Naomba ushauri: Mke wangu alinificha kwamba ameathirika

Naomba ushauri: Mke wangu alinificha kwamba ameathirika

Nimeishi na muathilika ambaye ni mwenza wangu ambaye naweza kusema ni mke wangu sababu nimeishi naye zaidi ya mwaka mmoja lakini kwa muda huo wote alikuwa akinificha kuwa yeye ni muathilika alikuwa akinywa dawa kimya kimya bila mimi kujua na kutokana na nature ya kazi yangu ya kusafiri safiri ilikuwa ni kazi kugundua lakini kuna siku moja nilikuta kuna ARVS kwenye mkoba wake nilipomuuliza aliniambia ni vya mdogo wake ambaye alikwisha niambia zamani kuwa mdogo wake huyo ni muathilika na mdogo wake ni mapepe sana kwa hiyo huwa anakwenda kumchukulia dawa panapobidi hapo niliamini itakuwa kweli lakini wanasema hakuna siri ya milele

Sasa leo nimejisikia homa na dizziness asubuhi nikaisi labda uchovu tu but hadi mchana naona bado hali ile ile ikabidi niende hospital kucheki hali nilipoenda kupima nikaambiwa sina ugonjwa wowote wakanipa dawa ya kutuliza maumivu niliporudi home nikamwambia hali halisi ya hospital yaani nimepimwa nimeambiwa sina ugonjwa wakati mimi bado najisikia homa ndio ikabidi aniambie kwamba yeye ni muathilika wa ukimwi since akiwa mdogo hadi leo ana miaka 24 anatumia dawa

Kwa kweli baada ya kuniambia hivyo nilijihisi kuchanganyikiwa nikarudi tena kupima HIV lakini majibu ya hospital nikaambia mimi niko negative yaani sina maambukizi na ukizingatia tayali tuna mtoto mdogo ana mwezi mmoja hapa namfikiria sana mwanangu bado mdogo na hii situation iliyopo nashindwa nifanye maamuzi magumu sababu huyu mwenzangu alidhamilia kabisa kuniambukiza but Mungu amenilinda.
Hapa ntaka kila mtu ashike njia yake je nitakuwa nimekosea kwa hili???
Hakudhamiria maana kama muathirika akianza kunywa dawa posibility ya kukuambukiza ni 0 sema alihofia ungechabganyikiwa kama ulivyochanganyikiwa sasa..

Fanya maamuzi hekima
 
Ukisoma story za hivi unauhisi mwili kama haupo sawa, kama vile tayari una vvu. Wakuu hii ni noma sana.
Inanifanya niingie gugo nianze kupitia hili dude likiingia mwilini huwa lina tabia gani, sijawahi kuchoka kusoma huko gugo.
 
Ni hivi;
Kama umeenda kupima na hauna chochote na baada ya kurudi ukamueleza hali halisi lkn akaropoka kukujulisha kuwa kwamba yeye ni muathirika, tambua Mungu kakuepusha na janga ambalo isingekuwa rahisi kwa akili ya kawaida kuligundua.

Nini cha kufanya?.
Unapaswa kuachana na huyo mkeo ila tu ni kuangalia namna gani nzuri ya kulea mtoto wenu. Utakapoendelea kuwa naye halafu akaja kukuambukiza, hapo ndipo utakuja kuharibu mustakabali mzima wa maisha yake. Kufupisha story ni kwamba unaishi na bomu ambalo muda wowote linaweza kulipuka chumbani kwako na likateketeza kila kitu chako!.
 
Ni hivi;
Kama umeenda kupima na hauna chochote na baada ya kurudi ukamueleza hali halisi lkn akaropoka kukujulisha kuwa kwamba yeye ni muathirika, tambua Mungu kakuepusha na janga ambalo isingekuwa rahisi kwa akili ya kawaida kuligundua.

Nini cha kufanya?.
Unapaswa kuachana na huyo mkeo ila tu ni kuangalia namna gani nzuri ya kulea mtoto wenu. Utakapoendelea kuwa naye halafu akaja kukuambukiza, hapo ndipo utakuja kuharibu mustakabali mzima wa maisha yake. Kufupisha story ni kwamba unaishi na bomu ambalo muda wowote linaweza kulipuka chumbani kwako na likateketeza kila kitu chako!.
Asante sana kwa ushauri
 
Pole sana
kaeni chini mzungumze kwa option hizi;
1-Oa mwanamke ambaye utakuwa huru kwake
2-Kama hauko huru tena kwake, muache kwa stara ya maneno na matendo
3-mjali mwanao
4-Mshukuru sana Mungu
 
Nimeishi na muathilika ambaye ni mwenza wangu ambaye naweza kusema ni mke wangu sababu nimeishi naye zaidi ya mwaka mmoja lakini kwa muda huo wote alikuwa akinificha kuwa yeye ni muathilika alikuwa akinywa dawa kimya kimya bila mimi kujua na kutokana na nature ya kazi yangu ya kusafiri safiri ilikuwa ni kazi kugundua lakini kuna siku moja nilikuta kuna ARVS kwenye mkoba wake nilipomuuliza aliniambia ni vya mdogo wake ambaye alikwisha niambia zamani kuwa mdogo wake huyo ni muathilika na mdogo wake ni mapepe sana kwa hiyo huwa anakwenda kumchukulia dawa panapobidi hapo niliamini itakuwa kweli lakini wanasema hakuna siri ya milele

Sasa leo nimejisikia homa na dizziness asubuhi nikaisi labda uchovu tu but hadi mchana naona bado hali ile ile ikabidi niende hospital kucheki hali nilipoenda kupima nikaambiwa sina ugonjwa wowote wakanipa dawa ya kutuliza maumivu niliporudi home nikamwambia hali halisi ya hospital yaani nimepimwa nimeambiwa sina ugonjwa wakati mimi bado najisikia homa ndio ikabidi aniambie kwamba yeye ni muathilika wa ukimwi since akiwa mdogo hadi leo ana miaka 24 anatumia dawa

Kwa kweli baada ya kuniambia hivyo nilijihisi kuchanganyikiwa nikarudi tena kupima HIV lakini majibu ya hospital nikaambia mimi niko negative yaani sina maambukizi na ukizingatia tayali tuna mtoto mdogo ana mwezi mmoja hapa namfikiria sana mwanangu bado mdogo na hii situation iliyopo nashindwa nifanye maamuzi magumu sababu huyu mwenzangu alidhamilia kabisa kuniambukiza but Mungu amenilinda.
Hapa ntaka kila mtu ashike njia yake je nitakuwa nimekosea kwa hili???
Wote mna makosa,kosa lako wewe ni kumuamini sana mpaka mmezaa mtoto bila kupima,ina maana hata clinic wakati wa ujauzito ulikua unamkimbia anaenda pekeake(hii ni kawaida kwa wanaume wenye wasiwasi na afya zao hutelekeza wake zao waende clinic wenyewe kukwepa kupima vvu),kosa lake yeye ni kutokuweka wazi hali yake na huenda aliogopa kukupoteza.Kimsingi kuishi na mwenza aliye na maambukizi na usipate vvu inawezekana kama ni mtumiaji mzuri wa dawa maana viral load huwa ndogo sana kukuambukiza na ndio maana mmekaa mda wote mpaka mmezaa na upo fresh.Fanya urudi kupima baada ya mwezi au miezi miwili,pia zingatia usalama wakati wa tendo tumia kinga au kama una ujasiri wa kwenda bila kinga make her wet enough kabla hujatereza
 
Kwa ushauri wangu huyo ni muuaji tu,ni kuachana nae haraka. Kama leo ameweza kufunguka kirahisi tu kwamba ni muathirika kwa nini asifunguke kitambo?. Huyo alidhamiria kukuambukiza na mpaka kufunguka alidhani tayari amekupata, amekuambukiza. Achana nae huyo muuaji. Hata kama unampenda,ilitakiwa na yeye akupende. Huyo mpige chini. Sababu ya kumpiga chini unayo tena yenye mashiko
 
Kama muathirika anatumia dozi vzr, viral load wanakuwa wako kidogo sana, na ia virusi wsnakuwa dormant, ni kama wanakuwa wamefubaa hivyo hata chances za kuambukiza zinakuwa ndogo sana, ndiyo maana hujaambukizwa..

Cha kufanya hapo kwa kuwa alikuficha, ina maana alifanya makusudi na najua alikuwa anawaza akilana na wewe kwa muda mrefu utaupata, na akasubiri mmezaa kabisa, ili apige ndege 2 kwa jiwe moja, basi hauna budi kuachana naye kabla majuto hayajawa makubwa, maana siku ukikutwa nao hamtakuwa sawa tena....

Mwambie akuambie status ya mtoto, kama anao ama laah. Kisha mumlee mtoto, ila nyie kila mtu achukue hamsini zake.

Kiufupi huyo ni muuaji, alikuwa anajijua ila akakuficha.
Kabisa. Uko sahihi sana. Huyo alidhamiria na ni muuaji. Ni kuachana nae haraka
 
Kama muathirika anatumia dozi vzr, viral load wanakuwa wako kidogo sana, na ia virusi wsnakuwa dormant, ni kama wanakuwa wamefubaa hivyo hata chances za kuambukiza zinakuwa ndogo sana, ndiyo maana hujaambukizwa..

Cha kufanya hapo kwa kuwa alikuficha, ina maana alifanya makusudi na najua alikuwa anawaza akilana na wewe kwa muda mrefu utaupata, na akasubiri mmezaa kabisa, ili apige ndege 2 kwa jiwe moja, basi hauna budi kuachana naye kabla majuto hayajawa makubwa, maana siku ukikutwa nao hamtakuwa sawa tena....

Mwambie akuambie status ya mtoto, kama anao ama laah. Kisha mumlee mtoto, ila nyie kila mtu achukue hamsini zake.

Kiufupi huyo ni muuaji, alikuwa anajijua ila akakuficha.
Fuata ushauri huu hapa
 
Unacheza na moto, Nafasi ya kupona haiji mara mbili usilete hisia kwenye maisha yako.Mwanaume unatumia akili siyo hisia, Hisia waachie wanawake.
 
Kwanza nikutoe hofu
Ukiwa na maambukizi au ndugu yako akiwa na maambukiz sio ndo Muda wa kuishi ni mfupi hapana
Pia ukiwa na mwenza wako ana maambukizi sio uogope kuwa utaambuzwa Hapan akitumia dawa vizur na wingi wa vizur utashuka hvy Hawezi kukuambukiza
Kwanza nimpongeze shemej kwa kutokata tamaa wala kuchoka maan kwa maelezo yako umesema Alianza kutumia dawa tangu akiwa mdogo sana hvyo inawezekana alipata kwa mama mzazi kipindi yupo tumbon AMA wakati wa kunyonya na kwa nn ilipelekewa kuambukizwa yawezejakana mama yake ambaye ndo mkwe wako hakuwa anafatilia dawa au hakujigundua kama anamaambukizi hvyo ikipelekea na mkeo kuambukizwa
Ushauri:
Usimwache shemeji kwa tatizo la ugonjwa wa maambukizi ya ukimwi
Kinachotakiwa kumtia moyo maisha yasonge mbele unachotakiwa ni wew kuongeza juhudi ya kufatilia matibabu yake kwa karibu sana maan akitumia vizur mtoto wako hataambukizwa atakuwa salama kabsa nawe utakuwa salama .
Ushauri kwa Sisi sote tunaosoma Makala hii tupende kupima Afya juu ya ugonjwa wa ukimwi kujua hali zetu mapema maana
UKIAMUA KUPIMA AMA USIPOPIMA KAMA UNAO UNAO NA KAMA HAUNA HAUNA TU
ni Bora UPIME ujijue upo upande gan.
Pia sio kila mwenye ukimwi amepata kwa njia ya zinaa hapa (NGONO)
Kweli kabisa kabla ya kufanya maamuzi yoyote mkapime kwanza na hapo ndipo mimi nilipokosea
Unajua kwa mm ninavyojua kabla ya kumpenda mtu unaanza kumtamani then upendo unaingia wakati wa kumtamani huwa hatuangalii Tabia wala matatizo yake ya mwili huwa tunaanza kwanza na mwonekano mbalimbali kwa wanaume wengn tunapenda mweupe au wengne atakwambia napenda mane nk
So niendelee kusema tatizo la watanzania wenge tumekuwa na zana ya kuuogopa UKIMWI sana kama ndo ugonjwa hatar San kumbe sio akati Kuna magonjwa mke au mwenza akiwa nao ni shida sana mfano kansa ya kizazi ni ugonjwa unao uwa kina mama san kwanza hata mizagamuo hupati mama atakuwa anatoka damu kila wakati
Lakn weng huo hatuogop ila ukimwi
Tufike sehem tuache kuogopa ukimwi mtu awe kusema mm nina ukimwi na tusimwogope naming ukimwi utapotea kama ugonjwa wa Corona tulitolewa hofu kuwa Corona hamna na tuishi hvy
Tuambizane ukimwi upo lakn pima Jua hali yake tumia dawa kama unao
 
Huyo mwanamke ni shetani, achana nae
Akiachane Naye ukimwi ndo utakuwa umeisha anajuaje huyoo mwingne atakaye mpata kama hatakuwa nao
Maambukizi ya virus vya ukimwi ni siri nzito sana ambayo tulipandikiziwa na wazungu ili tuuogope sana lakn tujue kwa muda tuliofikia
Hakuna Mtanzania ambaye hana tatizo hili kama wew hauna bas mdogo wako anao kama hana bas wazazi wako kama hawana basi mashangazi wajomba nk
Tushukuru serikal yetu inatoa dawa kwa ajili ya kulaza virusi visiendelee kuleta mazadhara kwenye mwili bila hvyo tungejuana sahv mtu anajingundua mapema anafata dawa zake mwenyew hvyo kujua kuwa anao ni ngumu mno
Tupime tujue unao kunywa daw dawa na huduma za maambukiz ni bure
 
Back
Top Bottom