Mwakyembe aanza kuwatimua aliowateua Bandarini

Mwakyembe aanza kuwatimua aliowateua Bandarini

Hii inaonyesha jinsi watanzania tusivyojiweza katika UONGOZI, tukipewa dhamana ya madaraka tunavuruga,
Mwakyembe endelea kuwafukuza mpaka waishe

nadhani hii kauli inamlenga hdi mwakyembe mwenyewe, maana pia ni kiongozi

baada ya uteuzi, alisaidiaje kusisitiza kubadilika kwa mfumo wa uendeshaji wa bandari??
 
Huwa magamba wanaangalia sifa zipi kuchagua au kuteua watu?

Acha roho Mbaya basi! hawa magamba hata wakifanya mazuri nayo yanakua mabaya jamani ?!!. watoto wengine bwana sijui kwa nini huwa hampendi kutumia akili ?.

kwa hili tunatakiwa kumpongeza Dr.Mwakyembe.mtu kama hajafit kwenye nafasi yake sio dhambi kumbadilisha.angemuacha akaendelea kuharibu tungemuona mbaya, sasa kamtoa napo bado anaonekana mbaya?. acha kutumia masaburi kufikiri
 
Cha msingi ni kuderiver, kama hawezi timua hata mara mia.....watumishi walijisahau mno, hapo ndio utajua Sokoine alimaanisha nini alipozungumzia uwajibikaji. Dr. Kaza buti unafanya kitu sahihi...
Kwa mtaji huo atafukuza kila kukicha maaana running such a vast organisation is not a one man's job. Kwanza kabla ya kumtupia lawama huyo mama kushindwa ufanisi, alikuwa anayo hiyo timu ambayo hipo capable of delivering Mwakyembe's demand (bear in mind ajira za kujuana zinavyoambatana na mashirika ya umma, kuliko huwezo wa wafanyakazi).

On the other hand hizi teuzi ni za kipuuzi including kumteua criminal lawyer kuwa mkuu wa wizara inayoambatana na biashara. Na teuzi ya huyo mama halikadhalika ilikuwa na utata, kwa maana dunia ya leo mtu unapopewa kazi kama hiyo na unapewa targets. Business commonsense inasema human resource has huge party in implementing that success.

Kwa maana hiyo yeyote mwenye nia ya kuboresha hiyo organisation anatakiwa kufukuza humo ndani kuliko mwakyembe maana humo ndani ndio kutakuwa uozo umezidi ambao Mwakyembe hawezi uona pili kuhakikisha kweli anazo enough resources to do the job and meet those targets.

Nadhani kulisafisha tu shirika na kuweka mfumo mpya wa kuliendesha hilo shirika si zoezi la chini ya Mwaka, hapo hapo waziri in that time ana demand visible results, aint that just pathetic.
 
ushabiki wa kivyama sio mzur mtu anapofanya mazuri msifie tu! mkuu

Mkuu kuna watu wengi sana humu hawajitambui . yani hawajui jema ni lipi. tunayo haki ya kuwakosoa viongozi wetu lakini pia tunao wajibu wa kuwatia moyo kwa kuwapongeza wanapofanya vizuri .falsafa hii ndio inayowashinda wengi humu.

Juzi Juzi Nchimbi kafukuza askari wanaobambikia kesi wananchi maskini, watu eti ooh anatengeneza njia ya kisiasa! haaah! hivi kunaubaya gani kiongozi akafanya hivyo kwa kutetea maslahi ya wananchi?.

Tunataka viongozi wanao deliver, haijalishi kwamba wanatoka kwenye chama ambacho hatukipendi au la kama wanachapa kazi tuwape credits.
 
kuna matatizo mawili,
  1. la kwanza ni uteuzi wenyewe, inaonekana Mwakyembe alikurupuka, na hawakufanya proper vetting, ndio maana hizi kazi zinatakiwa ziwe zinatolewa kwa kufuata utaratibu, Mwakyembe ni mwanasheria, kwahiyo kusimamia bandari bado ni kazi ngumu... shey should advertize for these positions
  2. La pili ni muda, yawezekana kabisa huyo mama hakupewa muda na sapoti ya kutosha

Maybe la tatu ni kuingiza siasa kila kona, sasa Mwakyembe anafanya kazi kishabiki zaidi... who knows, labda dawa zimeanza kumpa side effects mbaya zaidi

Mkuu point zako mbili zina mshiko sana, nianze na point yako ya pili - mimi naona huyu mama hakupewa muda wa kutosha, alafu tusisahau kwamba wakina mama ni binadamu makini sana, nina wasi wasi kwamba remnant ya mafisadi walio baki TPA wanaweza kuwa walimfanyia hujuma ili aonekane kazi haiwezi - wanaume wakati mwingine tuna wivu wa kijinga sana, hawapendi wanawake wapande ngazi.


Point yako ya kwanza mimi na mwezangu tumeizungumzia sana humu, bila ya kutangaza nafasi hizo na watu kufanyiwa usahili na Kampuni za nje ambazo hazina vested interest na mchakato mzima basi Dk.Mwakyembe anaweza kuishia kwenye ku-hire na ku-fire kila siku au tuseme kubadilisha viongozi like bolts in a machine! Akumbuke ni viongozi wachache wa ngazi za juu kwenye mashirika ya UMMA wenye nia thabiti ya kuhachana kufanya kazi kwa mazoea na kulindana, kama kuna umuhimu wa kutaka ku-retain Kiongozi kwenye Shirika fulani basi ashindanishwe na watu wa kutoka nje ya Shirika na sio kusikiliza mapendekezo kutoka Wizarani, kuna baadhi ya Viongozi wanao julikana kuwa ni ma-good orators tu, lakini wanakabidhiwa mashirika nyeti kutokana na urafiki tu - sasa nchi itategemea kuvuna nini at the end of the DAY - got it! dismal performance, alafu tunaishia kutafuta mchawi.
 
Mkuu kuna watu wengi sana humu hawajitambui . yani hawajui jema ni lipi. tunayo haki ya kuwakosoa viongozi wetu lakini pia tunao wajibu wa kuwatia moyo kwa kuwapongeza wanapofanya vizuri .falsafa hii ndio inayowashinda wengi humu.

Juzi Juzi Nchimbi kafukuza askari wanaobambikia kesi wananchi maskini, watu eti ooh anatengeneza njia ya kisiasa! haaah! hivi kunaubaya gani kiongozi akafanya hivyo kwa kutetea maslahi ya wananchi?.

Tunataka viongozi wanao deliver, haijalishi kwamba wanatoka kwenye chama ambacho hatukipendi au la kama wanachapa kazi tuwape credits.
Lini mmewahi kuwakosoa viongozi wenu?
 
Katika kampuni yoyote au taasisi inayofanikiwa lazima wafanyakazi wawekewe viwango au vigezo vya kupima utendaji wao (Performance Objectives) ambayo inatakiwa kuwa reviewed kila baada ya miezi sita na mwaka mmoja. You either meet your targets or you are fired. Simple. Inaonekama mama performance review yake haikuwa nzuri
 
Lini mmewahi kuwakosoa viongozi wenu?

Bila shaka wewe ni mmoja wa watu ambao nasema hawajitambui. hivi uko Tanzania kweli? ina maana huoni namna ambavyo vyama vya siasa, vyombo vya habari, waandishi wa vitabu na mashairi ,asasi za kiraia n.k namna ambavyo vinakosoa viongozi wasiofanya vizuri?. au hujui maana ya kukosoa? au unadhani kukosoa ni lazima umfuate ofisini kwake na kumpa maneno yako?

mmmmh! tatizo lako kubwa kidogo kama yote hayo hufahamu kama yanafanyika
 
Bila shaka wewe ni mmoja wa watu ambao nasema hawajitambui. hivi uko Tanzania kweli? ina maana huoni namna ambavyo vyama vya siasa, vyombo vya habari, waandishi wa vitabu na mashairi ,asasi za kiraia n.k namna ambavyo vinakosoa viongozi wasiofanya vizuri?. au hujui maana ya kukosoa? au unadhani kukosoa ni lazima umfuate ofisini kwake na kumpa maneno yako?

mmmmh! tatizo lako kubwa kidogo kama yote hayo hufahamu kama yanafanyika
Wewe lazima utakuwa mgeni hapa jf
Hebu jaribu kuanzisha thread yeyote hapa kuukosoa uongozi wa chadema
Kama haitafutwa utagongwa ban, kama sio ban bai matusi utakayoshushiwa na hawa wavaa khaki utatamani udunde mtu humu
 
Wewe lazima utakuwa mgeni hapa jf
Hebu jaribu kuanzisha thread yeyote hapa kuukosoa uongozi wa chadema
Kama haitafutwa utagongwa ban, kama sio ban bai matusi utakayoshushiwa na hawa wavaa khaki utatamani udunde mtu humu

Mkuu naona ulianza kupost bila hata kusoma nini kimeandikwa, na pia hata mada yenyewe unaonekana huijui .

kwanza mi sio mgeni hapa jf.pili nikukumbushe kwmba mada ni drmwakyembe kutimua mtu aliemteua yeye mwenyewe. katika kuchangia mimi nimepinga watu wanaobeza jitihata za mwakymbe, ndio maana nikasema sio dhambi kuwakosoa viongozi wetu wa serikali wanapofanya vibaya na ni wajibu kuwatia moyo kwa kuwapongeza wanapofanya vizuri. wewe ukaniuliza "lini mmewakosoa viongozi wenu?" nikakujibu.

