Wanaume wengi hawalali nyumbani kwao kwanini?

Wanaume wengi hawalali nyumbani kwao kwanini?

youngkato

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2014
Posts
3,771
Reaction score
3,847
Wanaume wengi hawalali nyumbani kwao wakipambana kutafutia mke na watoto maisha safi

Kuna wanaume wengi ambao leo usiku hawatalala nyumbani kwao.

Sio kwa sababu hawapendi familia zao.

Sio kwa sababu wamechoka na wake zao.

Wala sio kwa sababu wana maisha mengine ya siri.

Wengine wako mbali na familia zao kwa sababu wameamua kupambana.

Wameamua kukaa kwenye vyumba vya kupanga, mageto, nyumba za kulala wageni, kwenye migodi, kwenye site za ujenzi, kwenye miji mingine au hata nchi nyingine, wakitafuta pesa ambayo kesho itawafanya watoto wao wasikose chakula, ada, mavazi na mahitaji muhimu.

Mwanaume huyu akiondoka nyumbani, mara nyingi huondoka akiwa na tabasamu usoni.

Lakini ndani yake kuna vita.

Kuna usiku ambao mwanaume hulala na mawazo mengi

Anaweza kuwa amelala kwenye kitanda kizuri mahali fulani, lakini akili yake iko nyumbani.

Anafikiria:

"Watoto wamekula?"

"Kodi imelipwa?"

"Kesho nitapata kazi?"

"Hii hela niliyonayo itatosha mpaka lini?"

"Mke wangu ana mahitaji gani ambayo sijayajua?"

Na wakati mwingine simu yake ikiita, moyo unadunda.

Sio kwa sababu anaogopa mtu.

Anaogopa kusikia mtoto anaumwa.

Anaogopa kusikia mwenye nyumba anadai kodi.

Anaogopa kusikia ada haijalipwa.

Anaogopa kusikia chakula nyumbani kimeisha.

Kwa sababu anajua familia inamtazama yeye.

Watu wanaona amevaa vizuri, hawajui alichopitia

Mwanaume anaweza kuonekana mjini akiwa na viatu safi, shati zuri na simu mkononi.

Watu wakasema:

"Huyu jamaa maisha yake yamekaa sawa."

Lakini hawajui kwamba jana alilala bila kula vizuri ili kutuma hela nyumbani.

Hawajui kwamba wakati wengine walikuwa wanapumzika, yeye alikuwa kazini.

Hawajui kwamba wakati wengine walikuwa wanasherehekea, yeye alikuwa anatafuta connection ya kazi.

Hawajui kwamba wakati wengine walikuwa wamelala kwenye vitanda vyao, yeye alikuwa akifikiria namna ya kuongeza kipato.

Mwanaume mwingine anapambana kimya kimya.

Na jambo gumu zaidi ni kwamba mara nyingi hakuna anayemuuliza:

"Wewe mwenyewe unaendeleaje?"

Kila mtu anauliza:

"Umetuma hela?"

Kuna maumivu ya kumkosa mke na watoto

Mwanaume anayependa familia yake hawezi kuondoka nyumbani kwa muda mrefu bila kuumia.

Anakosa kucheza na watoto wake.

Anakosa kuona mtoto akianza kutembea.

Anakosa birthday.

Anakosa sikukuu.

Anakosa chakula cha pamoja.

Anakosa hata ugomvi mdogo wa kawaida wa nyumbani.

Wakati mwingine anafungua gallery ya simu na kuangalia picha za watoto wake.

Anaweza kutabasamu.

Lakini baada ya hapo ananyamaza.

Kwa sababu anajua:

"Ningependa kuwa nao, lakini lazima nipambane kwa ajili yao."

Hiyo ni aina ya maumivu ambayo si rahisi kuelezea.

Mwanaume anaweza kuwa mbali, lakini moyo wake uko nyumbani

Usimhukumu haraka mwanaume kwa kutokuwepo nyumbani.

Huenda yupo mbali kwa sababu anajenga kesho ya familia yake.

Huenda amekubali kuishi maisha magumu leo ili familia yake iishi maisha bora kesho.

Huenda amekubali kulala kwenye chumba kidogo ili watoto wake wapate nafasi nzuri ya kusoma.

Huenda amekubali kula chakula cha bei rahisi ili nyumbani kuwe na chakula cha kutosha.

Huenda amekubali kufanya kazi ambayo haipendi kwa sababu ana watu wanaomtegemea.

Hiyo ndiyo baadhi ya sura za uwajibikaji ambazo hazionekani kwenye picha.

Lakini tusidanganyane

Sio kila mwanaume anayekuwa mbali na familia yake ni shujaa.

Kuna wanaotoroka majukumu.

Kuna wanaosaliti.

Kuna wanaoacha familia zao kwa makusudi.

Kuna wanaotumia "natafuta maisha" kama kisingizio.

Kwa hiyo si sahihi kusema kila mwanaume aliye mbali na familia yake anateseka kwa ajili ya familia.

Lakini pia si sahihi kumhukumu kila mwanaume bila kujua anapitia nini.

Maisha ya mwanaume hayapimwi kwa umbali alio nao na familia yake pekee.

Angalia sababu ya safari yake.

Angalia anachopigania.

Angalia anachobeba.

Na kwa wanaume wanaopambana, msijisahau

Hapa ndipo jambo muhimu linapoanzia.

Kutafuta maisha ni jambo jema.

Kuitunza familia ni jambo la heshima.

Lakini usije ukapoteza afya yako, amani yako na maisha yako yote ukifikiri thamani yako ni kiasi cha pesa unachotuma nyumbani.

Mke wako anakuhitaji.

Watoto wako wanakuhitaji.

Lakini na wewe pia unahitaji kuishi.

Pumzika unapoweza.

Ongea na familia yako.

Waambie watoto wako unawapenda.

Mweleze mke wako unapopitia kipindi kigumu.

Usibebe kila kitu kimya mpaka moyo uchoke.

Kwa sababu kuna wanaume wengi ambao wamekuwa wakitabasamu mbele za watu huku ndani wamevunjika.

Mwisho

Kuna mwanaume ambaye leo amelala mbali na familia yake.

Huenda amelala kwenye kitanda kisicho chake.

Huenda amelala kwenye chumba kidogo.

Huenda amelala kwenye mazingira magumu.

Lakini kabla hajafumba macho, mawazo yake yanakwenda nyumbani.

Anawaona watoto wake.

Anamkumbuka mke wake.

Anafikiria kesho.

Kisha anajiambia:

"Lazima nipambane."

Sio kwa sababu maisha ni rahisi.

Ni kwa sababu kuna watu wanaomtegemea.

Na wakati mwingine, mwanaume huyu hahitaji kuhukumiwa.

Anahitaji kueleweka.

Anahitaji kusikilizwa.

Anahitaji kuambiwa:

"Najua unapambana. Endelea, lakini usijisahau."

Kwa sababu nyuma ya mwanaume anayepambana kutafuta maisha bora kwa familia yake, kunaweza kuwa na uchovu ambao hakuna anayeyaona, machozi ambayo hakuna anayeyajua, na ndoto ambazo anazilinda kwa gharama kubwa sana.
 
Umenena vyema mkuu... WANAUME MUNGU atubariki... tusife mapema!!
 
Back
Top Bottom