Naam!
Swali la kizushi kwa nini udondokewe na damu mdomoni na mtu aliye athirika?
Isiwe kesi baadhi ya sheria za upimaji wa ukimwi uwe unapima au uwe unapimwa, kwanza kabisa uwe umevaa protective gears(mfano gloves za mkononi, nguo nyeupe ndefu/koti, viatu vya kufunga, kwa nini vitu hivi huhitajika katika pindi la uchunguzi wa damu? Kwanza tunavya viatu vya kufunga ili kuepuka endapo baati mbaya vitu vya ncha kali (sindano kukudondokea mguuni), kuvaa gloves mkononi ili kuepusha kugusana na damu ya mtolewaji haihalishi atakuwa muathirika au laha, tunavaa gloves mkononi maana kuna aina tofauti za damn kama vile Plasma, serum, sasa hapa kwenye Serum ni mbaya sana endapo kwa sababu hupenya kwenye ngozi,
Swali lako vipi ukimeza toni la damu la mtu muathirika?
Kaa mbali sana damu yenye virusi vya ukimwi, kaa karibu sana na mtu aliye athirika maana ubaguzi hauruhusiwi katika jamii kwa wote walio athirika na HIV/AIDS