MwanaHalisi: Serikali hali ngumu - yaagiza kusitisha ajira na kutopandisha vyeo kuelekea 2012 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

MwanaHalisi: Serikali hali ngumu - yaagiza kusitisha ajira na kutopandisha vyeo kuelekea 2012

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Zak Malang, Dec 21, 2011.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    Dec 21, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    [FONT=&amp] Wadau;[/FONT]


    [FONT=&amp]Serikali yetu inayoongozwa na magamba sasa imedhihirika rasmi kwamba imefilisika. Mwanahalisi leo imeandika kwamba serikali iko hoi kifedha na imetoa nakala ya barua kutoka menejiment ya utumishi wa Umma ambayo ni taasisi chini ya Ofisi ya rais kwenda kwa makatibu Wakuu wote ikiwaagiza kwamba kutokana na ufinyu wa mapato ya serikali, ajira mpya zipunguzwe kwa asilimia 50. Upandishwaji vyeo nao upunguzwe kwa asilimia hiyo hiyo.[/FONT]

    [FONT=&amp]CCM KAZI KWISHA!!! WAMESHINDWA KABISA KUSIMAMIA NCHI! [/FONT]
     
  2. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #2
    Dec 21, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Na bado! Ndo maana wanakazania Kafulila asamehwe bcoz hawana hela za by-elections?
    Na jee iwapo serikali ya magamba itakazania kuona akina Lema na wabunge wengine wa CDM wenye kesi za uchaguzi wakishindwa kesi hizo?
     
  3. mfarisayo

    mfarisayo JF-Expert Member

    #3
    Dec 21, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 4,935
    Likes Received: 93
    Trophy Points: 145
    Ni kweli Taasisis zote za serikali, Wizara na Halmashauri zimeshaagizwa kupunguza bajeti ya Mishahara by January 2012 wapeleke bajeti mpya isiyojumuisha ajira mpya na kupanda vyeo.
     
  4. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #4
    Dec 21, 2011
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,297
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    weka habari ndugu, wengine tuko jimboni kwa Tundu Lissu, magazeti huku 'mbado'.
     
  5. Mbayuwa2

    Mbayuwa2 Member

    #5
    Dec 21, 2011
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jaman wana JF. kama mwajiri wetu kafulisika? Mishahara yetu je!
     
  6. mfarisayo

    mfarisayo JF-Expert Member

    #6
    Dec 21, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 4,935
    Likes Received: 93
    Trophy Points: 145
    Na bado madaraja yamebokoka pande zote za nchi
     
  7. PrN-kazi

    PrN-kazi JF-Expert Member

    #7
    Dec 21, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 2,846
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Serikali kufirisika sipendi kabisa kuamini kauli hiyo: Ni namna tu kwa walioko juu waweze kuchukua chao mapema kwani 2015 imekaribika: iweje serikali ifirisike wakati wataalamu wa kupiga usingizi MJENGONI wanajiongezea posho!!!!!!!, Raisi ajaye anakazi kubwa ya kuziba mapengo kwani atakuta Hazina haina kitu kabisa.
     
  8. Jeremiah

    Jeremiah JF-Expert Member

    #8
    Dec 21, 2011
    Joined: Feb 17, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Sisi tunapiga kazi kwa wazungu mpaka saa hizi tumeisha tia kibindoni maelfu ya shilingi. sijui tutafika mwaka mpya na pesa?
     
  9. shizukan

    shizukan JF-Expert Member

    #9
    Dec 21, 2011
    Joined: Jan 16, 2011
    Messages: 1,159
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Mficha mauti, ugonjwa humuumbua!

    Zitto alisema siku nyingi tu kuwa hamna kitu mule, kipara akabisha. Sasa mambo hadharani, tukae mkao wa kukimbia. Ukimbizi wa kiuchumi utakuwa mpya kwa watakaotupokea. Mi nilifikiri wangekata bajeti ya Land Cruiser V8, badala yake wanakata ajira mpya, mweh!

    Waongeze bajeti ya FFU manake mwakani tutaandamana mfano wake hakuna
     
  10. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #10
    Dec 21, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,639
    Likes Received: 216
    Trophy Points: 160
    nchi zote zinazoendelea bajeti yake kama 3/4 yote ina enda kwenye matumizi ya utawala..
     
  11. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #11
    Dec 21, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 9,539
    Likes Received: 1,614
    Trophy Points: 280
    na kwa wale wenye kawaida ya kusherehekea sikukuu, nwapeni pole kwani mishahara hakuna na mwezi utapita hivhivi
     
  12. Kinyengeli

    Kinyengeli JF-Expert Member

    #12
    Dec 21, 2011
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 445
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Tanesco wao mishahara tangu jana poa kabisa!! Hv wao sio serikali?
     
  13. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #13
    Dec 21, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 8,115
    Likes Received: 2,085
    Trophy Points: 280
    Nimeshanunua nakala ya gazeti, i cant wait kuisoma.
     
  14. Mchambuzi

    Mchambuzi JF-Expert Member

    #14
    Dec 21, 2011
    Joined: Aug 24, 2007
    Messages: 4,811
    Likes Received: 1,104
    Trophy Points: 280
    Si tuliambiwa ni Uchumi imara? Kumbe ni Uchumi Uchwara wa Ndullu na Mkullo.
     
  15. FairPlayer

    FairPlayer JF-Expert Member

    #15
    Dec 21, 2011
    Joined: Feb 27, 2006
    Messages: 4,166
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Masikini JK. Kama ni kweli angalia cha kufanya.

    AM sure rais ajaye atakua makini hali hii (kama ni kweli) isitokee.
     
  16. FairPlayer

    FairPlayer JF-Expert Member

    #16
    Dec 21, 2011
    Joined: Feb 27, 2006
    Messages: 4,166
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Kweli nimeamini Kusoma kwingi hakuna maana. Huyo bwana naona ni bure kabisa.
     
  17. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #17
    Dec 21, 2011
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 9,155
    Likes Received: 4,016
    Trophy Points: 280
    Alichokikimbilia mule jumba jeupe ndio atakijua sasa!!!!historia haitamsahau huyu mjomba!!aibu kubwa sana anaturudisha enzi zile za ankal yake nae nchi ilienda mrama kama sasa!!
     
  18. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #18
    Dec 21, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,950
    Likes Received: 366
    Trophy Points: 180
    Serikali imefilisika kiuchumi
    Viongozi wa Serikali wamefilisika kichwani hamna kitu
     
  19. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #19
    Dec 21, 2011
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 8,847
    Likes Received: 1,995
    Trophy Points: 280
    Nasubiri FF atuletee zile figure zake za uchumi wa Tanzania unakua kwa kasi chini ya uongozi wa JK!!
     
  20. F

    FJM JF-Expert Member

    #20
    Dec 21, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,090
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Serikali ipunguze matumizi kwa kufuta wizara ambazo hazina maana wala tija kwa taifa.
    1. Wassira na Wizara yake ya uhusiano (haina tija kabisa)
    2. Utawala bora (tayari tuna wizara ya katiba na sheria)
    3. Uwezekezaji (tunayo wizara ya viwanda na biashara)
    4. Wizara inayosimamia ajira - ifutwe kabisa hakuna kitu pale. Ajira gani wakati vijana wanauza viberiti ubungo mataa tena kwa kufukuzana na city?
     
Loading...