Naomba ufafanuzi kuhusu 'shoti' ya umeme

Naomba ufafanuzi kuhusu 'shoti' ya umeme

Niliwahi kulowanisha sabuni kwa vimaji kidogo nikachukua waya wa umeme wa redio, nikauchomeka kwenye umeme huku nikiwa nimeingiza viwaya kwenye matundu ya waya yanayoingiza umeme kwenye redio, sasa hivyo viwaya nikavigusisha kwenye sabuni yenye unyevu, ile sabuni ilitoa mlio na moshi na moto ka bomu la mkorea aisee. Nikagundua kumbe sabuni ina ma-acid ya kutosha.

Sent using Jamii Forums mobile app
hatari sana, kumbe vitu vingine vidogo tutumiavyo kila siku vinaweza kutubadilikia siku moja!
 
umeme ni hatari sana,mimi huwa nafanya hivi, nawaelekeza watoto tangu wadogo wasichomeke vitu kwenye switch socket,wasilambe waya za charger ya simu au betri ya simu,wasijaribu kupasi,wasikate au kuchubua waya,
Pia dada wa nyumbani nimemuelekeza namna ya kuzima kwenye main switch endapo kutatokea hatari kama hizi,pia mi marufuku kupiga deki bila kuzima na kuchomoa extenseni zilizo zagaa sakafuni,pia mtoto mdogo asiachwe pekeyake ndani
 
umeme ni hatari sana,mimi huwa nafanya hivi, nawaelekeza watoto tangu wadogo wasichomeke vitu kwenye switch socket,wasilambe waya za charger ya simu au betri ya simu,wasijaribu kupasi,wasikate au kuchubua waya,
Pia dada wa nyumbani nimemuelekeza namna ya kuzima kwenye main switch endapo kutatokea hatari kama hizi,pia mi marufuku kupiga deki bila kuzima na kuchomoa extenseni zilizo zagaa sakafuni,pia mtoto mdogo asiachwe pekeyake ndani
safi kabisa!!!
 
Kuna kawaya kamechubuka nakagusa nitaleta mrejesho wana jf!!
safi kabisa!!!
umeme ni hatari sana,mimi huwa nafanya hivi, nawaelekeza watoto tangu wadogo wasichomeke vitu kwenye switch socket,wasilambe waya za charger ya simu au betri ya simu,wasijaribu kupasi,wasikate au kuchubua waya,
Pia dada wa nyumbani nimemuelekeza namna ya kuzima kwenye main switch endapo kutatokea hatari kama hizi,pia mi marufuku kupiga deki bila kuzima na kuchomoa extenseni zilizo zagaa sakafuni,pia mtoto mdogo asiachwe pekeyake ndani
hatari sana, kumbe vitu vingine vidogo tutumiavyo kila siku vinaweza kutubadilikia siku moja!
Niliwahi kulowanisha sabuni kwa vimaji kidogo nikachukua waya wa umeme wa redio, nikauchomeka kwenye umeme huku nikiwa nimeingiza viwaya kwenye matundu ya waya yanayoingiza umeme kwenye redio, sasa hivyo viwaya nikavigusisha kwenye sabuni yenye unyevu, ile sabuni ilitoa mlio na moshi na moto ka bomu la mkorea aisee. Nikagundua kumbe sabuni ina ma-acid ya kutosha.

Sent using Jamii Forums mobile app
Lazima ulitoa sauti flani ivi ameizing.
umakini mkubwa unahitajika
Kuna miaka flani Niko home . Dogo akaingia room flan akashika waya wa umeme. Akaja kuniambia nimeshika hapa huu waya nimekuta unanivuta. Nikaenda kuangalia aisee nilipigwa vibaya mno.

Sent using Jamii Forums mobile app
hahahahahah!
shukrani, hatari sana haya mambo ya umeme....yaani ninauheshimu kweli na siruhusu hata kidogo watoto waucheee!!
Zamani wakati mdogo mdogo Kuna anko wangu mmoja alikuwa kaniamisha eti kuna shoti flani za umeme inakupiga halafu inakutoa nje ya nyumba yaani paaap unapigwa shot inakubamiza ukutani kwenye meza, kabati na milango kisha inaenda kukubwaga nje ya nyumba
Baadae sana nikiwa shule nikaja kuelewa story za anko zilikuwa chai

Sent using Jamii Forums mobile app
Zingatia hili, shoti ya umeme huwa haipigi kwa maana huwa tayari hakuna mtiririko wa umeme kwenye shoti (Short) na kinachotokea hapo ni joto au moto. Isipokuwa kinachokupiga hapo ni shoku (Shock) kwa kuwa hapo umeme unatiririka kuingia mwilini na ndipo kipigo cha mbwa mchungulia watu hutokea.


Mimi niliwahi kujiuliza swali miaka ya 2001-2002 kwamba kwa nini ukishika waya mmoja wa umeme unadundwa lakini kwenye iverter hauhisi chochote? Nilichofanya hapo wakati natafiti nilichukua antena ya redio ndogo na mdenge wa baiskeli maana ndivyo vilivyokuwepo, nikashika mkono huu mdenge na mkoni huu antena, nikawasha inverter na nikachomeka extension kisha mdenge nikauchomeka kwenye tundu la kwanza na antena kwenye tundu la pili la extension, aisee sitasahau sumbwi la mgongoni nililotwishwa yaani sikujua Mike Tyson kaingia saa ngapi na kutoweka saa ngapi, nikagundua hata inverter yaweza kuuwa mtu.

Yaani nina baadhi visa ambavyo umeme umenifanyia ila sitaki kuwachosha aisee.

Sent using Jamii Forums mobile app
Kuna shoti zenye control ya kiwango, hizi za holela za kushika nyaya utapata madhara na si faida.
[emoji38][emoji38][emoji38] Nimecheka Sana leo japo sio Jambo la kufurahisha. Asante kwa elimu kuhusu humeme mweee[emoji3][emoji3][emoji3][emoji3][emoji23]

Sent using Jamii Forums mobile app
ahsante sana kwa somo maridhawa, nimepata mwanga sasa!
[emoji1787] [emoji1787] [emoji1787] [emoji1787] pole aisee

inaitwa 'Brain Zap'

jua kila ukigusa kitu chochote, taarifa ya mguso inasafirishwa kwa njia ya 'neva' kama 'umeme mdogo (mild electric current)' mpaka kwenye ubongo, ubongo unatoa mwitikio kupitia muscles (effector) za eneo husika

ukigusa umeme labda wa ( 30mA ), electrons zinapita moja kwa moja ndani ya 'neva' mpaka kwenye ubongo (CNS, neva za ubongo)

iyo namba ikibadilishwa kua 'pressure/impact' , kwa kua ni kubwa, hapa ndio hisia za kama kupigwa husikika kichwani, ubongo unatuma response (feedback signal) kurudi eneo ambapo mguso/stimuli umetokea, na kumwambia effector (ambae ni flexor muscles la eneo husika) ako 'contract' , na ndipo unatoa mkono wako haraka kwenye uo waya uliogusa

mida nyingine neva za maeneo ya kiwiko (elbow , ulnar nerves ) zina react na kufanya mkono wote ufe ganzi/paralyze (kama kiwango ni kikubwa mno) , au uhisi kama umepigwa ( kama kiwango cha umeme ni cha kawaida) , same scenario inatokea ukiigonga elbow yako ukutani


Hatari sana ni pale umeme ukiwa mkubwa zaidi ( hasa nyakati za mvua )

muscles karibia zote za mwili zina contract ( ie: haziwezi relax tena ) , hii inaitwa fibrillation

muscles za moyo ( cardiac muscles ) ziki fibrillate, moyo unastop ku pump, unakufa ( electrocution)
Mapigo ya moyo ni 72 kwa kila dakika moja kama sijakosea sasa Umeme huu wa majumbani una Mapigo ya 50 kwa sekunde moja kitu ambacho kikikutokea lazima wenge likuingie na Mwili wa binadamu kutoka na kuwa na majimaji basi tayari ni path yani conductor japo resistance ni kubwa ivo electrons zina hangaika kupita
Mwaka 2017 maeneo ya kariakoo kuna yale manguzo ya chuma sasa kipindi cha mvua nikalishika yaan kama nilipigwa na RUNGU mkononi,ilinichukua zaid ya week kupona

Sent using Jamii Forums mobile app
Nilikuwa mdogo nika lamba waya wa umeme...nahisi macho yalitoka nje umbali wa cm30 kisha yakarudi sehemu yake.

Sent using Jamii Forums mobile app
Nilikuwa mdogo lakini nilikuwa na kumbukumbu nilikuwa na tabia ya kuingiza msumali kwenye swich soket ya ukutani.
Siku hyo sijui nilijichanganya vipi.
Yaani nilihisi kama kuna mtu kanipiga teke la mgongo. Mpaka Leo sitaki mchezo na umeme.

Sent using Jamii Forums mobile app
Usihofu inakutekenya kabla ya kufanya ambush

Sent using Jamii Forums mobile app
Shot ni dawa ya magonjwa madogo madogo

Sent using Jamii Forums mobile app
Nilipigwa short kupitia mkono nikahisi kama nimepigwa na jiwe kwenye kwapa
Wanadai ukipigwa short huwaga inatafuta njia ya kutokea itakuwa ilitaka tokea kwa kichwani
Nacho jua mimi ukipigwa na shoti ya umeme ile yenyewe kama ulikuwa na Maralia basi inakata na kuisha hapo hapo.
Nilipigwa na shoti ya umeme ya nguvu tu siku moja katika harakati za kurekebisha hili na lile. Ajabu ni kuwa nilisikia kama mtu kanipiga rungu la kisogoni kiasi kwamba ilinilazimu kabisa kugeuka nyuma ili nione kama kuna mtu kafanya hivyo.

Nilipowahadithia wenzangu(wale waliowahi kukumbana na kisanga kama hicho) walitoa ushuhuda unaofanana na wangu.


Wenye ujuzi/utaalamu, hili limekaaje yaani kuna uhusiano gani kati ya shoti ya umeme na hisia za kupigwa na kitu kizito kisogoni?

Struggle For Success!
Hapa Kazi tu.
 
Uendelee nao tu kukufanyia
Zingatia hili, shoti ya umeme huwa haipigi kwa maana huwa tayari hakuna mtiririko wa umeme kwenye shoti (Short) na kinachotokea hapo ni joto au moto. Isipokuwa kinachokupiga hapo ni shoku (Shock) kwa kuwa hapo umeme unatiririka kuingia mwilini na ndipo kipigo cha mbwa mchungulia watu hutokea.


Mimi niliwahi kujiuliza swali miaka ya 2001-2002 kwamba kwa nini ukishika waya mmoja wa umeme unadundwa lakini kwenye iverter hauhisi chochote? Nilichofanya hapo wakati natafiti nilichukua antena ya redio ndogo na mdenge wa baiskeli maana ndivyo vilivyokuwepo, nikashika mkono huu mdenge na mkoni huu antena, nikawasha inverter na nikachomeka extension kisha mdenge nikauchomeka kwenye tundu la kwanza na antena kwenye tundu la pili la extension, aisee sitasahau sumbwi la mgongoni nililotwishwa yaani sikujua Mike Tyson kaingia saa ngapi na kutoweka saa ngapi, nikagundua hata inverter yaweza kuuwa mtu.

Yaani nina baadhi visa ambavyo umeme umenifanyia ila sitaki kuwachosha aisee.

Sent using Jamii Forums mobile app

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Nilikuwa mdogo lakini nilikuwa na kumbukumbu nilikuwa na tabia ya kuingiza msumali kwenye swich soket ya ukutani.
Siku hyo sijui nilijichanganya vipi.
Yaani nilihisi kama kuna mtu kanipiga teke la mgongo. Mpaka Leo sitaki mchezo na umeme.

Sent using Jamii Forums mobile app
Umewahi kukojolea switch socket ? Huwezi kuwa upungufu wa nguvu za kiume na mkuyenge unakuwa kitu chenyewe zigoo

Sent using Jamii Forums mobile app
 
yaani unajiita mwanaume wakati hujawahi kujifanya engeneer ukala moja tukufu takatifu ya kukutoa wenge[emoji31][emoji31][emoji31].

mimi nikiwa na miaka kati ya 16 nakumbuka kuna mdada mmoja aliniita,pedel yake ya cherehani ya umeme anakanyaga haizungushi motor,nijaribu kuangalia kama naweza ona kitu kilichokorofisha,nikainyanyua bila kuchomoa kwenye socket,kweli nikaona kuna waya umeachia ni swala la kuunga tu, nikaingiza bisi bisi ambayo ilikuwa uchi haina handle ya plastiki,aiseeee[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23].

kuna ile pini ya kuchukulia sample ya damu ya malaria kidoleni,nadhani kila mtu anafahamu inavyochoma,ndio kitu nilisikia halafu kwenye bega huku juu kwapani,nikahisi kama nimepigwa na ngumi ya hatari.nikajikausha maana nilijua nimebugi wapi,kidore ndio kilibaki kinauma kwenye ncha wiki nzima.
 
yaani unajiita mwanaume wakati hujawahi kujifanya engeneer ukala moja tukufu takatifu ya kukutoa wenge[emoji31][emoji31][emoji31].

mimi nikiwa na miaka kati ya 16 nakumbuka kuna mdada mmoja aliniita,pedel yake ya cherehani ya umeme anakanyaga haizungushi motor,nijaribu kuangalia kama naweza ona kitu kilichokorofisha,nikainyanyua bila kuchomoa kwenye socket,kweli nikaona kuna waya umeachia ni swala la kuunga tu, nikaingiza bisi bisi ambayo ilikuwa uchi haina handle ya plastiki,aiseeee[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23].

kuna ile pini ya kuchukulia sample ya damu ya malaria kidoleni,nadhani kila mtu anafahamu inavyochoma,ndio kitu nilisikia halafu kwenye bega huku juu kwapani,nikahisi kama nimepigwa na ngumi ya hatari.nikajikausha maana nilijua nimebugi wapi,kidore ndio kilibaki kinauma kwenye ncha wiki nzima.
🤣 🤣 🤣 🤣 🤣
receptors (vipokezi na nerves zake) vya mikono/vidoleni vinakua 'over stimulated' ndio iyo feeling ya kuchomwa nakitu mithili ya pini

kuhusu kuhisi kupigwa na ngumi kwenye mabega, ni mwitikio wa misuli iliyo kwenye bega, ya flexor (mpindo) na extensor (mnyoosho) kutaka 'kusinyaa' ( ku contract ) kwa WAKATI mmoja
 
Mapigo ya moyo ni 72 kwa kila dakika moja kama sijakosea sasa Umeme huu wa majumbani una Mapigo ya 50 kwa sekunde moja kitu ambacho kikikutokea lazima wenge likuingie na Mwili wa binadamu kutoka na kuwa na majimaji basi tayari ni path yani conductor japo resistance ni kubwa ivo electrons zina hangaika kupita
Kabisa mkuu
Umeme wa nyumbani unakinzana sawa na mapigo ya moyo.hivyo ukiugusa mapigo ya moyo yanasimama
Ila kunaule wa nyaya 3 zinalala juu ya nguzo
Zile Ni kva 11. Au 33
Piga mahesabu hapo 10000volt sawa na 1killovolt sasa 11kva au 33

Umeme Ni hatari

kelphin kepph
 
[emoji1787] [emoji1787] [emoji1787] [emoji1787] pole aisee

inaitwa 'Brain Zap'

jua kila ukigusa kitu chochote, taarifa ya mguso inasafirishwa kwa njia ya 'neva' kama 'umeme mdogo (mild electric current)' mpaka kwenye ubongo, ubongo unatoa mwitikio kupitia muscles (effector) za eneo husika

ukigusa umeme labda wa ( 30mA ), electrons zinapita moja kwa moja ndani ya 'neva' mpaka kwenye ubongo (CNS, neva za ubongo)

iyo namba ikibadilishwa kua 'pressure/impact' , kwa kua ni kubwa, hapa ndio hisia za kama kupigwa husikika kichwani, ubongo unatuma response (feedback signal) kurudi eneo ambapo mguso/stimuli umetokea, na kumwambia effector (ambae ni flexor muscles la eneo husika) ako 'contract' , na ndipo unatoa mkono wako haraka kwenye uo waya uliogusa

mida nyingine neva za maeneo ya kiwiko (elbow , ulnar nerves ) zina react na kufanya mkono wote ufe ganzi/paralyze (kama kiwango ni kikubwa mno) , au uhisi kama umepigwa ( kama kiwango cha umeme ni cha kawaida) , same scenario inatokea ukiigonga elbow yako ukutani


Hatari sana ni pale umeme ukiwa mkubwa zaidi ( hasa nyakati za mvua )

muscles karibia zote za mwili zina contract ( ie: haziwezi relax tena ) , hii inaitwa fibrillation

muscles za moyo ( cardiac muscles ) ziki fibrillate, moyo unastop ku pump, unakufa ( electrocution)
Ahsante

kelphin kepph
 
Nilipigwa na shoti ya umeme ya nguvu tu siku moja katika harakati za kurekebisha hili na lile. Ajabu ni kuwa nilisikia kama mtu kanipiga rungu la kisogoni kiasi kwamba ilinilazimu kabisa kugeuka nyuma ili nione kama kuna mtu kafanya hivyo.

Nilipowahadithia wenzangu(wale waliowahi kukumbana na kisanga kama hicho) walitoa ushuhuda unaofanana na wangu.


Wenye ujuzi/utaalamu, hili limekaaje yaani kuna uhusiano gani kati ya shoti ya umeme na hisia za kupigwa na kitu kizito kisogoni?
Inaonekana una maji mengi sana kichwani (electrolyte) hasa kisogoni ndio maana charges zikakimbilia huko.
Kuwa makini next time unaweza poteza kisogo kiutani utani mzee kaka.

Distributed Denial-of-Service
 
yaani unajiita mwanaume wakati hujawahi kujifanya engeneer ukala moja tukufu takatifu ya kukutoa wenge[emoji31][emoji31][emoji31].

mimi nikiwa na miaka kati ya 16 nakumbuka kuna mdada mmoja aliniita,pedel yake ya cherehani ya umeme anakanyaga haizungushi motor,nijaribu kuangalia kama naweza ona kitu kilichokorofisha,nikainyanyua bila kuchomoa kwenye socket,kweli nikaona kuna waya umeachia ni swala la kuunga tu, nikaingiza bisi bisi ambayo ilikuwa uchi haina handle ya plastiki,aiseeee[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23].

kuna ile pini ya kuchukulia sample ya damu ya malaria kidoleni,nadhani kila mtu anafahamu inavyochoma,ndio kitu nilisikia halafu kwenye bega huku juu kwapani,nikahisi kama nimepigwa na ngumi ya hatari.nikajikausha maana nilijua nimebugi wapi,kidore ndio kilibaki kinauma kwenye ncha wiki nzima.
hahahahahaaaa!
lakini vp ulifanikiwa kumfanikishia bi dada pedel yake na kuondoka na ushindi?
 
hahahahahaaaa!
lakini vp ulifanikiwa kumfanikishia bi dada pedel yake na kuondoka na ushindi?
ilipona bana,lakini hakujua kama nilipata kashikashi,si unajua ni kitendo cha nusu sekunde[emoji23]
 
Mimi nilikuwa mtundu sana kwenye mambo ya umeme, ila nashukuru Allah nilikuja kusomea umeme for 3 years japo sifanyi kazi za umeme.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
umeme ni hatari sana,mimi huwa nafanya hivi, nawaelekeza watoto tangu wadogo wasichomeke vitu kwenye switch socket,wasilambe waya za charger ya simu au betri ya simu,wasijaribu kupasi,wasikate au kuchubua waya,
Pia dada wa nyumbani nimemuelekeza namna ya kuzima kwenye main switch endapo kutatokea hatari kama hizi,pia mi marufuku kupiga deki bila kuzima na kuchomoa extenseni zilizo zagaa sakafuni,pia mtoto mdogo asiachwe pekeyake ndani
Safi ndugu!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom