Muswada wa kuzuia Maandamano nchini waja...

Muswada wa kuzuia Maandamano nchini waja...

mkuu. si kila viongozi wa upinzani wanafurahia maandamano. wengine wanachukia kweli. binafsi sijawahi kumuona zitto kabwe akihamasisha au kushiriki maandamano. hutoa hoja zake kwa ufasaha na anaeleweka sana. ila hawa wengine ni janga la taifa. kwa vile wameshindwa darasani ndo hata uwezo wa kufikiri kwa busara hawana

Wewe ni KILAZA saana maa ni n a,Maandamano ya Tandika wakati wabunge wa CDM walipowapa wananchi namba za simu za Spika,Zitto hukumuona?
 
Huo utakuwa mwisho wa CDM kisiasa waliozoea kuendesha harakati za kisiasa kupitia maandamano yanayoharisha ustawi wa nchi yetu. Tena ikibidi zoezi hili lianzie Arusha Mjini

wewe ni m a t a k o mwili mzima!
kwanza ujue tunajadili mapendekezo ya kutungwa kwa sheria; sio zoezi!
 
Hivi hawa ccm mbona nuksi,bungeni wawakilishi wa wananchi kutoka upinzani wamewatungia sheria ya kuwadhibiti,tena wanataka kutunga sheria si tu ya kuzuia upinzani bali raia wote wanaonyanyasika na utawala dharimu wasilalamike km mambo hayaendi sawa. Tuamke wapenda haki tuwaweke pembeni hawa wabakaji wa demokrasia watataka kututawala hadi majumbani kwetu hawafai hawa waende zao waiache nchi na wananchi huru
 
Walisha Cheliwa kweli, kwa sasa CHADEMA iko kila mahali, na hata wakipiga marufuku mikutano bado haitasaidia chochote kile, Tutapiga hata mikutano ya mtu kwa mtu,
 
...yanayosemwa huwa yanakuja....hivyo sitashangaa siku moja kuona kweli huyu Nchimbi anapeleka huu mswada bungeni....Labda niseme tu kwamba katika kosa ambalo ccm watafanya ni kupitisha muswada wa namna hii bungeni(maana wanaweza kweli kuupitisha kwaukichaa na wingi wao)....Ikitokea hivyo basi watakuwa wamevunja katiba..maana kila raia ana haki ya kuandamana (peaceful demonstrations)pale anapodai haki zake......

Pia kuandamana ni haki za binadamu wowote na hili hata kimataifa lipo.....na hata kwa wale ambao kwao serikali hii inajifunza kwao misingi ya demokrasia (yaani wenzetu wa USA/au ulaya)nako kuandamana ni ruksa...ilimradi watu hawavunji sheria....

Labda ifike mahali hawa kina waziri Nchimbi wajue kuwa watanzania wanajua kuwa tatizo nchi hii si maandamano bali chama tawala(kupitia serikali yake)kinapotumia vyombo vya dola kufanikisha matakwa yao ya kisiasa....hili ndio tatizo....

...nchi hii sasa hivi ilo kwenye matatizo makubwa kwenye jamii na sitashangaa kuona hatua za zima moto za kijingajinga zikitumika (kama ilivyozoeleka) ili kuonyesha kuwa serikali inataka kutafta ufumbuzi.....Wanaacha kushughulika na sababu za msingi zinazoleta machafuko...wanataka kushughulika na maandamano...wanasahau kuwa kuzuia maandamano kunaweza kuzidisha machafuko.....maana raia watakuwa wamezuiwa kutoa malalamiko yao kwa watawala...Kitakachobaki itakuwa ni hasira za jumla dhidi ya watawala....na hapa chochote kinaweza kutokea....wajifunze Mtwara...na Lindi.......
 
Nimeamini CHADEMA chama cha maandamano naona wameshupalia kwa kitu kisichokuwepo kweli akili ndogo kuongoza akili kubwa ndio tatizo lake hili
 
.........................???????????????????????????????

Nimeamini CHADEMA chama cha maandamano naona wameshupalia kwa kitu kisichokuwepo kweli akili ndogo kuongoza akili kubwa ndio tatizo lake hili
 
Kuna uwezekano mkubwa wa kuleta mswada huo na ukapitishwa kwa kura nyingi za wabunge wa maccm. Hii nikutokana wsbunge wengi na mawaziri kusimama wakiongea propaganda nyingi kupinga maandamano.

Tunchopaswa kujua nikuwa ccm iko tayari kufanya lolote (liwalo na liwe) ikiwa ni pamoja na kuvunja katiba na mikataba ya kimataifa walioisaini wao wenyewe ilimradi waendelee kushika dola.

Ushauri wangu: Kuanzia sasa mpaka apo mswada huo utakapopitishwa kuwa sheria tufanye haraka kuwambia wtzn mkakati huu wakiovu dhidi ya haki za raia

CDM itoke na plan 'B' in case ugaidi huo umehararishwa: mikutano (ambayo kwa tafsri wao wataiona kama maandamano maana maelfu yanatembea kwenda na kutoka mikutano hiyo), vipeperushi vya elimu ya uraia-vinaweza kusambazwa na elikopita, magari nchi nzima,

Kwakuwa ccm na vyombo vyake wanaonekana tayari kutumia ngvu za dola- hali hii iendelee kuelezwa kwa msisitizo sana kwa watanzania kuonesha ccm ubaya wao ktk kuivuruga amani ya tzn

Kwakuwa cdm haina jeshi wala vifaa vya kijeshi bali nguvu yake ni watu ( tena waliomasikini) basi chama hicho kiakikikishe watu wanajiandikisha na kuwatayari kupiga kura kwa wingi wao ilikuiondoa madarakani ccm 2015. Hapa napo najua kutakuwa na vikwazo vingi-ikiwa ni serikali kujivuta ktik kuandikisha kuboresha dafutari la wapiga kura. Kinachowezakufanyika hapa ni cdm pia kuikumbudha serikali kutimiza wajibu wake...kelele hizi ziende sambamba na kuonesha jamii ya kimataifa-wakiwemo nchi jirani juu ya ujuma hizi dhidi ya raia.

Msimamo wangu mara zote umekuwa: kama mtu hawezi na hataki, kwa makudi tu kuukubali ukweli unaoonekana machoni pa wengi (ndani na nje ya nchi) basi nguvu itumike kumfanya akubaliane na ukweli huo kwa faida ya wengi.
 
CCM wanachochea machafuko nchini, democrasia ya wapi hii?
 
Hawa jamaa wanafikiria kwa masaburi kweli!! .waende kuzimu wakamuulize gadafi kama aliwai kuruhusu maandamano huko libya au wamuulize kamanda wa polisi arusha kama aliruhusu maandamano siku lema alivyo toka mahakamani . Wao wakae tayari kukimbia nchi siku yaja ambayo hawata amini macho yao.
 
Katika hali ya kusikitisha na kushtusha Waziri wa mambo ya ndani Emmanuel Nchimbi ameliambia bunge jioni hii kwamba serikali ya CCM imeridhia kuleta mswada bungeni ili itungwe sheria ya kuzuia maandamano kote nchini.

Nchimbi amesema hiyo ndiyo njia pekee ya kuondoa uvunjifu wa amani nchini unaofanywa na watu wasiolitakia mema Taifa.Waziri amesema mswada huo utaletwa wakati wowote kuanzia sasa akimaanisha tayari umeshakamilika.Nchimbi alikuwa akishangiliwa sana na wabunge wa CCM wakati alipokuwa akitamka maneno hayo.

Hili litakuwa ni pigo kubwa kwa demokrasia katika ukanda huu wa Afrika Mashariki.

Ikumbukwe ni hapo jana tu Chadema kilidai kunasa mpango wa siri wa serikali ya CCM wa kuzuia maandamano na mikutano ya hadhara ili kukidhibiti Chadema na kukiimarisha CCM.
hilo halitawezekani labda kuwe hakuna maandamano kabisa kuanzia ya mei mosi,mwenge,au mapokezi ya wakubwa N.K
 
CDM mmekuwa mnatumia maandamano kuwa ni chanzo cha kuvunja AMANI na UTULIVU nchini. Siasa za majukwaani bila fujo hamziwezi hivyo bila maandamano CDM katika jeneza

Sitetei maandamano lkn kwa kuwa Watawala na CCM wanaonekana kuogopa sana maandamano, nitakuwa tayari kushiriki maandamano yoyote yenye masahi ya umma nitashiriki, hata kama Serikali ya CCM itayapinga.
 
Hivi ninani kweli alililia kwenda kupokea maandamano ya waandishi wa habari yasiyomhusu naweza kuwa nimesahau labda. Halafu leo aje mwingine ayazuie. Sijui itakuwaje yangu macho.
 
Ya CCM yataitwa matembezi, na yataruhusiwa.

download+(40).jpg


5.+JK+mama+salma+wakiongoza+matembezi.jpg


9.+wananchi+wakishangilia+msafara+wa+matembezi+wakati+ukipita+mtaani+kwao.jpg
 
Huo utakuwa mwisho wa CDM kisiasa waliozoea kuendesha harakati za kisiasa kupitia maandamano yanayoharisha ustawi wa nchi yetu. Tena ikibidi zoezi hili lianzie Arusha Mjini
Chama kinachoogopa maandamano hakina wananchi wanaokuinga mkono, ni chama mfu! hata mkizuia maandamano tuna mbinu nyingi za kueneza siasa za chadema, leteni muswaada wa kurudi kwenye mfumo wa chama kimoja labda hilo ndo litaiokoa CCM bila hivyo hamchomoki hapa!
 
Yaani hapo ndiyo ulipoishia uwezo wa kufikiria wa Nchimbi ? Ukitaka kuokoa Ccm hivi sasa ni lazima uifute Cdm , njia nyingine yoyote haitakusaidia ! Maana kwa sasa hata Cdm wasipofanya kampeni yoyote wataishinda CCM , tena raundi ya kwanza tu , Poor Nchimbi ! Nimeamini , elimu haina msaada mkubwa sana Kimaisha ! Bado naikumbuka kauli ya Jasson Bourne .
 
Back
Top Bottom