Sijui ni wangapi huwa mnaenda Muhimbili na kujionea palivyo. Nitawapa scenarios 3 nilizoziona recently.
1. Nilimkuta kijana amepata ajali na amepona. Hana hata senti anadaiwa hela alipe na hapo alipo hana hata nauli ya kupanda daladala afike kwao. Nilimkuta katoroka asubuhi walinzi wakamkamata wakamrudisha wodini maana alikuwa na makovu usoni hivyo ni rahisi kumjua yeye ni mgonjwa. Anadaiwa elf 50, Hana ndugu wala nini. Nikasema nikirejea kumwangalia patient wangu mchana nitamlipia hiyo hela aruhusiwe. Mchana ule sikumkuta mgonjwa wangu na sikumuona ila namkumbuka mpaka leo.
2. Nimehudhuria ibada za Muhimbili pale kanisani. Wanakuja wagonjwa walioruhusiwa na hawana hela ya kulipia au hawana nauli ya kuondokea pale. Wengine hukaa zaidi ya week wakusibiria msaada au msamaha. Ni mateso. Wengine wanafiwa hawana hata hela ya sanda au jeneza, na bill juu unadaiwa. Sad.
3. Nimeenda kumuangalia mgonjwa mwingine. Pembeni ya mgonjwa wangu kuna mama anaongea kilugha alifanyiwa operation ila amepona. Namsikia ila hajui namsikia. Mwanaye anasema mama nauza ile pikipiki ila sipati mteja. Wanadaiwa 2m. Mama anamwambia wapigie basi fulani na fulani. Mama asubuhi hadi jioni asubuhi hadi jioni, pikipiki haitoki na hana hela ya kulipa bill.
Huyo mama aliyetorosha mtoto, kwanza hospitali imezembea sana. Pili huenda ikawa ni kweli mtoto ni wake.