My experience baada ya kumaliza chuo kikuu

My experience baada ya kumaliza chuo kikuu

Niko sawa ila bado natamani kufanyia kazi nilichosoma. Next year ntarudi for CPA labda naweza pata kazi ya nilichosoma hata kama sio yenyewe ila inayokaribiana nayo.

Sent using Jamii Forums mobile app
Ok never lose hope
Never lose passion for what you love
With time utajafanya upendacho
Wengi tunakosea tunadhan it's all about money,nope it's not
Fanya upendacho kwa moyo then money will follow

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ok never lose hope
Never lose passion for what you love
With time utajafanya upendacho
Wengi tunakosea tunadhan it's all about money,nope it's not
Fanya upendacho kwa moyo then money will follow

Sent using Jamii Forums mobile app
Mama for me it's all about money. Kabla sijawa na mtoto nilikua nataka nilichosomea. Baada ya kupata majukumu mwenyewe akili imenishika sio nilichosomea bali maisha yaende.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hi wana jamii forums
Niseme tu it's an honor kupata jukwaa kama hili la kushare life experience.
Kipindi chote nasoma chuo,jijini dizim nilipanga toka niko first year kuwa nikimaliza tu,I will go back to where I came from.

So baada ya kukabidhi kitabu changu (dissertation )nilifunga mabegi yangu tayari kwa safari. Mizigo iliyokuwa mikubwa nilipeleka kwa mama yangu mdogo aishiye Tabata;tukakaa, tukapika tukala then nikamweleza azma yangu ya kurudi nyumbani.Nakumbuka aliniuliza mbona mapema sana?Nilimjibu nisipoondoka sasa ;sintaondoka wacha nende,isitoshe bibi na babu wamenimisi sana nami nimewamisi,wacha nikawasalimu then ntarudi.Ilikuwa Ijumaa.

Nilikuwa nshakata tiketi kabisa ya basi,alfajiri na mapema nikafika ubungo nikapanda basi kwenda kaskazini. Nikiri mimi si wa kaskazini ila maisha yalifanya wazee wangu wakafika kaskazini na kujenga mji.Saa 12 jion nilikuwa kaskazini.Nikapokelewa kwa furaha na bashasha na ndugu na majirani.

Mwezi mmoja baadae nilikuwa busy kila nikiamka nazunguka kwenye maofisi mjini pale nikipeleka cv na kuomba kazi.Wakati huo huo kuna ofisi moja ya kanda nikaenda kuomba kujitolea kwa mambo nilosomea. Mama yule ,Mungu ambariki sana alinambia sawa naweza jitolea ila hana fungu la kunilipa chochote.Nikamwambia mama usijali uzuri natokea nyumbani,haina shida nahitaji kujifunza kazi tu.Walinirusuhu nifanye asubuhi hadi saa 6 mchana then wakawa wananiruhusu nirudi nyumbani.Basi ikawa baada ya saa 6 naenda shinda stendi nikiangalia kama kuna fursa gani nifanye.kila mara nilikuwa najiambia sikusoma nitaabike stendi huku,this is not my place.But nilikuwa nakaa pale stendi toka 6 mchana hadi 12 jioni then narudi nyumbani.

Baada ya mwezi sehemu nilizopeleka barua wakaniita walihitaji mtaalamu,kwa mshahara wa laki 5,jijini Arusha nikakubali.kwani sikuwa na jinsi. Nikaenda nikafanya kazi kama miezi 3,then wakawa na project mwanza wakanipeleka,wakanilipia chakula ,hotel,malazi na mshahara wangu wa mwezi.Nakumbuka nilikaa mwanza miezi 3.Mungu huyu,nilipiga hela sana,si wajua tena mwanza kina ngosha wahana hiana. Nilinenepa hataree.

Project ilipoisha nikarud arusha,nimekaa kama mwezi utumishi wakaita watu kwenye interview,nilikuemo,nikafika na kufanya usaili.Mwaka ulofuata nikaingia serikalini rasmi,yes private kulikuwa na hela sema job security ilikuwa ndogo. But nawashukuru coz they got me wakati sina mbele wala nyuma.

So for any graduate out there usikate tamaa. Saa yako yaja.It's just the matter of time.haimaanishi maisha tumeyapatia,no but tunapata mkate wa kulisha family na siku zinasonga.Jipe moyo.

Sent using Jamii Forums mobile app

Hii ni stor ya mafanikio baada ya chuo


Sent from my iPhone using JamiiForums
 
Honestly wakati naanza kusoma mbele mbele ya story yako nlikua nategemea kusoma kitu kama disaster flani ilikutokea wakati unatafuta kazi, fortunately its a good ending.
Wanao criticize wote wame mind kwanini hujapitia magumu kama wanayo yajua au yalio wakuta wao.
[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]

All is good.
Thanks for sharing.

My story naweza sema ni complex kama wenginee wanavotaka lakini imekua bonge la blessing...



Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mi nashangaa watu mnavyotokwa povu ,mtoa mada kajizungumzia yeye mambo aliyopitia baada ya kumaliza chuo, halafu nyinyi mnataka azungumzie ugumu walopitia wengine sasa huo si ushenzi.
majaribu hayafanani ila kwa yote mtoa mada hongera sana na jishikilie ulipopata
 
_"Never be intimidated by the success of people, the fact that you are *'HERE'* doesn't mean you can't be *'THERE'* the only difference between *'HERE'* and *'THERE'* is *'T'* which stands for *TIME!!!*"_
be patient and remain FOCUSED.

kuwa mvumilivu na mwenye subira!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mkuu hata ADUI yako ni vyema umuombee DUA. ili mungu apate kumsaidia
Nakutakia kila la kheri mkuu kwenye safari yako ya kuamka kwa ratiba ,kuomba ruhusa kwenda msibani hata ukiwa wa mamako ,kuhamishiwa popote mda wowote wakijisikia kukosa muda wa kuangalia zaidi makuzi ya wanao ,mapato yako limit yake ni mishahara +marupulupu (hutakaa uishi ghorofani) daima PCCB,TISS wanakufahamu kwa jina na hata ununue ka prado hawa hapa,wakati muuza machungwa hata anunue vogue hakuna wa kumfatilia ,mkuu mimi nilikuwa mtumishi tena senior level maana nimeingia serikalini na masters+CPA ,nilijitafakari mambo ya kuletewa mkuu wa wilaya wa lasaba wakati hana hadhi hata ya kuwa mwanafunzi wangu,nkajianzia vishuhuli mnavyoviita vya wasio soma leo maisha yanaenda na naamani
 
Ok never lose hope
Never lose passion for what you love
With time utajafanya upendacho
Wengi tunakosea tunadhan it's all about money,nope it's not
Fanya upendacho kwa moyo then money will follow

Sent using Jamii Forums mobile app
Upo positive sana mdada .Haijalishi ni ngumu au rahisi cha msingi ni kusema kuwa uliwezaje, Labda ni vipi uliweza kuvifanya vitu kirahisi zaidi. Watanzania tunaona ugumu na umaskini ni ufahari na wazungu wangekuwa na mentality hiyo pengine hata lift zisingevumbuliwa ilhali kuna ngazi katika maghorofa.

Nachoamini utafika mbali sana kwa kuwa maisha ni yako na wewe ndo kapteni uliyeshika usukani. Haijalishi watu wangapi humu wanakutukana kwa maamuzi yako lakini hii haibadilishi ukweli kuwa wewe tu ndo unapaswa kujua uelekeo wa maisha yako hivyo, si kila mtu anapaswa kukuelewa.. Bado hata mimi nina struggles zangu na ninaamini siku moja itakuwa kama ninavyotaka so long as i do understand where i'm heading to .

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mi nashangaa watu mnavyotokwa povu ,mtoa mada kajizungumzia yeye mambo aliyopitia baada ya kumaliza chuo, halafu nyinyi mnataka azungumzie ugumu walopitia wengine sasa huo si ushenzi.
majaribu hayafanani ila kwa yote mtoa mada hongera sana na jishikilie ulipopata
Shukrani sana mkuu
Na ndio dhumuni la thread hii
Nashukuru pia kwa ushauri haimaanishi nilipo mambo yako perfect lahasha ila sijakata tamaa and I won't stop till I get what I want

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Upo positive sana mdada .Haijalishi ni ngumu au rahisi cha msingi ni kusema kuwa uliwezaje, Labda ni vipi uliweza kuvifanya vitu kirahisi zaidi. Watanzania tunaona ugumu na umaskini ni ufahari na wazungu wangekuwa na mentality hiyo pengine hata lift zisingevumbuliwa ilhali kuna ngazi katika maghorofa.

Nachoamini utafika mbali sana kwa kuwa maisha ni yako na wewe ndo kapteni uliyeshika usukani. Haijalishi watu wangapi humu wanakutukana kwa maamuzi yako lakini hii haibadilishi ukweli kuwa wewe tu ndo unapaswa kujua uelekeo wa maisha yako hivyo, si kila mtu anapaswa kukuelewa.. Bado hata mimi nina struggles zangu na ninaamini siku moja itakuwa kama ninavyotaka so long as i do understand where i'm heading to .

Sent using Jamii Forums mobile app
Shukran sana
Nakumbuka mwaka 2014 alikuja dokta kitila mkumbo ofisini kwetu,boss wangu alikuwa katoka kidogo nikampokea then nikamwuliza shida/hitaji lake.Alinieleza nikaanza kumuhudumia, wakati nafanya hayo akaniuliza binti,umesoma chuo gani ?nikamtajia, akanambia umeajiriwa serikalini ukiwa mdogo sana,ila kwa jinsi nilivyokuona utakuja fika mbali sana katika hii fani yako,utakuja kuwa mtu mkubwa sana katika hii fani yako,nikaitikia tu ameni.
Basi nikampatia huduma na muda si mrefu boss wangu akafika wakasalimiana ,akamwambia una kijana anayejitambua sana,hongera.Tukamkabidhi documents zake akaaga akaondoka.imagine ni maneno alizungumza mtu niliyekuwa namwona kwenye TV tu na siku aliyofika ofisini kwetu ilikuwa mara ya kwanza na mwisho kukutana naye live.
So yeah napopataka nitafika kwa kudra za Muumba inshallah.
Kuhusu niliwezaje ntaleta bandiko siku nyingine.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Shukran sana
Nakumbuka mwaka 2014 alikuja dokta kitila mkumbo ofisini kwetu,boss wangu alikuwa katoka kidogo nikampokea then nikamwuliza shida/hitaji lake.Alinieleza nikaanza kumuhudumia, wakati nafanya hayo akaniuliza binti,umesoma chuo gani ?nikamtajia, akanambia umeajiriwa serikalini ukiwa mdogo sana,ila kwa jinsi nilivyokuona utakuja fika mbali sana katika hii fani yako,utakuja kuwa mtu mkubwa sana katika hii fani yako,nikaitikia tu ameni.
Basi nikampatia huduma na muda si mrefu boss wangu akafika wakasalimiana ,akamwambia una kijana anayejitambua sana,hongera.Tukamkabidhi documents zake akaaga akaondoka.imagine ni maneno alizungumza mtu niliyekuwa namwona kwenye TV tu na siku aliyofika ofisini kwetu ilikuwa mara ya kwanza na mwisho kukutana naye live.
So yeah napopataka nitafika kwa kudra za Muumba inshallah.
Kuhusu niliwezaje ntaleta bandiko siku nyingine.

Sent using Jamii Forums mobile app
Kila neno lako linabeba kitu hadi natamani kuwa na mazungumzo private... Hongera kwa kuwa mtu mwenye maono na kipawa .

Kiukweli watanzania wengi tukiwa vyuoni huwa tunasoma tu kwa sababu tunasoma na mbaya zaidi hata course tulizozichagua ni kama huwa tunachaguliwa au tunaulizia ili mradi tu.Hii imesababisha watu kukosa passion na competency muhimu sana ambazo zingewasababishia kuwa persistent na wabunifu.. Yaani tupo kuvi-maintain vitu tu .. Unaonekana ni sample ya watu wachache sana

Umenikumbusha wakati nachagua masomo ya biashara nilivyonangwa na watu..mara hazina mkopo mara hakuna ajira mara kheri ualimu lakini ni mimi tu nilijua tu napoelekea... Bado sijaanza wala kufika ninapotaraji lakini siku nikifika ama kushindwa nitatoa experience yangu...
Umeniongezea kitu mdada

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kila neno lako linabeba kitu hadi natamani kuwa na mazungumzo private... Hongera kwa kuwa mtu mwenye maono na kipawa .

Kiukweli watanzania wengi tukiwa vyuoni huwa tunasoma tu kwa sababu tunasoma na mbaya zaidi hata course tulizozichagua ni kama huwa tunachaguliwa au tunaulizia ili mradi tu.Hii imesababisha watu kukosa passion na competency muhimu sana ambazo zingewasababishia kuwa persistent na wabunifu.. Yaani tupo kuvi-maintain vitu tu .. Unaonekana ni sample ya watu wachache sana

Umenikumbusha wakati nachagua masomo ya biashara nilivyonangwa na watu..mara hazina mkopo mara hakuna ajira mara kheri ualimu lakini ni mimi tu nilijua tu napoelekea... Bado sijaanza wala kufika ninapotaraji lakini siku nikifika ama kushindwa nitatoa experience yangu...
Umeniongezea kitu mdada

Sent using Jamii Forums mobile app
Utafika the secret ni kuamini katika ndoto zako
Si unaona wameninanga kwakuwa niliondoka private nikaingia govt?
Nilifanya hivyo kwakuwa ninachokiota kipo serikalini
Si pesa nope,
Mimi toka nasoma chuo nilisema I will be somebody in this country, sio cheo cha kisiasa
Mwaka juzi walinikabidhi kitengo flan ofisini nisimamie, sijisifii katika miaka yote hawakuwahi kuvunja record ya makusanyo kama nilivyosimamia mie,na cheti nilipewa
Halafu sijasomea mambo ya fedha hata kidogo,nimesoma science then chuo nikasoma course flan ina sheria na politics kwa sana and nikatoka na overall gpa ya 4.2
Why i managed ?its because i belive in what i do,i love what i do and i have a vision with my career

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Utafika the secret ni kuamini katika ndoto zako
Si unaona wameninanga kwakuwa niliondoka private nikaingia govt?
Nilifanya hivyo kwakuwa ninachokiota kipo serikalini
Si pesa nope,
Mimi toka nasoma chuo nilisema I will be somebody in this country, sio cheo cha kisiasa
Mwaka juzi walinikabidhi kitengo flan ofisini nisimamie, sijisifii katika miaka yote hawakuwahi kuvunja record ya makusanyo kama nilivyosimamia mie,na cheti nilipewa
Halafu sijasomea mambo ya fedha hata kidogo,nimesoma science then chuo nikasoma course flan ina sheria na politics kwa sana and nikatoka na overall gpa ya 4.2
Why i managed ?its because i belive in what i do,i love what i do and i have a vision with my career

Sent using Jamii Forums mobile app
Congrats kwa sana sisy...

Tatizo wengi wetu tumekuzwa kuiridhisha jamii yetu yaani kila kitu kinakuwa kimeshaekewa standards na watu wengine... kuna watu wana imani hakuna maisha makubwa nje ya dar na kuna wengine wanaamini hakuna sehemu yenye maisha ya taabu kama dar hivyo, utakuta hata mtu amesoma lakini bado ana mfumo wa kufikiri kama wa watu wote ...unaanza kufikiria vitu generally based on what most pipo says and then unafikiria individually ni kipi unataka.. inatakiwa ufikirie individually na si generally kama tulivyokuzwa

Yo the best dadaa im inspired kiukweli

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Congrats kwa sana sisy...

Tatizo wengi wetu tumekuzwa kuiridhisha jamii yetu yaani kila kitu kinakuwa kimeshaekewa standards na watu wengine... kuna watu wana imani hakuna maisha makubwa nje ya dar na kuna wengine wanaamini hakuna sehemu yenye maisha ya taabu kama dar hivyo, utakuta hata mtu amesoma lakini bado ana mfumo wa kufikiri kama wa watu wote ...unaanza kufikiria vitu generally based on what most pipo says and then unafikiria individually ni kipi unataka.. inatakiwa ufikirie individually na si generally kama tulivyokuzwa

Yo the best dadaa im inspired kiukweli

Sent using Jamii Forums mobile app
Exactly
Nikwambie kitu mie toka nasoma nilisema nitaishi Arusha, Manyara na Mwanza
Ndomana nilipomaliza tu nikaondoka dsm
Huko kote nilikotaka kuishi na kufanya kazi nimepita na nilienjoi sana
Nimekaa arusha,manyara,mwanza
Kuna wakti nilikaa mbugani manyara na Tarangire kikazi ,it was the best time of my life
Mwanza pia nilienda kikazi na nikaenjoi sana
Bahati mbaya ama niseme karma ilinirudisha dms kikazi,ila since nasoma niliplan kufanya kazi na kuishi mikoa hiyo mi3
The point is focus,lazima ujue nini unataka then tafuta means ufike unapopataka
Mie sifanyi kazi kimazoea kama watumishi wengine,you know why?because am creating my cv for what i want ,simple

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom