Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nakumbuka Kenya

Discussion in 'International Forum' started by Shy, Nov 5, 2007.

  1. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #1
    Nov 5, 2007
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    Nimefanikiwa tena kufika laiser hill academy shule ambayo niliwahi kusoma shule ya msingi kwa kipindi sha miaka 3 kuanzia mwaka 1996 , nilipofika hapa nimekumbuka mengi na kuwaza mengi sana kila ninapoangalia mambo na vijimambo vingine .

    Kwanza nilisikia mwalimu mmoja niliyekuwa namchokoza sana bwana omondi ameshafariki dunia , na wengine wengi ambao wameshaacha kazi , wengine wamekimbilia katika fani zingine na kuacha kazi ya kujitolea ya ualimu .

    Nikakumbuka mara ya kwanza nilipokanyaga hapa laiser hill academy , mimi na wadogo zangu 2 wote tulinunuliwa vitu kutoka Tanzania nakumbuka ilikuwa mkoani arusha , vitu ambayo tumezoea kuvitumia toka enzi hizo .

    Baba yetu alipotuacha hapa na kutukabidhi kwa mkuu wa bweni letu mambo yalibadilika , yule mkuu kwa jina aliitwa Mr Otwanee , alitoa vitu vyote vilivyoandikwa made in Tanzania na kutupa vya kikenya .

    Kisha tulienda kukaribishwa mlo wa jioni , humo ndani tulikutana na vitu kama sukuma wiki , na vyakula vingine ambavyo vilikuwa ni vigeni sana kwetu na hatukuwahi kufikiria kwamba tunaweza kubadilikiwa .

    Siku moja tulitoka kwenda katika mbuza za wanyama karibu na Nairobi , kabla ya kwenda kule unatakiwa kununua vitu kama vyakula , vinywaji na kadhalika , tulipotoka shule tulipelekwa super market Fulani inayoitwa Nakumat .

    Ukifika Nakumat kila unachoangalia ni made in Kenya kuanzia sausage , biskuti , juice na kadhalika , ni tofauti sana na mtoto anayesoma st maries akitoka weekend anapelekwa GAME mlimani city anaenda kununua apple za afrika kusini , mashati ya kikenya , mafuta ya kongo .

    Tuliporudi nyumbani tulianzisha ugomvi na mama , kwa sababu tulishazoea vitu na mali za Kenya , ukiletewa nguo unaangalia imetoka wapi , viatu kama ni bora ya Kenya , colgate kama ni kutokea Kenya NIDO , OMO , Sausage na vitu vingine vidogo vidogo .

    Ndio maana ukitembelea tovuti za wakenya kama www.mambogani.com unaona kila memba ana lebo ( AM PROUD TO BE KENYAN ) kweli lazima mtu awe proud si kila kitu anatumia chake ? wasi wasi na mashaka ya nini ?

    Uwe na siku njema
     
  2. ELISSA

    ELISSA Member

    #2
    Apr 15, 2014
    Joined: Mar 16, 2014
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Thread nzuri hii.....:redface:
     
  3. daviey69

    daviey69 JF-Expert Member

    #3
    Apr 15, 2014
    Joined: Aug 12, 2013
    Messages: 2,247
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    kweli hata we mzuri.....
     
  4. ELISSA

    ELISSA Member

    #4
    Apr 15, 2014
    Joined: Mar 16, 2014
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kuna uwezekano kuwa wewe ndiye mwenye hii profile ya "shy"?....mmmmmh!...ila ahsante!
     
  5. daviey69

    daviey69 JF-Expert Member

    #5
    Apr 15, 2014
    Joined: Aug 12, 2013
    Messages: 2,247
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    110% not true...why should have two ID"s?
     
  6. Ishmael

    Ishmael JF-Expert Member

    #6
    Apr 15, 2014
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 15,061
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 0
    Kumbe kuna wajukuu humu...
     
  7. Mizchief

    Mizchief Senior Member

    #7
    Apr 15, 2014
    Joined: Mar 28, 2013
    Messages: 166
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    MizCHIEF "Likes" this!
     
  8. ELISSA

    ELISSA Member

    #8
    Apr 16, 2014
    Joined: Mar 16, 2014
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mmmmmh!.........ok!
     
Loading...