Kwa kuhitimisha..labda ifike sasa mahaliswala la rais kuwa na washauri iwekwe rasmi kwenye katiba yetu mpya...na mambo ya msingi ya kutolea ushauri kwa rais yaainishwe....yakiwemo maswala ya kisiasa....kidini....kiuchumi..kiafya..n.k..n.k..
Kuwalaumu washauri ni kama vile kosa tu hapa, kwa maana tunaambiwa kuna mapendekezo mengi sana yamesha andikwa na ma-expert wa kitanzania karibu katika kila social and economical issue hivyo its matter of reading and understanding na mtu hachukue perspective ya maendeleo ya watu wake based on professional researchers advice.
Kwa maana hiyo tatizo ni viongozi ambao wanaingia madarakani without an overall national mission of their own, ndio maana unaona washabiki wa JK watakwambia the amount of investment he has managed to lure because of his travels.
Waulize the conditions of the investments and direct impact to many?. Maana kwa maoni yangu sanasana wenye magari watamsifu na wenye hela za kulala mahoteli how about the majority in poverty who do not benefit to alarge extent?
Utaambiwa kajenga shule na vyuo vingi, kuna point gani when the future is bleak based on examination results. Kwa maana hiyo priority ya raisi wa sasa ni infrastructure of the nation, who works there it will sort out itself sasa usishangae watanzania wakilalama na ajira za wageni katika sehemu zenye mishahara minono kwakuwa wao hawapo appropriately trained and disciplined kikazi.
Hiwapo raisi ameweka priority ni uwekezaji therefore his advisers are responsible to conjure up other national policies, loosale na hapo ndipo unapoweza uongozi wa JK ni wa aina gani maana there is no coordination whatsoever of an overall plan to improve anything.
Mfano BoT inaweka sera ambazo hazipo business friendly hapohapo waziri wa viwanda anasema watanzania wachukue nafasi katika kukuza biashara hela watatoa wapi au aoni interest rates ambazo BoT inaruhusu. Vyuo vinaongezeka wanafunzi watarajiwa ndio wanafeli who is to occupy those buildings in the future. Yaani in short there are no liaisons within ministries to oversee an overall mission of the government.
It tells you jamaa hakuwa na vision hivyo there is no mission on his behalf, kinachoendelea ni washauri kumshauri kimaslahi kwenye mengi kwa namna ya kiufisadi fisadi. No wonder yeye mwenyewe anashangaa matatizo kila kona, sehemu kubwa anayoweza itetea ni wawekezaji aliowaleta na kujenga sijui barabara na ku-explore our mineral resources at cheap.
Sasa usishangae matatizo ya tanesco na wawekezaji wake kutatua matatizo ya umeme (hizi ndio zile sehemu anaachia jamaa wajishauri na wajiamulie wenyewe yeye apige saini tu) yeye hayajali sio priority umeme ikulu aukatwi and so forth to do with your problems or of any other ordinary Tanzanian, other will decide on his behalf and he will sign what needs to.
Ukumbuki alipiga saini kuongeza kwa mishahara ya wabunge sijui na per diems zao halafu baadae ndio kuja kufahamishwa likaanza lunde akidai hiyo sio sawa halafu mpira akarushiwa 'Mizengo Pinda', raisi wetu nyie.