweza kumwogopa Mola hata kidogo??, kwanini watu muwe makatili na waovu this way?kwanini mtu usiamue kusema ntatenda haki daima kama kiongozi..?? maneno unayoyaandika unajua utakuja kutoa hesabu yake..??

Personally nilimsikia Mwalimu nyerere akiweka bayana kwenye kikao kikubwa cha CCM kwamba, kama CCM imeridhia kuingia kwenye mfumo wa Vyama vingi, basi hapana kuingia nusunusu, ni kujitosa jumla, mali zote za UMMA ambazo Serikali ya CCM Ilikuwa na nmamlaka nazo, yakiwemo makampuni ya Umma Sukita, SIDO na mengineyo, maeneo yote ya wazi ya serikali ambayo chama kiliyahodhi ikiwamo Viwanja vya mpira na ziada ya majengo pamoja na vyuo, kama unakumbuka chuo cha mafunzo magogoni na vinginevyo vilifungwa na vingine kurudishwa serikalini..MWALIMU alitaka hata ofisi za CCM zirudi serikalini lakini wajumbe walilalamika sana, basi majengo ya chama na magari ya chama tu ndiyo yaliyobaki kuwa sehemu ya chama, lakini kukawa na ukimya na sidhani kama sheria iliundwa kuvinakili as governmental assetS!!

BABA wa Watu mwalimu NYERERE hatunae leo, polepole mnaanza kujimilikisha mali hizi, nimeshtushwa mwaka jana kusikia eti KIWANJA CHA BIAFRA NI CHA CCM, Mwembeyanga na vinginevyo, leo tena mtu hapa anabwatuka SUKITA ilikuwa kampuni kaenda mbali zaidi na kusema ya CCM.. hii dhambi mtaitubuje??..

hakuna mambo ya nadharia, uundwaji wa vyama vya kisiasa umeweka wazi jinsi chama kinavyojipatia mapato. ingawa sheria nyingi zinasisitiza
1. uuzaji wa kadi (kama tu mna watu milioni tano, kila mtu akalipa ada yake ya 1000, mna billioni 5.. haziwatoshi?)
2. uuzaji wa machapisho yao
3. ruzuku ya serikali
4. wafadhili

hakuna cha kuwa na kampuni, kampuni ni kitu kingine, kampuni ina mmiliki, sio wamiliki, share holder wote hata kama wako mia bado POWER IF ATTONEY inamtambua mmoja tu na ndiye mwenye dhamana ya kampuni.. kampuni ni mali ya mtu binafsi.. ieleweke.. chama au kikundi huundwa na katiba inayowapa wanachama wake equal play role ndani ya chama lakini kampuni linaundwa na memorundum inayommilikisha mmiliki uhalali wa kuexecute lolote na chochote muda wote ndani ya kampuni yake..

Jinsi ulivyomweleza Mwalimu hapo imedhihirisha hujui unalosema. Kikao gani hicho unachokizungumzia?

Nenda kajifunze kuhusu kufirisika kwa SUKITA kwanza.
 
We kweli mshamba. Yani hujui kuwa CCM imekuwa na shughuli za uzalishaji mali tangu enzi za SUKITA?

Nyinyi vijana wa juzijuzi wa bavicha mna matatizo sana.
Hapa ndio patamu, je unaweza kutueleza SUKITA iko wapi sasa? kama mnaweza kufirisi vitega uchumi vyenu ndio tuwaamini kwenye mali za Umma?
 
Namuuliza Nape: ule ufisadi alioutangaza sana wa ujenzi wa jengo la UVCCM uliishia wapi? Mbona alisepa bila ya kulimaliza baada ya kuhongwa u-DC?
 
Hakuna sheria inayokataza chama cha siasa kujihusisha na shughuli za uzalishaji mali.

Shughuli za uzalishaji mali ni sehemu muhimu ya kuetengeza ajira nchini na kuongeza pato la serikali kwa njia ya kodi.

Jitegemee imesajiriwa kisheria na ina trustees wake wanaotambulika kisheria. Hakuna kilichofayika nje ya sheria za nchi.

Ila ninachowashangaa nyinyi vijana wa bavicha ni kwamba Dr. Slaa anapojikopesha pesa za chama kimagumashi mnaona its ok. CCM ikisajiri shughuli za uzalishaji mali kisheria mnalalamika Sasa hapa swali ni je, nyinyi mnaitakia mema nchi au mko kwenye ushabiki tu? Au nikuulize swali, je chadema imekuwa SACCOS siku hizi?

Mnajaribu kucopy mbinu za chama ANC tofauti yenu na wao wanaofanya biashara ni watu na siyo chama.Hakuna aliyekataa chama kufanya biashara......Issue hapa ni uhalali wa upatikanaji wa hiyo tenda kama ilizingatia Vigezo.
 
Hakuna sheria inayokataza chama cha siasa kujihusisha na shughuli za uzalishaji mali.

Shughuli za uzalishaji mali ni sehemu muhimu ya kuetengeza ajira nchini na kuongeza pato la serikali kwa njia ya kodi.

Jitegemee imesajiriwa kisheria na ina trustees wake wanaotambulika kisheria. Hakuna kilichofayika nje ya sheria za nchi.

Ila ninachowashangaa nyinyi vijana wa bavicha ni kwamba Dr. Slaa anapojikopesha pesa za chama kimagumashi mnaona its ok. CCM ikisajiri shughuli za uzalishaji mali kisheria mnalalamika Sasa hapa swali ni je, nyinyi mnaitakia mema nchi au mko kwenye ushabiki tu? Au nikuulize swali, je chadema imekuwa SACCOS siku hizi?

Sheria gani na kifungu gani kinachoruhusu chama cha Siasa kuanzisha biashara? Naomba unipatie kama ipo kwenye katiba ya Tanzania au kwenye usajili wa vyama au kunasheria inayoruhusu Chama cha Siasa kujishughulisha na na kufungua Kampuni
 
najibu kifupi hoja zako zote
- Barabara zimejengwa kuunganisha Kusini na Kaskazini, Mashariki na Magharibi
miaka 51 bado barabara, maji, umeme, afya, chakula ni anasa na kero ni aibu tupu, korea kusini na china tulikuwa sawa kila kitu lkn leo wanawakopesha hadi akina Obama, ss hatuna hata vitu vya msingi. kama hiyo haitoshi kila kinachofanywa kwa kuwa hakikupangwa kinafanywa chini ya kiwango. tembelea barabara zilizoisha nyingi zinaonekana kama kuuu kuu

- Shule zimeongezeka sambasamba na vyuo vya kati na elimu ya juu
shule na vyuo vikuu visivyo na walimu, vitabu na maabara unatarajia utapata nn

- Maofisa Ugani wameongezeka na kuweza kutoa huduma karibu na wananchi
je njaa na matatizo yaliyokuwepo yameisha

- Mchakato wa mabadiliko ya Katiba unaendelea
je una hakika mchakato unafanyika kama sehemu nyingine wafanyavyo, mbona watu wengi wamelalamikia mchakato kuwa una matatizo mbona hakuna kilichobadilika

- Demokrasia nchini inashika kasi
kasi ipi badala ya kuuza sera wamebakia kuwabambikia kesi, kusababisha upotevu wa maisha ya watu,wizi wa mali za umma na kuwachafua watu hiyo sio demokrasia bali ni siasa za maji taka?

- Wawekezaji wa ndani na wa nje wamewekewa mazingira ya kuwekeza
nani mwekezaji wa ndani aliyepewa hata tenda ya kawaida bila kitu kidogo? nani mwekezaji wa ndani amepewa tenda kubwa? hizi ni siasa nyepesi

- Utawala bora umeshamiri hadi vijijini
hakuna utawala bora, ungekuwepo uamuzi wa wananchi katika chaguzi zote kuhusu nani awe kiongozi wao ungeheshimiwa

kwa ufupi hali tuliyo nayo haifafani na miaka ya kujitawala, wajerumani walitawala mda mfupi lkn walitandaza leo sehemu zote muhimu

U have said it. Ni afadhali mkoloni (Si mwarabu lakini) kuliko utawala wa ccm!
 
Tatizo vijana mnaendeshwa mno na nadharia. Tokeni kwenywe nadharia, ingieni kwenye maisha halisi.

Unaposema chama kisiwe na shughuli za uzalishaji mali unamaanisha waendelee kutegemea michango ya matajiri. Unajua gharama yake?

Umeona kilichotokea chadema baada ya Sabodo kusitisha misaada yake? Uliza uambiwe, acheni vyama viwe na shughuli halali za uzalishaji mali...
Ina maana Bwn C Lukosi hauwezi hata kuona hizo conflict of interest .??jitathmini!
 
Mnajaribu kucopy mbinu za chama ANC tofauti yenu na wao wanaofanya biashara ni watu na siyo chama.Hakuna aliyekataa chama kufanya biashara......Issue hapa ni uhalali wa upatikanaji wa hiyo tenda kama ilizingatia Vigezo.

ANC haina miradi ya biashara, CCM imeshindwa kuongoza nchi sasa inajikita kwenye biashara waibe vizuri kwa kupitia mgongo wa Zabuni badala ya kuwaachia wananchi wake. CCM ishaigawa nchi kwa Mabwana zake wa kichina sasa imeona na yenyewe iingize kwenye zabuni
 
Ukiona CCM wamekuja na kanusho kwa njia ya haraka namna hii ujue kuna kitu katika tuhuma! 100% sure! Hata hivi ninaona hili lazima liibukie Bungeni, potelea mbali Bi kiroboto wao akitaka kulizima!

CCM you are totally finished! Mmeshindwa kutawala kwa haki. Just see kila mahali nchi kuna machafuko. Kikubwa mnachofanya sasa ni kujaribu kuwatuhumu wapinzani wenu kwamba wanapanga mauaji/kudhuru watu huku nyie tayari mnaua wananchi kila kukicha! hayo hamuyaoni! Lol!
 
Nape Nnauye, unaweza ukasema... NANI NI FISADI..??? Maana tangu nianze kukusikia ukilitaja hili neno, SIJAWAHI KUKUSIKIA UKISEMA HAO MAFISADI NI AKINA NANI....
 

Sheria gani na kifungu gani kinachoruhusu chama cha Siasa kuanzisha biashara? Naomba unipatie kama ipo kwenye katiba ya Tanzania au kwenye usajili wa vyama au kunasheria inayoruhusu Chama cha Siasa kujishughulisha na na kufungua Kampuni

Sheria inayosimamia vyama vya siasa haizuii kwa chama kuwa na vyanzo vya mapato yanayotokana na biashara zake ili mradi hiyo biashara isiwe ya kupanga ugaidi.
 
Mnajaribu kucopy mbinu za chama ANC tofauti yenu na wao wanaofanya biashara ni watu na siyo chama.Hakuna aliyekataa chama kufanya biashara......Issue hapa ni uhalali wa upatikanaji wa hiyo tenda kama ilizingatia Vigezo.

Tatizo lako hujui maana ya trustees. Unataka nianze kuandika vitu hata ambavyo sitakiwi kuandika.

Kuhusu hiyo tenda unayozungumzia, taarifa iliyotoka inasema HAKUNA tenda. Kinachofanyika ni majadiliano ya uwezekano wa PPP na majadiliano hayo bado yako kwenye hatua za awali sana.
 
PPP: Public - Private Partnership
Sasa CCM ndio imehodhi madaraka, alafu eti inaitwa private, ikishirikiana na serikali kama mzabuni!!! Yani hii haihitaji uwe na doctorate kujua kuwa hapo kuna mgongano wa maslahi.
Pili, kiwanja ni cha CCM, kampuni ni ya CCM, alafu eti kampuni hiyo ya CCM iingie katika ushindani na kampuni nyingine kuwe na ushindani - tunataniana.
Barua ya interest, alafu pesa tayari zinaandaliwa kuilipa CCM, alafu etin hamna zabuni, lazima mtu awe hana akili vizuri kushindwa kung'amua.
Haya mambo mengine bwana, too unprofessional. Na hilo Nape hawezi kuliamua kwa sababu ya uwezo wake wa kielimu
 
Namuuliza Nape: ule ufisadi alioutangaza sana wa ujenzi wa jengo la UVCCM uliishia wapi? Mbona alisepa bila ya kulimaliza baada ya kuhongwa u-DC?

Kwenye red: hujui kwamba katika CCM ufisadi ni kwa kwenda mbele?
 

Sheria gani na kifungu gani kinachoruhusu chama cha Siasa kuanzisha biashara? Naomba unipatie kama ipo kwenye katiba ya Tanzania au kwenye usajili wa vyama au kunasheria inayoruhusu Chama cha Siasa kujishughulisha na na kufungua Kampuni

Soma Companies Act 2002.
 
Jinsi ulivyomweleza Mwalimu hapo imedhihirisha hujui unalosema. Kikao gani hicho unachokizungumzia?

Nenda kajifunze kuhusu kufirisika kwa SUKITA kwanza.

samahani mkuu

wataka kunieleza kwamba hata Mwalimu alikuwa fisadi???!!!??? MAANA ndivo unavyosema mtu akisoma katikati ya mistari..

[imagine mko kwenye kikao cha mirathi mr wa familia katoweka, kisha katika kujadili mirathi wanajitokeza wanawake wawili watatu, na kudai kwamba wamezaa na marehem, kisha mtoto wa marehem anadefend kwamba baba yake hakuwahi kuwa na uhusiano na mtu nje, kisha anasimama mjumbe moja kwenye kikao anaesema "we mtoto unaonekana ulikuwa humjui baba yako vizuri."..] katikati ya mstari mjumbe anamaanisha huyo marehem alikuwa fuska this is what you want to tell us Marco
 
La! safari hii CCM imeshikwa pabaya kweli kweli! wanatafuta hela za kampeni ya 2015!
 
Great thinker!!!!
Mbona unaongea kama uko kwenye kikao cha bavicha??? Tumia akili kidogo, kitu gani kilichashabikiwa hapo?

Mimi namshangaa huyu anayeona swala la Jitegemee co. kumilikiwa na CCM kuwa ni BIG NEWS. What is NEWS about it? au anataka tumtajie na shughuli nyingine za uzalishaji mali za CCM ikiwemo kutoa huduma za parking ambapo magari ya chadema mengi tu yanalala kwenye ofisi za CCM na kulipia.
 
Back
Top Bottom