Naona aibu kuzaliwa Mnyamwezi


domokaya

domokaya

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2010
Messages
3,346
Likes
1,432
Points
280
domokaya

domokaya

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2010
3,346 1,432 280
Kwetu Tabora, Mkoa Mkubwa pengine kuliko wote nchi hii ndiko kunakoweza kuwa na watu waliolala kuliko mkoa wowote Tanzania.

Mkoa uliokuwa na shule muhimu kabisa katika nchi hii lakini mkoa uliotoa wasomi wachache ukilinganisha na idadi ya watu wake. Mkoa wenye asali na misitu asili, wenye tumbaku na mbegu ya ku ya iana ya kipekee duniani, moa wenye ng'ombe na mali asili nyingi, mkoa wenye watu warefu waliojaza misuli wake kwa waume lakini sina hakika sana na uwezo wa ubongo wetu.

Tabora isiyokuwa na barabara ya kutufikisha makao makuu ya mkoa kutoka popote pale duniani, mkoa wenye uwanja wa ndege wa matope. mkoa wenye mji wenye mtaa mmoja, mkoa ambao majumba yake yanazidi kwisha na kumongonyoka badala ya kushamiri. Mkoa ambao watu wake wanaogopa kujenga na hat akurudi kwao kwa kuogopa kulogwa.

Mkoa wa Tabora wenye wabunge wasiofanya lolote lakini wanoheshimiwa na kuabudiwa. Mbunge mmoja maarufu sana ana aliwahi kuwa na cheo kikubwa labda kidogo afadhali yeye maana akiendakwao huwanunulia wananchi wake maji madogo ya kilimanjaro, angalau wenye bahati hunywa maji ya kilimanjaro angalau mara moja kwa mwaka.

Hebua angalia wabunge wa bunge lilopita walifanya nini. Hebu Munagalie mnyamwezi yule aliyekuwa Igunga kabla hajajing'atua? Muangalia yule aliyekuwa bosi wa Bunge wamaifanyia nini tabora? Leo wanyamwezi eti wamemchagua mnyamwezi mwenzao muonesha bastola na almanusura nzega nao wamchague mnyamwezi mwezao yule mtoto wa kisomali lakini wakaishia kumchagua mnyamwezi mwenzao mrundi andrea.

Wanyamwezi bado hatujui mkoa wetu unaelekea wapi, hatuna elimu hatuna chochote. Mimi huwa najiuliza hao wanaosema wanyakyusa na wahaya walipata vyeo eti kwa kuwa mikoani kwao kulikuwa na shule kila siku huwa najiuliza kulikuwa na shule ngapi kushinda mkoa wa Tabora? Kagera nimefika na kuishi, Mbeya nimefika na kuishi lakini kila nikiangaza kulinganisha na Tabora sioni.

Inawezekana kumbe siyo uwepo wa shule ndio unaofanya watu waelimike kumbe hata uwezo wa ubongo. Sasa sishangai kuwa kila nikijaribu kufanya jambo sifanikiwi, inawezekana wanyamwezi tuna matatizo ya kurithi katika vichwa vyetu.

Hebu fikiri miaka hamsini kila siku mtu anakuahidi kukujengea lambo la maji na wewe unamkubalia tu eee, eti iko siku atalijenga!
 
Jidulamabambase

Jidulamabambase

Member
Joined
Nov 28, 2010
Messages
31
Likes
0
Points
0
Jidulamabambase

Jidulamabambase

Member
Joined Nov 28, 2010
31 0 0
Chief Domokaya pole,
Mimi kwetu ni Shinyanga lakini hatuko hivyo, leo ninaona aibu sana hata mood ya kazi imetoka, ninaingia kila chumba cha offisi kwa rafiki zangu na ninawauliza hivi kwa nini wana Igunga wamechagua CCM? Nijuavyo mimi hawana sababu hata moja ya kuchagua CCM! Inawezekana wanaridhika na maisha yaliyopo kwa kuwa maisha yao yote yako hivyo na hawajawahi kuwa na maendeleo. Siamini kama hao ni wasukuma waliopitisha hiyo chama tena!
 
mwaJ

mwaJ

Tanzanite Member
Joined
Sep 27, 2007
Messages
4,076
Likes
13
Points
135
mwaJ

mwaJ

Tanzanite Member
Joined Sep 27, 2007
4,076 13 135
Inawezekana kumbe siyo uwepo wa shule ndio unaofanya watu waelimike kumbe hata uwezo wa ubongo. Sasa sishangai kuwa kila nikijaribu kufanya jambo sifanikiwi, inawezekana wanyamwezi tuna matatizo ya kurithi katika vichwa vyetu.

Hebu fikiri miaka hamsini kila siku mtu anakuahidi kukujengea lambo la maji na wewe unamkubalia tu eee, eti iko siku atalijenga!

Pole Domokaya, maana umefika mbali!
 
Borakufa

Borakufa

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2011
Messages
1,503
Likes
5
Points
0
Borakufa

Borakufa

JF-Expert Member
Joined May 26, 2011
1,503 5 0
Mie juzi nilikuwa huko msibani! si tu nyumba zinamomonyoka badala ya kushamiri bali pia watu pia wanakwisha kwa ngoma! nimezaliwa Isebya nimekulia na kusoma gongoni yani kila niliyemuulizia keshakwenda mbele ya haki town inazidi kuwa kama kazaroho yani japo nikwetu wiki moja ya mziba nilipata msiba mwingi kwa jinsi hali ilivyo. Hakuna uchumi kabisa watu ni ngono tu wanawaza duh! inabidi turudi tuuokoe mkoa wetu.
 
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2008
Messages
11,549
Likes
628
Points
280
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2008
11,549 628 280
Msula EVE;
Mbona mie nimetembea sana tu hadi nje ya Tanzania na NINALINGIA KUWA MNYAMWEZI?

Wee umevuta NSANSA badala ya Bange mkuu.....Siku zote, majani yaliyombali ndiyo huwa ya KIJANI.

Kuna sababu nyingi zimechangia Tabora kuwa hivyo na si UJINGA wa watu.Jaribu kufuatilia na ujuwe Chief Lugusha wa Sikonge, aliyewahi kuwa Mbunge na alisoma na Nyerere, kwanini alikuwa na kifungo cha Nyumbani pale Sikongee na alikuwa hawezi kufika kwenye mikutano ya watu wengi bila ya kutoa habari Polisi?Fuatilie ujuwe kwa nini Chief Fundikira alikimbilia Kenya kwa miaka mingi?Kwa nini Kasanga Tumbo alikuwa na yeye ana kifungo huko Ipole?Pia kumbuka, Tabora ni mkoa ulioko ndani ya nchi. Ni tofauti na mikoa iliyopo mipakani kama hiyo yote uliyosema. Hebu nipatie Mkoa hata mmoja wa ndani uliochangangamka kutuzidi sisi na wao hawana hata barabara zinazopita kwenda sehemu nyingine.

Tabora, Singida, Dodoma, Tanga, Lindi, Mtwara, Iringa, Rukwa ni chambio la Mafisadi. Dodoma wanatuzidi tu kwa sababu ni Capital City. Rukwa vimadini kidogo vinasaidia pia Shinyanga vimewapa hadi mwamko. Kigoma ni Rumba tu kama sisi. Tanga, Lindi na Mtwara na ka BAKWATA kanasaidia sana kushusha maendeleo na mwamko ambayo ni sawa kabisa na Tabora. Tena kwa Tabora ni mbaya zaidi maana kuna ka kuabudu ngozi nyeupe sana. Sasa akija Mwarabu, sisi hoi.Si unaona hata mtoto mweupe anaozwa kwa ng'ombe wengi? Kadili Kapeee ni Mwanzo wa matatizo ya Mnyamwezi. Ila siyo sababu ya kukata tamaa na kuanza kujiona wewe hufai. Mbona mie kimaisha nawazidi Wachaga wengi tu. Nawazidi Wahaya wengi tu, Wa-Mbeya pia wengi nawapiga bao, sasa kwa nini nione AIBU kusema mie Mnyamwezi na tena WA SIKONGE?

Nyanda, lekaka veve......
 
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined
Aug 31, 2009
Messages
40,270
Likes
4,736
Points
280
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined Aug 31, 2009
40,270 4,736 280
Pole sana inaonekana una machungu sana...
 
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2008
Messages
11,549
Likes
628
Points
280
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2008
11,549 628 280
Tabora tunapandana sana na kuzaana kama Panya. Acha tupungue kidogo............
Mie juzi nilikuwa huko msibani! si tu nyumba zinamomonyoka badala ya kushamiri bali pia watu pia wanakwisha kwa ngoma! nimezaliwa Isebya nimekulia na kusoma gongoni yani kila niliyemuulizia keshakwenda mbele ya haki town inazidi kuwa kama kazaroho yani japo nikwetu wiki moja ya mziba nilipata msiba mwingi kwa jinsi hali ilivyo. Hakuna uchumi kabisa watu ni ngono tu wanawaza duh! inabidi turudi tuuokoe mkoa wetu.
 
Borakufa

Borakufa

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2011
Messages
1,503
Likes
5
Points
0
Borakufa

Borakufa

JF-Expert Member
Joined May 26, 2011
1,503 5 0
Msula EVE;
Mbona mie nimetembea sana tu hadi nje ya Tanzania na NINALINGIA KUWA MNYAMWEZI?

Wee umevuta NSANSA badala ya Bange mkuu.....Siku zote, majani yaliyombali ndiyo huwa ya KIJANI.

Kuna sababu nyingi zimechangia Tabora kuwa hivyo na si UJINGA wa watu.Jaribu kufuatilia na ujuwe Chief Lugusha wa Sikonge, aliyewahi kuwa Mbunge na alisoma na Nyerere, kwanini alikuwa na kifungo cha Nyumbani pale Sikongee na alikuwa hawezi kufika kwenye mikutano ya watu wengi bila ya kutoa habari Polisi?Fuatilie ujuwe kwa nini Chief Fundikira alikimbilia Kenya kwa miaka mingi?Kwa nini Kasanga Tumbo alikuwa na yeye ana kifungo huko Ipole?Pia kumbuka, Tabora ni mkoa ulioko ndani ya nchi. Ni tofauti na mikoa iliyopo mipakani kama hiyo yote uliyosema. Hebu nipatie Mkoa hata mmoja wa ndani uliochangangamka kutuzidi sisi na wao hawana hata barabara zinazopita kwenda sehemu nyingine.

Tabora, Singida, Dodoma, Tanga, Lindi, Mtwara, Iringa, Rukwa ni chambio la Mafisadi. Dodoma wanatuzidi tu kwa sababu ni Capital City. Rukwa vimadini kidogo vinasaidia pia Shinyanga vimewapa hadi mwamko. Kigoma ni Rumba tu kama sisi. Tanga, Lindi na Mtwara na ka BAKWATA kanasaidia sana kushusha maendeleo na mwamko ambayo ni sawa kabisa na Tabora. Tena kwa Tabora ni mbaya zaidi maana kuna ka kuabudu ngozi nyeupe sana. Sasa akija Mwarabu, sisi hoi.Si unaona hata mtoto mweupe anaozwa kwa ng'ombe wengi? Kadili Kapeee ni Mwanzo wa matatizo ya Mnyamwezi. Ila siyo sababu ya kukata tamaa na kuanza kujiona wewe hufai. Mbona mie kimaisha nawazidi Wachaga wengi tu. Nawazidi Wahaya wengi tu, Wa-Mbeya pia wengi nawapiga bao, sasa kwa nini nione AIBU kusema mie Mnyamwezi na tena WA SIKONGE?

Nyanda, lekaka veve......
Umesahau na Issue ya Malima alivyonyotolewa roho!
 
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2010
Messages
3,851
Likes
27
Points
145
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2010
3,851 27 145
Msula EVE;
Mbona mie nimetembea sana tu hadi nje ya Tanzania na NINALINGIA KUWA MNYAMWEZI?

Wee umevuta NSANSA badala ya Bange mkuu.....Siku zote, majani yaliyombali ndiyo huwa ya KIJANI.

Kuna sababu nyingi zimechangia Tabora kuwa hivyo na si UJINGA wa watu.Jaribu kufuatilia na ujuwe Chief Lugusha wa Sikonge, aliyewahi kuwa Mbunge na alisoma na Nyerere, kwanini alikuwa na kifungo cha Nyumbani pale Sikongee na alikuwa hawezi kufika kwenye mikutano ya watu wengi bila ya kutoa habari Polisi?Fuatilie ujuwe kwa nini Chief Fundikira alikimbilia Kenya kwa miaka mingi?Kwa nini Kasanga Tumbo alikuwa na yeye ana kifungo huko Ipole?Pia kumbuka, Tabora ni mkoa ulioko ndani ya nchi. Ni tofauti na mikoa iliyopo mipakani kama hiyo yote uliyosema. Hebu nipatie Mkoa hata mmoja wa ndani uliochangangamka kutuzidi sisi na wao hawana hata barabara zinazopita kwenda sehemu nyingine.

Tabora, Singida, Dodoma, Tanga, Lindi, Mtwara, Iringa, Rukwa ni chambio la Mafisadi. Dodoma wanatuzidi tu kwa sababu ni Capital City. Rukwa vimadini kidogo vinasaidia pia Shinyanga vimewapa hadi mwamko. Kigoma ni Rumba tu kama sisi. Tanga, Lindi na Mtwara na ka BAKWATA kanasaidia sana kushusha maendeleo na mwamko ambayo ni sawa kabisa na Tabora. Tena kwa Tabora ni mbaya zaidi maana kuna ka kuabudu ngozi nyeupe sana. Sasa akija Mwarabu, sisi hoi.Si unaona hata mtoto mweupe anaozwa kwa ng'ombe wengi? Kadili Kapeee ni Mwanzo wa matatizo ya Mnyamwezi. Ila siyo sababu ya kukata tamaa na kuanza kujiona wewe hufai. Mbona mie kimaisha nawazidi Wachaga wengi tu. Nawazidi Wahaya wengi tu, Wa-Mbeya pia wengi nawapiga bao, sasa kwa nini nione AIBU kusema mie Mnyamwezi na tena WA SIKONGE?

Nyanda, lekaka veve......

Rudia kusoma ulichokiandika!
 
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2010
Messages
3,851
Likes
27
Points
145
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2010
3,851 27 145
Kwetu Tabora, Mkoa Mkubwa pengine kuliko wote nchi hii ndiko kunakoweza kuwa na watu waliolala kuliko mkoa wowote Tanzania.

Mkoa uliokuwa na shule muhimu kabisa katika nchi hii lakini mkoa uliotoa wasomi wachache ukilinganisha na idadi ya watu wake. Mkoa wenye asali na misitu asili, wenye tumbaku na mbegu ya ku ya iana ya kipekee duniani, moa wenye ng'ombe na mali asili nyingi, mkoa wenye watu warefu waliojaza misuli wake kwa waume lakini sina hakika sana na uwezo wa ubongo wetu.

Tabora isiyokuwa na barabara ya kutufikisha makao makuu ya mkoa kutoka popote pale duniani, mkoa wenye uwanja wa ndege wa matope. mkoa wenye mji wenye mtaa mmoja, mkoa ambao majumba yake yanazidi kwisha na kumongonyoka badala ya kushamiri. Mkoa ambao watu wake wanaogopa kujenga na hat akurudi kwao kwa kuogopa kulogwa.

Mkoa wa Tabora wenye wabunge wasiofanya lolote lakini wanoheshimiwa na kuabudiwa. Mbunge mmoja maarufu sana ana aliwahi kuwa na cheo kikubwa labda kidogo afadhali yeye maana akiendakwao huwanunulia wananchi wake maji madogo ya kilimanjaro, angalau wenye bahati hunywa maji ya kilimanjaro angalau mara moja kwa mwaka.

Hebua angalia wabunge wa bunge lilopita walifanya nini. Hebu Munagalie mnyamwezi yule aliyekuwa Igunga kabla hajajing'atua? Muangalia yule aliyekuwa bosi wa Bunge wamaifanyia nini tabora? Leo wanyamwezi eti wamemchagua mnyamwezi mwenzao muonesha bastola na almanusura nzega nao wamchague mnyamwezi mwezao yule mtoto wa kisomali lakini wakaishia kumchagua mnyamwezi mwenzao mrundi andrea.

Wanyamwezi bado hatujui mkoa wetu unaelekea wapi, hatuna elimu hatuna chochote. Mimi huwa najiuliza hao wanaosema wanyakyusa na wahaya walipata vyeo eti kwa kuwa mikoani kwao kulikuwa na shule kila siku huwa najiuliza kulikuwa na shule ngapi kushinda mkoa wa Tabora? Kagera nimefika na kuishi, Mbeya nimefika na kuishi lakini kila nikiangaza kulinganisha na Tabora sioni.

Inawezekana kumbe siyo uwepo wa shule ndio unaofanya watu waelimike kumbe hata uwezo wa ubongo. Sasa sishangai kuwa kila nikijaribu kufanya jambo sifanikiwi, inawezekana wanyamwezi tuna matatizo ya kurithi katika vichwa vyetu.

Hebu fikiri miaka hamsini kila siku mtu anakuahidi kukujengea lambo la maji na wewe unamkubalia tu eee, eti iko siku atalijenga!

waache walale siku wakiamka watajutia hilo!
 
Victoire

Victoire

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2008
Messages
10,605
Likes
7,948
Points
280
Victoire

Victoire

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2008
10,605 7,948 280
Pole,mimi nilitaka kuolewa chabutwa huko sikonge.Nilisemwa mno kwa nini naolewa kwa maskini?nataka kuleta maskini kwenye ukoo?Thank God sikuolewa huko
 
Borakufa

Borakufa

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2011
Messages
1,503
Likes
5
Points
0
Borakufa

Borakufa

JF-Expert Member
Joined May 26, 2011
1,503 5 0
Pole,mimi nilitaka kuolewa chabutwa huko sikonge.Nilisemwa mno kwa nini naolewa kwa maskini?nataka kuleta maskini kwenye ukoo?Thank God sikuolewa huko
Ujapenda wewe ni hizo mshindo zako tu zilikuwa zinakusumbua labda jamaa alikuwa anajua kukubutua lakini hana kisu!
 
Obe

Obe

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2007
Messages
7,542
Likes
25,406
Points
280
Obe

Obe

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2007
7,542 25,406 280
Yana mwisho, siku inakuja Wadakama wataamka na hutoona aibu tena
 
Nazjaz

Nazjaz

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2011
Messages
5,621
Likes
1,697
Points
280
Nazjaz

Nazjaz

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2011
5,621 1,697 280
makabila mengine ni kichefuchefu
 
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2008
Messages
11,549
Likes
628
Points
280
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2008
11,549 628 280
Umesahau na Issue ya Malima alivyonyotolewa roho!
Mkuu, tafadhali nikumbushe. Malima yupi unayemsema hapa? Samahani ila nimeshindwa kuunganisha dots.

Rudia kusoma ulichokiandika!
Wee ndiyo urudie kusoma nilichokiandika.

Pole,mimi nilitaka kuolewa chabutwa huko sikonge.Nilisemwa mno kwa nini naolewa kwa maskini?nataka kuleta maskini kwenye ukoo?Thank God sikuolewa huko
Wee sasa ulikuwa uolewe na familia gani? Mbona pale kuna Yongolo Family wapo poa sana kipesa na kishule? Mwisho naona hukupenda. Sijui ningelikuwa mie bado ungeligoma :) Mie pia somehow natoka Chabutwa.
 
KakaJambazi

KakaJambazi

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2009
Messages
15,959
Likes
4,290
Points
280
KakaJambazi

KakaJambazi

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2009
15,959 4,290 280
Koma ukomae, Msusa wa Maharage. Mtu hata Laptop huna watumia Mobilephone ila matusi kibao.
Dogo kuna laptop za laki na nusu,, unajua bei ya windowphone wewe?
 
babayah67

babayah67

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2008
Messages
493
Likes
9
Points
35
babayah67

babayah67

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2008
493 9 35
Kaka Mimi ni Mzaliwa wa Tabora, ISEVYA barabara moja inayoitwa KANONI, MNYAMWEZI MKONONGO wa asili. Nachoweza kukueleza ndugu yangu ni kuwa Mkoa wa TABORA UMEROGWA!!!! Hebu tuwaache kwanza wasote hadi hapo watakapopata akili vichwani mwao.
 
MAYOO

MAYOO

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2011
Messages
200
Likes
15
Points
35
MAYOO

MAYOO

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2011
200 15 35
Badakama mmetuaibisha. Mnaotetea fikirieni uduni wa maisha wa wanaigunga! Mara mia hata sisi tulioamua kumpa mzee cheyo na sio magamba. Potelea mbali jimbo letu magamba hayatii miguu.
 

Forum statistics

Threads 1,214,260
Members 462,617
Posts 28,507,052