Nahisi Mpenzi wangu ana HIV/AIDS | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nahisi Mpenzi wangu ana HIV/AIDS

Discussion in 'JF Doctor' started by WOWOWO, May 22, 2012.

  1. WOWOWO

    WOWOWO JF-Expert Member

    #1
    May 22, 2012
    Joined: Aug 3, 2011
    Messages: 582
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wana jamvi nina mpenzi wangu mara kwa mara amekuwa akisema ana umwa. Mara nyingi amekuwa akisumbuliwa na kichwa pia maumivu tumboni na maeneo ya mbavu. Kila nikiwambia tukapime anadai eti ni hali ya kawaida huwa inamtokea na kuisha. Napenda kujua yafuatayo

    1. Ni dalili zipi za awali kabisa za mtu mwenye HIV/AIDS
    2. Nini ushauri wenu katika hali kama hii?
     
  2. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #2
    May 22, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,878
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Kama unahisi ana ngoma kwa nini na wewe usijihisi unayo??/
     
  3. Tz-guy

    Tz-guy JF-Expert Member

    #3
    May 22, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Aaaah! WOWOWOOO, kapime kwanza. Ukipata majibu yalete jamvini ili tukushauri vizuri.
     
  4. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #4
    May 22, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,500
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    usiwe na wasiwasi wowowo hizo haziwezo kujitoshereza kusema ana HIV/AIDS cha msingi msihi akapime maana anaweza hata kuwa na pneumonia.
     
  5. k

    kibananhukhu JF-Expert Member

    #5
    May 22, 2012
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 368
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Dalili za mwanzo za HIV ni maradhi ya mara kwa mara na kila ukila dawa hauponi. Kinga za mwili zinazidiwa na vijidudu vya maradha hata malaria husumbua. Kupima kuna faida kubwa zaidi madaktari watakuambia. Anza wewe kupima kwani inawezekana umemuambukiza kwani kama umefanyanae ngono zembe (bila condom au kwa haraka haraka na ukasababisha michubuko sirini)
     
  6. SIM

    SIM JF-Expert Member

    #6
    May 22, 2012
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 1,298
    Likes Received: 401
    Trophy Points: 180
    Ndiyo dalili zenyewe hizo.
     
  7. k

    kisukari JF-Expert Member

    #7
    May 22, 2012
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 3,478
    Likes Received: 708
    Trophy Points: 280
    huwezi kulijua jibu,mpaka apime.siku hizi magonjwa ni mengi
     
  8. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #8
    May 22, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,700
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    kAPIME MKUU WACHA WOGA!
     
  9. Kennedy

    Kennedy JF-Expert Member

    #9
    May 22, 2012
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 10,273
    Likes Received: 1,966
    Trophy Points: 280
    Mkuu nenda kapime halafu pia unatakiwa kumshawishi mwenzako.Mbona siku hizi masuala ya maradhi si ya kuficha kabisa. Ngoja ngoja itawaletea madhara.
     
  10. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #10
    May 22, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 29,251
    Likes Received: 4,240
    Trophy Points: 280
    WOWOWO dalili ya ngoma huzijui? Hebu google utazipata, msiwawazie wenzenu mabaya....
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #11
    May 22, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,653
    Likes Received: 1,102
    Trophy Points: 280
    ...ukipima wewe, utajua na yeye yukoje.
     
  12. stephot

    stephot JF-Expert Member

    #12
    May 24, 2012
    Joined: Mar 1, 2012
    Messages: 3,613
    Likes Received: 1,155
    Trophy Points: 280
    Acha kujitia woga utakufa kabla ya siku zako,nenda kapime wewe na huyo mwenzio,kama anasita kaanze wewe then umshauri na yeye akapime,huna haja ya kuogopa hata kama unao huo sio mwisho wa maisha yenu tena itakuwa umewahi kukiko kusubiri uanze kukugalagaza.
     
  13. andishile

    andishile JF-Expert Member

    #13
    May 24, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 1,431
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    "ni hali ya kawaida kuumwa kichwa,mbavu na tumbo"?hivi kuna ugonjwa ambao ni hali ya kawaida? Mpeleke hospitali yawezekana anajijua anachoumwa ndo mana haendi hospitali!
     
  14. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #14
    May 24, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 7,962
    Likes Received: 2,999
    Trophy Points: 280
    Kuumwa sio kwamba una ugonjwa wa ukimwi cha muhimu kwenda kupima ns kupata tiba sahihi. Kuna watu waoga kwenda hospital waweza mshawishi kidogo kidogo hadi kuridhia kwenda
     
  15. rom

    rom Senior Member

    #15
    May 24, 2012
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 110
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ukiogopa ugonjwa utakufa siku si zako............. kapime kwanza wewe achana nae... ukipata majibu utajua hali yake ikoje, maradhi yapo mwengi sana duniani na kila ugonjwa una dawa yake.
     
  16. stroke

    stroke JF-Expert Member

    #16
    May 24, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 10,762
    Likes Received: 4,001
    Trophy Points: 280
    tatizo watanzania huwaga tunajua kupima ukimwi na malaria tu, tukijitahidi sana ni typhoid, kuna magonjwa mengi sana ndugu yangu ambayo dalili hufanana, ila kikubwa na cha msingi ni kufanya vipimo vikubwa..i once had a urination problem nikafikiri ni kisukari..kwenda kupima magonjwa yote nikakuta ni UTI lakini dalili zoote zilionesha kama kisukari vile, tuache utamaduni wa zamani wa kuhisi mambo na kwenda hospitali kupata tiba sahihi..
     
  17. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #17
    May 24, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,407
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 160
    kapime wewe utapata majibu si mlishachanganya damu?
     
  18. WOWOWO

    WOWOWO JF-Expert Member

    #18
    May 24, 2012
    Joined: Aug 3, 2011
    Messages: 582
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wakuu asanteni kwa ushauri wenu. Jana Asubuhi nimeenda Kituo cha AMREF pale Mnazi mmoja nikiwa na mwenzangu. Tulifika mida ya saa 4.30 Asubuhi hivi tukaambiwa tumechelewa kwani huduma hiyo inasuasua sana kutokana na vipimo kuwa vichache hivyo wao siku hizi wanalazimika kupokea watu 25 tu kwa siku. Nilipatwa na mshtuko, kwamba vipimo vya ugonjwa kama huo ambao tumeshautangaza kuwa janga vinakuwa vya kubahatisha kiasi hicho. Muhudumu aliyekuwepo alitushauri tuwahi leo (Alhamisi) kabla ya saa 3.00 Asubuhi.

    Pamoja na tatizo la foleni kwenye mji wetu, leo Asubuhi nilikuwa AMREF Mnazimmoja. Nilifika mida ya saa 2.59 Asubuhi lakini nimekumbana na hali kama ya jana. Sijafanikiwa kupima tena.

    Najiuliza tena kwa huzuni kubwa, inakuaje huduma kama hii inakua ya kusuasua? Kama hali inakuwa hivyo hapa Dar mikoani inakuaje?

    NOTE:
    Wasiwasi wangu unakuwa mkubwa kutokana na ukweli kwamba, huyu demu niliyenaye ni wa kwanza kufanya naye ngono zembe na nilikosea sikupima kabla ya kuanza naye..
     
  19. b

    bidada Senior Member

    #19
    May 24, 2012
    Joined: Jan 12, 2012
    Messages: 108
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    wowowo, kama unajua kanisa la roman catholic pale chang'ombe karibu na kituo cha polisi wanapima, huwa watu si wengi. Hakuna raha kama kujua afya yako ikoje.
     
Loading...