Mugongo una maswali mengi mazuri kwa Mbowe. Nadhani hawa jamaa wakuache umuulize. Kwa wadhifa wake na kazi anazofanya, na aina ya siasa anazo-introduce Tanzania, haaswi kukwepa maswali haya. Hata hivyo, itabidi afanye kazi ya ziada maana ni mengi mno. Naona tanaingiakila mara, na sidhani kama naye atakuwa anakaa kwenye mtandao muda wote. Bila shaka alikuwa mjanja pale alipoomba kuwa atakuwa anaingia mara moja moja na kujibu atakayoweza. Binafsi simtarajii awe na majibu yakila swali, lakini nimjuavyo hatakaa kimya.
Ila sasa naona kama hatuna moderation nzuri ya maswali kwa watu kama hawa. Kinachoonekana hapa, watu wanamwaga nyongo zao. Mtu anaweza kudhani hizo ni hisia za watu, ni maoni yao, akazibariki na kuondoka. Lakini hebutuone atakavyojibu. Lakini kungekuwa na namna yakumoderat maswali ingesaidia, tukajua lipi lifuate lipi, lipi limejibiwa na lipi bado. Vinginevyo, kama alivyosema Mtanzania hapo juu, inaweza kumchukua Mbowe kuandika kitabu katika kujibu maswali haya. Itambidi awe mwangalifu na mwelekevu. Ni hapa ndipo tutapima seriousness yake.
Ila nadhani, to be serious, tungetanguliza issues kwanza, personalities tukaziweka mwisho. Watu makini hawaanzii kwa mtu bali kwa masuala. Mbowe hana namna ya kukimbiza nafsi yake katika siasa. Tutamjadili tu. Lakini tuanze na issues kwanza. Tusije kuwa kama waliomshabikia Kikwete kwa kuangalia sura badala ya kujadili masuala ya nchi na kuona kama miongoni mwa wanaoyaweza Kikwete yumo. Watu walianzia kwenye personality wakaishia kwenye personality kwa sababu ni rahisi kuzungumzia personality. Si unajua kila mtu ana udhaifu wake? Yaani hata sisi tunaoandika, hatuko safi.
Laiti Watanzania tungeanzia kwenye issues, Kikwete asingekuwa na shida hizi zinazomkabili, kwa kuwa inawezekana asingepewa dhama hiyo. Uwezo wake ni mdogo kuliko sifa tulizompa. Kweli, tulitenda dhambi. Tusiirudie hapa.