Fixed Point
JF-Expert Member
- Sep 30, 2009
- 11,304
- 12,753
- Thread starter
-
- #61
wadogo wana kazi zao, sheshe ni hawa mabinti....Mie nimewagawanyisha kazi, kijana bado mdogo. Nimempangia kazi ya kuandaa meza wakati wa kula, kutoa vyombo tukimaiza kula, kusuuza vyombo wengine wakiosha. Kazi za kutumwa tumwa nyiingi zote ni zake, sijui kupika chai jioni, leta maji ya kunywa, tafuta rimoti, funga mapazia jioni.
Dada kupika, usafi na kufua.
Wa boarding wakija sababu wao wakubwa, nampunguzia dada baadhi ya kazi zinakuwa zao. Ukizubaa, dada anakuwa bosi wa watoto wako. Mie kuna siku alinishangaza, nilimtumanaye akamtuma kijana wangu, kidogo nimlambue.
kazi alikuwa anafanya mwenyewe zote, na muda wa kulala mchana anaupata. ila sasa anataka kuajiri naye ili apumzike. Leo ndo kagoma kufanya lolote, tumefanya kazi zote na mwanangu...kabla binti hajarudi likizo dada alikuwa anafanyaje hizo kazi mpaka sasa aone ni nyingi? na mie nilikuwa napenda kumfanyia hivyo hivyo binti yangu(wa msukuma) lakini niliona dada yeye ndio anataka kumgeuza binti mfanyakazi pale ndani, unatoka kazini binti kanywea kachoshwa na makazi, nilimdadisi alivyokuja kuniambia anachoshwa na kazi za ndani aisee, nilimwita dada hapo hapo nikamwambia huyu kaja mapumziko hapa atakusaidia vikazi vidogo vidogo eg mchana mkimaliza kula aoshe vyombo vyenu sio binti pasu pasu na dada, hapana kabisa.
ha haaaa, kazi ni pale ambapo mwenye wito ndo ambaye siyo mwajiriwa, lol!Hyo ipo hz habar za kutegeana kazi jaman mmh kama hujataja jina ujue imekula kwako aidha hyo kaz icfanyke au afanye yule mwenye wito
Nipo mdogo wangu....Fixed Point sijakuona muda humu, nimeishia kukumiss tu. uko poa lakini?
Juzi nimenyang'anya simu, jana nimenyang'anya karata......sawa kabisa, halafu sasa mie wangu alivyoona binti anachapa kazi pasu pasu yeye muda wake ni simu simu na yeye,juzi nilimchenjia kuongea na simu za kimahaba mbele ya wanangu ni No, nilivyomchenjia hivyo akaninunia, jana asubuhi ananiambia dada nataka kwenda nyumbani leo leo, nilimuuliza tu unanidai, sikudai, haya funga funga nikupeleke stendi, simu kwao binti yenu anarudi huko, mama wa binti mkarimu kweli anabembeleza kuniuliza kulikoni, nikamwambia mama ngoja nikawafungashe na watoto niwahamishie kwa dada yangu then nikitulia ntakucal tuongee, leo mdada anani beep kuanzia asubuhi, kumcal ananiomba msamaha shetani alimpitia, anaomba kurudi na na kilio juu, nadhani mama yake alimchenjia huko, mxsiii ukiwanyenyekea hawa ni majanga.
ha haaa, angalia wale wa kwa wahindi wanavyodumu.....mie nimeona hawa wadada wa kutukanwa tukanwa ndio wanakaa kwa heshima majumbani, nina rafiki yangu kumtwanga/tukana dada ni dk sifuri, lakini wadada wanakaa haswaaa, alienae sasa hivi wanafikisha miaka mitano, mie kuanzia dada yangu aliewalea watoto wangu wote alivyoniambia anaenda kuendeleza maisha kwao kigoma huko, nakomaje sasa, nimebadilisha huyu wa nne sasa, na ni kuanzia last sept, mie sijazoea kupigishana makelele, narudi huko na lager zangu kelele nawezea wapi, lakini hawa wananifanya nizipige aisee, mana unarudi 12 jioni mtoto mdogo hajaogeshwa, mara huku nguo za watoto walizotoka nazo shule hazijafuliwa, mara wali mbichi, khaaa namkumbukaje dada yangu yule jamani.
na mimi sijasema asifanye kazi kabisa. nimeona sasa anakosa kabisa muda wa kupumzika na kujisomea. akiwa likizo haimaanishi asisome hata masaa kadhaa kwa siku.Fixed Point usithubutu kumwambia binti yako afanye kazi chache nyingine amwachie binti wa kazi mwache afanye kazi kadri apendavyo anajijengea tabia njema ta uwajibikaji yupo likizo ni ya muda mfupi ndo wajibu anapokuwa likizo tena shukuru Mungu umepata anayependa kuwajibika .mwenyewe.
Asante dear kwa ushauri, nitampa mapumziko ya kiainahongera mtoto unamfundisha kufanya kazi..ila km walivosema wadau wengine guve her more time to enjoy her life at home ,sio kila saa aende sawa na dada wa kazi...
Nakumbuka when i was little my mom was sooo strict yani kazi mwanzo mwisho ht km beki3 yupo,and i hated my home just for that..japo imenifundisha,sikupenda
nimeipenda hii ratiba......mpangie kazi za kufanya yeye peke yake(mwanafunz). Mfano sie hapa home iko hivi, mwanafunzi(mtoto wa dadangu) anaosha vyombo vya jioni basi, kwa siku anazoenda shule. Siku haendi shule atafanya usafi na kuosha vyombo usiku basi, kazi nyingine hazimuhusu. Jaribu nawe kuangalia utaratibu kama huo
ha haaa, angalia wale wa kwa wahindi wanavyodumu.....
Mimi ukweli siwezi kunyanyasa dada wa kazi, napenda nikae naye kama mdogo wangu. ma hivi napenda kufanya kazi za home hasa kujipikilisha basi wadada wanaona ni haki yao mimi kuwapikia.........
wananipandaje sasa!
kazi alikuwa anafanya mwenyewe zote, na muda wa kulala mchana anaupata. ila sasa anataka kuajiri naye ili apumzike. Leo ndo kagoma kufanya lolote, tumefanya kazi zote na mwanangu...
ha haaaa, umenikumbusha kitu hapa rafiki, lol!tatizo lao ndio hilo wakipendwa hawapendeki sasa, mpaka mturutane, hahaha huyu wangu ikipikwa nyama, kuku/ng'ombe ndio atatuliza kichwa kwenye mapishi mana utakuta mapaja hayapo, sijui mgongo haupo, mie nasemaga atazoea tu ataona vya kawaida, ngoja wali maharage sasa, utakuta wali/maharage mbichi.
tatizo lao ndio hilo wakipendwa hawapendeki sasa, mpaka mturutane, hahaha huyu wangu ikipikwa nyama, kuku/ng'ombe ndio atatuliza kichwa kwenye mapishi mana utakuta mapaja hayapo, sijui mgongo haupo, mie nasemaga atazoea tu ataona vya kawaida, ngoja wali maharage sasa, utakuta wali/maharage mbichi.