Lakini cha ajabu nashangaa saa hizi unakuja na habari za kuwakosoa viongozi wa chadema ambao sikua nawajadili hao. hapa ndipo nikagundua kwamba kumbe ulipalamia garimoshi kwa mbele na kujifanya nawewe ni abiria huku ukiwa hujui linakokwenda. hebu soma vizuri mada na namna nilivyokua nachangia then linganisha na hiyo habari yako ya chadema.
 
Mh. Waziri anabahatisha katika uteuzi wake?
swala sio kubahatisha,issue hapa ni utendaji hata km ungekuwa na cv nzuri kiasi gn ukishindwa kuperform kwa kiwango kinachotakiwa ukae pembeni iwefundisho kwa wengine,wengi huzembea kwa makusudi. Dr. Mwakyembe ni mfano wa kuigwa na tunapaswa kumpongeza kwa kz anayoifanya nasio kubeza kila kitu.
 
kuna matatizo mawili,
  1. la kwanza ni uteuzi wenyewe, inaonekana Mwakyembe alikurupuka, na hawakufanya proper vetting, ndio maana hizi kazi zinatakiwa ziwe zinatolewa kwa kufuata utaratibu, Mwakyembe ni mwanasheria, kwahiyo kusimamia bandari bado ni kazi ngumu... shey should advertize for these positions
  2. La pili ni muda, yawezekana kabisa huyo mama hakupewa muda na sapoti ya kutosha

Maybe la tatu ni kuingiza siasa kila kona, sasa Mwakyembe anafanya kazi kishabiki zaidi... who knows, labda dawa zimeanza kumpa side effects mbaya zaidi
unahoja dhaifu sn, Dr. Tangu ameingia kwenye wizara hiyo amekuwa ni waziri pekee kwa muda mfupi mwenye mafanikio makubwa na hatua anazozichukua ndizo zinazoleta mafanikio. Sshv hakuna msongamano bandarn,train ya Dar,train ya reli ya kati imeboreshwa na ameagiza vichwa vipya na mabehewa mapya,usafiri wa ndege umekuwa nafuu zaidi. No research no right 2speak, Dr. Anapaswa kupongezwa kwa hatua anzozichukua sshv.
 
Wewe lazima utakuwa mgeni hapa jf
Hebu jaribu kuanzisha thread yeyote hapa kuukosoa uongozi wa chadema
Kama haitafutwa utagongwa ban, kama sio ban bai matusi utakayoshushiwa na hawa wavaa khaki utatamani udunde mtu humu
Mkuu ficha upumbavu wako wa kupenda dezo za tenda za TBS usituletee njaa hapa
 
Hivi TPA haina bodi ya wakurugenzi? Inakuwaje waziri anashughulika na meneja wa bandari wakati mkurugenzi mkuu na bodi ya wakurugenzi wapo? Kwa nini asiwajibishe bodi ya wakurugenzi na mkurugenzi mkuu ikiwa wameshindwa kazi yao ya kusimamia utendaji wa kila siku wa watendaji wa ngazi ya chini kama meneja wa bandari? NKwa mtazamo wangu huyu waziri anaingilia kazi zisizomhusu na sidhani kama kufanya hivyo kunalenga kuisaidia bandari.

Mkuu umesahau kitu! Mashirika yetu yanashindwa kufanya kazi kiufanisi kutokana na Board dhaifu - urafiki wa Wakurugenzi wakuu na ma Board Chairmen na baadhi ya wajumbe wa Board ndio chanzo kikubwa cha matatizo tunayo yashuhudia kwenye mashirika haya; hakuna uwajibikaji!! Wakurugenzi wakuu wanatumia Board kama rubber stamp ya kufanikisha mambo yao ya kifisadi. Vile vile nafikili hakuna haja ya Raisi kutehua Board Chairman wa kuongoza mashirika ya UMMA, utehuzi huo unawafanya baadhi ya Wenyekiti wa Board kujiona wako level moja na Mawaziri wanao teuliwa na Raisi huyo huyo - swala hili Raisi anapaswa kulishughulikia fasta na kumwachia Waziri hawe na mamlaka ya kumtehua Board Chairman, wakitekeleza hilo uwajibikaji utashika kasi mpya.
 
Ndio maana tunaposema kwa sisi wenyewe tuu bila ya kuwashirikisha watu weupe hatuwezi, bado tunahitaji kusimamiwa ili tujikombowe hapa tulipo.bila ya usimamizi na mikakati imara fukuzafukuza hii itakua endelevu.

Mwakyembe anaweza kuanza upya. Hapa (kwa baraka za Rais) anaweza kufuta ajira zote, akatangaza nafasi upya, na udahili unaachwa kwa independent firm kama PWC au Delloite. Anayetaka kazi aombe na akipata apewe job description inayotamka wazi wazi anatakiwa ku-deliver nini na kwa wakati gani, na akishindwa kazi hakuna. Bila kufumua Bandari nzima Mwakyembe atapaa shida.

Clear the house kwanza.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom