Namchukia mzee wangu!

Namchukia mzee wangu!

Nimezaliwa katika familia ya kawaida tu iliyokidhi mahitaji ya msing mwaka 1988. Baba yangu alikuwa mwalimu ila baadaye akaacha bila kutoa sababu za msingi. Sababu yake kubwa ninapomuuliza ni "walikuwa wakinionea wivu na walikuwa wananiroga hasa mkuu wangu wa kazi". Huwa nachukia nikisikia majibu haya na huondoka upesi kwani naweza hata kumpiga(japo naomba isije kutokea). Mama yangu ni wale mama wa nyumbani, alikutana na huyu mzee kwenye biashara, alikuwa akiuza viazi vitamu. Ni darasa la saba.

Tangu utoto tumeishi maisha naweza kusema hatukutakiwa kuishi maisha hayo, ukizingatia mzee alikuwa mfanyakazi na from nowhere akaacha kazi. Najiulizaga mno je, hakufikiria kuwa atakuwa na familia? Je alitoka mwanafunzi na hivyo akakimbia hasira za wanajamii?

Hatukuwahi kulala njaa, tulikuwa tunakula na niseme ukweli toka najitambua mzee alikuwa akitupenda mno kwa kidogo alichonacho, alijitahidi mno wanawe tusipate shida kwa kutupa kila tulichotaka ndani ya uwezo wake. Alikuwa akitutoa out n.k, katika hili naweza kusema familia yetu ni zile familia za kawaida ila tuliishi maisha ya kizungu huenda kuzidi hata baadhi ya watoto wa matajiri.

Tatizo likaja kwenye nyumba tuliyoishi, ilikuwa mbovu kulinganisha na maisha tuliyoishi. Mzee sijui alikuwa kachanganyikiwa au la, nyumba ndani haina sakafu ni vumbi tu, na wakati huo bado ilikuwa ya nyasi. Mama alikuwa akimshawishi wakarabati nyumba, alichokuwa anajibu "mtoto anayeona hapa hapamfai basi ahame" (hapo ni tayari ni mtu mzima kidogo najitambua), nilikuwa nachukia na namchukia mno kwa kaulo hizi.

Mbaya zaidi uwezo alikuwa nao kwa wakati huo kwani alikuwa mlinzi wa shirika la serikali fulani, tena wa kudumu wa kuajiriwa na serikali. Nilikuwa naona aibu mno nilipotembelewa na classmates wangu hasa wa kike (nilizidi kumchukia mzee).

Mama alikuwa akisema hutu baba yenu hanishirikishi chochote na hela zake sijui zinaishia wapi, na mzew akiulizwa kuhusu hilo alikuwa mkali mno(kwa hili chuki yangu iliendelea kukua).

Siku moja akaniambia, "mimi nimesgajitoa mhanga na maisha haya, naishi pabovu wakati wafanyakazi wenzangu wana nyumba, nataka nyie wanangu muwe mnaheshimika na mjenge ninyi hizo nyumba bora zenye sakafu kama mnavyodai". Nilimuelewa kwa kauli hii japo kidogo. Nilimuuliza kama haoni aibu akajibu " sioni aibu ni maisha niliyochagua, kama hamtaki muhame". Nilichukia mno kwa marudio ya kauli hizi.

Sasa ni mtu mzima na nimefanikiwa kidogo ila si kama ninavyotaka, naendelea kupambana. Mzee katika masuala ya ada alikuwa hasumbui kabisa, alikuwa analipa ada mpaka inabaki change na naidai shule, kwenye mambo ya elimu kwa kweli hakutaka masihara. Ila shida ni maendeleo home ikiwemo nyumba.

Nina kaka zangu wote alipoteza hela nyingi kuwapigania, acha dada zangu pia( japo walipuyanga na hela zilipotea). Katika hili nampongeza kwa 5%. Pia, mwenye kujali elimu ya dada zangu, kwani kuna mmoja alikuwa anatembea kwa miguu umbali mrefu kumpelekea baadhi ya mahitaji shule.

Pia kaka yangu mkubwa alimpa laki 3 kwa wakati huo ili aongezee kwenye biashara yake(hili hakumshirikisha bi mkubwa, na bi mkubwa alilalamika) japo bro huyu alikula mtaji. Kaka zangu wote walikataa shule kwa vinywa vyao. Waliharakia maisha, na sasa wanahaha!

Huyu mzee hela za kununua mashamba mbona anazo? Za kununua radios, TV's n.k, kwa nini ashindwe kutenga japo laki 1.5 kwa wakati ule aboreshe nyumba? Yaani simuelewagi kabisa huyu dingi, anatupambania kwenye elimu sasa kwanini asi-fight kukarabati nyumba? Kila siku ugomvi na bi mkubwa ilikuwa nk issues hizo hapo.

Pia dada zangu wote walikataa shile kwa vinywa vyao japo mzee wakati huo alitaka kuwaendeleza(nampongeza kwenye hilo). Simuelewi huyu mzee na namchukia niseme wazi, kwa sababu anasababisha aibu kwa familia, nakumbuka nyumba ndani vumbi yeye anataka kuweka king'amuzi, huu niliona upuuzi tu.

Mfano kuna wakati alishindwa kusave hela za maandalizi ya mimi kuingia chuo, muda umefika wenzangu wanakwenda chuo mimi naranda randa tu home kwenye kibanda kibovu chenye vumbi(shame), halafu tunaanza kuhangaika kuomba omba kwa mkuu wa wilaya na mbunge msaada mimi na yeye, tulikuwa tunatembea ofisi zote na kukumbana na dharau tu(shame).

Nikitakiwa kujiunga jkt mujibu, alininunulia vifaa vyote kama ilivyoelekezwa(nampongeza kwa 10% kwani alinunua vyenye bei na ubora mkubwa), ila kwa nini ashindwe kukarabati nyumba? Ambayo inabeba heshima za mtu?

Nimeaibika mno na inatosha, nilishindwa hata kulete demy ghetto kwa upuuzo huu huu, mazingira mabovu yapo hovyo hovyo. Pia, ni kwa nini japo hana hela ya kutosha ila anamsaliti bi mkubwa na wasichana mabinti kuliko bi mkubwa?( japo hufanya kwa kificho sana)Hiyo sio aibu?

Kwa nini amfiche bi mkubwa mshahara wake? Niishie hapa...

Sitaki kuongea mengi naona nitakufuru na mimi sitaki kukufuru, kikubwa ni hayo tu, jamani nishaurini kwani inafika wakati hata kuonana naye sitaki. NB:

Huyu mzee alimaliza form four mwaka 1974!
Mzee wako ni mzee aliyejaa hekima sana na hakuwa mchoyo. Ila akili yake kama nimemuelewa kuna wazee wana hela hapa mjini wanatembelea gari za zamani. Wanaishi nyumba za kawaida, niliwahi kuwauliza wakaniambia wanafanya hivyo ili watoto wasiwaze kurithi mali zao, yaaani watoto watafute za kwao. Hata mimi mwenyewe nasomesha baadhi watoto wa ndugu zangu na watoto wa kijijini ili watoto wangu wasifikirie hivi ni vya kwao na kuwa wachoyo wa fikra na maendeleo.
 
Mkuu unaweza kuwa upo sawa, lakini kwa upande mwingine nakuona una mapungufu fulani!
Lazima utambue kuwa kila mtu huwa ana interest zake katika namna alivyopangilia maisha yake, Hivyo sio wa kumlaum kiasi hiko! Unajuaje, labda anawalea ninyi kulingana na jinsi alivyolelewa yeye na familia ya wazazi wake!
Kama ameweza kuwapambania kwenye elimu na mkaja kupata kazi ni jambo la kushukuru Mungu, kuna wengine huwatelekeza watoto moja kwa moja anashinda vilabuni tu hata hajuwi mnakula nini?
Kama umeweza kusoma na kupata kazi wewe ndiye mjengee nyumba mpya ya muonekano unaoutaka! Au kama una kipato kidogo basi ikarabati tu ipate muonekano unaokupa amani, usimlaum yeye huenda analidhika na muonekano wake!
Pia kufuatilia masuala ya mzee wako kuchepuka na vibint ni kumkosea heshima, tambua kuwa hao ni mama zako wadogo lazima kuwaheshimu!
Jaribu kuvuta picha katika enzi za ujana wake alipoanza na mama hapo akiwa bint mbichi, Je kuna tofauti gani na hao mabinti?
Achana kabisa na huo utamaduni wa kumfuatafuata sana mzee wako, unaweza jikuta unamfanyia kitu ambacho kitakuachia laana na gundu maishani mwako mote!
Yaheshimu maamuzi yake na zaidi mvumilie atapita! Usiruhusu afe na akiwa na kinyongo na wewe moyoni mwake!
Kama jambo lipo ndani ya uwezo wako lifanye wewe mwenyewe, hapo unakuwa unamsaidia yeye na Bimkubwa hapo home!
 
Wanaume tunapitiaga mengi, basi mengi yenyewe ndio kama haya, yaani sometimes bora mzee hiyo tarehe uliyotungwa, angeenda chooni ajipigie nyeto ili haepukane na mtoto kama ww ,tena wa kiume kijana kuwa uyaone sio magorofa.

Ila si shangai mara nyingi jasho la wanaume kwa familia halithaminiki, richa ya nguvu nyingi wanazo zitumia wazee wetu kuhakikisha tunapata mahitaji yote.
 
Nimezaliwa katika familia ya kawaida tu iliyokidhi mahitaji ya msing mwaka 1988. Baba yangu alikuwa mwalimu ila baadaye akaacha bila kutoa sababu za msingi. Sababu yake kubwa ninapomuuliza ni "walikuwa wakinionea wivu na walikuwa wananiroga hasa mkuu wangu wa kazi". Huwa nachukia nikisikia majibu haya na huondoka upesi kwani naweza hata kumpiga(japo naomba isije kutokea). Mama yangu ni wale mama wa nyumbani, alikutana na huyu mzee kwenye biashara, alikuwa akiuza viazi vitamu. Ni darasa la saba.

Tangu utoto tumeishi maisha naweza kusema hatukutakiwa kuishi maisha hayo, ukizingatia mzee alikuwa mfanyakazi na from nowhere akaacha kazi. Najiulizaga mno je, hakufikiria kuwa atakuwa na familia? Je alitoka mwanafunzi na hivyo akakimbia hasira za wanajamii?

Hatukuwahi kulala njaa, tulikuwa tunakula na niseme ukweli toka najitambua mzee alikuwa akitupenda mno kwa kidogo alichonacho, alijitahidi mno wanawe tusipate shida kwa kutupa kila tulichotaka ndani ya uwezo wake. Alikuwa akitutoa out n.k, katika hili naweza kusema familia yetu ni zile familia za kawaida ila tuliishi maisha ya kizungu huenda kuzidi hata baadhi ya watoto wa matajiri.

Tatizo likaja kwenye nyumba tuliyoishi, ilikuwa mbovu kulinganisha na maisha tuliyoishi. Mzee sijui alikuwa kachanganyikiwa au la, nyumba ndani haina sakafu ni vumbi tu, na wakati huo bado ilikuwa ya nyasi. Mama alikuwa akimshawishi wakarabati nyumba, alichokuwa anajibu "mtoto anayeona hapa hapamfai basi ahame" (hapo ni tayari ni mtu mzima kidogo najitambua), nilikuwa nachukia na namchukia mno kwa kaulo hizi.

Mbaya zaidi uwezo alikuwa nao kwa wakati huo kwani alikuwa mlinzi wa shirika la serikali fulani, tena wa kudumu wa kuajiriwa na serikali. Nilikuwa naona aibu mno nilipotembelewa na classmates wangu hasa wa kike (nilizidi kumchukia mzee).

Mama alikuwa akisema hutu baba yenu hanishirikishi chochote na hela zake sijui zinaishia wapi, na mzew akiulizwa kuhusu hilo alikuwa mkali mno(kwa hili chuki yangu iliendelea kukua).

Siku moja akaniambia, "mimi nimesgajitoa mhanga na maisha haya, naishi pabovu wakati wafanyakazi wenzangu wana nyumba, nataka nyie wanangu muwe mnaheshimika na mjenge ninyi hizo nyumba bora zenye sakafu kama mnavyodai". Nilimuelewa kwa kauli hii japo kidogo. Nilimuuliza kama haoni aibu akajibu " sioni aibu ni maisha niliyochagua, kama hamtaki muhame". Nilichukia mno kwa marudio ya kauli hizi.

Sasa ni mtu mzima na nimefanikiwa kidogo ila si kama ninavyotaka, naendelea kupambana. Mzee katika masuala ya ada alikuwa hasumbui kabisa, alikuwa analipa ada mpaka inabaki change na naidai shule, kwenye mambo ya elimu kwa kweli hakutaka masihara. Ila shida ni maendeleo home ikiwemo nyumba.

Nina kaka zangu wote alipoteza hela nyingi kuwapigania, acha dada zangu pia( japo walipuyanga na hela zilipotea). Katika hili nampongeza kwa 5%. Pia, mwenye kujali elimu ya dada zangu, kwani kuna mmoja alikuwa anatembea kwa miguu umbali mrefu kumpelekea baadhi ya mahitaji shule.

Pia kaka yangu mkubwa alimpa laki 3 kwa wakati huo ili aongezee kwenye biashara yake(hili hakumshirikisha bi mkubwa, na bi mkubwa alilalamika) japo bro huyu alikula mtaji. Kaka zangu wote walikataa shule kwa vinywa vyao. Waliharakia maisha, na sasa wanahaha!

Huyu mzee hela za kununua mashamba mbona anazo? Za kununua radios, TV's n.k, kwa nini ashindwe kutenga japo laki 1.5 kwa wakati ule aboreshe nyumba? Yaani simuelewagi kabisa huyu dingi, anatupambania kwenye elimu sasa kwanini asi-fight kukarabati nyumba? Kila siku ugomvi na bi mkubwa ilikuwa nk issues hizo hapo.

Pia dada zangu wote walikataa shile kwa vinywa vyao japo mzee wakati huo alitaka kuwaendeleza(nampongeza kwenye hilo). Simuelewi huyu mzee na namchukia niseme wazi, kwa sababu anasababisha aibu kwa familia, nakumbuka nyumba ndani vumbi yeye anataka kuweka king'amuzi, huu niliona upuuzi tu.

Mfano kuna wakati alishindwa kusave hela za maandalizi ya mimi kuingia chuo, muda umefika wenzangu wanakwenda chuo mimi naranda randa tu home kwenye kibanda kibovu chenye vumbi(shame), halafu tunaanza kuhangaika kuomba omba kwa mkuu wa wilaya na mbunge msaada mimi na yeye, tulikuwa tunatembea ofisi zote na kukumbana na dharau tu(shame).

Nikitakiwa kujiunga jkt mujibu, alininunulia vifaa vyote kama ilivyoelekezwa(nampongeza kwa 10% kwani alinunua vyenye bei na ubora mkubwa), ila kwa nini ashindwe kukarabati nyumba? Ambayo inabeba heshima za mtu?

Nimeaibika mno na inatosha, nilishindwa hata kulete demy ghetto kwa upuuzo huu huu, mazingira mabovu yapo hovyo hovyo. Pia, ni kwa nini japo hana hela ya kutosha ila anamsaliti bi mkubwa na wasichana mabinti kuliko bi mkubwa?( japo hufanya kwa kificho sana)Hiyo sio aibu?

Kwa nini amfiche bi mkubwa mshahara wake? Niishie hapa...

Sitaki kuongea mengi naona nitakufuru na mimi sitaki kukufuru, kikubwa ni hayo tu, jamani nishaurini kwani inafika wakati hata kuonana naye sitaki. NB:

Huyu mzee alimaliza form four mwaka 1974!
Kuwa mwenye shukrani kwa baba yako.
Hiyo nyumba pambana uirekebishe were.
 
Yule mzee soon atakuwa ni wewe, sasa jiandae kujenga nyumba yenye sakafu ili wanao wasione aibu kuleta demu ghetto [emoji23]
 
Mkuu shukuru sana una baba japo unamtusi kiasi icho maana wengine baba zao walikojoa tu ule mkojo mweupe na awakuwai kurud nyuma wala kujua matokeo ya mkojo wao, futa huo ujinga na km uliona mzee alikosea rekebisha ww hyo nyumba.
 
Heri yule aliyefanikiwa kuishi na Mzee/Baba yake angalau hata siku tatu tu.
 
Nimezaliwa katika familia ya kawaida tu iliyokidhi mahitaji ya msing mwaka 1988. Baba yangu alikuwa mwalimu ila baadaye akaacha bila kutoa sababu za msingi. Sababu yake kubwa ninapomuuliza ni "walikuwa wakinionea wivu na walikuwa wananiroga hasa mkuu wangu wa kazi". Huwa nachukia nikisikia majibu haya na huondoka upesi kwani naweza hata kumpiga(japo naomba isije kutokea). Mama yangu ni wale mama wa nyumbani, alikutana na huyu mzee kwenye biashara, alikuwa akiuza viazi vitamu. Ni darasa la saba.

Tangu utoto tumeishi maisha naweza kusema hatukutakiwa kuishi maisha hayo, ukizingatia mzee alikuwa mfanyakazi na from nowhere akaacha kazi. Najiulizaga mno je, hakufikiria kuwa atakuwa na familia? Je alitoka mwanafunzi na hivyo akakimbia hasira za wanajamii?

Hatukuwahi kulala njaa, tulikuwa tunakula na niseme ukweli toka najitambua mzee alikuwa akitupenda mno kwa kidogo alichonacho, alijitahidi mno wanawe tusipate shida kwa kutupa kila tulichotaka ndani ya uwezo wake. Alikuwa akitutoa out n.k, katika hili naweza kusema familia yetu ni zile familia za kawaida ila tuliishi maisha ya kizungu huenda kuzidi hata baadhi ya watoto wa matajiri.

Tatizo likaja kwenye nyumba tuliyoishi, ilikuwa mbovu kulinganisha na maisha tuliyoishi. Mzee sijui alikuwa kachanganyikiwa au la, nyumba ndani haina sakafu ni vumbi tu, na wakati huo bado ilikuwa ya nyasi. Mama alikuwa akimshawishi wakarabati nyumba, alichokuwa anajibu "mtoto anayeona hapa hapamfai basi ahame" (hapo ni tayari ni mtu mzima kidogo najitambua), nilikuwa nachukia na namchukia mno kwa kaulo hizi.

Mbaya zaidi uwezo alikuwa nao kwa wakati huo kwani alikuwa mlinzi wa shirika la serikali fulani, tena wa kudumu wa kuajiriwa na serikali. Nilikuwa naona aibu mno nilipotembelewa na classmates wangu hasa wa kike (nilizidi kumchukia mzee).

Mama alikuwa akisema hutu baba yenu hanishirikishi chochote na hela zake sijui zinaishia wapi, na mzew akiulizwa kuhusu hilo alikuwa mkali mno(kwa hili chuki yangu iliendelea kukua).

Siku moja akaniambia, "mimi nimesgajitoa mhanga na maisha haya, naishi pabovu wakati wafanyakazi wenzangu wana nyumba, nataka nyie wanangu muwe mnaheshimika na mjenge ninyi hizo nyumba bora zenye sakafu kama mnavyodai". Nilimuelewa kwa kauli hii japo kidogo. Nilimuuliza kama haoni aibu akajibu " sioni aibu ni maisha niliyochagua, kama hamtaki muhame". Nilichukia mno kwa marudio ya kauli hizi.

Sasa ni mtu mzima na nimefanikiwa kidogo ila si kama ninavyotaka, naendelea kupambana. Mzee katika masuala ya ada alikuwa hasumbui kabisa, alikuwa analipa ada mpaka inabaki change na naidai shule, kwenye mambo ya elimu kwa kweli hakutaka masihara. Ila shida ni maendeleo home ikiwemo nyumba.

Nina kaka zangu wote alipoteza hela nyingi kuwapigania, acha dada zangu pia( japo walipuyanga na hela zilipotea). Katika hili nampongeza kwa 5%. Pia, mwenye kujali elimu ya dada zangu, kwani kuna mmoja alikuwa anatembea kwa miguu umbali mrefu kumpelekea baadhi ya mahitaji shule.

Pia kaka yangu mkubwa alimpa laki 3 kwa wakati huo ili aongezee kwenye biashara yake(hili hakumshirikisha bi mkubwa, na bi mkubwa alilalamika) japo bro huyu alikula mtaji. Kaka zangu wote walikataa shule kwa vinywa vyao. Waliharakia maisha, na sasa wanahaha!

Huyu mzee hela za kununua mashamba mbona anazo? Za kununua radios, TV's n.k, kwa nini ashindwe kutenga japo laki 1.5 kwa wakati ule aboreshe nyumba? Yaani simuelewagi kabisa huyu dingi, anatupambania kwenye elimu sasa kwanini asi-fight kukarabati nyumba? Kila siku ugomvi na bi mkubwa ilikuwa nk issues hizo hapo.

Pia dada zangu wote walikataa shile kwa vinywa vyao japo mzee wakati huo alitaka kuwaendeleza(nampongeza kwenye hilo). Simuelewi huyu mzee na namchukia niseme wazi, kwa sababu anasababisha aibu kwa familia, nakumbuka nyumba ndani vumbi yeye anataka kuweka king'amuzi, huu niliona upuuzi tu.

Mfano kuna wakati alishindwa kusave hela za maandalizi ya mimi kuingia chuo, muda umefika wenzangu wanakwenda chuo mimi naranda randa tu home kwenye kibanda kibovu chenye vumbi(shame), halafu tunaanza kuhangaika kuomba omba kwa mkuu wa wilaya na mbunge msaada mimi na yeye, tulikuwa tunatembea ofisi zote na kukumbana na dharau tu(shame).

Nikitakiwa kujiunga jkt mujibu, alininunulia vifaa vyote kama ilivyoelekezwa(nampongeza kwa 10% kwani alinunua vyenye bei na ubora mkubwa), ila kwa nini ashindwe kukarabati nyumba? Ambayo inabeba heshima za mtu?

Nimeaibika mno na inatosha, nilishindwa hata kulete demy ghetto kwa upuuzo huu huu, mazingira mabovu yapo hovyo hovyo. Pia, ni kwa nini japo hana hela ya kutosha ila anamsaliti bi mkubwa na wasichana mabinti kuliko bi mkubwa?( japo hufanya kwa kificho sana)Hiyo sio aibu?

Kwa nini amfiche bi mkubwa mshahara wake? Niishie hapa...

Sitaki kuongea mengi naona nitakufuru na mimi sitaki kukufuru, kikubwa ni hayo tu, jamani nishaurini kwani inafika wakati hata kuonana naye sitaki. NB:

Huyu mzee alimaliza form four mwaka 1974!
Duu uyu mzee angekua baba angu ningemjengea sanamu nyumbn kwangu kila atakae ingia kwangu alibusu ndo aingie ndani

Sent from my TECNO RA7 using JamiiForums mobile app
 
Umekua sasa kama unaona rahisi kajenge nyumba yako yenye tiles na mambo yote unayoyataka..
 
Back
Top Bottom