Mwanaume ampe mkewe asilimia ngapi ya mshahara


M

mangatara

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2012
Messages
12,548
Points
2,000
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2012
12,548 2,000
Ushauri hapa jf ni bure bila gharama. Ila gharama ni kuutekeleza.
Kwanza; Je, umemuoa? Mna muda gani tangu mkae pamoja? Umemsoma vizuri kitabia?? Je ana mipango mizuri ya maendeleo?
Hayo ndiyo yatakupelekea umpe mshahara wako wote au umpe tu hela ya chakula kila siku. Unaweza amua kwenda weka pesa yako kwenye duka la Mangi uwe ukichukua hapo kidogo kidogo kila siku jioni. Umuachie mkeo kwani hata ukimpa ruksa kwenda kuchukua mwenyewe kwa Mangi, atakuibia.
Wapo wanawake yaani ni ngekewa tupu. Ukimwachia elfu 5 kwa siku, mnakula hadi mnashiba. Unga kidogo tu, unaumuka ka kaweka amira. Wapo wengine hata ukileta unga kg 5 hautoshi ugali. Sio kwamba kaumwaga. Hapana. Ni mkono wake tu mbaya.
Hivyo kwamba umwachie kiasi gani, itatokana na hayo hapo juu
 
Penologist

Penologist

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2019
Messages
350
Points
1,000
Penologist

Penologist

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2019
350 1,000
Mwanamke anashirikishwa kwenye mipango ya maendeleo pekee,ukiwa unampa hela ata peleka kwenye vikoba mara vikundi alafu atarudi kukuomba tena ela ya matusi mwezi huo huo.
 
The only

The only

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2011
Messages
4,248
Points
2,000
The only

The only

JF-Expert Member
Joined May 19, 2011
4,248 2,000
Jiulize kwanza anajua kutunza hela??

Ana akili ya maendeleo??

Kuna mtu alimuacha mke na mimba ya mwezi 8 na hajamrudia hadi leo????

Alikuwa Ana goli la kuchoma nyama choma Arusha,kila siku Ana mpa mke elfu 20 aweke toka mimba imeanza hadi mimba Ina miezi nane.Kila siku mama tunza hiyo itatusaidia tukipata mtoto hapo na hela ya chakula anatoa na nyama anarudi nayo karibu kila siku...

Miezi nane imefika, mwanamke inabidi aende kujifungulia kwa mama ake maana jamaa Ni yatima, mwanaume anauliza ile pesa iko wapi tujue unaenda na sh ngapi kwa mama, Mwanamke anasema Ana laki na ishirini..miezi 8 *30*20,000=milioni 5 kasoro hiyo.Mara nilimlipia mdogo wangu Ada mara nilinunua sijui mavitu gani.Jamaa alilia kama mtoto.

Baada ya hapo akasusa mtoto na akamwambia mwanamke ukienda kamwe usitie mguu wako kwangu.Kaoa saivi na Ana nyumba tyr.
Maana yake hiyo ni paka sio mke
 
zombi

zombi

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2008
Messages
1,303
Points
2,000
zombi

zombi

JF-Expert Member
Joined May 6, 2008
1,303 2,000
Mwanaume akishapokea mshahara anatakiwa ampe mkewe asilimia ngapi ya mshahara na asidai pesa nyingine hadi mwezi ujao, pesa hizo ni pamoja na pesa za chakula, matumizi yake na matumizi ya watoto
Hata ukimpa 100% ya kipato chako haisaidii kitu, budget ya mwanamke inapangwa kutokana na hela iliyopo na mahitaji ya mwanamke hayana kikomo Hata ukimpa Mali za dunia yote. Mahitaji ya mwanamke yanabadilika kutokana na hisia zake, zikibadilika na mahitaji yanabadilika.
 
moj6

moj6

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2017
Messages
1,220
Points
2,000
moj6

moj6

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2017
1,220 2,000
Let say mshahara wangu ni 1m ,ntampa laki 3.5 za matumiz ya nyumban,laki 2 kwa matumiz yangu binafis,laki 4.5 kwa maendeleo,
 
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2009
Messages
19,077
Points
2,000
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2009
19,077 2,000
Mwanaume akishapokea mshahara anatakiwa ampe mkewe asilimia ngapi ya mshahara na asidai pesa nyingine hadi mwezi ujao, pesa hizo ni pamoja na pesa za chakula, matumizi yake na matumizi ya watoto
Hela ya kumpa inategemea na haya
1. Ukubwa wa mshahara
2. Matumizi kwenye chakula Kwa siku halafu zidisha mara 30
3. Matumizi yake yenye tija Kwa mwezi

Etc
 

Forum statistics

Threads 1,294,198
Members 497,843
Posts 31,167,904
Top