Naomba ushauri, nashindwa kubajeti fedha yangu

huku kwetu

Member
Sep 7, 2016
64
125
Habarini wakuu,

Samahani mimi ni mwajiriwa wa serikalini ivi karibuni, shida yangu jmn siwezi kabisa kubajeti hela. Sawa mwanzoni mwa mwezi nanunua kila kitu.

Ambacho nakuwa sina labda mboga mboga hizi. Na nikasema labda nitumiage 10 per wiki kutokana na mazingira ya kijijini. Sasa yani nikichenji hiyo kumi ndani ya siku mbili au tatu sina hela.

Na hivi NMB wakala ni hapo nje naenda natoa. Siku mbili sina kitu. Sisaidieni nifanyeje niweze kuhimili maisha ukizingatia ndo naanza kazi na kamshahaea kenyewe la laki 4 na
 

Paubae5

Senior Member
Oct 9, 2021
104
250
Daah hongera kwanza kwa kupata ajira maana ni changamoto

Pili rafiki angu ‘What your goal to this life’ yaan Plan au mipango? Mimi naamini mtu mwenye mipango haez ishiwa to that extent.
 

John Joba

JF-Expert Member
Jul 25, 2018
994
1,000
Google kitu kinachoitwa Personal Budget Format zitakuja za kila aina utachagua inayoendana na Money Spending yako Daily, Monthly, Weekly or Yearly. Good luck pal and God watch over you.
 

markbusega

JF-Expert Member
Oct 12, 2015
737
1,000
Kupanga ni kuchagua, chagua unavyotaka kununua ambavyo ni vya lazima, andaa bajeti yake na ukanunue vya kukutosha muda unaotaka wewe na uache kununua vitu vya muhimu ila siyo vya lazima kwa jinsi wewe mwenyewe utakavyoona
 

huku kwetu

Member
Sep 7, 2016
64
125
Daah hongera kwanza kwa kupata ajira maana ni changamoto

Pili rafiki angu ‘What your goal to this life’ yaan Plan au mipango? Mimi naamini mtu mwenye mipango haez ishiwa to that extent.
Asante kwa pongezi, pili sijui nina pepo gan hata niweke tustrategy utakuta ela matumia tu.
 

huku kwetu

Member
Sep 7, 2016
64
125
Google kitu kinachoitwa Personal Budget Format zitakuja za kila aina utachagua inayoendana na Daily Money Spending yako Monthly, Weekly or Yearly. Good luck pal and God watch over you.
Nashukuru kwa kunipa aida hiyo mpendwa
 

huku kwetu

Member
Sep 7, 2016
64
125
kupanga ni kuchagua, chagua unavyotaka kununua ambavyo ni vya lazima, andaa bajeti yake na ukanunue vya kukutosha muda unaotaka wewe na uache kununua vitu vya muhimu ila siyo vya lazima kwa jinsi wewe mwenyewe utakavyoona
Asante ntafuata ushauri
 

No signal

JF-Expert Member
Dec 11, 2014
813
1,000
Huo ni ugonjwa wa wengi. Desire ndiyo inayotumaliza. Njia nzuri na nyepesi ni jitengenezee madeni ya lazima ili baadae hayo madeni yaje kukufaidisha.

Madeni ninayozungumzia hapa ni pamoja na ule mchezo wa kupeana hela anatoka mtu, ule mchezo ni wa kijinga lakin unasaidia sana
 

Mamndenyi

JF-Expert Member
Apr 11, 2011
33,069
2,000
Acha kula vitu vya bei kubwa hasa breakfast jibane kidogo.

Home re-budget yaani panga upya hakikisha mnakula kwa nusu ya bajeti ya sasa,

Punguza misaada, punguza kutembelea ndugu.

Usikopeshe / usihonge mtu mshahara.
 

huku kwetu

Member
Sep 7, 2016
64
125
Acha kula vitu vya bei kubwa hasa breakfast jibane kidogo.

Home re-budget yaani panga upya hakikisha mnakula kwa nusu ya bajeti ya sasa,

Punguza misaada, punguza kutembelea ndugu.

Usikopeshe / usihonge mtu mshahara.
Nashukuru kwa ushauri
 

Jimena

JF-Expert Member
Jun 10, 2015
25,572
2,000
Habarini wakuu,

Samahani mimi ni mwajiriwa wa serikalini ivi karibuni, shida yangu jmn siwezi kabisa kubajeti hela. Sawa mwanzoni mwa mwezi nanunua kila kitu.

Ambacho nakuwa sina labda mboga mboga hizi. Na nikasema labda nitumiage 10 per wiki kutokana na mazingira ya kijijini. Sasa yani nikichenji hiyo kumi ndani ya siku mbili au tatu sina hela.

Na hivi NMB wakala ni hapo nje naenda natoa. Siku mbili sina kitu. Sisaidieni nifanyeje niweze kuhimili maisha ukizingatia ndo naanza kazi na kamshahaea kenyewe la laki 4 na
Hizo hela zinazokushinda kubajeti ni kiasi gani??
 

Matola

JF-Expert Member
Oct 18, 2010
42,833
2,000
Mi ni mwanamke na nina familia
Tafuta sponsor utakuwa hugusi pesa yako, mshahara wa November utakuta unagongana na wa December bila kuugusa.

Usisahau kukata kiuno vizuri na uwe unafukiza kwa bibi na udi wa kihindi.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom