Mtoto wa Mkulima analima wapi? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtoto wa Mkulima analima wapi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by WILSON MWIJAGE, Dec 15, 2011.

  1. W

    WILSON MWIJAGE JF-Expert Member

    #1
    Dec 15, 2011
    Joined: May 30, 2011
    Messages: 276
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Salamu wana JF,

    Kila kukicha majina wa sifa yanaibuka. Siku moja likaibuliwa jina la 'Mtoto wa Mkulima' maana yake ikiwa ni kuwajali wakulima wa Tanzania na watu wengine wenye kipato cha chini, hii ilitokea mara baada ya kupendekezwa, kupitishwa na kuapa kuwa kiongozi mkuu wa serikali bungeni.

    Tumaini la watanzania likawa ni kuwa na maisha bora mara baada ya kuongozwa na mtu (maskini) mwenzao. Tofauti na ilivyotarajiwa mtoto wa mkulima hajulikani analima wapi au anawalimia wakina nani?. Kwanini haonekani hata shambani wakati watu wanauana Arusha, migodi ya madini inaua watu, mkuu wa bunge anapandisha posho, vigogo wanatibiwa India, madini yanaibwa, matunda yanaozea shambani kwa kutaja machache. Mtoto wa mkulima kweli anasimamia shamba la baba yake, ameshindwa au amelewa ulanzi?

    Ushauri wangu kwake ni kumtaka asimame pamoja na maskini wenzake aseme sasa basi, sisi tunajiweza kwasababu tuna raslimali tunazo za kutosha............!
     
  2. s

    sindo Senior Member

    #2
    Dec 15, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 135
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Afadhali mtoto wa mfugaji alikuwa anaingia mtamboni tena kwa jazba
    Mtoto wa MKULIMA BURE KABISA
     
  3. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #3
    Dec 15, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 21,279
    Likes Received: 3,950
    Trophy Points: 280
    Analima ostabei
     
  4. ntogwisangu

    ntogwisangu JF-Expert Member

    #4
    Dec 15, 2011
    Joined: Nov 25, 2011
    Messages: 516
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 35
    acha wivu wewe!!!!!analima katavi!!!!ila baba ridhiwani yeye halimi anavuna kilichopandwa na wenzie!!!anavuna vyote vyote kamuulize zakia!!!!
     
  5. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #5
    Dec 15, 2011
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mi naskia siku hizi analima kwa kutumia SUMRY!
     
  6. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #6
    Dec 15, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 9,860
    Likes Received: 3,157
    Trophy Points: 280
    kumbe unalizungumzia lile jibwa lisilo na meno,kazi kulialia tu..
     
  7. M

    Maengo JF-Expert Member

    #7
    Dec 15, 2011
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Si mwenzetu tena yule...! Ameshakuwa sharobaro!
     
  8. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #8
    Dec 15, 2011
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mvua hazinyeshi kaamua kutandika zake ulanzi bwana
     
  9. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #9
    Dec 15, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 25,114
    Likes Received: 2,220
    Trophy Points: 280
    Alishalima mda mrefu siku hizi ni mtu wa kuvuna tu
     
  10. h

    hajoma Member

    #10
    Dec 15, 2011
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 87
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 15
    Alishalima....sasa anavuna posho wizarani na bungeni, rekebisha sio mtoto wa mkulima bali alikuwa mtoto wa mkulima
     
  11. mtamanyali

    mtamanyali JF-Expert Member

    #11
    Dec 15, 2011
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 1,093
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Bora ya EL kuliko huyu bwana aliyepinda mana ni kama joka la kibisa halina hata sumu.
     
  12. Nicas Mtei

    Nicas Mtei JF-Expert Member

    #12
    Dec 15, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 11,568
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Maneno matupu yule.
     
  13. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #13
    Dec 15, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 8,168
    Likes Received: 3,289
    Trophy Points: 280
    shamba la bibi
     
  14. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #14
    Dec 15, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 8,713
    Likes Received: 6,680
    Trophy Points: 280
    Hili ni shamba lake?

    [​IMG]
     
  15. s

    sawabho JF-Expert Member

    #15
    Dec 15, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,378
    Likes Received: 791
    Trophy Points: 280
    Sio tabia nzuri kuongea wakati unakula, chakula kinaweza kukupalia.
     
  16. s

    sawabho JF-Expert Member

    #16
    Dec 15, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,378
    Likes Received: 791
    Trophy Points: 280
    Hii sio maana hasa ya mtoto wa Mkulima, mbona huyu ni mkulima mwenyewe. Kwa maana kwamba mtoto wa mkulima anapaswa kuwatetea wazazi wake ambao ni wakulima.
     
  17. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #17
    Dec 15, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,855
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Huwa nashangaa kwnn ni kiongozi asiejiamini kiasi hichi
     
  18. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #18
    Dec 15, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,942
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Walimtoa mchapakazi wakamleta mliaji.
     
  19. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #19
    Dec 15, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 21,279
    Likes Received: 3,950
    Trophy Points: 280
    Hili litakuwa sahamba la TUSKER LAGER
     
  20. TOWNSEND

    TOWNSEND JF-Expert Member

    #20
    Dec 15, 2011
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,596
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    ni bepari ana ekari 200 kwao linasimamiwa na ndugu yake,ikijulisha na zile alizo wapa wazungu ekari 10,0000 kama share holder du anaweza kuwa sawa na george bush kwa utajiri.
    wasi wasi wangu rais ajae kama akiwa yeye itakuwaje ?
     
Loading...