Natafuta mshauri wa masuala ya maisha nitakulipa 20k Baada ya ushauri

Natafuta mshauri wa masuala ya maisha nitakulipa 20k Baada ya ushauri

Burn the bridge _Tz

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2021
Posts
2,323
Reaction score
6,863
Naogopa sana kukosea, au kufanya maamuzi ambayo kwa namna moja au nyingine yanaweza kuathiri maisha yangu.

Kwa kugundua hilo nimeona bora nitafute mtu wa kumuomba ushauri alafu baada ya hapo niweze kufanya yale ambayo ameielekeza.

Kiukweli kuna watu wamefanya makosa hivyo wanaweza kuwa waalimu bora zaidi kwa sisi wengine.

Karibu


Kifupi ni kwamba..
Kwasasa nina miaka 26 nipo mkoa X

Nina shahada ya maendeleo ya jamii..

Kwasasa ninafanya kazi kwenye Taasisi binafsi malipo ni 200k kwa mwezi.

Mahali ambapo Nafanya kazi ni nyumbani Yani sehemu nilipozaliwa japo sijasoma hapa.

Sasa naona kama 200k ni hela ambayo siwezi kutoka kimaisha

Nimefikilia kutafuta Fani, ambayo Fani iyo ni udereva specifically class E.

Kwasasa nina Class A¹ A² na D leseni ina miaka 4

Sasa nataka mwisho wa mwaka huu nikusanye hata laki saba nikianza na mwezi huu kupata passport (hati ya kusafiria)

Baada ya hapo mwezi wa kumi na mbili niingie kwenye udereva wa magari makubwa kama Tandi boy nijifunze udereva kama fani yangu niachane na shahada hiyo ya academy qualifications

Baada ya hapo niende NIT nisome HGV driving nipate cheti na kutafuta leseni.


Baada ya hapo kule ajira portal ndio niweke Fani ya udereva..

Pia nitumie udereva kuendesha maisha, kwenye miradi migodini nk

Ila ndoto yangu niwe Truck drive UAE au Europe..!!

Je maamuzi haya ni sahihi??? Nikomae nayo??
Nafanya hivi sio udhaifu ila naogopa kukosea.

Ahsante naomba ushauri
 
Maisha ni yako, mazishi ni yetu, mwili wa serikali na roho ni mali ya Mungu!, pia mwamuzi pekee wa hatima ya maisha yako ni wewe mwenyewe!.
 
Funguka, utasaidiwa hata bila kulipia
Kifupi ni kwamba..
Kwasasa nina miaka 26 nipo mkoa X
Nina shahada ya maendeleo ya jamii..



Kwasasa ninafanya kazi kwenye Taasisi binafsi malipo ni 200k kwa mwezi.
Mahali ambapo Nafanya kazi ni nyumbani Yani sehemu nilipozaliwa japo sijasoma hapa.



Sasa naona kama 200k ni hela ambayo siwezi kutoka kimaisha
Nimefikilia kutafuta Fani, ambayo Fani iyo ni udereva specifically class E.



Kwasasa nina Class A¹ A² na D leseni ina miaka 4
Sasa nataka mwisho wa mwaka huu nikusanye hata laki saba nikianza na mwezi huu kupata passport (hati ya kusafiria)
Baada ya hapo mwezi wa kumi na mbili niingie kwenye udereva wa magari makubwa kama Tandi boy nijifunze udereva kama fani yangu niachane na shahada hiyo ya academy qualifications
Baada ya hapo niende NIT nisome HGV driving nipate cheti na kutafuta leseni.
Baada ya hapo kule ajira portal ndio niweke Fani ya udereva..
Pia nitumie udereva kuendesha maisha, kwenye miradi migodini nk

Ila ndoto yangu niwe Truck drive UAE au Europe..!
Je maamuzi haya ni sahihi???
Kifupi ni kuacha hiki nacho fanya ili kuingia kwenye fani ya udereva
 
Pole sana kwa harakati za maisha na hongera pia kwa kuwa na ujasiri na kujishusha ili kuomba ushauri kwa wengine.

Kwanza kabisa una kitu ambacho kinaweza kukufanya upige hatua moja kwenda nyingine katika eneo la ufahamu, yaani akili. Kitu hiko ni ELIMU. Cha pili una VISION, hii ndo inakufanya uanze kuona mwanga wa maisha mbeleni kwako, cha TATU na cha mwisho ni kwamba upo tayari KUTOKA katika hali ya kipato cha chini.

