Mwakyembe aanza kuwatimua aliowateua Bandarini

Mwakyembe aanza kuwatimua aliowateua Bandarini

Inaonesha huyu bwana mkubwa hashauriki na kwa sababu hiyo atateua na kufukuza wengi. Sasa kama hakuna continuity, ufanisi utatoka wapi? Kwanza huyo mama kakaa muda gani kwenye nafasi aliyokuwa amepewa? :argue:
 
Kwa Mujibu wa Gazeti la Majira, Waziri wa Uchukuzi Dr Harrison Mwakyembe amemtimua katika nafasi yake Bibi Apolonia Mosha ambaye aliteuliwa na Mwakyembe mwenyewe katika wadhifa wa Meneja wa Bandari. Apolonia alichukua nafasi ya Cassian Ngamilo ambaye naye alitimuliwa na Mwakyembe mwaka jana pamoja na vigogo wenzake wa Bandari akiwemo Mkurugenzi Mtendaji Ephraim Mgawe.

Taarifa za Majira zinaeleza kuwa Mwakyembe amemuondoa mteule wake Apolonia baada ya mteule huyo kushindwa kazi ya kuleta ufanisi alioutarajia Bandarini baada ya kumtimua Ngamilo. Apolonia alikuwa mhasibu kabla ya Waziri Mwakyembe kumteua mama huyo kuwa meneja wa TPA wadhifa ambao ameshindwa kuutumikia kwa ufanisi.


Mwakyembe anatakiwa kujua kuwa tatizo la nchi hii ni kubwa sana katika serikali na mashirika yake. Wengi wa walioshika nyadhifa kubwakubwa hawana sifa hasa za kushika madaraka hayo. Aidha, uteuzi na/au uajiriwa wao umepitia mfumo usioangalia utendaji wa ufanisi. Wengi wao kwa sasa wamekwenda vyuo na kupata Masters ya kuandikiwa na wewe unafikiri huyu ni msomi wa fani husika. Kwa kuteua waliomo ndani na kuwapa vyeo ni kama unatingisha chungu na kuokota mwingine lakini viazi vyote vilivyomo ndani vinafanana.

Kinachotakiwa kwa sasa ni kuweka vigezo vya ufanisi ambavyo anayeteuliwa atapimwa kwa vigezo hivyo. Nafasi zote kubwa zitangazwe upya na usaili wa wanaoomba uwe wazi. Kwa Tanzania ya sasa, sifa kubwa ya mwombaji isiwe degree yake ya Masters au PhD kwani hizi ni nyingi sana feki bali uwezo wa muombaji kutegemeana na atakavyoainisha mipango yake na mikakati ya kufikia malengo ya shirika. Upimaji wa utekelezaji wa maengo hayo ufanywe na mashirika ya kimataifa kama PriceWaterHouseCoopers au Enrst and Young, kila mwaka. Akishindwa kufikia vigezo hivyo mkataba unafutwa na kuajiriwa mwingine.

Wapo WaTZ wengi tu ambao wana uwezo wa kufanya kazi hizo kwa ufanisi ila hawapewi nafasi kwa ajili ya ufisadi.

Anza na Bandari halafu utaona matunda yake.
 
Hii inaonyesha jinsi watanzania tusivyojiweza katika UONGOZI, tukipewa dhamana ya madaraka tunavuruga,
Mwakyembe endelea kuwafukuza mpaka waishe
 
Safi sana Mwakyembe kama mtu kashindwa kazi piga chini.
 
Kama JK angetimua walau Mawaziri wawili tu.....Hongera sana Dr Mwakyembe
 
Tatizo ufisadi umeshamiri kupita kiasi hadi mwelekeo sahihi umepotea. Kwa mtazamo wa wafanyakazi wa bandari, ufisadi ndio sawa na uadilifu ndio makosa. Akiteuliwa mtu kuongoza anaona aibu kuwa mwadilifu. Labda Mwakyembe ajidublicate ashike vyeo vyote maana waadilifu bandari ni haba.
 
Mwakyembe anatakiwa kujua kuwa tatizo la nchi hii ni kubwa sana katika serikali na mashirika yake. Wengi wa walioshika nyadhifa kubwakubwa hawana sifa hasa za kushika madaraka hayo. Aidha, uteuzi na/au uajiriwa wao umepitia mfumo usioangalia utendaji wa ufanisi. Wengi wao kwa sasa wamekwenda vyuo na kupata Masters ya kuandikiwa na wewe unafikiri huyu ni msomi wa fani husika. Kwa kuteua waliomo ndani na kuwapa vyeo ni kama unatingisha chungu na kuokota mwingine lakini viazi vyote vilivyomo ndani vinafanana.

Kinachotakiwa kwa sasa ni kuweka vigezo vya ufanisi ambavyo anayeteuliwa atapimwa kwa vigezo hivyo. Nafasi zote kubwa zitangazwe upya na usaili wa wanaoomba uwe wazi. Kwa Tanzania ya sasa, sifa kubwa ya mwombaji isiwe degree yake ya Masters au PhD kwani hizi ni nyingi sana feki bali uwezo wa muombaji kutegemeana na atakavyoainisha mipango yake na mikakati ya kufikia malengo ya shirika. Upimaji wa utekelezaji wa maengo hayo ufanywe na mashirika ya kimataifa kama PriceWaterHouseCoopers au Enrst and Young, kila mwaka. Akishindwa kufikia vigezo hivyo mkataba unafutwa na kuajiriwa mwingine.

Wapo WaTZ wengi tu ambao wana uwezo wa kufanya kazi hizo kwa ufanisi ila hawapewi nafasi kwa ajili ya ufisadi.

Anza na Bandari halafu utaona matunda yake.

upendeleo

Mkuu hapo umepatia kweli kweli, kama Dk.Mwakyembe ana kawaida ya kupitia maoni ya wana JF basi maoni yako anapaswa kuyazingatia na kuyafanyia kazi fasta; mashirika yetu mengi ya umma yamefikia hatua ya kutia simanzi kutokana na utamaduni wa kuwapatia/kuzawadia vyeo Wakurugenzi wasio na sifa zozote zaidi ya kujuana na jamaa wizarani au Serikalini, vile vile Board hasa hasa board Chairmen na baadhi ya wajumbe wa board wanakuwa karibu mno na wakurugenzi wakuu - hii inaodoa kabisa dhana ya check and balance na wakikuta Mkurugenzi Mkuu ambaye ni mjanja, basi anaweza kugeuza Board nzima kuwa rubber stamp tu ya ku-approve chochote apendacho na kufanikiwa kufanya ufisadi bila woga.

Naku-support 100% ushauri wako kuhusu usahili wa watendaji muhimu kwenye mashirika yetu ya umma, usahili huo wapewe mashirika ya kimataifa ambayo hayana vested interest na wahusika, jamaa hawa wako makini sana na kazi zao hawatilii maanani sana vyeti vya ma PhDs and what have you; wana ku-grill kuona kama una uwezo wa kufanya kazi kiufanisi na weledi na infact uwezi kukuta wameweka lundo la watu wa kukuhoji, mtu mmoja aliye jipanga vizuri ndie anakuhoji kiundani lakini yuko friendly - jamaa hawa ni Pro kweli kweli!! Sasa nenda interview hizi zetu za kienyeji/zilizo pitwa na wakati unakuta Panel ina zaidi ya watu kumi na ushee kila mmoja kapewa karatasi ya swali na jibu, mtu unaweza kufikili unahojiwa kijiunga na chuo fulani vile, na kwa bahati mbaya interview zenyewe ni kiini macho tu.

Hakuna haja ya kuanza kumtafuta mchawi wa udolololaji wa mashirika yetu zaidi ya kijisahihisha sisi wenyewe, bila ku-address tatizo hilo kikamilifu tutaendelea kubaki nyuma daima duni.
 
Hongera Dr wa ukweli. Huo ni uzalendo. sio kumlinda mtu eti usionekane ulichemka ktk uteuzi
 
Hapa nampa 5 Dr. Mwakyembe, na huu ni ujumbe tosha kwa wateule wake wengine. Aliwateua na anawafukuza baada ya kushindwa kazi. Safi sana. hire and fire ndoo madaraka yenyewe tofauti na mkuu wetu ambaye huhire tu no firing.
 
Nahamu niwe sehemu ya timu ya Mwakyembe...ila ni wishful thinking
 
Nafasi kama hizo si zinatakiwa kutangazwa kwenye gazeti na watu waaaply,yatamshinda mwache tu alewe sifa huyu Mnyakyusa wa Kyera
 
Hivi TPA haina bodi ya wakurugenzi? Inakuwaje waziri anashughulika na meneja wa bandari wakati mkurugenzi mkuu na bodi ya wakurugenzi wapo? Kwa nini asiwajibishe bodi ya wakurugenzi na mkurugenzi mkuu ikiwa wameshindwa kazi yao ya kusimamia utendaji wa kila siku wa watendaji wa ngazi ya chini kama meneja wa bandari? NKwa mtazamo wangu huyu waziri anaingilia kazi zisizomhusu na sidhani kama kufanya hivyo kunalenga kuisaidia bandari.
 
Hivi TPA haina bodi ya wakurugenzi? Inakuwaje waziri anashughulika na meneja wa bandari wakati mkurugenzi mkuu na bodi ya wakurugenzi wapo? Kwa nini asiwajibishe bodi ya wakurugenzi na mkurugenzi mkuu ikiwa wameshindwa kazi yao ya kusimamia utendaji wa kila siku wa watendaji wa ngazi ya chini kama meneja wa bandari? NKwa mtazamo wangu huyu waziri anaingilia kazi zisizomhusu na sidhani kama kufanya hivyo kunalenga kuisaidia bandari.

Well said kiongozi!
 
Tatizo mtu akiteuliwa tu anajisahau kabisa. Mwakyembe aweke 'perfomance' agreement na management wote, ili kila mtu ajue anatakiwa ku-deliver nini kwa wakati gani. Huu mtindo wa watu kuzunguka kwenye corridor kutwa nzima na blackberry vyao unachosha.

Like!!!!
 
Safi kama mtu anashindwa kudeliver fukuza hamna mambo ya kuleana kudos Mwakyembe!!!
 
Mkuu hapo umepatia kweli kweli, kama Dk.Mwakyembe ana kawaida ya kupitia maoni ya wana JF basi maoni yako anapaswa kuyazingatia na kuyafanyia kazi fasta; mashirika yetu mengi ya umma yamefikia hatua ya kutia simanzi kutokana na utamaduni wa kuwapatia/kuzawadia vyeo Wakurugenzi wasio na sifa zozote zaidi ya kujuana na jamaa wizarani au Serikalini, vile vile Board hasa hasa board Chairmen na baadhi ya wajumbe wa board wanakuwa karibu mno na wakurugenzi wakuu - hii inaodoa kabisa dhana ya check and balance na wakikuta Mkurugenzi Mkuu ambaye ni mjanja, basi anaweza kugeuza Board nzima kuwa rubber stamp tu ya ku-approve chochote apendacho na kufanikiwa kufanya ufisadi bila woga.

Naku-support 100% ushauri wako kuhusu usahili wa watendaji muhimu kwenye mashirika yetu ya umma, usahili huo wapewe mashirika ya kimataifa ambayo hayana vested interest na wahusika, jamaa hawa wako makini sana na kazi zao hawatilii maanani sana vyeti vya ma PhDs and what have you; wana ku-grill kuona kama una uwezo wa kufanya kazi kiufanisi na weledi na infact uwezi kukuta wameweka lundo la watu wa kukuhoji, mtu mmoja aliye jipanga vizuri ndie anakuhoji kiundani lakini yuko friendly - jamaa hawa ni Pro kweli kweli!! Sasa nenda interview hizi zetu za kienyeji/zilizo pitwa na wakati unakuta Panel ina zaidi ya watu kumi na ushee kila mmoja kapewa karatasi ya swali na jibu, mtu unaweza kufikili unahojiwa kijiunga na chuo fulani vile, na kwa bahati mbaya interview zenyewe ni kiini macho tu.

Hakuna haja ya kuanza kumtafuta mchawi wa udolololaji wa mashirika yetu zaidi ya kijisahihisha sisi wenyewe, bila ku-address tatizo hilo kikamilifu tutaendelea kubaki nyuma daima duni.

Ndio maana tunaposema kwa sisi wenyewe tuu bila ya kuwashirikisha watu weupe hatuwezi, bado tunahitaji kusimamiwa ili tujikombowe hapa tulipo.bila ya usimamizi na mikakati imara fukuzafukuza hii itakua endelevu.
 
Aween....
Umetoa mchango mzuri na mwepesi sana kwa utekelezaji wake,Mh. Asibahatishe tena mtu wa kumuweka na kama ataendelea wananchi watamchoka mh.Mwakyembe.
 
kuna matatizo mawili,
  1. la kwanza ni uteuzi wenyewe, inaonekana Mwakyembe alikurupuka, na hawakufanya proper vetting, ndio maana hizi kazi zinatakiwa ziwe zinatolewa kwa kufuata utaratibu, Mwakyembe ni mwanasheria, kwahiyo kusimamia bandari bado ni kazi ngumu... shey should advertize for these positions
  2. La pili ni muda, yawezekana kabisa huyo mama hakupewa muda na sapoti ya kutosha

Maybe la tatu ni kuingiza siasa kila kona, sasa Mwakyembe anafanya kazi kishabiki zaidi... who knows, labda dawa zimeanza kumpa side effects mbaya zaidi
 
Cha msingi ni kuderiver, kama hawezi timua hata mara mia.....watumishi walijisahau mno, hapo ndio utajua Sokoine alimaanisha nini alipozungumzia uwajibikaji. Dr. Kaza buti unafanya kitu sahihi...
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom