Muhusiano ya ufuasi wa dini na maendeleo ya nchi

Muhusiano ya ufuasi wa dini na maendeleo ya nchi

Ukristo ulichangia kwa kiasi kikubwa maendeleo ya ugunduzi wa kisayansi kwa kutoa utulivu wa kijamii na kiakili, na kupitia kazi za wanasayansi waliomwamini Mungu kwa dhati.

1) Ukristo ulileta Utulivu kwasababu ya kuamini kwamba ukweli ni mmoja badala ya kuwa wa vurugu au machafuko, hivyo wasomi wakatumia muda kuchunguza, kufanya majaribio, na kuunda nadharia.

2) Waanzilishi wengi wa sayansi ya kisasa kina Isaac Newton, Johannes Kepler, Galileo Galilei, na Robert Boyle etc waliona kazi zao kama njia ya kuchunguza mpangilio wa kimantiki uliowekwa na Muumba wa mbinguni.

Waliamini asili (nature) inaongozwa na sheria thabiti zilizoweka na Muumba mwenye akili, wakawa na uhakika kwamba ulimwengu unaweza kuchunguzwa, kupimwa, na kueleweka.

3) Taasisi thabiti zilizohifadhiwa na utamaduni wa Kikristo: monasteries, makanisa, na vyuo vikuu zilitoa wasomi waliotafuta maarifa kwa msimamo kwamba imani na akili si maadui, bali ni washirika katika utafutaji wa ukweli.

Kinyume na kupinga sayansi (maendeleo), Ukristo ulisaidia kuunda mazingira ambayo uchunguzi wa kisayansi wa kisasa uliweza kuibuka na kustawi.

KWA UPANDE MWINGINE,

Historia inaonyesha kwamba jamii zilizovunja mipaka ya maadili na kuhalalisha uchafu (Libertinism) hudhoofika kutoka ndani na mwishowe kushindwa na maadui wa nje!

Mf. Ugiriki ya Kale, Ufaransa ya kabla ya Mapinduzi, Ujerumani kabla ya WW1, Roma ya kale, na sasa tunaona LIVE anguko la nchi za Magharibi.


:2Head: Zile Crusades za Wakristo za miaka ya 1000 za kukataa influence ya watu fulani ambao hizi nchi za magharibi zimewakumbatia mbona zitakumbukwa ! !

Angalia hata jamii zilizoendelea ambazo watu wanadai hazina MUNGU mfano Japan, zilikiwa jamii zenye viwango vikali sana vya maadili, very similar na MUNGU wetu wa Agano la Kale, kosa kidogo tu umekatwa kichwa, zero tolerance for BS. Hizo ndo jamii zimeleta maendeleo, sio mauzauza unayoona wanaruhusu miaka hii.

"Naam, wakati wa watu wa Mataifa, ambao hawana sheria, wanapofanya kwa asili mambo yatakiwayo na sheria, wao ni sheria kwa nafsi zao wenyewe, hata ingawa hawana sheria.

Wao wanaonesha kwamba lile linalotakiwa na sheria limeandikwa kwenye mioyo yao, ambayo pia dhamiri zao zikiwashuhudia, nayo mawazo yao yenye kupingana yatawashtaki au kuwatetea."

Waroma.2.14-15.NENO


Udhoofu wa nchi za magharibi na zingine zilizoendelea kwenye familia na maadili kumeleta mgawanyiko kijamii na misukosuko ya kisiasa, na sasa maadui wame infiltrate ready to take action: destroy them.

Jamii ambazo Tamaa binafsi inachukua nafasi muhimu zaidi, vingine vinatolewa sadaka kwa raha za muda mfupi,

Jamii hizo zinaweza kuonekana zenye nguvu na za kisasa kwa muda, lakini chini ya uso wake zinapoteza misingi yake iliyozijenga hizo jamii in the first place na inayohitajika ili kudumu.

Hii ni ONYO jinsi kwenda kinyume na MUNGU kunavyodhoofisha jamii mzima.

Hata Oktoba 29 ukifikiria vizuri ni matokeo ya the same thing: no GOD among the people, just to bring destruction to the people.
 
Kauli haiko sahihi.

Uchina watu wengi wanaamini katika imani asili za Kibudha.

Tofauti na kwingineko duniani ni kwamba, Uchina wamechora mstari mwekundu ambao taasisi za kidini likiwemo Kanisa Katoliki haviruhusiwi kabisa kuvuka. Maaskofu wa Uchina hawawezi kuchaguliwa na Papa ambaye makao yake kwenye nchi ya Ulaya huko halafu wakaamka tu siku wakaanza kutoa matamko. Uchina ndiyo nchi pekee duniani ambayo Chama Cha Kikomunisti kinawachagua maaskofu wa Kanisa Katoliki bila idhini ya Papa.

Waislamu wanaojifanyaga wao ni vichwa ngumu na wana misimamo mikali kule wanaisoma namba. Wanajengewa hadi misikiti ya kisasa, lakini wakifanya tu fyoko kama ambazo zinafanyaga kwingineko duniani basi familia nzima inapotea na haiji kuonekana tena. Kamera ziko hadi Msikitini, na serikali imechukua DNA ya kila raia ambaye ni muislamu. Kule Xinjiang huwa kuna matukio mengi ya ugaidi ya kutisha yakifanywa na waislamu kutoka Afghanistani, lakini huwezi kuyasikia yametangazwa kokote. Kiufupi waislamu wamewezwa.

Sasa hii ndiyo nchi ya watu wanaojielewa....

Abudu kivyako, lakini ukijifanya mjuaji, unakula shaba ya kichwa....

Falun Gong walijifanya wajanja na misimamo mikala wakaletewa Office 610 wakawa na adabu......
​
 
Tofauti na kwingineko duniani ni kwamba, Uchina wamechora mstari mwekundu ambao taasisi za kidini likiwemo Kanisa Katoliki haviruhusiwi kabisa kuvuka.
Huo mstari Kwa nchi nyingine kwa nini imeshindikana kuchorwa?
 
Huo mstari Kwa nchi nyingine kwa nini imeshindikana kuchorwa?
Uchina ndiyo taifa kongwe duniani.Limekuwepo hapa duniani kabla ya Ukristo na Uislamu kuzaliwa. Dola la Rumi linazaliwa, tayari wachina wameshabuni karatasi za kuandikia, dira ya kuongozea meli, nguo za hariri na vyombo vya yakuti kijani, na vyoo vya shimo vinavyotumia maji. Hawa watu taifa lao limekuwa tajiri zaidi duniani kwa vipindi vitatu na wameacha ushahidi hadi wa Ukuta (Great Wall) ambao hata wahandisi wenu wa leo hawawezi kuutengeneza miaka 2000 baadaye.

Watu kama hawa huwezi kwenda kuwahadaa na kuwaambia kwamba ati bila kubadilisha jina la asili kwenye ubatizo na ukachukua jina la kizungu au jina la kiarabu basi wewe huwezi kwenda akhera. AU kwamba wewe huwezi kwenda kwa MUNGU bila baraka za binadamu fulani anayekaaa Ulaya au Uarabuni. Wanafalsafa wa kwanza kabisa duniani kabla ya Socrates wa Ugiriki walitokea Uchina, kina Confucious ambao mafundisho yao yameongoza Uchina kwa miaka zaidi ya 3000.

Kitabu kama The Art of War: Sun Tzu kiliandikwa miaka zaidi ya 2000 na wachina. Watu wa namna hii huwezi kuwahadaa kwa kutumia vitabu vya dini. Hizo hadaa wewe wafanyie washenzi wa Afrika kama kina Maziku wa Magu, Mbawala wa Mchikichini, Sikajako wa Tukuyu na Shirima wa Moshi ambao wanapenda mno umagharibu na wanajichukia (Self-Loathing) kutokana na kuporwa historia zao na Ukoloni.

Hizi dini hazifanikiwi nchini Uchina kwasababu wao tayari walishataarabika mapema, na hizi dini zilipelekwa Uchina kwa meli za kivita za kina kutoka Uingereza, Ufaransa na Marekani zilizosaidia wazungu kuifedhehesha Uchina kwa miaka zaidi ya 100. Wachina wanafahamu fika kwamba wakatoliki wanalinda Maslahi ya Vatican nchi ambayo iko Ulaya, lakini pia Waislamu wako radhi wachome nchi yao moto kwa falsafa ambazo zimetokea Uarabuni. Kiufupi siku ambayo Uchina ataruhusu American Evangelicals, Catholicism and Islam zishikilie nchi yake ndiyo itakuwa mwisho wake.
​
 
China hakuna dini
Nusu ya Wachina(51%) ndio hawana dini wengine wanafuata dini zao za kienyeji na ubudha(non-organized religions) ambazo hazina sheria, maamrisho, dogma, mbinguni, peponi, ahera au jehanamu kama Abrahamic religions(Uislamu, Ukristo, na Uyahudi), 6% ni Wakristo, 1% Waislamu. CCP pia hawapendelei wanachama wake na viongozi kuwa na dini yoyote.
 
I reject this heroic, romanticised narration of Chinese history and governance.

Eti wamekataa kuhadaiwa! ! UONGO.


Ni sawa na kusema Wabongo wamekataa upinzani ndomaana CCM wameshikilia madaraka the whole time!

 There is serious Christian persecution in China. Kila wiki sikosi taarifa za wakristo kukamatwa na kupotezwa huko China. Hadi watoto wachanga, kisa alishika biblia! ! !

Some time ago hadi Biblia wamezibadilisha mistari, wameweka mistari ya uongo, wameprint na kusambaza ili kudanganya watoto, among other things kuwa YESU kasema kila mtu awe mshikamanifu kwa China! !

View: https://youtube.com/shorts/TEnoePXhrHg?si=691p9ZhQ8b47LsJ8

Serikali ya China wametumia mkono wa chuma kudhibiti usambazaji wa Injili. Wametumia uongo.

People are not free! People are not informed!

Hawajakataa
, Wamenyimwa. Theres a difference.

Tofauti na China na Islam: Islam goes to kill, China kills who comes.

GOOD NEWS: even in the midst of persecution, the gospel prevails in China. Darkness will not overcome it.


View: https://youtu.be/sJqnhwWbrSM?si=4GNZJCs3ixRLR7PT
 
Kwanza hakuna mtaa wowote Tanzania wenye misikiti kumi
Hata huko nchi za kiarabu hakuna kitu kama hicho

Uongo hausaidiii

Pili kumjibu mtoa hoja
Hakuna nchi ya Afrika (wala duniani) ambayo maendeleo yake yametokana moja kwa moja na ufuasi wa dini fulani iwe Ukristo, Uislamu au dini za asili.

Lakini dini imekuwa na athari kubwa kwa jamii, hasa kwenye maadili, elimu, na mshikamano wa kijamii

Nchi nyingi za kiAfrika huku kusini na Mashariki ni za kikristo bado maskini sana, nchi nyingi za Kaskazini na Magharibi Afrika zenye waIslam wengi zina maendeleo yaliyotofautiana sana
Unaelewa manaana ya mtaa,maamuma mnasumbua zero brain.

Tofautisha mtaa na barabara za mitaani.
 
Unaelewa manaana ya mtaa,maamuma mnasumbua zero brain.

Tofautisha mtaa na barabara za mitaani.
Wewe ndio hujaelewa na kudandia hoja kwa upofu wa kutaka kutukana ambazo ni dalili ya low IQ na kukosa hoja,
Tangu hoja inaanza hakuna aliyetoa lugha ya kashfa hapa, hayo matusi hayauzwi na hakuna shule ya matusi pia!
Soma mada ilipoanziwa na mifano inayotolewa
Je ni kweli kwamba kuna mtaa (street) wenye misikiti kumi Tanzania hii?
Na unaposema barabara za mtaani una maana gani?
Unajuaa maana ya mtaa wa Azikiwe, mtaa wa Uhuru,mtaa wa Congo, mtaa wa Msimbazi?
Jibu ukiwa kwenye ignore list!
 
Kazi ipo🤔

Registered_jf unataka kusema China waliokataa hizi dini Uislamu au Ukristo kuingilia mifumo Yao ya kiutawala kama anavyosema MALCOM LUMUMBA wamo gizani?
Kushabikia maendeleo ya vitu (majengo, madaraja, toys) huku ukidhibiti dhamiri za watu kwa nguvu! ! Hamna maendelo hapo.

Hakuna maendeleo bila uhuru!

Ndomana watu wa huko wamezaliwa wameyakuta hayo maendeleo but waliona kuwa bado kuna kitu wamekosa.

Walipopata jibu la ni nini wamekosa, unawakamata unawafungia. Unasambaza uongo kuuhusu UKWELI waliopata.

Spiritually poor! We're not machines.

Na upande mwingine wa shilingi:

Uhuru usio na mipaka
kama nchi za magharibi nao mwisho wake ni kuanguka tu: kuanzia mtu mmoja hadi jamii nzima!

Notice the most mentally disturbed generation of all time despite all the freedom and luxuries ! ! !

Wanasaikoljia, wauza madawa ya depression, madawa ya kulevya, madawa ya usingizi, pombe wanatajirika tu huko!

Kama nilivyoeleza huko huu: Jamii haianguki kwa ukandamizaji wa nje tu, hata uhuru usio na mipaka wa ndani.

Yote hii kwasababu ya kumkataa MUNGU: kwasababu sisi ndio Mungu, sisi ndio wenye akili kuliko wote ulimwenguni, akili zetu ndio chanzo cha maarifa yote, sisi ndo tutaamua kili kizuri kipi kibaya.

Wake up, Open your eyes.

Acheni kushabikia vyuma, miti na mawe (magari, pesa na majengo).

Unakuwa sokwe uliyechangamka anayegombania box alilotupiwa na binadamu.

Hayo ni mambo ya hadhi ya chini sana kulinganisha na hadhi uliyopaswa kuwa nayo: Mwana wa MUNGU.
 
Kushabikia maendeleo ya vitu (majengo, madaraja, toys) huku ukidhibiti dhamiri za watu kwa nguvu! ! Hamna maendelo hapo.

Hakuna maendeleo bila uhuru!

Ndomana watu wa huko wamezaliwa wameyakuta hayo maendeleo but waliona kuwa bado kuna kitu wamekosa.

Walipopata jibu la ni nini wamekosa, unawakamata unawafungia. Unasambaza uongo kuuhusu UKWELI waliopata.

Spiritually poor! We're not machines.

Na upande mwingine wa shilingi:

Uhuru usio na mipaka
kama nchi za magharibi nao mwisho wake ni kuanguka tu: kuanzia mtu mmoja hadi jamii nzima!

Notice the most mentally disturbed generation of all time despite all the freedom and luxuries ! ! !

Wanasaikoljia, wauza madawa ya depression, madawa ya kulevya, madawa ya usingizi, pombe wanatajirika tu huko!

Kama nilivyoeleza huko huu: Jamii haianguki kwa ukandamizaji wa nje tu, hata uhuru usio na mipaka wa ndani.

Yote hii kwasababu ya kumkataa MUNGU: kwasababu sisi ndio Mungu, sisi ndio wenye akili kuliko wote ulimwenguni, akili zetu ndio chanzo cha maarifa yote, sisi ndo tutaamua kili kizuri kipi kibaya.

Wake up, Open your eyes.

Acheni kushabikia vyuma, miti na mawe (magari, pesa na majengo).

Unakuwa sokwe uliyechangamka anayegombania box alilotupiwa na binadamu.

Hayo ni mambo ya hadhi ya chini sana kulinganisha na hadhi uliyopaswa kuwa nayo: Mwana wa MUNGU.
Hoja zako zinenufanya mbali ya MALCOM LUMUMBA niwaalike pia Kiranga na Infropreneur na hamis77 waje wachangie hoja yako.

Nilivyoielewa hoja yako ni kwamba bila Mungu hakuna maendeleo ya kweli ya kumfaa binadamu.
 
Hoja zako zinenufanya mbali ya MALCOM LUMUMBA niwaalike pia Kiranga na @infopreneur na hamis77 waje wachangie hoja yako.

Nilivyoielewa hoja yako ni kwamba bila Mungu hakuna maendeleo ya kweli ya kumfaa binadamu.
Uzi ni wako.

Mimi sijadiliani na mtu anayemkataa MUNGU kila siku akiamka. BWANA wetu alituagiza hivi:

"Msiwape mbwa vitu vilivyo vitakatifu; wala msitupie nguruwe lulu zenu. Mkifanya hivyo, watazikanyagakanyaga na kisha watawageukia na kuwararua vipande vipande."
Mathayo.7.6.NENO

So naaamsha kama ifuatavyo:
 
Kushabikia maendeleo ya vitu (majengo, madaraja, toys) huku ukidhibiti dhamiri za watu kwa nguvu! ! Hamna maendelo hapo.

Hakuna maendeleo bila uhuru!

Ndomana watu wa huko wamezaliwa wameyakuta hayo maendeleo but waliona kuwa bado kuna kitu wamekosa.

Walipopata jibu la ni nini wamekosa, unawakamata unawafungia. Unasambaza uongo kuuhusu UKWELI waliopata.

Spiritually poor! We're not machines.

Na upande mwingine wa shilingi:

Uhuru usio na mipaka
kama nchi za magharibi nao mwisho wake ni kuanguka tu: kuanzia mtu mmoja hadi jamii nzima!

Notice the most mentally disturbed generation of all time despite all the freedom and luxuries ! ! !

Wanasaikoljia, wauza madawa ya depression, madawa ya kulevya, madawa ya usingizi, pombe wanatajirika tu huko!

Kama nilivyoeleza huko huu: Jamii haianguki kwa ukandamizaji wa nje tu, hata uhuru usio na mipaka wa ndani.

Yote hii kwasababu ya kumkataa MUNGU: kwasababu sisi ndio Mungu, sisi ndio wenye akili kuliko wote ulimwenguni, akili zetu ndio chanzo cha maarifa yote, sisi ndo tutaamua kili kizuri kipi kibaya.

Wake up, Open your eyes.

Acheni kushabikia vyuma, miti na mawe (magari, pesa na majengo).

Unakuwa sokwe uliyechangamka anayegombania box alilotupiwa na binadamu.

Hayo ni mambo ya hadhi ya chini sana kulinganisha na hadhi uliyopaswa kuwa nayo: Mwana wa MUNGU.
Kwanza kabisa hujathibitisha Mungu yupo.
 
Kasema haitaji kuendelea na mjadala....
Hahitaji kuendelea na mjadala au hawezi kuendelea na mjadala?

Ukishaona mjadala kuhusu Mungu (muweza yote, mjuzi wa yote na mwenye upendo wote), huo mjadala nao ni ushahidi kuwa huyo Mungu hayupo.

Kwa sababu, Mungu huyo angekuwapo, kimantiki, kila mtu angemuelewa kwa namna ambayo isingehitaji mjadala.

Mjadala usingeweza kufanyika.

Mjadala kuwezekana kufanyika ni ushahidi Mungu huyo hayupo.
 
Back
Top Bottom