Mwekezaji anatafuta shamba


MamaEE

MamaEE

Senior Member
Joined
Jun 2, 2011
Messages
103
Likes
8
Points
0
MamaEE

MamaEE

Senior Member
Joined Jun 2, 2011
103 8 0
Salamu wakuu!

Naomba mchango wenu kimawazo maana nina muwekezaji anatafuta shamba kubwa maeneo ya Morogoro. Angependa sehemu inayostawisha machungwa, malimao, machenza (Citrus) na mananasi. Pia Iringa kwa ajili ya ngano, matunda na mboga.

Wataalamu, wenye uzoefu na wenye contact naomba ushauri wenu. Tunahitaji kujua shamba liko eneo gani, ukubwa, bei, jinsi panavyoingilika, ukaribu wa maji, upatikanaji wa mvua na masharti ya uuzaji. Lengo ni kuwekeza kwenye kilimo kwa muda mrefu na hata mikataba itajali maslahi ya majirani na wanavijiji.

Shukurani.
 
CHE GUEVARA-II

CHE GUEVARA-II

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2010
Messages
532
Likes
35
Points
45
CHE GUEVARA-II

CHE GUEVARA-II

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2010
532 35 45
Salamu wakuu!

Naomba mchango wenu kimawazo maana nina muwekezaji anatafuta shamba kubwa maeneo ya Morogoro. Angependa sehemu inayostawisha machungwa, malimao, machenza (Citrus) na mananasi. Pia Iringa kwa ajili ya ngano, matunda na mboga.

Wataalamu, wenye uzoefu na wenye contact naomba ushauri wenu. Tunahitaji kujua shamba liko eneo gani, ukubwa, bei, jinsi panavyoingilika, ukaribu wa maji, upatikanaji wa mvua na masharti ya uuzaji. Lengo ni kuwekeza kwenye kilimo kwa muda mrefu na hata mikataba itajali maslahi ya majirani na wanavijiji.

Shukurani.
Anahitaji shamba lenye ukubwa kiasi gani?
 
MamaEE

MamaEE

Senior Member
Joined
Jun 2, 2011
Messages
103
Likes
8
Points
0
MamaEE

MamaEE

Senior Member
Joined Jun 2, 2011
103 8 0
Kubwa... hana limit ya ukubwa hasa kama ni mahala penye rotuba na kustawisha zao zaidi ya moja kati ya hayo hapo juu. Pia nitamuuliza na kurudisha jibu ASAP.
 
M

Malila

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2007
Messages
4,487
Likes
912
Points
280
M

Malila

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2007
4,487 912 280
Salamu wakuu!

Naomba mchango wenu kimawazo maana nina muwekezaji anatafuta shamba kubwa maeneo ya Morogoro. Angependa sehemu inayostawisha machungwa, malimao, machenza (Citrus) na mananasi. Pia Iringa kwa ajili ya ngano, matunda na mboga.

Wataalamu, wenye uzoefu na wenye contact naomba ushauri wenu. Tunahitaji kujua shamba liko eneo gani, ukubwa, bei, jinsi panavyoingilika, ukaribu wa maji, upatikanaji wa mvua na masharti ya uuzaji. Lengo ni kuwekeza kwenye kilimo kwa muda mrefu na hata mikataba itajali maslahi ya majirani na wanavijiji.

Shukurani.
Kama ni mwekezaji anayemaanisha, aende Iringa kwa Rodrick Mahenge, huyu mzee ana mashamba makubwa sana ambayo hayatumiki kwa sasa, haya mashamba yana barabara zinazopitika mwaka mzima, barabara hizi zina usafiri wa basi kila siku, manpower ipo, mvua za kutosha, vijito kadhaa ndani ya mashamba hayo. Haya mashamba yanafaa kwa kilimo cha ngano na hata yy kuna wakati alikuwa analima ngano na mahindi. Anaishi Iringa mjini, kwa sasa halimi.

Kwa ajili ya Matunda nenda kijiji cha Isele, huko Matunda ndio kwake, huko ardhi ipo kubwa. Ng`ang`ange kuna ardhi inafaa kwa matunda na chai.
 
MamaEE

MamaEE

Senior Member
Joined
Jun 2, 2011
Messages
103
Likes
8
Points
0
MamaEE

MamaEE

Senior Member
Joined Jun 2, 2011
103 8 0
Mkuu nashukuru kwa mwongozo! Maswali zaidi:
  1. Naweza kupata namba ya Mahenge? Hayo mashamba anauza au kukodisha? Tatizo siwezi kwenda Iringa kumtafuta ila ningempata kwa simu tungeanza mazungumzo ndio tupange kukutana.
  2. Isele na Ng'ang'ange ni Iringa pia?
Asante!
 
B

Bajabiri

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
9,752
Likes
40
Points
0
B

Bajabiri

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
9,752 40 0
Wazo zuri
Mkuu nashukuru kwa mwongozo! Maswali zaidi: <ol class="decimal"><li>Naweza kupata namba ya Mahenge? Hayo mashamba anauza au kukodisha? Tatizo siwezi kwenda Iringa kumtafuta ila ningempata kwa simu tungeanza mazungumzo ndio tupange kukutana.</li><li>Isele na Ng'ang'ange ni Iringa pia?</li></ol>Asante!
<br />
<br />
 
M

Mafuluto

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2009
Messages
1,646
Likes
291
Points
180
M

Mafuluto

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2009
1,646 291 180
Mama EE wewe upo wapi sasa ? Nauliza kwa sababu maybe I can help...

Kuna kijiji ktk jimbo la Ismani kinaitwa isele, kipo tarafa ya pawaga sasa sijui mjumbe hapo juu anamaanisha kijiji hicho au la.
 
ZLATAN

ZLATAN

Senior Member
Joined
Oct 5, 2010
Messages
151
Likes
1
Points
35
ZLATAN

ZLATAN

Senior Member
Joined Oct 5, 2010
151 1 35
vipi maeneo ya Dar es Salaam?
Kuna shamba lipo maeneo ya kibwegere, kama kilomita 11 toka barabara kuu ya dar - moro. ukubwa wa zaidi ya ekari 10, lipo karibu na mto mpiji.
Kwa mawasiliano zaidi piga namba hii 0718 096981.
 
M

Malila

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2007
Messages
4,487
Likes
912
Points
280
M

Malila

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2007
4,487 912 280
vipi maeneo ya Dar es Salaam?
Kuna shamba lipo maeneo ya kibwegere, kama kilomita 11 toka barabara kuu ya dar - moro. ukubwa wa zaidi ya ekari 10, lipo karibu na mto mpiji.
Kwa mawasiliano zaidi piga namba hii 0718 096981.
Nadhani huyu anatafuta shamba kuanzia eka 300 kwenda mbele.
 
M

Malila

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2007
Messages
4,487
Likes
912
Points
280
M

Malila

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2007
4,487 912 280
Mama EE wewe upo wapi sasa ? Nauliza kwa sababu maybe I can help...

Kuna kijiji ktk jimbo la Ismani kinaitwa isele, kipo tarafa ya pawaga sasa sijui mjumbe hapo juu anamaanisha kijiji hicho au la.
Kama Isele ya Pawaga kuna maeneo yenye sifa anazotaka mjumbe ni vizuri ukimsaidia, lakini Isele ninayosema mimi ni ya Kilolo karibu na kijiji cha Lulanzi, ni majina tu, kama ilivyo Itimbo ya Kilolo na Itimbo ya Mfindi.
 
M

Malila

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2007
Messages
4,487
Likes
912
Points
280
M

Malila

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2007
4,487 912 280
Mkuu nashukuru kwa mwongozo! Maswali zaidi:
  1. Naweza kupata namba ya Mahenge? Hayo mashamba anauza au kukodisha? Tatizo siwezi kwenda Iringa kumtafuta ila ningempata kwa simu tungeanza mazungumzo ndio tupange kukutana.
  2. Isele na Ng'ang'ange ni Iringa pia?
Asante!
Nafahamu yupo Iringa mjini, simu yake sina, kutafuta inawezekana, ni mtu maarufu. Ndio vijiji hivyo vyote viko wilaya ya Kilolo Iringa na viko karibu karibu. Kama ni mahindi ningemwelekeza Mawambala kwa Wadosi wenzake, pale Mawambala mahindi na ngano vinakubali.
 
MamaEE

MamaEE

Senior Member
Joined
Jun 2, 2011
Messages
103
Likes
8
Points
0
MamaEE

MamaEE

Senior Member
Joined Jun 2, 2011
103 8 0
Wakuu mbarikiwe! Hapa napata mwongozo muruwa. Kwa mwenye contact naomba anipatie hapa au kwa pm.

Kuhusu ukubwa wa shamba, tunaangalia ya eka 200+ kwa sasa. Nahitaji pia mwongozo wa bei.. najua huwa ni makubaliano hasa ukizingatia masharti nk... lakini naomba kama kuna mwenye uzoefu wa mauzo ya siku za karibuni anijulishe hayo mashamba yanakwenda kwa bei zipi.

Kwa sasa niko nje ya nchi.
 
MamaEE

MamaEE

Senior Member
Joined
Jun 2, 2011
Messages
103
Likes
8
Points
0
MamaEE

MamaEE

Senior Member
Joined Jun 2, 2011
103 8 0
Asante mkuu, eka kumi size nzuri ila kwa sasa tunahitaji 200+
 
MamaEE

MamaEE

Senior Member
Joined
Jun 2, 2011
Messages
103
Likes
8
Points
0
MamaEE

MamaEE

Senior Member
Joined Jun 2, 2011
103 8 0
Mkuu - ntashukuru sana. Niko nje ya nchi kwa sasa lakini nisingependa nisubiri hadi niwe nchini. Kama haina usumbufu kwako, tafadhali niunganishe na huyo Mzee.
 
Eng. Y. Bihagaze

Eng. Y. Bihagaze

Verified User
Joined
Sep 8, 2011
Messages
1,481
Likes
37
Points
145
Eng. Y. Bihagaze

Eng. Y. Bihagaze

Verified User
Joined Sep 8, 2011
1,481 37 145
Ndio kuna mzee mmoja huko TZ, ana hektra nyingi kule morogoro nadhani maeneo ya matombo if not mistaken, .. labda ni inbox nikupe contact zake..
 
M

Malila

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2007
Messages
4,487
Likes
912
Points
280
M

Malila

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2007
4,487 912 280
Wakuu mbarikiwe! Hapa napata mwongozo muruwa. Kwa mwenye contact naomba anipatie hapa au kwa pm.

Kuhusu ukubwa wa shamba, tunaangalia ya eka 200+ kwa sasa. Nahitaji pia mwongozo wa bei.. najua huwa ni makubaliano hasa ukizingatia masharti nk... lakini naomba kama kuna mwenye uzoefu wa mauzo ya siku za karibuni anijulishe hayo mashamba yanakwenda kwa bei zipi.

Kwa sasa niko nje ya nchi.
Haya mashamba ya huyu mzee ni makubwa kwa maana ya ukubwa na yana t.deed,hata mwalimu aliwahi kufika kuyashangaa, sasa si rahisi kuyauza kienyeji, hapa ni kufika Iringa na kuonana naye uso kwa macho,ili kama unaweza kukodi au akauza mmoja ya milima, mi sijui. Kuna mtu mmoja yupo Dar,aliyeniunganishia mimi huko, naamini anaweza kujua kinachoendelea pale. Si vizuri kutaja jina lake hapa, nikirudi Dar naweza kumtafuta ili nikusaidie. Haya ni mashamba ambayo inabidi uwe na trecta za maana, yapo tambalale safi.

Bei za mashamba mengine zinatofautiana toka location moja hadi nyingine. Bei ya juu kabisa ambayo mimi nilichomoa kule Kimara Iringa ni laki moja na ishirini kwa eka na ya chini ni 40 elfu kwa eka. Maeneo mengine unashuka mpaka 30 elfu kwa eka. Maeneo yasiyo na barabara mpaka 20 elfu kwa eka unapata. Haya ni maeneo yenye mvua za kutosha, manpower ya kuaminika.

Kazi ni kwako !!!!!!
 
MamaEE

MamaEE

Senior Member
Joined
Jun 2, 2011
Messages
103
Likes
8
Points
0
MamaEE

MamaEE

Senior Member
Joined Jun 2, 2011
103 8 0
Haya mashamba ya huyu mzee ni makubwa kwa maana ya ukubwa na yana t.deed,hata mwalimu aliwahi kufika kuyashangaa, sasa si rahisi kuyauza kienyeji, hapa ni kufika Iringa na kuonana naye uso kwa macho,ili kama unaweza kukodi au akauza mmoja ya milima, mi sijui. Kuna mtu mmoja yupo Dar,aliyeniunganishia mimi huko, naamini anaweza kujua kinachoendelea pale. Si vizuri kutaja jina lake hapa, nikirudi Dar naweza kumtafuta ili nikusaidie. Haya ni mashamba ambayo inabidi uwe na trecta za maana, yapo tambalale safi.

Bei za mashamba mengine zinatofautiana toka location moja hadi nyingine. Bei ya juu kabisa ambayo mimi nilichomoa kule Kimara Iringa ni laki moja na ishirini kwa eka na ya chini ni 40 elfu kwa eka. Maeneo mengine unashuka mpaka 30 elfu kwa eka. Maeneo yasiyo na barabara mpaka 20 elfu kwa eka unapata. Haya ni maeneo yenye mvua za kutosha, manpower ya kuaminika.

Kazi ni kwako !!!!!!
Ni kweli, sio yote yanafaa kuwa hadharani. Pia bei za kukodisha zinaendaje na ni kwa muda gani?

Nitashukuru sana kwa msaada mkuu... hapa tu umeshanifumbua macho. Ngoja tuangalie akiona inalipa tunaweza ku-formalize hizi consultation. Unlifikiriaje hilo?
 
M

Malila

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2007
Messages
4,487
Likes
912
Points
280
M

Malila

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2007
4,487 912 280
Ni kweli, sio yote yanafaa kuwa hadharani. Pia bei za kukodisha zinaendaje na ni kwa muda gani?

Nitashukuru sana kwa msaada mkuu... hapa tu umeshanifumbua macho. Ngoja tuangalie akiona inalipa tunaweza ku-formalize hizi consultation. Unlifikiriaje hilo?
Hapa tumejadiliana kwa ujumla, nakushauri tutenganishe, kama ni shamba la matunda bora ununue lako, kwa sababu unaweza kukuta gharama za kukodi ni sawa na kununua. Kama uko na simu hapo mtwangie mtu huyu 0768941703 anaweza kukwambia mashamba hayo kama hayajauzwa. Ni diwani wa eneo hilo. Akikuuliza sema malila kanielekeza.
 
M

Malila

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2007
Messages
4,487
Likes
912
Points
280
M

Malila

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2007
4,487 912 280
Ndio kuna mzee mmoja huko TZ, ana hektra nyingi kule morogoro nadhani maeneo ya matombo if not mistaken, .. labda ni inbox nikupe contact zake..
Morogoro pako vizuri,
Nilifika Mabana Mvomero, kuna ardhi ya kutosha na nzuri, maji yapo ya kutosha kabisa. Tatizo wakati wa masika,gari halipiti, mpaka uwe na trecta. Nimechemsha kwa sababu hela zangu ni za mawazo, nafaka,matunda na mifugo vyote vinakubali, bei ziko vizuri sana.
 

Forum statistics

Threads 1,214,289
Members 462,650
Posts 28,507,810