Mufti: Waislamu acheni KULALAMA, tafuteni ELIMU


Status
Not open for further replies.
Sr. Magdalena

Sr. Magdalena

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2011
Messages
803
Likes
105
Points
60
Sr. Magdalena

Sr. Magdalena

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2011
803 105 60
[h=3]Mufti: Waislamu acheni kulalama, tafuteni elimu[/h]
Na Faida Muyomba, Geita

MUFTI wa Tanzania, Shekhe Mkuu Issa Shaban bin Simba amewataka waumini wa dini ya kiislamu nchini waache kubweteka na kutoa lawama kwa
serikali badala yake wajikite zaidi kwenye elimu ili kukomboa maisha yao.

Alisema hayo jana wakati akihutubia waumini wa dini hiyo mkoani Geita, ambako alikuwa mgeni rasmi kwenye harambee ya ujenzi wa mabweni ya wasichana na bwalo katika Shule ya Sekondari ya Islam.

"Huu ni muda mwafaka kwa waislamu kuanza kujikita na kukazania zaidi suala la elimu, na si kubaki kulialia pekee kuomba kuchaguliwa na kupewa vyeo serikalini, hivyo tuchangamke tusiendelee kubaki nyuma tupige hatua kama wenzetu," alisema Mufti.

Alisema waumini wa dini hiyo nchini wako nyuma kwenye suala la kuwaandaa watoto wao katika elimu, jambo alilosema kuwekeza katika ujenzi wa misikiti pekee hakusaidii, kwani iko hatari ya misikiti hiyo kubaki kama maghala ya kutunzia vyakula.

Alisema mwislamu yoyote anayetaka kuwa mfuasi wa kweli wa dini hiyo lazima ajikite katika elimu kwa sababu ndio mahali pazuri pa kuwekeza na si kwingineko.

Mufti pia alizungumzia namna ya kupata walimu wazuri, akisema huwezi kuwapata bila kulipa mishahara mizuri.

SOURCE: MAJIRA
 
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Likes
78
Points
145
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 78 145
As you know Tribes were there before all this kind of religions... so we need to be very careful...

As you know religious identity is not as strong as tribal identity, so if we started regime of addressing a religion rights to the country which has a tribal identity more linear than religions.

This will lead to genocide, discrimination, prejudice, cleansing...

We all have equal access to all institutions in TZ why Muslims are causing this kind of discrimination?
We need to get rid of this polarizing politicians who caused immense problems they only mind and think about their elections...
 
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
35,798
Likes
45,136
Points
280
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
35,798 45,136 280
Mufti: Waislamu acheni kulalama, tafuteni elimu


Na Faida Muyomba, Geita

MUFTI wa Tanzania, Shekhe Mkuu Issa Shaban bin Simba amewataka waumini wa dini ya kiislamu nchini waache kubweteka na kutoa lawama kwa
serikali badala yake wajikite zaidi kwenye elimu ili kukomboa maisha yao.

Alisema hayo jana wakati akihutubia waumini wa dini hiyo mkoani Geita, ambako alikuwa mgeni rasmi kwenye harambee ya ujenzi wa mabweni ya wasichana na bwalo katika Shule ya Sekondari ya Islam.

"Huu ni muda mwafaka kwa waislamu kuanza kujikita na kukazania zaidi suala la elimu, na si kubaki kulialia pekee kuomba kuchaguliwa na kupewa vyeo serikalini, hivyo tuchangamke tusiendelee kubaki nyuma tupige hatua kama wenzetu," alisema Mufti.

Alisema waumini wa dini hiyo nchini wako nyuma kwenye suala la kuwaandaa watoto wao katika elimu, jambo alilosema kuwekeza katika ujenzi wa misikiti pekee hakusaidii, kwani iko hatari ya misikiti hiyo kubaki kama maghala ya kutunzia vyakula.

Alisema mwislamu yoyote anayetaka kuwa mfuasi wa kweli wa dini hiyo lazima ajikite katika elimu kwa sababu ndio mahali pazuri pa kuwekeza na si kwingineko.

Mufti pia alizungumzia namna ya kupata walimu wazuri, akisema huwezi kuwapata bila kulipa mishahara mizuri.

SOURCE: MAJIRA
Hapo kwenye red pamenifurahisha sana. Safi sana Mufti wachape mdomo hawa watu.
 
yegella

yegella

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2010
Messages
3,116
Likes
155
Points
160
yegella

yegella

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2010
3,116 155 160
Mufti: Waislamu acheni kulalama, tafuteni elimu


Na Faida Muyomba, Geita

MUFTI wa Tanzania, Shekhe Mkuu Issa Shaban bin Simba amewataka waumini wa dini ya kiislamu nchini waache kubweteka na kutoa lawama kwa
serikali badala yake wajikite zaidi kwenye elimu ili kukomboa maisha yao.

Alisema hayo jana wakati akihutubia waumini wa dini hiyo mkoani Geita, ambako alikuwa mgeni rasmi kwenye harambee ya ujenzi wa mabweni ya wasichana na bwalo katika Shule ya Sekondari ya Islam.

"Huu ni muda mwafaka kwa waislamu kuanza kujikita na kukazania zaidi suala la elimu, na si kubaki kulialia pekee kuomba kuchaguliwa na kupewa vyeo serikalini, hivyo tuchangamke tusiendelee kubaki nyuma tupige hatua kama wenzetu," alisema Mufti.

Alisema waumini wa dini hiyo nchini wako nyuma kwenye suala la kuwaandaa watoto wao katika elimu, jambo alilosema kuwekeza katika ujenzi wa misikiti pekee hakusaidii, kwani iko hatari ya misikiti hiyo kubaki kama maghala ya kutunzia vyakula.

Alisema mwislamu yoyote anayetaka kuwa mfuasi wa kweli wa dini hiyo lazima ajikite katika elimu kwa sababu ndio mahali pazuri pa kuwekeza na si kwingineko.

Mufti pia alizungumzia namna ya kupata walimu wazuri, akisema huwezi kuwapata bila kulipa mishahara mizuri.

SOURCE: MAJIRA
Hongera kwa kuliona hili...ila kama vile umechelewa nina uhakiaka kama ungeanza na ushauri huu tangu uwe mufti kungekuwana mabadiliko makubwa sana kwenye jamii ya kiislam.....
 
Feedback

Feedback

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2011
Messages
7,994
Likes
452
Points
180
Feedback

Feedback

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2011
7,994 452 180
Mufti: Waislamu acheni kulalama, tafuteni elimu


Na Faida Muyomba, Geita

Alisema......, kwani iko hatari ya misikiti hiyo kubaki kama maghala ya kutunzia vyakula.

Na mabomu.
 
M

Mkandara

Verified User
Joined
Mar 3, 2006
Messages
15,451
Likes
171
Points
160
M

Mkandara

Verified User
Joined Mar 3, 2006
15,451 171 160
Hamchoki kutuchokonoa! Sasa Mufti kasema inahusiana vipi na siasa....Mtatufuata hadi vyumbani.
Zaidi ya yote hayo kama kweli wakristu wamesoma na kusoma kwenyewe matunda yake ni haya, basi hiyo elimu siitaki.
 
Chuma Chakavu

Chuma Chakavu

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2011
Messages
1,524
Likes
5
Points
135
Chuma Chakavu

Chuma Chakavu

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2011
1,524 5 135
haya ni matunda ya hotuba ya jk aliyoitoa siku ya idd kwenye msikiti wa gadhafi pale dodoma! bakwata ikiwa kama 'tawi' mojawapo la ccm hawana budi kutii maoni ya mwenyekiti wa chama.
 
T

Topical

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2010
Messages
5,175
Likes
11
Points
0
T

Topical

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2010
5,175 11 0
Habari ya zamani sana..acheni kuchakachua mambo enyi wagalatia mlio..wapu...
 
Laurence

Laurence

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2011
Messages
3,106
Likes
37
Points
145
Laurence

Laurence

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2011
3,106 37 145
Da kaazi kweli kweli,alikua wapi kuyasema haya wakati wote wa utawala wake? Mbona wenzake wangekua wamefika mbali lakn anasubiri mpaka Jk amuelekeze nae ndio anasema hii hatari.
Kiongozi mzuri ni yule anaesimamia kile anachokiamini.
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
90
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 90 145
Hamchoki kutuchokonoa! Sasa Mufti kasema inahusiana vipi na siasa....Mtatufuata hadi vyumbani.
Zaidi ya yote hayo kama kweli wakristu wamesoma na kusoma kwenyewe matunda yake ni haya, basi hiyo elimu siitaki.

Mkandara wewe mzee mwenzangu , unapinga Wakristo kusoma ? Unakosea wamesoma na umewakubali ndiyo maana hujaenda Uarabuni kwa waislam wenzio ila uko huko kwa Wakristo wasomi na umepata elimu leo wewe ni muislam mjanja msomi.Ongelea wakristo wa hapo ulipo .Wa Tanzania ni ma CCM wamechanganyika na waislam wanatumaliza .
 
M

Mkandara

Verified User
Joined
Mar 3, 2006
Messages
15,451
Likes
171
Points
160
M

Mkandara

Verified User
Joined Mar 3, 2006
15,451 171 160
Mkandara wewe mzee mwenzangu , unapinga Wakristo kusoma ? Unakosea wamesoma na umewakubali ndiyo maana hujaenda Uarabuni kwa waislam wenzio ila uko huko kwa Wakristo wasomi na umepata elimu leo wewe ni muislam mjanja msomi.Ongelea wakristo wa hapo ulipo .Wa Tanzania ni ma CCM wamechanganyika na waislam wanatumaliza .
Yale yale ya wasiokuwa na elimu.. Waarabu ni race sio dini na wazungu ni race sio dini..Ukiweza kuelewa hivyo kidogo elimu yako ya kuelewa inaweza kupanuka. Mbona Wachina wamesoma na sii wakristu?
 
M

Mkandara

Verified User
Joined
Mar 3, 2006
Messages
15,451
Likes
171
Points
160
M

Mkandara

Verified User
Joined Mar 3, 2006
15,451 171 160
Kweli ni habari ya zamani...
Ndio maana nikasema hawaishi kutuchokonoa, lakini mwisho wa yote haya utakuja onekana nina mashaka sana kama hutafika ilipo Nigeria leo!
 
Sr. Magdalena

Sr. Magdalena

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2011
Messages
803
Likes
105
Points
60
Sr. Magdalena

Sr. Magdalena

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2011
803 105 60
Hamchoki kutuchokonoa! Sasa Mufti kasema inahusiana vipi na siasa....Mtatufuata hadi vyumbani.
Zaidi ya yote hayo kama kweli wakristu wamesoma na kusoma kwenyewe matunda yake ni haya, basi hiyo elimu siitaki.
Kaka Bob heshima mbele mkuu,

Naona umekuja kiimani zaidi leo, lakini ni matumaini yangu haujaingizwa kwenye ule mkenge wa mtandio.
 
Sr. Magdalena

Sr. Magdalena

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2011
Messages
803
Likes
105
Points
60
Sr. Magdalena

Sr. Magdalena

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2011
803 105 60
Ndio maana nikasema hawaishi kutuchokonoa, lakini mwisho wa yote haya utakuja onekana nina mashaka sana kama hutafika ilipo Nigeria leo!
Ndugu zangu tuweke tofauti ya dini pembeni na tuangalie mstakabali wa Taifa letu,Katu hatuwezi kuwa kama Nigeria
 
Mamzalendo

Mamzalendo

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
1,663
Likes
11
Points
135
Mamzalendo

Mamzalendo

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
1,663 11 135
Kabisaa elimu tu itawakomboa na kuwapa vyote wanavyotaka na kuwaepushia kuonekana waajabu kwa kuwalaumu wakristo kila kukicha,
 
M

mpunze

Member
Joined
Sep 20, 2011
Messages
57
Likes
0
Points
0
M

mpunze

Member
Joined Sep 20, 2011
57 0 0
huyo mufti akafanye kazi za ccm tu, hana msaada wowote kwa waislamu wa tz. yeye kama kiongozi kafanya nini kuhakikisha waislam wanasoma. mitaala yao mibovu kabisa ktk shule za msingi na sekondari kiasi kwamba havimwandai mwanafunzi kupata elimu ya mazingira inavyopaswa na kuishia kuwa na matokeo mabovu kabisa kuliko shule zote huku wao wanakula kodi za walala hoi tu huko na kuwakandamiza waislamu. fumua bakwata na iundwe upya au kuanzisha taasisi nyingine yenye mtizamo chanya kwa waislamu
 
M

mpunze

Member
Joined
Sep 20, 2011
Messages
57
Likes
0
Points
0
M

mpunze

Member
Joined Sep 20, 2011
57 0 0
Ndugu zangu tuweke tofauti ya dini pembeni na tuangalie mstakabali wa Taifa letu,Katu hatuwezi kuwa kama Nigeria
hatuwezi kuangalia msitakabali wa taife letu wakati tabaka moja linajiona ni superior kuliko jingine. watu wanashangilia kuona waislamu wanakosa elimu sababu ya mfumo mbovu kabisa wa kiutawala
 
Memo

Memo

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2011
Messages
2,159
Likes
60
Points
145
Memo

Memo

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2011
2,159 60 145
Toeni huu upuuzi hapa!
Tz inasikitisha katika kila nyanja!
Kama ni udini, mbona tuna viongozi wa ngazi za juu kabisa wa dini zote........wame/wanafanya nini kuiokoa Tz??!

toeni upuuzi huu!! Ccm inajua kwa dini zenu na makabila yenu, wanaweza kuwachezea wanavyotaka coz imani imewafumba macho!
 
Status
Not open for further replies.

Forum statistics

Threads 1,215,840
Members 463,433
Posts 28,561,634