Watanzania tuna tatizo moja kubwa. Mtu akiwa na mawazo tofauti tu basi ni adui, au yupo na huyo anayesemwa. Hapa tunaongelea hoja iliyoletwa na sio nani anasemwa. Au mnataka kila mmoja aunge mkono hata kama hoja haina mashiko?
Mleta hoja hoja amechanganya mambo ya mishahara na safari. Tufanye uchunguzi tuone taasisi ngapi za Serikali zinajilipa mishahara zenyewe, ni chache. Tatizo lingine ni kwamba, mimi Nina inamani kubwa na taasisi zinazoongozwa na wanawake kwamba zinakuwa na matumizi mazuri ya fedha, au kwa maneno mengine, viongozi wengi wa kike sio mafisadi kama viongozi wengi wa kiume. Kwa hiyo kabla hujamtuhumu kiongozi mwanamke kwa matumizi mabaya ya kifedha, tafiti kwanza.
Mfumo dume huwa hautaki kuongozwa na wanawake, ndio huu unaokimbilia kuwachafua bila kufanya uchunguzi kwanza.
Tuwavumilie wengine wanaokuja na hoja zenye msimamo kinyume na zile zinazokusudiwa kuvumishwa humu ndani.