Nani Katoa Speech ya Maana Kati ya Hawa Wa-CCM???

Nani Katoa Speech ya Maana Kati ya Hawa Wa-CCM???

Naomba ndugu zangu tujadiri kinachotokea Dodoma. Yupi ni yupi?? Tumeona wanavyojinadi.

Jamani sisi Watanzania angalau tujitahidi basi katika Kiswahili ili hata majirani waamini kuwa Tanzania kwa lugha hii sio mchezo; dah! "tujadiri" kweli?

 
Mafisi wakikutana huongea lugha ya kifisi fisi tu, huyo Amina Salum siku aliyotangaza nia aliongea vizuri sana kuhusu ufisadi, wizi na rushwa vilivyokithiri nchini na kuahidi kupambana navyo, halafu leo anasema eti anataka kumtendea haki fisadi Lowassa! Kwa haki ipi anayostahili huyu fisadi? Badala ya kusema atawatendea haki Watanzania akaanza kuongea lugha yao ya kifisifisi! Na kuishia kubwabwaja tu, hovyoooo kawakera watu wengi huyu.

Hakuna hata mmoja aliyeongea mambo ya maana zaidi ya Kuisifia CCM, kumsifia Kikwete na kumsifia Lowassa.
Wote hawajui ni kwanini na kwa vipi wamefikia hatua hiyo ya Fainali, ni kama bahati nasibu fulani hivi.
 
Ka Nyerere hakajaonekana nasikia kalikuwa bar kanalewa tu.

Ka Lowasa kalikaa jukwaani kama robot hakatingishiki hakapepesi halafu tulitaka ndiyo awe Rais wetu? hakika hii nchi majuha bado wengi.

Choice tatu zilizobaki ni swafi kabisa, zote nnazikubali lakini ningependelea zaidi Asha achaguliwe, ikishindikana basi Magufuli. Huyu Amina mimi binafsi simjuwi utendaji wake, kwa hiyo I reserve my comment on her.


Angalia usijiharibie swaum yako kwa kuongea mambo ambayo hauna uhakika nayo.
 
Magufuli kaongea vizuri na kisiasa zaidi,nampa alama 6/10,Migiro kaongea vizuri pia,ila kaongea kama vile anafanya usaili wa kuwa lecturer,anapata 3/10.Amina haeleweki kama alikuwa anaomba kazi ya kisiasa au ya kuwajiriwa ofisini,anapata 1/10
 
Hata hawakuhitajika kuongea manake tunawajua vizuri tu. Tuchukulie ilikuwa salamu kwa wanachama.
 
magufuli atachaguliwa na kundi lile la kiuahabiki tu na hy jamaa anafaa kuwa mtendaj na ckiongz mkuu
 
Magufuli na migiro Hapo sawa wame try kwa upande wao kuzungumza japokuwa migiro kajipaisha na CV pasipo kutaja Elimu yake na kunatetesi kuwa magufuri ni engineering sasa nchi kutawaliwa na engineer hapo akuna mgombea as magufuli akajipange.
 
Magufuli linaimba imba kama toto eti ebiselema..nyambafuuu
 
Cv wanaijua, walikuwa hawafahamu idadi ya madaraja na km za barabara zilizojengwa na awamu ya nne; kazitaja

Kwani ukiitwa kwa usaili hawajui CV yako?? Wanaijua sana na bado wanakwambia jieleze. Na washaisoma wamejiridhisha na ndio maana wanakuita sasa ubaya wa Rose kujieleza uko wapi hapo mie hata sikujua kama ni bombi hii nyumbi hii ndo kwana jana KAJIELEZA KISOMI SANA SAFI DADA YANGU ROSE
 
Ingawa nampenda Magufuli kiutendaji,lakini speech ya Asha ilikuwa more organized.Speech za Magufuli na Amina zilikuwa kanyaga twende.
Naomba ndugu zangu tujadiri kinachotokea Dodoma. Yupi ni yupi?? Tumeona wanavyojinadi.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom