My Political Analysis:- The Ndoto Ya Lowassa & Its Syndrome!!

My Political Analysis:- The Ndoto Ya Lowassa & Its Syndrome!!

- Kaka mimi ni National Politician hakuna mwiko wa ninachoweza kusikia na kujibu, pole sana kama ulidhani matusi yanaweza kunitisha nikakimbia sasa u know better, nimeweka mismamo wangu hapa na sio mara ya kwanza kaka, hayo matusi ni madogo saan maana hapa nimeona makubwa kuliko hayo ila serious people like me tunapoona matusi makubwa kama haya maana yake ni kwamba somo limeeleweka bila matusi kama haya maana yake hoja haijaeleweka ok kaka., mimi situkani mtu hata siku moja ila ninamkumbusha through saikolojia words kwamba anachoksiema kinamuhusu zaidi maana sheria ya maisah duniani ipo wazi kwamba huwezi kuongelea anything ambacho hujawahi kufanyiwa so hawa kwangu wanajisema kwamba waliwahi kufanyiwa wanayoyasema, unasema kujibu hivyo ni kuwatukana?

- Nilipoiamua kutumia jina langu kamili nilijua sana kaka matokeo kwenye maisha tunatakiwa kuamua tunataka nini so wacha kunifunidhsa kuwa muoga muoga kama wewe unaogopa matusi kwamba mtu akikutukana tu basi unakimbia sio mimi kaka!

- now lets get back kwenye somo unasemaje kuhusu hoja yangu ya msingi kwamba wanaomuongelea Lowassa hawaan credibility kwa sababu tayari mpaka Rais amewaunga mkono wanaowashambulia wasemaji wake?

Le Mutuz

mkuu sawa ila kwa maadili ya kitanzania, nisijue uko kwenu abroad, ila natambua kuwa mzee wako alikuwa na bado ni mtu mzito na najua fika alikufunza ukingali mdogo kutosema matusi hata kama umetukanwa, najua si mara ya kwanza kuona matusi makubwa hapa jf, ila naomba tu ujue matusi si saizi ya familia yako. tambua kabisa sijawahi kumsikia mzee malecela au mama Kilango akisimama na kutukana. Ukitukanwa ok tambua ujumbe wako umefika kama ulivodai ila USIJIBU MATUSI, ni ombi tu. Mimi nimevutiwa na maelezo yako ndo maana nikaja kuchangia ila ningekuta uzi umeanza kwa matusi au ni hoja za matusi nadhani hata nisingefungua ila kwa kukuta substance, nimetambua umuhimu ndio nikaacha kazi zoote kuja kujadili neno nawe.

As you said, back to Topic, mkuu naona umechanganya post zangu na mtu mwingine, hakuna sehemu nimesema Rais anamsapoti EL. mimi ni mtu mdogo sana, sijawahi na sitegemei kukutana na Rais kujua msimamo wake, japo JK anahusishwa na majanga mengi ila anakaa kimya maana hawezi kumjibu kila mtu, japo natambua from silence people can judge. Wanamsemea rai kutokana na misimamo yake isiyo wasi, kama hamuungi mkono mbona hakemei,tofauti jna yeye kulalamika, na kama anaamuunga mkono mbona hasemi wazi?

Mkuu swali langu kuu ni SABABU IPI MNAITUMIA KUMPINGA MZEE LOWASA?KAMA NI UCHAFU WANACHI TUJUE, ILI TUREJEE LIST OF SHAME NA MAJANGA MENGINE, kama ni uroho wa madaraka tujue, kama ni kufuata mkumbo tuelezwe sisi raia, na kama mnampinga tu kwa kuwa ni raha kupingana na WATU, sisi wapiga kura tupate msimamo na tutajua la kufanya. Asante.
 
Jaman huyu mbwege anauzi sana hana point ya maana,hana hekima wala busara na na hoja vilevile hana.....

- ha! ha! ha! ha! mnalo kaka Demokrasia hii lazima kuvumilia "MABWEGE" kwa mtu genoius kama wewe maana maneno yako tu yanaonyesha kuwa wewe ni genius!! ha! ha1 ha!

Le Mutuz le Mbwegezzzzzz!!
 
- Ok tatizo ni kwamba unaongea yasiyonihusu, mimi nimeongelea credibility ya wasemaji wa Lowassa kwamba hawana ndio maana kuna big backlash nikamshauri kuachana nao na kutafuta wenye credibility kama alivyofanya Rais wa sasa wakati anagombea, sasa what this has anything to do na unayosema kaka?

Le Mutuz

mkuu sikumbuki kokote ambako mzee lowasa amesema kuwa amemteua Sheikh Mkuu kumsemea, ni watu tu kuwa huru kama ulivokuwa huru kumpiga vijembe, rais wa sasa kuwa na credible people nadhani umeamua kumkejeli tu. Ni mara ngapi amebadili safu zake za wabunge, makatibu wakuu, wilayani na mikoani?ukumbuke wale wa kwanza ndio ilikuwa safu bora yake, akiwemo mshauri wake mkuu mh. LOWASA. nakushukuru kutambua japo kwa kejeli kuwa rais alikuwa na washauri wazuri, akina Lowasa. sasa ni zamu ya lowasa kuwa na watu wake, wale woote unaoona hawafai wengine wanaona wanafaa na wengine unaoona wanafaa ndo wale jamii inaona ni jamii ya tatizo. Mfano mzuri ni sababu zinazotolewa na Mwenyekiti ccm wa twai wa Afrika Kusini, Washauri na watu mashuhuri wa taifa ili ndio wanaoliingiza mkenge taifa ili ndio maana chama tawala kitazidi kupata wakati mgumu uko mbeleni.

Mkuu tafadhali usijitenge, kwa kusema niliyosema pale juu yaliyoasisiwa na wakubwa wako hayakuhusu. Kwa kuwa haujaondoka uko sisi watz tunaona nyoote mmevaa suti moja na kujifunika shuka lile ile, kama shuka lina kunguni inakuwaje wewe hawakuumizi ila wanamuuma uliyelala naye shuka moja?
 
Kikwete aliposema Maisha bora kwa kila mtanzania kwani alimaanisha watanzania wote? maybe Lowasa anaongelea watanzania wa jimboni kwake!!

ndio mkuu ilikuwa ni kwa watanzania woote, soma ilani ya ccm 2005 inaeleza maisha bora ilikuwa kwa watanzania wote, najua unapata shida kuona iyo slogan ilipotelea kusikojulikana na sababu tu ya kuwa Ilani ile HAIKUTEKELEZEKA kwa kiwango cha kuridhisha. Ni kama vile mabilioni ya kikwete, ulipata hata senti?si ziliishia uko uko? LOWASA ALIMAANISHA URAIS, ILA ALIKUWA KAMA FILOSOFA, KAACHA HANGING ILI KILA MTU ATANABAISHE MWENYEWE.
 
Sasa hii nayo inaiita political analysis? Yaaani wewe kubwa-jinga sijui huoni aibu?!!!!
 
- Kaka sijagombea anything na wala simpigii debe anybody, nimesema hivi Lowassa amesemewa na wasemaji wasio na credibility ndio maana Rais amewaunga mkono wanamshambulia, na nikakuuliza hivi Chadema kushindwa uchaguzi toka ianzishwe Miaka kama 25 sasa hivi bado wanayo credibility ya kuwaongelea wananchi?

Le Mutuz

hebu acha utoto,
kwenye hili bandiko lako umesema kuwa Lowasa anasemewe na watu ambao si credible, na ukaainisha credibility ya hao watu imeyumba kwa sababu mbalimbali ikiwepo ya Msindai kushindwa ubunge.

Sasa wewe ni mmoja kati ya washiriki waliowania ubunge wa EAC community ukashindwa,
je wewe kukosa nafasi ya ubunge wa EAC kama Msindai alivyokosa ubunge inamaanisha kuwa wewe umepoteza credibility ya kumsemea mtu flani kama Msindai alivyomsemea lowasa??
 
Wewe umesema kwenye bandiko lako kuwa Msindai aligombea ubunge akakosa so sio credible kumsemea Lowasa,

sasa nakuuliza je wewe ulivyokosa ubunge wa EAC inamaanisha umepoteza credibility ya kumsemea mgombea yeyote???

Mkuu wangu,kwani anakumbuka basi hata kama kasema hivyo kabla,hii "analysis" iliyokaa miguu juu kichwa chini inahitaji uisome kuanzia mwisho, vinginevyo itakuchukua karne kupata logic nzima.Nimemuuliza kitu hicho hicho kashindwa kujibu anaishia kuleta hadithi za "......walinibembeleza sana niende......" ukiangalia kwa jicho la tatu utaona frustrations na hofu kuu waliyonayo ya kuelemewa kambi zao na EL ndani ya CCM.
 
- Kaka sema umefika mwisho wa hoja zako shallow, wasemaji wa Lowassa wasio na credibility wamesema sana Rais ameungana na waliomshambulia Lowassa maana yake ni kwamba wasiomuunga mkono so far wana point, ushauri wangu kwa Lowassa ambaye nina access naye ni kwamba awachane na wanaomsemea sasa hivi atafute wengine kama kweli antaka kuwa Rais, wewe unasema nini kaka on that?

Le Mutuz

Raisi (Kikwete) is the least credible person aliyeongelea hili suala so far, but kwa heshima ya uraisi wake tumuache pembeni katika huu mjadala.
Haya, taja watu credible ndani ya CCM alafu tuone siku wakiongea watamuunga mkono au watampinga Lowassa. Taja...
 
W. J. Malecela Hata siku moja mtoto wa kenge hawezi akageuka kuwa mjusi,we unafikiri hao wanaompiga EL ndio watu ambao wana uwezo ?mfano mzuri ni abdala (mzee malecela) baba yako.fanya kwanza uchambuzi wa hao wanaompinga ukishajua uwezo wao ndio uje hapa anza na mzee malecela aka abdala aliyebadilisha dini ili apate support ya kugombea urais.

Ndg yangu utakuwa unakosea sana kumulinganisha Lowasa na Malecela, Lowasa hata chembe hamkaribii Malecela na wala hawezi kufanana nae kwa uwezo. Anaitwa John Simigiswi Malecela, si mtu wa mchezo, ana uwezo wa ziada, umri tu umemtupa mkono. Lowasa anaogoza kwa mipango na proganda za vyombo vya habari kutokana na uwezo mkubwa na kifedha alionao.
 
hebu acha utoto,
kwenye hili bandiko lako umesema kuwa Lowasa anasemewe na watu ambao si credible, na ukaainisha credibility ya hao watu imeyumba kwa sababu mbalimbali ikiwepo ya Msindai kushindwa ubunge.

Sasa wewe ni mmoja kati ya washiriki waliowania ubunge wa EAC community ukashindwa,
je wewe kukosa nafasi ya ubunge wa EAC kama Msindai alivyokosa ubunge inamaanisha kuwa wewe umepoteza credibility ya kumsemea mtu flani kama Msindai alivyomsemea lowasa??

- SO far simsemei mtu yoyote isipokuwa nimewazungumizia wanaomsemea na the backlash kwa mtu unayegombea Urais unatakiwa kuongelewa na watu ambao wakiongea hata wakitokea wa kuwajibu kunakuwepo na balance as opposed na kilichotokea, kila mahali imetokea Lowassa anaongelewa na watu wasio credible,

- Morogoro, Songea, Mbeya wameongea watu wasio na credibility kabisa mpaka vyama vyao vimejitokeza kuomba msamaha kwamba hawahusiki na maneno yaliyotolewa na hao watu kwa niaba ya vyama vyao, and then huku kwa kina Msindai ndio kabisa Msindani anasema aliongea kwa niaba ya Wenyeviti wote, Msukuma anasema no way ni maneno yake mwenyewe, na I can go on and on

- Sasa kaka kwa wewe mgombea Urais unatakiwa urudi nyuma na kujiuliza kulikoni? Hata Sophia Simba safari amekuwa makini sana na alichokisema sio kama zamani unafikiri ni kwa nini? Alichokisema Kingunge it is even worse kwa sababu CCM nzima kuna Ilani ipo wazi kabisa kwamba hakuna anayeruhusiwa kutafuta uongozi kwenye nafasi ambayo inashikiliwa na CCM mpaka CCM itakapotoa ruhusa isipokuwa tu kwenye nafasi za upinzani, sasa niambie kama kweli Kingunge a;likuwa anamuongeelaa Lowassa kwa kusema haoni tatizo la kuanza kampeni sasa na huku CCM alishasema hamna ruhusa unaamini alimsaidia kweli?

- Msiandi, Guninita, Mgeja, Mwenyekiti wa CCJ, Shehe mkuu wa DAr kweli hawa wanawaweza kumsaidia Lowasa kuwa Rais mmkuu au na wewe humpendi Lowassa? Mimi I am me it does not matter sigombei urais ila kwa Lowassa anayeogmea nilidhani anaihitaji kunisikiliza on this kwamba atafute credible people wa kumuongelea kwenye public sio hao kaka!!

Le Mutuz
 
mkuu sikumbuki kokote ambako mzee lowasa amesema kuwa amemteua Sheikh Mkuu kumsemea, ni watu tu kuwa huru kama ulivokuwa huru kumpiga vijembe, rais wa sasa kuwa na credible people nadhani umeamua kumkejeli tu. Ni mara ngapi amebadili safu zake za wabunge, makatibu wakuu, wilayani na mikoani?ukumbuke wale wa kwanza ndio ilikuwa safu bora yake, akiwemo mshauri wake mkuu mh. LOWASA. nakushukuru kutambua japo kwa kejeli kuwa rais alikuwa na washauri wazuri, akina Lowasa. sasa ni zamu ya lowasa kuwa na watu wake, wale woote unaoona hawafai wengine wanaona wanafaa na wengine unaoona wanafaa ndo wale jamii inaona ni jamii ya tatizo. Mfano mzuri ni sababu zinazotolewa na Mwenyekiti ccm wa twai wa Afrika Kusini, Washauri na watu mashuhuri wa taifa ili ndio wanaoliingiza mkenge taifa ili ndio maana chama tawala kitazidi kupata wakati mgumu uko mbeleni.

Mkuu tafadhali usijitenge, kwa kusema niliyosema pale juu yaliyoasisiwa na wakubwa wako hayakuhusu. Kwa kuwa haujaondoka uko sisi watz tunaona nyoote mmevaa suti moja na kujifunika shuka lile ile, kama shuka lina kunguni inakuwaje wewe hawakuumizi ila wanamuuma uliyelala naye shuka moja?

- Kaka naona unataka kuniepeleka kwingine kabisa huko siko fungua thread nyingine hapa ninaongelea waliomsemea so far na wala sio siri amewatuma mwenyewe yaani unasema Mwenyekiti wa CCJ ambaye hatujawahi hata kumsikia majuzi aliamua tu mwenyewe na kuanza kuwachafua wasiomtaka Lowassa kweli kaka? ha1 ha1 ha!

- Ninarudia tena nilichosema kwamba Lowassa atafute wasahuri credible amejaza watu wengi sana ambao wapo huko kutokana na kushindwa saisa za sasa sio kwa sababu wanampenda na ndio maana wanamharibia sana!!

Le Mutuz
 
thread closed!!! porojo zimezidi humu

- ha! ha! unanivunja mbavu kaka! ha! ha1 ha! wacha wananchi wajadili mustakabali wa taifa lao kaka kama huwezi kaa pembeni mimi I love this kwa sababu inaweka wazi nani ni nani humu! ha! ha! ha na wanafiki wote wanajulikana waziii ndio JF ninayoijua hii kaka, ila kama huwezi nenda tu

- Kama nilivyomwambia Kitila majuzi alikuwa bingwa wa matusi hapa, sasa wanamtukana yeye analalamika sio mwanasiasa eti kama wewe ni a true politician unabeba matusi lakini unahakikisha agenda yako imeeleweka kwanza u know!!

Le Mutuz
 
- ha! ha! unanivunja mbavu kaka! ha! ha1 ha! wacha wananchi wajadili mustakabali wa taifa lao kaka kama huwezi kaa pembeni mimi I love this kwa sababu inaweka wazi nani ni nani humu! ha! ha! ha na wanafiki wote wanajulikana waziii ndio JF ninayoijua hii kaka, ila kama huwezi nenda tu

- Kama nilivyomwambia Kitila majuzi alikuwa bingwa wa matusi hapa, sasa wanamtukana yeye analalamika sio mwanasiasa eti kama wewe ni a true politician unabeba matusi lakini unahakikisha agenda yako imeeleweka kwanza u know!!

Le Mutuz

Kwa majibu haya utakuwa umemwagwa kinyesi usiku wa kuamkia leo.
 
Msiandi, Guninita, Mgeja, Mwenyekiti wa CCJ, Shehe mkuu wa DAr kweli hawa wanawaweza kumsaidia Lowasa kuwa Rais mmkuu au na wewe humpendi Lowassa? Mimi I am me it does not matter sigombei urais ila kwa Lowassa anayeogmea nilidhani anaihitaji kunisikiliza on this kwamba atafute credible people wa kumuongelea kwenye public sio hao kaka!!

Kama mwenyekiti wa CCM mkoa-Mgeja, Msindai,

Kama kiongozi wa wenyeviti CCM mkoa-Msindai

Sio watu credible wa kumuongelea mtu- unataka kutueleza nini kuhusiana na CCM unayoitukuza?
 
Msiandi, Guninita, Mgeja, Mwenyekiti wa CCJ, Shehe mkuu wa DAr kweli hawa wanawaweza kumsaidia Lowasa kuwa Rais mmkuu au na wewe humpendi Lowassa? Mimi I am me it does not matter sigombei urais ila kwa Lowassa anayeogmea nilidhani anaihitaji kunisikiliza on this kwamba atafute credible people wa kumuongelea kwenye public sio hao kaka!!

Kama mwenyekiti wa CCM mkoa-Mgeja, Msindai,

Kama kiongozi wa wenyeviti CCM mkoa-Msindai

Sio watu credible wa kumuongelea mtu- unataka kutueleza nini kuhusiana na CCM unayoitukuza?

- Hawana ufuasi mkubwa sana kama Chadema pamoja na kuwaongelea wananchi hawana ufuasi mkubwa ndio point yangu, au hujaielewa?

Le Mutuz
 
- Hawana ufuasi mkubwa sana kama Chadema pamoja na kuwaongelea wananchi hawana ufuasi mkubwa ndio point yangu, au hujaielewa?

Le Mutuz

Hawana ufuasi mkubwa wakawa wenyeviti wa Mkoa?! Tena kwa miaka nenda miaka rudi?!!!

Hawana ufuasi mkubwa wakawa wenyeviti wa wenyeviti wote Tanzania???!!!

Just give us a credit man, we deserve more!!!
 
ndio mkuu ilikuwa ni kwa watanzania woote, soma ilani ya ccm 2005 inaeleza maisha bora ilikuwa kwa watanzania wote, najua unapata shida kuona iyo slogan ilipotelea kusikojulikana na sababu tu ya kuwa Ilani ile HAIKUTEKELEZEKA kwa kiwango cha kuridhisha. Ni kama vile mabilioni ya kikwete, ulipata hata senti?si ziliishia uko uko? LOWASA ALIMAANISHA URAIS, ILA ALIKUWA KAMA FILOSOFA, KAACHA HANGING ILI KILA MTU ATANABAISHE MWENYEWE.

- Well, wananchi wa Tanzania ndio waamuzi kwa kura zao walipompa temu ya pili walikuwa wanasema wazi kwamba wanamkubali na hasa policies zake zote, sasa ni Demokrasia ndio maana tuna upinzani ni haki yao kupinga na kudhihaki kila kitu ila wangekjuwa na ukweli zaidi wangewashawishi wananchi kutompigia kura Rais, lakini ali[poshindwa term ya pili ilikuwa clear kwamba wana imani naye sana kiuliko haya maneno ya kejeli na uongozi wake!!

LE Mutuz
 
Back
Top Bottom