Mwanza: Meli ya MV Victoria yawaka moto!

Mwanza: Meli ya MV Victoria yawaka moto!

waacha iungue kuliko kuzamisha na kuuwa ndugu zetu kwenye majina na kuongeza yatima,meli imechoka mpaka basi
 
Wakuj,

Ninapoandika hapa ni kuwa Meli ya MV Victoria ifanyayo safari zake kati ya Mwanza na Bukoba inaungua moto bandarini Mwanza. Zimamoto ndio wanaelekea eneo la tukio na nitajitahidi kuwafahamisha kinachojiri na hata kupandisha picha.

Zimamoto wamefika, moto umetokea sehemu ya chini wanakoweka mizigo. Moshi unafuka mwingi, wakifanikiwa au kuchemsha kuuzima nitawajuza.

More updates to follow

mkuu n00b, check na id yangu uchukue baadhi ya picha nilizochukua kwenye tukio hilo, pia Invisible na mwenzake Maxince wasaidie kuunganisha uzi wangu na huu

https://www.jamiiforums.com/habari-...kuteketea-kwa-moto.html?highlight=mv+victoria
 
.Hatuna budi kushukuru MUNGU kwamba inawaka ikiwa bandarini... hebu pata picha kama ingekuwa imebeba mizigo na abiria na iko katikati ya ziwa ndio ina waka... MUNGU aepushilie mbali...
 
Bora iungue labda tutapata meli nyingine. Meli moja tangu nikiwa mtoto ni MV Victoria. Shame kwetu Tanzania. Kikwete alihaidi meli mpya Ziwa Victoria wakati wa kampeni, tunapata sababu nyingine ya kuikataa CCM
 
Hii meli inanizidi umri kwa mbali sana. Nimezaliwa nimeikuta na sasa nazeeeka yenyewe bado imo tu inabeba abiria!!!!

Tiba
 
Hii meli ijichokea sana kiasi kwamba hata kufanya safari mto pangani haiwezi achilia mbali ziwa victoria ambalo ni kubwa na vimbwanga vya kutosha.
Lakini ndo hivyo tutaishia kusema kazi ya Mungu haina makosa.

Mkuu kitambo sana..upo?
 
What is going on? Hii ni meli muhimu sana kwa akina siye wa BK-MWZ na ni njia very cheap kusafirisha mizigo!!
 
Pole zao waliokuwa na mizigo yao ndani ya meli...mheshiwa JK atuletee ile mya aliyotuahidi 2010
 
afadhari imeungulia hapo hapo kuliko ingeshika moto ikiwa safarini
 
hoja binafsi ikipelekwa bungeni kuitaka serikari iiondoe ziwani kufanya safari, kama si hoja hiyo kuzimwa na waziri wa uchukuzi, basi wachangiaji ccm wataipa sifa ya upya na viwango vya juu vya kimataifa. Kisha wakiulizwa wanaosema itoke watasema sio.
 
Kama ni hivyo bora safari ya leo usiku isiwepo kwanza mpaka wapate uhakika wa chanzo cha moto

si rahisi kwa leo kuwa na safari hiyo, mpaka watengeneze. kwa moto ulivyokuwa mkubwa, pamoja na kwamba umedhibitiwa, lazima kuna vitu vimeungua tu. na vitahitaji matengenezo ya kweli kurudi kwenye hali yake.
 
Mtashangaa zimamoto wakijitetea hawana maji wakati ziwa limetapika maji
 
Wahusika wanasema ni sehem ya mizigo ndo imeungua ila wamefanikiwa kuuzima moto kwa fire ext kabla haujaleta madhara makubwa. Mpaka sasa hajui mali iliyoharibika ila walikuwa wanachomelea bodi
 
Hii meli inanizidi umri kwa mbali sana. Nimezaliwa nimeikuta na sasa nazeeeka yenyewe bado imo tu inabeba abiria!!!!

Tiba
MV Victoria is a Lake Victoria ferry operated by the Marine Services Company Limited of Tanzania.[SUP][2][/SUP] Until Kenyan independence from the United Kingdom in 1963 she was the Royal Mail Ship RMS Victoria.[SUP][4][/SUP]

History


Yarrow Shipbuilders at Scotstoun, Glasgow built Victoria in 1960.[SUP][5][/SUP] She was then "knocked down" and exported to Mombasa in 1,500 crates[SUP][3][/SUP] and reassembled at Kisumu[SUP][4][/SUP] on Lake Victoria for the East African Railways and Harbours Corporation (EAR&H) in 1961.[SUP][6][/SUP]When the ship was commissioned Elizabeth II granted her the Royal Mail Ship (RMS) designation: the only EAR&H ship to receive this distinction.[SUP][4][/SUP]
When commissioned in 1961, Victoria had capacity for 230 passengers and 200 tons of freight[SUP][3][/SUP] and had refrigeration for perishable cargo.[SUP][7][/SUP] She took over the EAR&H's circular service around the ports of Lake Victoria, halving the total journey time to two and a half days[SUP][3][/SUP] which enabled her to serve all ports on the lake twice a week. EAR&H accordingly introduced new fares for passengers and rates for different classes of freight on her.[SUP][7][/SUP]
In 1977 EAR&H was divided between Kenya, Tanzania and Uganda and Victoria was transferred to the new Tanzania Railways Corporation. In 1997 TRC's inland shipping division became a separate company, the Marine Services Company Ltd.[SUP][8][/SUP]

Source :
MV Victoria (1959) - Wikipedia, the free encyclopedia
 
Bora iungue labda tutapata meli nyingine. Meli moja tangu nikiwa mtoto ni MV Victoria. Shame kwetu Tanzania. Kikwete alihaidi meli mpya Ziwa Victoria wakati wa kampeni, tunapata sababu nyingine ya kuikataa CCM

2015 hapatosha, wengine kanda ya ziwa wataikataa CCM kwa kuleta udini (kumbuka issue ya kuchinja, ambapo mgawanyiko ni mkubwa, ni ccm imeasisi) na sasa suala la meli ya JK aliyoahidi. mengine yatakuja tu
 
Mchana huu nikiwa nimemaliza msosi wangu wa mchana, wali sato wa kurumangia, nikiwa nashushia juice ya maembe, nilinusa harufu nzito sana ya kama moshi wa kitu kizito kinaungua. Baada ya kuhangaika kujua moshi unatokea wapi, nikashtuka kuona moshi mkali ukitokea bandarini KEMONDO/KAMANGA kumbe meli ilikuwa inaungua moto.

Meli hiyo iliyosalia ya serikali ifanyayo safari za Bukoba Mwanza, imewasili lea asubuhi ikitokea Bukoba, nadhani walikuwa katika marekebisho madogomadgo ili kujiandaa na safari ya jioni kurudi bukoba.

Askari wa Jeshi la Polisi ndio waliokuwa wa kwanza kufika eneo la tukio na kusaidia na wasimamizi wa meli, walifanikiwa kuudhibiti moto ule usilete madhara makubwa zaidi.

Fire wamefika hali ishatulizwa na moshi ukiwa hauonekani tena.

Tumezuiliwa kuingia wakihofu vibaka waliokuwa eneo la tukio kuhamisha mali zinazosombwa kwa ajili ya safari ya jioni. picha baadhi ni zifuatazo.

mbona naona picha za mrembo tu,au ndio m.v victoria yenywe
 
Mungu ameamua kuwapigania Watanzania,hiyo meli ina zaidi ya karne nzima,ya mv bukoba Kuna siku yatatokea kwenye hiyo meli,tatizo la viongozi wetu ni sikio la kufa.......,nakumbuka wakati wa uchaguzi Kuna meli mpya iliahidiwa!sasa ni wakati mhafaka kuletwa tukilazimisha hii tutaandika historia nyingine.
 
si rahisi kwa leo kuwa na safari hiyo, mpaka watengeneze. kwa moto ulivyokuwa mkubwa, pamoja na kwamba umedhibitiwa, lazima kuna vitu vimeungua tu. na vitahitaji matengenezo ya kweli kurudi kwenye hali yake.
Kuna mfanyakazi wa pale nimeongea nae safari ya leo ipo kama kawaida tatizo lilikuwa minor
 
Back
Top Bottom