Naomba msaada kwa wanaojua SHERIA ZA BANK (nimeonewa)

E

eskobas2016

Member
Joined
Jul 14, 2016
Messages
71
Points
125
E

eskobas2016

Member
Joined Jul 14, 2016
71 125
Habari wana Jamii Forums
Ninaomba msaada wa kisheria kuhusiana na mambo ya Bank kama mteja sikutendewa HAKI.

Tatizo lenyewe limetokea hivi.
Ilikuwa ni siku ya tarehe 4th / 08/ 2016 muda wa saa saba mchana, nilikwenda bank iitwayo Advance kuweka Float kwenye account yangu ya M-Pesa (wakala). Kwa kawaida ukifika kwa Teller huwa anakupa karatasi unaandika namba yako ya simu au code unazotumia plus jina lako na kiasi, nami nilifanya kama taratibu zilivyo na kumpatia dada muhusika ili aniwekee pesa zangu kwenye account yangu kiasi cha shilling Laki tatu. Alipomaliza kuweka akaniambia ‘Jina lako............’ Nikamwambia ‘’Hapana angalia kwenye hiyo karatasi nimeandika kila kitu iweje uniambie jina tofauti’’ naye akadai nimeandika kama ulivyoniandikia kwenye karatasi lakini imetokea jina tofauti. Nilimkatalia na kumwambia kuwa amekosea, ukweli dada alibisha na tumeshindana hivyo akijifanya hajakosea kwa takribani dakika Tano, sikutaka kubishana nae zaidi bali nilikwenda moja kwa moja kwa manager wa tawi nakueleza kisa kizima, yule dada akaitwa but still alikuwa anagoma ila manager alinambia kuwa kweli dada amekosea ila nenda na uje kesho tujue inakuwaje, nilikataa na kudai niludishiwe pesa yangu, ila manager wa bank alikataa na kudai hadi waludishiwe na Vodacom ndipo waniludishie, niligoma kutoka bank hadi wanipe pesa yangu ama float, sikutaka kuanzisha ugomvi kwani bank si mahala pa ugomvi, Ilibidi niwaambie wanipe barua ya uthibitisho kuwa kweli wamekosea na wana pesa zangu. Wakanipatia. Leo 5th nimeludi bank wakadai hawana la kufanya hadi vodacom wawaludishie ndipo wanipatie ila hawajui ni lini but within 7days. Ukweli niliingiwa hasira kwani makosa wamefanya wao, pesa hawataki niludishia float hawataki kunipa, pesa yangu ya mzunguko wa biashara yangu wameipunguza, muda wangu wamenipotezea. Naomba wanaojua sheria wanisaidie hapa TAFADHALI.

1. Nifanyeje ili waniludishie pesa yangu as soon as possible (kisheria )

2. Wanilipe

a. Usumbufu walionisababishia

b. Muda wangu walionipotezea

c. Gharama za kwenda na kuludi bank kudai pesa yangu kwa siku tatu

3. Kashfa na manyanyaso waliyonionyesha.

4. Kuyumbisha biashara yangu na kunisababishia hasara kwa siku kadhaa

Thank you so much.
 
K

kikoozi

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2015
Messages
664
Points
500
K

kikoozi

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2015
664 500
Pole ndugu.....mm sio mtaaalam ngoja waje
 
G

Gabriel1

Member
Joined
Aug 6, 2016
Messages
7
Points
20
G

Gabriel1

Member
Joined Aug 6, 2016
7 20
daa pole sana , ila nenda police lakn mpaka utoe kitu kdogo
 
T

TumainiEl

JF-Expert Member
Joined
Jan 13, 2010
Messages
3,482
Points
2,000
T

TumainiEl

JF-Expert Member
Joined Jan 13, 2010
3,482 2,000
Ndio bank zatu. Nenda kwa mwana sheria au nenda kwa coo wa bank maana hii imekaa vibaya
 
D

dedudu

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2016
Messages
288
Points
250
D

dedudu

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2016
288 250
Hakikisha tu ile karatasi uliyomundikia unayo...ingewezekana kama ile cku.ya kwanza wao wangeigonga stamp na kuiambatanisha na iyo barua.
 
A

amos stima

Member
Joined
Jul 10, 2016
Messages
65
Points
125
A

amos stima

Member
Joined Jul 10, 2016
65 125
Hii ni personal promblem na sio kosa la bank umempa mtu akuwekee pesa yako akaacha kufanya kama vile taratibu za kibank zinavyoelekeza yeye akafanya anavyojua yy mwenyewe iweje sasa uanze kuidai bank?? Huyu dada uliempa pesa zako na yy akafanya kinyume na taratibu za kibank ndoa wa kushitaki kama angekuwa ametuma kwa jina lile lile na pesa haikufika kwako hapo ndo ungeshitaki bank husika ila kwa kuwa kakosea yy mwenyewe nenda polis fungua case dhidi ya huyu dada maana ndo anajua ni nani alimtumia pesa maana alifanya kinyume na utaratibu wa kaz yake akaamua kutuma pesa kwa mtu.mwingine ama kwa bahat mbaya au makusudi.....
 
tutaweza

tutaweza

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2011
Messages
635
Points
250
tutaweza

tutaweza

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2011
635 250
Hii ni personal promblem na sio kosa la bank umempa mtu akuwekee pesa yako akaacha kufanya kama vile taratibu za kibank zinavyoelekeza yeye akafanya anavyojua yy mwenyewe iweje sasa uanze kuidai bank?? Huyu dada uliempa pesa zako na yy akafanya kinyume na taratibu za kibank ndoa wa kushitaki kama angekuwa ametuma kwa jina lile lile na pesa haikufika kwako hapo ndo ungeshitaki bank husika ila kwa kuwa kakosea yy mwenyewe nenda polis fungua case dhidi ya huyu dada maana ndo anajua ni nani alimtumia pesa maana alifanya kinyume na utaratibu wa kaz yake akaamua kutuma pesa kwa mtu.mwingine ama kwa bahat mbaya au makusudi.....
Sio personal problem aisee!! Unafikiri kila kosa linalofanywa na kampuni halifanywi na watu? Ngoja tusubiri wanasheria, ila kwa ufahamu wangu wa kiasi juu ya sheria, hapo benki inawajibika. Baada ya kuwajibika ndio watadili wenyewe na huyo mhudumu wao
 
B

BIR

Senior Member
Joined
Jul 29, 2013
Messages
120
Points
225
B

BIR

Senior Member
Joined Jul 29, 2013
120 225
Kuwa mvumilivu subiri huo muda walio sema! iKISHINDIKANA peleka malalamiko yakpo BOT(Benk kuu) Ndio wasimamizi na wafuatiliaji wa mienendo ya mabenki yote.
 
G'taxi

G'taxi

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2013
Messages
3,552
Points
2,000
G'taxi

G'taxi

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2013
3,552 2,000
Hii ni personal promblem na sio kosa la bank umempa mtu akuwekee pesa yako akaacha kufanya kama vile taratibu za kibank zinavyoelekeza yeye akafanya anavyojua yy mwenyewe iweje sasa uanze kuidai bank?? Huyu dada uliempa pesa zako na yy akafanya kinyume na taratibu za kibank ndoa wa kushitaki kama angekuwa ametuma kwa jina lile lile na pesa haikufika kwako hapo ndo ungeshitaki bank husika ila kwa kuwa kakosea yy mwenyewe nenda polis fungua case dhidi ya huyu dada maana ndo anajua ni nani alimtumia pesa maana alifanya kinyume na utaratibu wa kaz yake akaamua kutuma pesa kwa mtu.mwingine ama kwa bahat mbaya au makusudi.....
Dada kaajiliwa na bank,so bank ndo inawajibika then wao kwa wao ndo watadili na huyo dada kama staff wao
 
nankumene

nankumene

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2015
Messages
5,759
Points
2,000
nankumene

nankumene

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2015
5,759 2,000
Hii ni personal promblem na sio kosa la bank umempa mtu akuwekee pesa yako akaacha kufanya kama vile taratibu za kibank zinavyoelekeza yeye akafanya anavyojua yy mwenyewe iweje sasa uanze kuidai bank?? Huyu dada uliempa pesa zako na yy akafanya kinyume na taratibu za kibank ndoa wa kushitaki kama angekuwa ametuma kwa jina lile lile na pesa haikufika kwako hapo ndo ungeshitaki bank husika ila kwa kuwa kakosea yy mwenyewe nenda polis fungua case dhidi ya huyu dada maana ndo anajua ni nani alimtumia pesa maana alifanya kinyume na utaratibu wa kaz yake akaamua kutuma pesa kwa mtu.mwingine ama kwa bahat mbaya au makusudi.....
Sio personal problem hio mkuu...
 
Ethos

Ethos

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2015
Messages
2,291
Points
2,000
Ethos

Ethos

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2015
2,291 2,000
Pesa huchukua zaidi ya siku Tatu kurudi.. Kuwa mvumilivu. Kesi unaiweza gharama yake?
 
SirChief

SirChief

JF-Expert Member
Joined
Jun 23, 2014
Messages
2,502
Points
2,000
SirChief

SirChief

JF-Expert Member
Joined Jun 23, 2014
2,502 2,000
Hii ni personal promblem na sio kosa la bank umempa mtu akuwekee pesa yako akaacha kufanya kama vile taratibu za kibank zinavyoelekeza yeye akafanya anavyojua yy mwenyewe iweje sasa uanze kuidai bank?? Huyu dada uliempa pesa zako na yy akafanya kinyume na taratibu za kibank ndoa wa kushitaki kama angekuwa ametuma kwa jina lile lile na pesa haikufika kwako hapo ndo ungeshitaki bank husika ila kwa kuwa kakosea yy mwenyewe nenda polis fungua case dhidi ya huyu dada maana ndo anajua ni nani alimtumia pesa maana alifanya kinyume na utaratibu wa kaz yake akaamua kutuma pesa kwa mtu.mwingine ama kwa bahat mbaya au makusudi.....
Kama hujui kitu bora utulie kimya...kwani bank ni majengo na jina au ni watu?
Unaposema teller akifanya kosa nia personal una maana gani?
 
Mr.Wenger

Mr.Wenger

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2014
Messages
1,508
Points
2,000
Mr.Wenger

Mr.Wenger

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2014
1,508 2,000
Hii ni personal promblem na sio kosa la bank umempa mtu akuwekee pesa yako akaacha kufanya kama vile taratibu za kibank zinavyoelekeza yeye akafanya anavyojua yy mwenyewe iweje sasa uanze kuidai bank?? Huyu dada uliempa pesa zako na yy akafanya kinyume na taratibu za kibank ndoa wa kushitaki kama angekuwa ametuma kwa jina lile lile na pesa haikufika kwako hapo ndo ungeshitaki bank husika ila kwa kuwa kakosea yy mwenyewe nenda polis fungua case dhidi ya huyu dada maana ndo anajua ni nani alimtumia pesa maana alifanya kinyume na utaratibu wa kaz yake akaamua kutuma pesa kwa mtu.mwingine ama kwa bahat mbaya au makusudi.....
Hiyo sio personal issue, huyo dada ni muajiriwa wa bank na yupo hapo kwa niaba ya bank hivyo bank wana kila sababu ya kuwajibika. Refer: Kesi ya Dk.Magu na ile meli ,serikali ilibidi ilipe kwa sababu Magu alifanya kwa niaba ya serikali.
 
Tunzo

Tunzo

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2013
Messages
3,581
Points
2,000
Tunzo

Tunzo

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2013
3,581 2,000
Hii ni personal promblem na sio kosa la bank umempa mtu akuwekee pesa yako akaacha kufanya kama vile taratibu za kibank zinavyoelekeza yeye akafanya anavyojua yy mwenyewe iweje sasa uanze kuidai bank?? Huyu dada uliempa pesa zako na yy akafanya kinyume na taratibu za kibank ndoa wa kushitaki kama angekuwa ametuma kwa jina lile lile na pesa haikufika kwako hapo ndo ungeshitaki bank husika ila kwa kuwa kakosea yy mwenyewe nenda polis fungua case dhidi ya huyu dada maana ndo anajua ni nani alimtumia pesa maana alifanya kinyume na utaratibu wa kaz yake akaamua kutuma pesa kwa mtu.mwingine ama kwa bahat mbaya au makusudi.....
Acha kukurupuka kama hujui
 
E

Edward Nditi

Member
Joined
May 8, 2014
Messages
8
Points
45
E

Edward Nditi

Member
Joined May 8, 2014
8 45
Kisheria taasisi inawajibika kwa kosa lililiofanywa na mfanyakazi wake akiwa katika utekelezaji wake wa majukumu ya kiofisi.Teller ni mtumishi wa benk.Teller alipokosea namba za mteja kuweka pesa alikuwa akifanya hivo kaika utekelezaji wa majukumu yake kama mtumishi wa benki.Kwa maana hiyo benki inawajibika moja kwa moja kwa kosa lililotendwa na mfanyakazi wake akiwa katika utekelezaji wa majukumu yake ya kikazi.Ushauri wangu:Kuwa na subira kaka usijeukaharibu na ukajitia gharama zisizoza msingi.Ikishindikana tupeana taarifa zaid
 
BenKaile

BenKaile

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2014
Messages
308
Points
250
BenKaile

BenKaile

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2014
308 250
CHA MSINGI NI VYEMA UKIPATWA NA CHANGAMOTO KAMA HIZI KWA YEYOTE ULE, UWE UNATUNZA NYARAKA MBALIMBALI UNAZOTOA AU KUPOKEA KWENYE MAMBO MUHIMU KAMA HAYA, NA NI VIZURI KUWA UNATOA COPY YA NYARAKA YOYOTE UNAYOWASILISHA POPOTE PALE AU UKISHAPOKEA KOKOTE KULE. HIVYO MWISHO WA SIKU HUWA EVIDENCE KAMILI YA MLOLONGO MZIMA NA KUSAIDIA KAZI YA KOSA KUWA RAHISI, POLISI HADI MAHAKAMANI.
 
M

Mopalmo

JF-Expert Member
Joined
Nov 11, 2010
Messages
528
Points
225
M

Mopalmo

JF-Expert Member
Joined Nov 11, 2010
528 225
nenda makao makuu strait kwa chief operating oficer peleka madai yako moja kwa moja branch manager hawez saidia maana anajilinda yeye na mtu wake,hili si kosa la mteja hata kidogo wala hatakiwi kuwa sehemu ya kusubiria hiyo kampuni ya simu irudishe bali alipaswa awekewe float upla hiyo hasara waibook
 

Forum statistics

Threads 1,315,680
Members 505,292
Posts 31,866,678
Top