Naomba elimu kuhusu Ubuntu OS


kaburu mdogo

kaburu mdogo

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2011
Messages
523
Likes
185
Points
60
kaburu mdogo

kaburu mdogo

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2011
523 185 60
Kwa kweli mimi ni mtumiaji wa window 7 na pindi nitakapo kubadili kwenda kwenye ubuntu rafiki zangu hunambia kuwa ni ngumu kutumia na pia kila softwire lazima iwe ya ubuntu maana haingiliani na driver nyingine.

Tafadhali mwenye uelewa na ujuzi juu ya ubuntu naomba anishauri vizuri.
 
Stefano Mtangoo

Stefano Mtangoo

Verified Member
Joined
Oct 25, 2012
Messages
3,671
Likes
872
Points
280
Stefano Mtangoo

Stefano Mtangoo

Verified Member
Joined Oct 25, 2012
3,671 872 280
Unajua kuwa Hesabu ni ngumu? Lugha pia ni ngumu....maisha magumu...hata kulala ni vigumu!

Hebu acha uvivu, download Ubuntu toka Home | Ubuntu halafu ukichoma hiyo diski ijaribu bila kuipakia (try without installing)
Baada ya hapo utakuwa na majibu yote!
 
P

Prof. Engineer

Member
Joined
Oct 26, 2011
Messages
30
Likes
0
Points
13
P

Prof. Engineer

Member
Joined Oct 26, 2011
30 0 13
ni ngumu tofauti na windows pia inatumia commands kufanya installation za software zingine tofauti na window kaziyako kuclick setup na next and finish, kifupi iko complicated zan windows.
 
Pancras Suday

Pancras Suday

Verified Member
Joined
Jun 24, 2011
Messages
7,609
Likes
1,650
Points
280
Pancras Suday

Pancras Suday

Verified Member
Joined Jun 24, 2011
7,609 1,650 280
Mkuu tumia ili uone ugumu wake na sio kuambiwa tu
 
Pancras Suday

Pancras Suday

Verified Member
Joined
Jun 24, 2011
Messages
7,609
Likes
1,650
Points
280
Pancras Suday

Pancras Suday

Verified Member
Joined Jun 24, 2011
7,609 1,650 280
ni ngumu tofauti na windows pia inatumia commands kufanya installation za software zingine tofauti na window kaziyako kuclick setup na next and finish, kifupi iko complicated zan windows.
Si kweli kila software unatumia commands mkuu, ubuntu wana software kutoka kwenye ubuntu software center ambazo huhitaji kutumia commands zaidi ya kuhitaji password yako tu, vile vile unaweza kufanya installation ya microsoft windows software kupitia program inayoitwa wine au ukipenda unaweza kutumia playonlinux kufanya installation ya hizo windows software, mi natumia duol operating system yaani windows 8 na ubuntu 12.10 na maisha yanasonga
 
Bilionea Asigwa

Bilionea Asigwa

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2011
Messages
15,993
Likes
22,565
Points
280
Bilionea Asigwa

Bilionea Asigwa

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2011
15,993 22,565 280
Mbona inawezekana kutumia softwares za windows wenye ubuntu!! au weye maujanja hayo huna???
 
Mphamvu

Mphamvu

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2011
Messages
10,711
Likes
1,010
Points
280
Mphamvu

Mphamvu

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2011
10,711 1,010 280
kwa kweli mimi ni mtumiaji wa window 7 na pindi nitakapo kubadili kwenda kwenye ubuntu rafiki zangu hunambia kuwa ni ngumu kutumia na pia kila softwire lazima iwe ya ubuntu maana haingiliani na driver nyingine,tafadhali mwenye uelewa na ujuzi juu ya ubuntu naomba anishauri vizuri
Aaah wapi!

Nimeona watu wanatumia Word kwenye Ubuntu vizuri tu, hata Internet explorer... Lakini kwa ujumla hizi Linux based OS (Mac, Ubuntu, Chromium etc) ziko poa kuliko Win, ziko fasta, virus free na advantage kibao.

Hao wanaosema ni ngumu sijui ni blah blah...

Ubuntu 12.10 LTS ndo mpango mzima baby!
 
N

Nyasiro

Verified Member
Joined
Feb 20, 2012
Messages
1,287
Likes
31
Points
145
N

Nyasiro

Verified Member
Joined Feb 20, 2012
1,287 31 145
Ubuntu ni tamu sana asikudanganye mtu jaribu mwenyewe uone. Ubuntu huwa inanidatisha kwenye font yake hii font ni nouma sijawahi kuona. program nyingi saiiv zinatengenezwa kuwa cross-platform wala usijali kabisa.

Pia unaweza tumia software inaitwa Wine yaani ni balaa unarun program zako za windows kama upo kwenye real windows envirnment. installation ya software za ubuntu ni rahisi kuliko za windows!!!

Ubuntu software center mpya inakuruhusu kuinstall program kwa ku-click mara moja tu sio mpaka next next next. Hapa mimi napata raha na Ubuntu yangu 12.10 pia na Windows 7.....
 
N

Nyasiro

Verified Member
Joined
Feb 20, 2012
Messages
1,287
Likes
31
Points
145
N

Nyasiro

Verified Member
Joined Feb 20, 2012
1,287 31 145
Aaah wapi!

Nimeona watu wanatumia Word kwenye Ubuntu vizuri tu, hata Internet explorer... Lakini kwa ujumla hizi Linux based OS (Mac, Ubuntu, Chromium etc) ziko poa kuliko Win, ziko fasta, virus free na advantage kibao. Hao wanaosema ni ngumu sijui ni blah blah...

Ubuntu 12.10 LTS ndo mpango mzima baby!
mkuu, hapo kwenye virus free sio kweli kabisaaaa. hakuna OS ambayo ni free from virus
 
Stefano Mtangoo

Stefano Mtangoo

Verified Member
Joined
Oct 25, 2012
Messages
3,671
Likes
872
Points
280
Stefano Mtangoo

Stefano Mtangoo

Verified Member
Joined Oct 25, 2012
3,671 872 280
Aaah wapi!

Nimeona watu wanatumia Word kwenye Ubuntu vizuri tu, hata Internet explorer... Lakini kwa ujumla hizi Linux based OS (Mac, Ubuntu, Chromium etc) ziko poa kuliko Win, ziko fasta, virus free na advantage kibao. Hao wanaosema ni ngumu sijui ni blah blah...

Ubuntu 12.10 LTS ndo mpango mzima baby!
Mphamvu, 12.10 is not LTS, the last LTS is 12.04 Precise Pangolin.
Just little correction!
 
Stefano Mtangoo

Stefano Mtangoo

Verified Member
Joined
Oct 25, 2012
Messages
3,671
Likes
872
Points
280
Stefano Mtangoo

Stefano Mtangoo

Verified Member
Joined Oct 25, 2012
3,671 872 280
mkuu, hapo kwenye virus free sio kweli kabisaaaa. hakuna OS ambayo ni free from virus
Mpaka sasa hakuna kirusi kinachofahamika kuidhuru Unix-based system i.e. Mac, BSD, Linux!
 
Mphamvu

Mphamvu

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2011
Messages
10,711
Likes
1,010
Points
280
Mphamvu

Mphamvu

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2011
10,711 1,010 280
Mphamvu, 12.10 is not LTS, the last LTS is 12.04 Precise Pangolin.
Just little correction!
I got you bro, nilidhani LTS ni kwa kiva toleo la Ubuntu, kumbe ni baadhi tu.
 
Last edited by a moderator:
Stefano Mtangoo

Stefano Mtangoo

Verified Member
Joined
Oct 25, 2012
Messages
3,671
Likes
872
Points
280
Stefano Mtangoo

Stefano Mtangoo

Verified Member
Joined Oct 25, 2012
3,671 872 280
I got you bro, nilidhani LTS ni kwa kiva toleo la Ubuntu, kumbe ni baadhi tu.
Ubuntu wana mtindo wa kutoa matoleo ya iona mbili: lenye msaada wa muda mfupi na mrefu 12.04 ni muda mrefu na 12.10 Muda mfupi. Nadhani linafuata toleo la LTS
Cheers!
 
Mphamvu

Mphamvu

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2011
Messages
10,711
Likes
1,010
Points
280
Mphamvu

Mphamvu

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2011
10,711 1,010 280
Ubuntu wana mtindo wa kutoa matoleo ya iona mbili: lenye msaada wa muda mfupi na mrefu 12.04 ni muda mrefu na 12.10 Muda mfupi. Nadhani linafuata toleo la LTS
Cheers!
Kama kawa.
Ila kuna watu wananitatiza wanapodai kuwa Ubuntu ni ngumu kutumia, wakati mimi niko nayo komfotabo kabisa ingawa nimeanza kuitumia majuzi tu, iko fasta na haistuck kama WinOS, hata ukiwa unawasha/kuzima mashine haichelewi.
 
Stefano Mtangoo

Stefano Mtangoo

Verified Member
Joined
Oct 25, 2012
Messages
3,671
Likes
872
Points
280
Stefano Mtangoo

Stefano Mtangoo

Verified Member
Joined Oct 25, 2012
3,671 872 280
Kama kawa.
Ila kuna watu wananitatiza wanapodai kuwa Ubuntu ni ngumu kutumia, wakati mimi niko nayo komfotabo kabisa ingawa nimeanza kuitumia majuzi tu, iko fasta na haistuck kama WinOS, hata ukiwa unawasha/kuzima mashine haichelewi.
Wengi wanaosema hivyo ni za kuambiwa hawachanganyi na za kwao :)
 
Pancras Suday

Pancras Suday

Verified Member
Joined
Jun 24, 2011
Messages
7,609
Likes
1,650
Points
280
Pancras Suday

Pancras Suday

Verified Member
Joined Jun 24, 2011
7,609 1,650 280
Mkuu wewe ndo upo nyuma ya ratiba, the latest version of ubuntu is ubuntu 12.10 Quantal Quetzal
 
kaburu mdogo

kaburu mdogo

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2011
Messages
523
Likes
185
Points
60
kaburu mdogo

kaburu mdogo

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2011
523 185 60
yooote mlioongea nimewaelewa sana sasa tafaaadhali naomba mwenye hiyo programme anisaidie maana wengine hatujui kuweka window jamani
 
P

Prof. Engineer

Member
Joined
Oct 26, 2011
Messages
30
Likes
0
Points
13
P

Prof. Engineer

Member
Joined Oct 26, 2011
30 0 13
Yap ziko nyingi sio playonlinux pia kuna wine n.k. Ila c friend user km windows kaka.ni rahisi kidogo kwa mtu ambaye ananokNwoledge na mambo ya IT OTHERWISE NI MZIGO.
 
S

suli

Member
Joined
Feb 13, 2012
Messages
58
Likes
1
Points
15
S

suli

Member
Joined Feb 13, 2012
58 1 15
ki2 kinaitwa free and open source! ingia kwenye u ulimwengu uone nin umekuwa ukikosa ndgu!
 
kaburu mdogo

kaburu mdogo

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2011
Messages
523
Likes
185
Points
60
kaburu mdogo

kaburu mdogo

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2011
523 185 60
kiukweli nimempa mtu anisaidie kuiweka ubuntu kwenye pc yangu akanambia anasikia kuwa ukitaka kuweka programme kwenye ubuntu zinakataa au nyingine mpama uwe online ndo ziweze kuwekwa huko,waungwana naomba mnishauri au kunielewesha njia mbadala ya kuweka hizo programme
 

Forum statistics

Threads 1,237,560
Members 475,562
Posts 29,293,656