Naomba ushauri wa kisheria kuhusu watu waliovamia shamba langu

Shetemba

JF-Expert Member
Jan 20, 2018
543
500
Kuna watu wamevamia shamba langu na kulima kwa nguvu wakidai mimi mwenye shamba sijalilima siku nyingi. Nifanyeje au niwaachie?
 

mazojms

JF-Expert Member
Sep 22, 2017
1,220
2,000
1. Wasaidie uwaache walime.
2. Tumia nguvu kuwazuia.
3. Kama huna nguvu tumia sheria.
 

zipompa

JF-Expert Member
Aug 19, 2014
5,872
2,000
fanya uwezavyo wapige pini wasilime maana hawakawii kujimilikisha kama utawaruhusu walime mara 2-3 ama

wakodishie bure ila kwa maandishi,hata wakitaka likatalia iwe rahisi kuwabana (kwa kuonesha mkataba wa kuwakodishia)

tofauti na hapo badae itakuwa ni mgogoro mkubwa
 

NAWATAFUNA

JF-Expert Member
Nov 14, 2019
3,257
2,000
Tumia taratibu za kisheria kuwathibiti,
Ukishafanikisha, usiliache tena bila kulimwa,unaweza fanya jambo moja kati haya.
1)panda miti,
2)kodisha eneo lako kwa kilimo nk.
3)jenga nyumba ndogo umuweke mtu akae bure akuchungie eneo lako,
4) kisha weka alama za kudumu kwenye mipaka yako
 

MjuviKitambo

JF-Expert Member
Aug 20, 2013
693
1,000
Nimeshuhudia watu wakinyang'anywa mashamba yasiyoendelezwa, yanaitwa mashamba pori . Kiukweli it's unfair kukalia eneo hulitumii wakati kuna watu hawana pa kulima. Tafuta mtu mpe shamba alime bure ilimradi isionekane pori.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom