Naomba msaada nataka kuwa programer kwa kujisomea mwenyewe nifanyaje

Naomba msaada nataka kuwa programer kwa kujisomea mwenyewe nifanyaje

tafakari kali

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2012
Posts
211
Reaction score
39
Waungwana nahitaji kuwa programmer si kwa minajili ya kuajiliwa hapana kwan mm ni mwajiliwa pale MMP ila napenda tu huo ujuz.
Nawezaje kuwa hvyo pasipo kupitia chuo? Kama kuna mtu anaweza kunipa elimu hiyo tuwasiliane tafadhali.
 
tafuta humuhumu kuna nyuzi kibao wapo waliotangulia na vitabu vimeelekezwa tafuta humu mambo ya programming utaiona hiyo miuzi kibao tu..
 
Waungwana nahitaji kuwa programmer si kwa minajili ya kuajiliwa hapana kwan mm ni mwajiliwa pale MMP ila napenda tu huo ujuz.
Nawezaje kuwa hvyo pasipo kupitia chuo? Kama kuna mtu anaweza kunipa elimu hiyo tuwasiliane tafadhali.
Kabla sijakushauri ningependa kujua mara ya mwisho ulipokuwa shule/chuo ulisomea mambo gani na vipi hesabu inapanda au ni baba mkwe?Je una access na internet muda mwingi?
 
Kabla sijakushauri ningependa kujua mara ya mwisho ulipokuwa shule/chuo ulisomea mambo gani na vipi hesabu inapanda au ni baba mkwe?Je una access na internet muda mwingi?
A- level sikuchukua math ila kichwa ni kizur o- level nilipata c. Pia kama hesabu za A - level ni applicable nipo karibu na mchawi wake so naweza
Kusoma mathe huku nikiendelea na kusoma hyo program.

Naomba Msaada zaid plz. Shukrani kwa kunijali
 
A- level sikuchukua math ila kichwa ni kizur o- level nilipata c. Pia kama hesabu za A - level ni applicable nipo karibu na mchawi wake so naweza
Kusoma mathe huku nikiendelea na kusoma hyo program.

Naomba Msaada zaid plz. Shukrani kwa kunijali
Ok.Kuna swali moja hujalijibu,mara ya mwisho ulipokuwa shule ulisomea mambo gani?Una access na internet muda mwingi?
Kuwa programmer wa ukweli inabidi uwe na uwezo mkubwa wa kufikili na kuona vitu ambavyo wengine wanaweza wasivione.Uwe na uwezo wa kufikilia all possible out(thinking outside of a box).Utaki kwenda chuo kusoma kwa sababu hauna muda,kazi zimekubana au pesa inasumbua?Kama issue ni kazi imekubana unaweza soma open university si gharama kihivyo ila programming ninavyoijua mimi utajisomea mwenyewe kama una basic knowledge walau ya programming ila kama hukuwahi kabisa itakusumbua.
Wakati niko chuo tulikuwa na msemo wetu "ni bora kutafuta mtu anielekeze kitu nisichokijua kuliko kufanya from scratch ili kuokoa muda na energy".
Kabla ya kuwa prorammer inabidi ujue walau kuthink like a computer,how it works how it process data(sequential or).
Labda kama unataka kuwa web designer ni rahisi ila kama utadesign kitu kitakachohusisha mambo ya database inabidi kichwa kiwe kinachemka.
Nijibu baadhi ya maswali yangu hapo juu kabla sijaendelea.
 
Ok.Kuna swali moja hujalijibu,mara ya mwisho ulipokuwa shule ulisomea mambo gani?Una access na internet muda mwingi?
Kuwa programmer wa ukweli inabidi uwe na uwezo mkubwa wa kufikili na kuona vitu ambavyo wengine wanaweza wasivione.Uwe na uwezo wa kufikilia all possible out(thinking outside of a box).Utaki kwenda chuo kusoma kwa sababu hauna muda,kazi zimekubana au pesa inasumbua?Kama issue ni kazi imekubana unaweza soma open university si gharama kihivyo ila programming ninavyoijua mimi utajisomea mwenyewe kama una basic knowledge walau ya programming ila kama hukuwahi kabisa itakusumbua.
Wakati niko chuo tulikuwa na msemo wetu "ni bora kutafuta mtu anielekeze kitu nisichokijua kuliko kufanya from scratch ili kuokoa muda na energy".
Kabla ya kuwa prorammer inabidi ujue walau kuthink like a computer,how it works how it process data(sequential or).
Labda kama unataka kuwa web designer ni rahisi ila kama utadesign kitu kitakachohusisha mambo ya database inabidi kichwa kiwe kinachemka.
Nijibu baadhi ya maswali yangu hapo juu kabla sijaendelea.
O-level nilisoma sayansi na A-level nilibadili nikasoma HGK,access na internet ipo kiasi like 2 hrs a day. Muda wangu wa kaz ratiba yake ni ngumu kunifanya nisome OU. Kiukweli natumia compyuter kila cku lkn ni kwa matumizi ya kawaida pia kuanza from scratch kwangu si tatizo.
Pia napenda soma programming au networking chochote kati ya hv naweza soma. Waweza nishauri kati ya progs mbili hizo.
Sijui kama nimejibu. Nawakilisha
 
O-level nilisoma sayansi na A-level nilibadili nikasoma HGK,access na internet ipo kiasi like 2 hrs a day. Muda wangu wa kaz ratiba yake ni ngumu kunifanya nisome OU. Kiukweli natumia compyuter kila cku lkn ni kwa matumizi ya kawaida pia kuanza from scratch kwangu si tatizo.
Pia napenda soma programming au networking chochote kati ya hv naweza soma. Waweza nishauri kati ya progs mbili hizo.
Sijui kama nimejibu. Nawakilisha
Ok.Nitaku PM for more info
 
Waungwana nahitaji kuwa programmer si kwa minajili ya kuajiliwa hapana kwan mm ni mwajiliwa pale MMP ila napenda tu huo ujuz.
Nawezaje kuwa hvyo pasipo kupitia chuo? Kama kuna mtu anaweza kunipa elimu hiyo tuwasiliane tafadhali.
Maswali aliyouliza 'Aqua' ni muhimu sana.

Ni kweli ku-code kunahitaji uwezo mkubwa wa kufikiri ila siyo lazima uanze na kutengeneza complex software. Unaweza ukaanza kidogo kidogo kwa kutengeneza vi-code rahisi kama kuprint maneno haya kwenye screen 'hii ni code yangu ya kwanza' halafu ukaendelea kucode alarm clock ambayo itacheza wimbo wako unaoupenda ili ikuamshe kila asubuhi. Chamuhimu hapa ni utundu na kujaribu kutatua matatizo madogo madogo unayokumbana nayo kila siku kwa kutumia computer.

Ok.Kuna swali moja hujalijibu,mara ya mwisho ulipokuwa shule ulisomea mambo gani?

Swali la 'Aqua' kuhusu mara ya mwisho ulisomea nini, maana yake ni kutaka kujua machakato wako wa kimawazo. Hii ni muhimu kwasababu katika programming unatumia sana hatua (steps) mbali mbali ili kufikia lengo fulani tofauti na comon sense tunayotumia wanadamu. Kwa mfano kama kuna giza chumbani kwako common sense itakuambia washa taa, lakini computer haiwezi kujua bila ya kuwa programmed kutambua kuwa kama kuna giza basi labda taa inabidi iwashwe.

Tatizo kubwa lililopo wakati unajifunza ku programa ni kuwa sisi wanadamu tuna-superior brain ambayo mara nyingi tuna 'take things for granted' (yaani ubongo unatufanyia mambo bila sisi kujua), hiki ni kitu unachotakiwa kuwa macho. Mfano mzuri ni pale unavyonyanyua glasi ya maji na kunywa, hapa kuna hatua nyingi sana ambazo ubongo wako unazifanya bila ya wewe kufikiria/kujua. Kuna jinsi ambanyo inabidi ubongo wako ufikirie "angle" gani itumike ili unyanyue mkono wako kuifikia glasi, halafu utumie nguvu kiasi gani kuinyanyua na misuli ipi itumike na kwa muda gani ili iifikie mdomo.Vipimo hivi vikikosewa utaweza kujiumiza au kujimwagia maji, kama utatumia nguvu kubwa kunyanyua glasi.

Sasa unapo-program lazima ufikirie kama computer (siyo kama wewe), kama alivyosema 'Aqua' (thinking out side the box), kwasababu computer haiwezi kukufanyia/kukufikiria kama vile ulivyozoea ubongo wako kukufanyia. Ndiyo maana kwenye masomo ya sayansi au hisabati tunafundishwa kufanya vitu kwa hatua. Utakuta hata 'A-levels' programming inafundishwa kwenye Advanced math, japokuwa vijana wengi huwa hawajui kuwa wanajifuna programming, kwa mfano nakumbuma wakati nipo 'A' level tulijifunza iterative methods, kama Newton Raphson, ambapo tulijifunza kukadiria roots.

Sijui unapendela nini lakini programming ina flavors nyingi (language) kutokana na unachotaka ku-program. Unaweza ku program kitu chochote kwa language yoyote ile lakini kuna languages ambazo ni nzuri (effective) kwa mambo fulani. Kwamfano PHP ni nzuri kwa mambo ya web development lakini kama unataka kutengeneza heavy duty website kama facebook inabidi baadhi ya mambo utumie language nyingine kama C++.

kwahiyo ndugu yangu fikiria unataka kufanya nini ili utuambie tukuelekeze njia nzuri ya kufuata. Ni havo tuu.
 
@ chamoto. kwahiyo ndugu yangu fikiria unataka kufanya nini ili utuambie tukuelekeze njia nzuri ya kufuata. Ni havo tuu.[/QUOTE]

Vitu viwili nataka mkuu
1~kusoma programming ama
2~networking
 
.
Vitu viwili nataka mkuu
1~kusoma programming ama
2~networking

Basi kama ni hivyo anza kujifunza general purpose programming language kama 'Python'. Hii ni rahisi kujifunza na kwa kukusaidia tuu, mwanzoni, Google iliandikwa kwa Python japokuwa sikuhizi wanatumia languages nyingine.
 
Basi kama ni hivyo anza kujifunza general purpose programming language kama 'Python'. Hii ni rahisi kujifunza na kwa kukusaidia tuu, mwanzoni, Google iliandikwa kwa Python japokuwa sikuhizi wanatumia languages nyingine.


Nashukuru mkuu sana tu,kwa ushauri na kujihusisha na shida yangu lakini kati ya programming na networking kipi naweza kujifunza kwanza kabla ya kingine?
 
Nashukuru mkuu sana tu,kwa ushauri na kujihusisha na shida yangu lakini kati ya programming na networking kipi naweza kujifunza kwanza kabla ya kingine?
Inategemeana na wewe ni mtu wa aina gani, kama unapenda mambo ya tekinolojia na jinsi kompyuta zinavyowasiliana basi networking itakufaa kuanzia lakini kama wewe utapenda kujua jinsi kompyuta inavyofanya kazi na kuweza kuiamrisha kufanya kile unachotaka basi programming itakufaa kuianza.
 
kati ya programming na networking kipi naweza kujifunza kwanza kabla ya kingine?
Inabidi uwe na general knowledge ya Networking kwani kati ya sehemu za programming utahitaji hiyo knowledge cf. Socket Programming. Unahitaji kujua at least TCP/IP!
 
Inabidi uwe na general knowledge ya Networking kwani kati ya sehemu za programming utahitaji hiyo knowledge cf. Socket Programming. Unahitaji kujua at least TCP/IP![/

Kwa kuzingatia ushauri wako CTO na wa CHAMOTO naona ni vema nikaanza na Networking. Nimepitia Basic networking toturial u_tube baada ya ushauri wenu na kuona ni sahihi nikianza na networking. Nawashukuru sana.

Pia nakushukuru sana Aqua kwa kwa maelezo mazuri asante.

Sasa nahitaji mtu mwenye nafasi na uwezo wa kunipiga msasa wa NETWORKING kwa kumlipa kwa kuzingatia ratiba yake na yangu.
Na kama kuna A_level math nahitajika kupiga kabla ya kuanza pls nisahidieni ni topic zipi na kwa hili mwalimu ninaye
 
Kwa kuzingatia ushauri wako CTO na wa CHAMOTO naona ni vema nikaanza na Networking. Nimepitia Basic networking toturial u_tube baada ya ushauri wenu na kuona ni sahihi nikianza na networking. Nawashukuru sana.

Sasa nahitaji mtu mwenye nafasi na uwezo wa kunipiga msasa wa NETWORKING kwa kumlipa kwa kuzingatia ratiba yake na yangu.
Beej's Guide to Network Programming
The TCP/IP Guide - The TCP/IP Guide

Ni PM kiasi ambacho uko willing kulipia na muda unaotaka kujifunza. Nitaangalia ratiba yangu kama vita match nitaku PM zoezi lianze. Else tutasaidiana hapa hapa tu JF kadri muda utakavyoruhusu!
 
Mtoto akizaliwa hawezi akachukua chakula mwenyewe na kuweka mdomoni. Mlezi atamlisha chakula na baada ya muda mfupi mtoto ataweza kula mwenyewe. Unaweza ukasoma history, kiswahili au geography mwenyewe ukaelewa lakini siyo Programming.
 
Mtoto akizaliwa hawezi akachukua chakula mwenyewe na kuweka mdomoni. Mlezi atamlisha chakula na baada ya muda mfupi mtoto ataweza kula mwenyewe. Unaweza ukasoma history, kiswahili au geography mwenyewe ukaelewa lakini siyo Programming.

Asante ila neno/sentesi "kujisomea mwenyewe" lilikuwa na maana zaidi ya ulivyoelewa. Fatilia elimu niliyokuwa napewa na CTO,CHAMOTO NA AQUA paka mwisho kisha utaelewa walichonielewa ambacho ndicho sahihi ILA asante pia kwa kunipa ushauri .
 
Huitaja kuwa genius kujifunza programming,ni rahisi tu....msiwatishe watu bwana.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom