Mwanaume usikubali kutoa mahari kwenye kuoa

Mwanaume usikubali kutoa mahari kwenye kuoa

Dau kubwa halipangwi tu out of blues, No, kunakuwa na sababu ya kuweka dau kubwa.
Mathalani, binti anatoka kwenye higher social class, hawawezi kukwambia ulipe 10k, watapanga kutokana na social class yao na sio yako wewe. Ukitaka Assimilation na binti yao lipa na ukiona huwezi unapita pembeni. Social classes ni kitu kikubwa sana kwenye maisha yetu.
Hio sio sawa kuna tamaduni inatakiwa tuachane nazo tusishikilie mambo ya kale tusiweke biashara kwenye ndoa , ndoa inatakiwa ibarikiwe tu inatosha sio kumkamua muoaji
 
Ukimpata mkwe smart mwenye uwezo hana njaaa na vihela yeye anachotaka umpe binti yake mapenzi
Ukisema mkwe smart mwenye uwezo asiye na njaa njaa hapo nakataa sababu kikawaida hata hao matajiri ambao tunawaona wana pesa zao tena nyingi tu watoto wao wakichumbiwa mahari wanapokea.

Mi nadhani hili tuliweke upande wa elimu labda nikimaanisha kidogo kidogo wazazi waelimishwe na kupewa sababu za msingi za wao kutokutaka mahari pindi mtoto akichumbiwa hapo labda kwa baadhi wanaweza wakakuelewa.

Japo asikwambie mtu hii ni rahisi sana kuandika na sio kwenye vitendo.
 
Ukisema mkwe smart mwenye uwezo asiye na njaa njaa hapo nakataa sababu kikawaida hata hao matajiri ambao tunawaona wana pesa zao tena nyingi tu watoto wao wakichumbiwa mahari wanapokea.

Mi nadhani hili tuliweke upande wa elimu labda nikimaanisha kidogo kidogo wazazi waelimishwe na kupewa sababu za msingi za wao kutokutaka mahari pindi mtoto akichumbiwa hapo labda kwa baadhi wanaweza wakakuelewa.

Japo asikwambie mtu hii ni rahisi sana kuandika na sio kwenye vitendo.
Na umaskini wa watu wa nchi hii yaani mtoto akiolewa anaona Bora tu apate maha
 
Mwanaume usikubali kutoa mahari kwenye kuoa , ndoa sio biashara inafaida pande zote tena mwanamke anafaidika zaidi kuliko mwanaume .

Shtuka kutoa mahari ni utapeli
BIKRA unampa Asante yake mkuu.

Hapa kwenye binti BIKRA lazima nitoe maali
 
Kwani mahari yenyewe shi ngapi mpaka unahamasisha mgomo mkuu?
Au huko kwenu mnatoa mamilioni, si ni laki kadhaa mpaka elfu chache tu mkuu?

Pesa ambayo hata ukitoka weekend tu haurudi nayo, Ila Vijana...!
 
Tamaduni zifuatwe pulllliiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiizzzzzzzzz!
 
Back
Top Bottom