Ngoja na mimi nikupe kaushuhuda kangu kadogo yamkini kanaweza kukupa kitu. Nimelelewa katika mazingira ya kishua kwa sehemu fulani hasa nilipokuwa Std 5 hadi Sekondar. Nikiwa Primary mzee wangu alinipeleka COMPUTER COURSE.

Nikaenda chuo na nikamaliza, nikapata kazi taasisi fulani nikawa nalipwa laki tatu na nusu kwa mwezi. Familia ikayumba sana kiuchumi, ikayumba sana saana. Ile kazi ikasitishwa, tukaondolewa wengi pale kazini. Nikarudi mtaani, nikaanza maisha ya kuungaunga.

Baada ya miaka kadhaa nikaanza kazi zinazohusiana na IT huku mimi nikiwa na maarifa ya Computer programs tu tena zile Basics and simple. Baada ya kuanza kazi hizi kwa kujiajiri, ndani ya miaka miwili NIKAACHANA KABISA NA KUFATILIA AJIRA POPOTE PALE. Siku moja nikakaa na mzee akasema hizi kazi ungeanza toka ukiwa mdogo hadi sasa ungekuwa mbali sana saaana.

Sasa sikiliza mkuu, ni kweli umesoma iwe CERTIFICATE, DIPLOMA au DEGREE. Hivyo vyeti vinatusaidia kupanua tu akili zetu na tuweze kuelewa mambo kwa urahisi na kuona mbali, na ili kufanikiwa kimaisha yamkini ikakupasa UTOKE katika fikra za elimu uliyosomea na kuna muda ukiona AJIRA kwako kila ukipambana unafeli, kaa chini OMBA MUNGU kuna mlango wako Mungu ameshaufungua ila ni wewe ndo umekalia kubisha mlango mmoja wa AJIRA/TAALUMA ULIYOSOMEA.

Ikiwa ndani ya nafsi yako una VISION na ni PASSION yako kufika mbali katika UDEREVA, TRUST ME UTAFIKA HUKO. Hawa akina ELON MUSK, BAKHRESA, MO nk wote hawa walikuwa na VISION zao na wakawa na passion ya kutaka kufika mbali kwa kile wanachoamini. SO, tazama vyeti vya LESENI yako, Piga GOTI MWAMBIE MUNGU KUPITIA FANI HII YA UDEREVA UTANIFAKISHA KTK MAONO YANGU. Baada ya hapo chukua hatua mdogo wangu, jikusanye nenda katafute hiyo kazi ya kusaidia udereva wa trucks, JITAHIDI upate hiyo kazi ya usaidizi na ujue utanufaika vipi kisha ndio UACHE hapo unapofanya. Baada ya hapo nenda kasome katafute hiyo LESENI KUBWA.

Wewe tayari una VISION na una mwanga so unahitaji UJASIRI na MAAMUZI ya kuvuka hapo, kuna mahali familia haitakuelewa ila simama katika vision yako sababu wewe bado ni mdogo, haujafika hata thelathini so una muda wa kurekebisha tena makosa yako. Mimi naanza hizi kazi nnazofanya sasa baada ya kukosa ajira, familia na watu wakaribu waliniona ni kama najipapatua tu ILA LEO HII KILA MMOJA ANAONGEA NA MM KWA HESHIMA, unajua kwanini? NILIONA KUPITIA HIKI NINACHOFANYA NINAWEZA KUFANIKIWA BASI NILICHUKUA MAAMUZI YA KUFANYA na by that time nilikuwa na umri huuhuu wa kwako.

NAKUTAKIA BARAKA NA KILA LA HERI UFANIKIWE MKUU.

Mwisho kabisa nilitaka kusahau, upatacho chochote iwe kidogo ama kikubwa, haijarishi wazazi wake wameacha au wapo pamoja, umegombana nao au hujagombana nao, wana ela au hawana, USISAHAU KUWAPA CHOCHOTE HATA KIDOGO UNACHOPATA, hata elfku kumi kumi wewe wape.

ASANTE.
 
Pole sana kwa harakati za maisha na hongera pia kwa kuwa na ujasiri na kujishusha ili kuomba ushauri kwa wengine.

Kwanza kabisa una kitu ambacho kinaweza kukufanya upige hatua moja kwenda nyingine katika eneo la ufahamu, yaani akili. Kitu hiko ni ELIMU. Cha pili una VISION, hii ndo inakufanya uanze kuona mwanga wa maisha mbeleni kwako, cha TATU na cha mwisho ni kwamba upo tayari KUTOKA katika hali ya kipato cha chini.

Ngoja na mimi nikupe kaushuhuda kangu kadogo yamkini kanaweza kukupa kitu. Nimelelewa katika mazingira ya kishua kwa sehemu fulani hasa nilipokuwa Std 5 hadi Sekondar. Nikiwa Primary mzee wangu alinipeleka COMPUTER COURSE.

Nikaenda chuo na nikamaliza, nikapata kazi taasisi fulani nikawa nalipwa laki tatu na nusu kwa mwezi. Familia ikayumba sana kiuchumi, ikayumba sana saana. Ile kazi ikasitishwa, tukaondolewa wengi pale kazini. Nikarudi mtaani, nikaanza maisha ya kuungaunga.

Baada ya miaka kadhaa nikaanza kazi zinazohusiana na IT huku mimi nikiwa na maarifa ya Computer programs tu tena zile Basics and simple. Baada ya kuanza kazi hizi kwa kujiajiri, ndani ya miaka miwili NIKAACHANA KABISA NA KUFATILIA AJIRA POPOTE PALE. Siku moja nikakaa na mzee akasema hizi kazi ungeanza toka ukiwa mdogo hadi sasa ungekuwa mbali sana saaana.

Sasa sikiliza mkuu, ni kweli umesoma iwe CERTIFICATE, DIPLOMA au DEGREE. Hivyo vyeti vinatusaidia kupanua tu akili zetu na tuweze kuelewa mambo kwa urahisi na kuona mbali, na ili kufanikiwa kimaisha yamkini ikakupasa UTOKE katika fikra za elimu uliyosomea na kuna muda ukiona AJIRA kwako kila ukipambana unafeli, kaa chini OMBA MUNGU kuna mlango wako Mungu ameshaufungua ila ni wewe ndo umekalia kubisha mlango mmoja wa AJIRA/TAALUMA ULIYOSOMEA.

Ikiwa ndani ya nafsi yako una VISION na ni PASSION yako kufika mbali katika UDEREVA, TRUST ME UTAFIKA HUKO. Hawa akina ELON MUSK, BAKHRESA, MO nk wote hawa walikuwa na VISION zao na wakawa na passion ya kutaka kufika mbali kwa kile wanachoamini. SO, tazama vyeti vya LESENI yako, Piga GOTI MWAMBIE MUNGU KUPITIA FANI HII YA UDEREVA UTANIFAKISHA KTK MAONO YANGU. Baada ya hapo chukua hatua mdogo wangu, jikusanye nenda katafute hiyo kazi ya kusaidia udereva wa trucks, JITAHIDI upate hiyo kazi ya usaidizi na ujue utanufaika vipi kisha ndio UACHE hapo unapofanya. Baada ya hapo nenda kasome katafute hiyo LESENI KUBWA.

Wewe tayari una VISION na una mwanga so unahitaji UJASIRI na MAAMUZI ya kuvuka hapo, kuna mahali familia haitakuelewa ila simama katika vision yako sababu wewe bado ni mdogo, haujafika hata thelathini so una muda wa kurekebisha tena makosa yako. Mimi naanza hizi kazi nnazofanya sasa baada ya kukosa ajira, familia na watu wakaribu waliniona ni kama najipapatua tu ILA LEO HII KILA MMOJA ANAONGEA NA MM KWA HESHIMA, unajua kwanini? NILIONA KUPITIA HIKI NINACHOFANYA NINAWEZA KUFANIKIWA BASI NILICHUKUA MAAMUZI YA KUFANYA na by that time nilikuwa na umri huuhuu wa kwako.

NAKUTAKIA BARAKA NA KILA LA HERI UFANIKIWE MKUU.

Mwisho kabisa nilitaka kusahau, upatacho chochote iwe kidogo ama kikubwa, haijarishi wazazi wake wameacha au wapo pamoja, umegombana nao au hujagombana nao, wana ela au hawana, USISAHAU KUWAPA CHOCHOTE HATA KIDOGO UNACHOPATA, hata elfku kumi kumi wewe wape.

ASANTE.
Kaka ahsante sana kwa ushauri mzuri lakini pia ahsante sana kwa kuamua kunishauri mambo mazuri pia ahsante kwa kutumia muda wako kunishauri kaka nitaufanyia kazi na kukupa mrejesho

Ahsante sana kaka nashukuru Mungu akubariki sana kaka angu
 
Elezeni changamoto hapa humu Kuna watu wa kila aina mficha uchi hazai ushauri mzuri ni WA kwako mwenyewe hakuna kipya chini ya jua si wengine tunajazia nyama tu then unalingasha alafu unafanya maamuzi magumu.
 
Hasa swali lako liko general sana ungesema zaidi unataka ushauri kwenye Nini

Ila tukianzia kwenye mambo ya Hela ayo ya mambo ya kwenda arabuni sijui ulaya achana nayo kama unaweza

Cha msingi zaidi jifunze ujuze wa Kufanya Biashara Kwa vitendo hasa kwa watu ambao wanafanya unaweza ukapigia hatua zaidi

Tanzania Fursa za kibiashara ni kubwa sana idadi ya watu Ina zidi kuongezeka Kila siku

Kwenye Biashara unaweza kuchagua Kujifunza hivi vitu vitatu kati ya hivi nitakavyo kutajia

Moja commodity business Biashara ya kununua na kuuza Bidhaa mfano Unanua mikoba dar esaalam unauza Mkoani kwako ukiona Ngumu

jifunze information marketing business Biashara ya kuuza taarifa na maarifa
 
Mimi naona hapo nivyema ukae kwenye nafasi ambayo inakufanya kufikia malengo, :~ mana hap inavyo onekana ushatathimin njia unazotaka kupita na ukaona unauwezo wa kuzimudu, :kwahy me naona mawazo yako nimazuri ila kikubwa mtangulize mwenyezi mungu katika kila jambo unalolipanga mana yeye ndie muamuzi wa mwisho katika maisha yako.
 
Naogopa sana kukosea, au kufanya maamuzi ambayo kwa namna moja au nyingine yanaweza kuathiri maisha yangu.

Kwa kugundua hilo nimeona bora nitafute mtu wa kumuomba ushauri alafu baada ya hapo niweze kufanya yale ambayo ameielekeza.

Kiukweli kuna watu wamefanya makosa hivyo wanaweza kuwa waalimu bora zaidi kwa sisi wengine.

Karibu


Kifupi ni kwamba..
Kwasasa nina miaka 26 nipo mkoa X

Nina shahada ya maendeleo ya jamii..

Kwasasa ninafanya kazi kwenye Taasisi binafsi malipo ni 200k kwa mwezi.

Mahali ambapo Nafanya kazi ni nyumbani Yani sehemu nilipozaliwa japo sijasoma hapa.

Sasa naona kama 200k ni hela ambayo siwezi kutoka kimaisha

Nimefikilia kutafuta Fani, ambayo Fani iyo ni udereva specifically class E.

Kwasasa nina Class A¹ A² na D leseni ina miaka 4

Sasa nataka mwisho wa mwaka huu nikusanye hata laki saba nikianza na mwezi huu kupata passport (hati ya kusafiria)

Baada ya hapo mwezi wa kumi na mbili niingie kwenye udereva wa magari makubwa kama Tandi boy nijifunze udereva kama fani yangu niachane na shahada hiyo ya academy qualifications

Baada ya hapo niende NIT nisome HGV driving nipate cheti na kutafuta leseni.


Baada ya hapo kule ajira portal ndio niweke Fani ya udereva..

Pia nitumie udereva kuendesha maisha, kwenye miradi migodini nk

Ila ndoto yangu niwe Truck drive UAE au Europe..!!

Je maamuzi haya ni sahihi??? Nikomae nayo??
Nafanya hivi sio udhaifu ila naogopa kukosea.

Ahsante naomba ushauri
Maono ni jambo la kwanza.
Kitachoamua mafanikio ni utayari na nidhamu yako. Wengi tumekuwa na maono mengi lakini kwa kukosa clear vision tunajikuta mwaka huu tunafanya hiki mara tunageukia hiki hivyo tunaangukia kufanya kile kinachopatikana ila sio kile tulichokikusudia.

Ushauri, usifanye jambo la hatima yako kwasababu ya pressure yoyote ile, ukiwa na shinikizo lolote lile tayari umekosea mchakato. Mimi naamini kila biashara/shughuli inalipa ila inategemea na yule anayeifanya anaifanya vipi. Sasa basi ukifanya jambo ambalo una maono thabiti(clear vision) lazima utafanikiwa japo hatua yake inakuja na maumivu. Mtaji wa kwanza ni muda na utayari, ukiwa na utayari utaanguka, watakucheka utanyanyuka utajifunza na kuendelea lakini ukifanya kwa presure ukianguka mara mbili hunyanyuki unageuza njia.
 
Back
Top Bottom