Nape: Jitegemee Trading Company ni mali ya CCM, lakini...

Nape: Jitegemee Trading Company ni mali ya CCM, lakini...

Tanzania Daima mtakosa wanunuzi kwa kuendelea kuutangaza udaku wa Chadema ambao unazidi kupamba moto siku hadi siku huku umaarufu wa chama ukiendelea kuporomoka kwa kazi kubwa!

we ni chizi kasome uhuru ndo linakuhusu......silly
 
Eneo husika si ni lile la SUKITA au ni lingine?
 
Kwishney.... najua hilo dili la Mwakyembe na CCM ndo limefia hapo...
Tuendelee na mambo mengine...
 
Habari za siku nyingi Lukosi , ni kweli kwamba Magamba yameanza biashara siku nyingi sana, japo faida yake anayejua ni Kingunge tu ! Swali ni kwamba , je kwenye hiyo kazi ya Bandari Mchakato ulifuatwa ?

Mkuu hapo kwenye Red ndo hapo chachaaaaa!
 
Ukiulizia mchakato wa kupata hiyo zabuni. Unaweza ukapata heart failure

Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
 
Kimbelembele chenu kitawaponza, VIPI maandamano ya kudai maji/Prof. Magembe ajiuzulu na matokeo ya kidato cha nne/Dr. Kawambwa ajiuzulu yameishia wapi? Nyie ni mabingwa wa kudandia HOJA zisizo na mshiko

magamba mmeshikwa pabaya,vp Majimarefu na Lusinde wenye elimu ya darasa la 5 mmeshawachongea vyeti vya Std seven maana nasikia mmewapeleka QT mkaambiwa waende na vyeti vya STD 7
 
Watanzania tunatakiwa kuamka.Kuna haja ya kudai haki zetu hasa kwa wale waliokuwa wanachama hai wa CCM kabla ya kuingia kwa Vyama vingi.Mali nyingi hasa viwanja vinavyomilikiwa na CCM vinatakiwa kuwa Mali ya Umma.

Nashauri chama chochote kitakacho ingia pale Magogoni kinatakiwa kuhakikisha kuwa Sehemu kubwa ya mali za wavuja jasho wa Tanzania/tanganyika tangu 1961-1992 zinazomilikiwa na CCM kwa sasa zinataifishwa kwa kiwango cha 50%.

Wanachokiita wenzetu wa Chadema kuwa ati ni zabuni iliyotolewa kwa kampuni ya Jitegemee na Mamlaka ya Bandari ni barua ya TPA kwenda Jitegemee wakiomba ridhaa ya kushirikiana kuliendeleza Eneo la kampuni hiyo ya Jitegemee lenye ukubwa wa zaidi ya ekta 100, katika mfumo wa ushirikiano yaani "Joint Venture" kupitia utaratibu wa PPP (Public, Private Partnership) jambo ambalo ni la kawaida sana kwani linafuata utaratibu na sheria zote husika.
 
Ukiulizia mchakato wa kupata hiyo zabuni. Unaweza ukapata heart failure

Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums

Hiyo ni Moja tu ya TPA je ukisikia nyingine?nyepesi hata tenda za TBS pia himo!hahahahhahahahha!:yo:
 
sina uhakika kama hapa Nape kajibu hoja au kajichanganya, na katika taarifa alizotafuta sina uhakika kama alikumbuka kitu kinaitwa PPRA ambao wanatumia muda mwingi kutengeneza na kusimamia taratibu zan manunuzi na mikataba kwa ujumla wake, na je, kutumikia wananchi kama anavyosema Dr. Mwakyembe ndio kukiuka sheria ambazo zimewekwa kuwasaidia hao hao wananchi?
[TABLE="class: contentpaneopen"]
[TR]
[TD="class: contentheading"]Chadema links minister to dubious tender at Dar port [/TD]
[/TR]
[/TABLE]
[TABLE="class: contentpaneopen"]
[TR]
[TD="class: createdate"] Wednesday, 03 April 2013 22:58 [/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]
By Frank Aman
The Citizen Correspondent
Dar es Salaam. The opposition party, Chadema, has blamed the minister for Transport, Dr Harrison Mwakyembe, for awarding a tender at the Dar es Salaam port without following procurement regulations.
Briefing reporters in the city yesterday, Chadema director of Organisation and Training, Mr Benson Kigaila, alleged that the tender has been awarded to Jitegemee Trading Company Limited, which is owned by the ruling party, CCM.
When asked to confirm about the ownership of the company, CCM director of Ideology and Publicity, Mr Nape Nnauye, declined to comment, saying he needed more time to gather details on the nature of ownership of the firm as well as the tender.

"Give me time so that I can gather the necessary details on the issue," said Mr Nauye.
Manager of the company, Ms Esther Nyawazwa, declined to comment on the nature of ownership of the firm, but said she was aware that the ministry of Transport had asked Jitegemee if it could undertake the project to construct a cargo yard at Tabata Sukita area in Dar es Salaam.

"After the first communication from the ministry about the project, our chairman of the board of directors, Mr Peter Machunde, granted the request. So, contact him for more details," she said.

Briefing reporters just before the start of the Chadema Central Committee meeting yesterday, Mr Kigaila said the procurement process was not competitive because Jitegemee was the only company that was involved in the bidding process.
"Minister Mwakyembe said that he awarded the tender to Jitegemee Trading Company Ltd, but the decision based on which criteria? How many other companies bid?" Kigaila queried.

When contacted for comment yesterday , Dr Mwakyembe rubbished Chadema's allegations. "Chadema are just engaging in empty rhetoric. My work is to serve the people so they should let me do my job," he said over the phone from Kyela.

source: thecitizen
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]

@ Ritz, utaifakwanza, mafilili, My web, etc. je hili ni Tanzania Daima?? sababu ninyi mmeshazoea kujisomea vile vigazeti vyenu vya kufungia maandazi uhuru na mzalendo, basi hamtaki kuambiwa ukweli. AIBU imewapata sasa.
 
- Barabara zimejengwa kuunganisha Kusini na Kaskazini, Mashariki na Magharibi

- Shule zimeongezeka sambasamba na vyuo vya kati na elimu ya juu
- Maofisa Ugani wameongezeka na kuweza kutoa huduma karibu na wananchi
- Mchakato wa mabadiliko ya Katiba unaendelea
- Demokrasia nchini inashika kasi
- Wawekezaji wa ndani na wa nje wamewekewa mazingira ya kuwekeza
- Utawala bora umeshamiri hadi vijijini

najibu kifupi hoja zako zote
- Barabara zimejengwa kuunganisha Kusini na Kaskazini, Mashariki na Magharibi
miaka 51 bado barabara, maji, umeme, afya, chakula ni anasa na kero ni aibu tupu, korea kusini na china tulikuwa sawa kila kitu lkn leo wanawakopesha hadi akina Obama, ss hatuna hata vitu vya msingi. kama hiyo haitoshi kila kinachofanywa kwa kuwa hakikupangwa kinafanywa chini ya kiwango. tembelea barabara zilizoisha nyingi zinaonekana kama kuuu kuu

- Shule zimeongezeka sambasamba na vyuo vya kati na elimu ya juu
shule na vyuo vikuu visivyo na walimu, vitabu na maabara unatarajia utapata nn

- Maofisa Ugani wameongezeka na kuweza kutoa huduma karibu na wananchi
je njaa na matatizo yaliyokuwepo yameisha

- Mchakato wa mabadiliko ya Katiba unaendelea
je una hakika mchakato unafanyika kama sehemu nyingine wafanyavyo, mbona watu wengi wamelalamikia mchakato kuwa una matatizo mbona hakuna kilichobadilika

- Demokrasia nchini inashika kasi
kasi ipi badala ya kuuza sera wamebakia kuwabambikia kesi, kusababisha upotevu wa maisha ya watu,wizi wa mali za umma na kuwachafua watu hiyo sio demokrasia bali ni siasa za maji taka?

- Wawekezaji wa ndani na wa nje wamewekewa mazingira ya kuwekeza
nani mwekezaji wa ndani aliyepewa hata tenda ya kawaida bila kitu kidogo? nani mwekezaji wa ndani amepewa tenda kubwa? hizi ni siasa nyepesi

- Utawala bora umeshamiri hadi vijijini
hakuna utawala bora, ungekuwepo uamuzi wa wananchi katika chaguzi zote kuhusu nani awe kiongozi wao ungeheshimiwa

kwa ufupi hali tuliyo nayo haifafani na miaka ya kujitawala, wajerumani walitawala mda mfupi lkn walitandaza leo sehemu zote muhimu
 
mleta uzi

ungeweka proposal ya nchi ambayo sisi watanzania wa kawaida tukimbilie please, kama TZ imefikia hapa !! kwamba Chama cha kisiasa kumiliki Makampuni??!! hii si kawaida..

tusiende mbali sana, kama Mawaziri wote wenye dhamana serikalini ni CCM, then tenda inakuja ya CCM fikiri what will happen??
Mbali na Mamlaka ya Manunuzi ya Serikali (PPRA) kwenye sheria zake za manunuzi kuweka bayana wazi kwamba Kampuni yoyote na popote na wakampuni wenyewe hawapaswi kuwa na interest yoyote kwenye zabuni husika. kwa maana hiyo kama CCM wana makampuni yanayoingia kwenye mchakato wa zabuni za serikali hii lazima/must wawe na interest kwenye zabuni hizo.

jamani kitu hii haipo, haipo, how leo CUF,CDM,DPP etc kila mtu awe na makampuni then who will serve the political party.

Sheria ya uundwaji makampuni ambayo ni LIMITED ziko wazi, Brela ambaye ni msajili wa makampuni pamoja na msajii wa vyama vya kisiasa wako mbali mbali wanapoexecute mamlaka zao. Kwa kanuni hizo Mwenyekiti wa chama ndiye mwenye dhamana na chama na ndiye aliye fungua kampuni na ndiye signatory. na mwisho wa uenyekiti wake sio mwisho wa umiliki wa kampuni, so ni wazi atayeyuka na kampuni yake, Kama Chair sio signatory wa kampuni hata Company power of Attoney haimtambui basi CCM ni genge baya sana la mafisadi nyangumi, KILA MTU ANAUNDA MKAMPUNI WAKE ILI 2015 WATOKE NA MABILIONI WAENDE ZAO MBALI NA TZ..

hivi waandishi wa habari za uchunguzi mko wapi, mko wapiiiii, kwanini msiichunguze INSHU hiiiiii, uandishi wa habari wa nchi yangu maskini ya mungu wa ajabu kweli kweli, mtu anaketi nyuma ya kiti chake cha mbao, anapiga cm, halooo..!! haloo!! Slaa, sijui MBOWE, Lissu sometime mimi apa, kisha jibu analolipata anatengeneza na takataka mbili tatu zake mwenyewe anamwaga kwenye "front Page' No more heros in this industry nowaday.. kama watu wanajimegea mabilioni ya hela, hivihivi mchana, na mtu anakuja na uongo mkubwa eti SUKITA ilikuwa kampuni ya CCM?????!!, shirika la umma kwamba ni kampuni ya chama.. KAMPUNI??!! na watu tuko kimya tu.. tumelogwa aisee.. GOD FORBID!!
 
Umbumbumbu mwingine ni wakujitakia.
Lini kuna mtu aliwahi kutoa kauli kuwa nchini hakuna ufisadi? Ukishindwa kujibu hili basi jua kuwa wewe ni MBUMBUMBU unayeongea vitu usivyovijua...

Naanza kukuelewa kwamba una confidence isiyo na smizizi na inaasisiwa na ubishi wa asili.

Ukiwa mwongo, usiwe msahaulifu.

Mama Makinda hakusema kwamba ccm hakuna mafisadi? Au unataka kubadilisha kama kawaida yenu kwamba hakueleweka?
 
mleta uzi

ungeweka proposal ya nchi ambayo sisi watanzania wa kawaida tukimbilie please, kama TZ imefikia hapa !! kwamba Chama cha kisiasa kumiliki Makampuni??!! hii si kawaida..

tusiende mbali sana, kama Mawaziri wote wenye dhamana serikalini ni CCM, then tenda inakuja ya CCM fikiri what will happen??
Mbali na Mamlaka ya Manunuzi ya Serikali (PPRA) kwenye sheria zake za manunuzi kuweka bayana wazi kwamba Kampuni yoyote na popote na wakampuni wenyewe hawapaswi kuwa na interest yoyote kwenye zabuni husika. kwa maana hiyo kama CCM wana makampuni yanayoingia kwenye mchakato wa zabuni za serikali hii lazima/must wawe na interest kwenye zabuni hizo.

jamani kitu hii haipo, haipo, how leo CUF,CDM,DPP etc kila mtu awe na makampuni then who will serve the political party.

Sheria ya uundwaji makampuni ambayo ni LIMITED ziko wazi, Brela ambaye ni msajili wa makampuni pamoja na msajii wa vyama vya kisiasa wako mbali mbali wanapoexecute mamlaka zao. Kwa kanuni hizo Mwenyekiti wa chama ndiye mwenye dhamana na chama na ndiye aliye fungua kampuni na ndiye signatory. na mwisho wa uenyekiti wake sio mwisho wa umiliki wa kampuni, so ni wazi atayeyuka na kampuni yake, Kama Chair sio signatory wa kampuni hata Company power of Attoney haimtambui basi CCM ni genge baya sana la mafisadi nyangumi, KILA MTU ANAUNDA MKAMPUNI WAKE ILI 2015 WATOKE NA MABILIONI WAENDE ZAO MBALI NA TZ..

hivi waandishi wa habari za uchunguzi mko wapi, mko wapiiiii, kwanini msiichunguze INSHU hiiiiii, uandishi wa habari wa nchi yangu maskini ya mungu wa ajabu kweli kweli, mtu anaketi nyuma ya kiti chake cha mbao, anapiga cm, halooo..!! haloo!! Slaa, sijui MBOWE, Lissu sometime mimi apa, kisha jibu analolipata anatengeneza na takataka mbili tatu zake mwenyewe anamwaga kwenye "front Page' No more heros in this industry nowaday.. kama watu wanajimegea mabilioni ya hela, hivihivi mchana, na mtu anakuja na uongo mkubwa eti SUKITA ilikuwa kampuni ya CCM?????!!, shirika la umma kwamba ni kampuni ya chama.. KAMPUNI??!! na watu tuko kimya tu.. tumelogwa aisee.. GOD FORBID!!

Tatizo vijana mnaendeshwa mno na nadharia. Tokeni kwenywe nadharia, ingieni kwenye maisha halisi.

Unaposema chama kisiwe na shughuli za uzalishaji mali unamaanisha waendelee kutegemea michango ya matajiri. Unajua gharama yake?

Umeona kilichotokea chadema baada ya Sabodo kusitisha misaada yake? Uliza uambiwe, acheni vyama viwe na shughuli halali za uzalishaji mali...
 
Mgomba 101 mi nakushauri shusha jazba. Na mi nakueleza km we ni kijana(mn cjui umri wako) na ukaenda kwa jinsi unavyooenda kashfa na mengineyo kweli utafaha hapa ktk hii forum mn huu ukurasa wa majadiliano na si kashfa&jazba. Jirekibishe km umeteleza
 
Ningekuwa Nape nisingeliandika hilo bandiko.Ina maana kama chama Tawala ndiyo mmliki wake je ,haki itatendeka kwa wale walioomba.Na kama TPA iliiomba Jitegemee waingie ubia kwa nini hawakutoa tenda magazetini ili makampuni ya gombee zabuni?Hapa kuna maswali mengi kuliko majibu.
 
Back
Top Bottom