Mtikila: Slaa alishinda kwa 71%


Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,994
Likes
482
Points
180
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,994 482 180
Mch. Christopher Mtikila amesema kwamba Dr. Slaa alishinda uchaguzi wa urais kwa 71%, na anamshangaa Dr. Slaa kwa kutokuchukua hatua za kisheria kudai haki yake.

Hata hivyo CHADEMA wametoa tamko rasmi kuwa hawayatambui matokeo ya urais, na hawamtambui Kikwete kama rais wa Tanzania.


source: Mwananchi.
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,753
Likes
46,153
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,753 46,153 280
Huyu Mtikila naye bana......
 
K

KunjyGroup

JF-Expert Member
Joined
Dec 7, 2009
Messages
352
Likes
1
Points
33
K

KunjyGroup

JF-Expert Member
Joined Dec 7, 2009
352 1 33
Well, 'm impressed 2 hear he said that. Lipumba should swallow his pride & admit the same hata kama ni underground supporter wa sisiem.
Ningependa kama Dr. Slaa angefungua kesi mahakaman petitionin matokeo yaliyochakachuliwa
 
K

kambipopote

Senior Member
Joined
Nov 15, 2010
Messages
114
Likes
4
Points
35
K

kambipopote

Senior Member
Joined Nov 15, 2010
114 4 35
Mtikila asituletee hapa mambo ya ajabu, tunajua CHADEMA ilishinda lakini mambo ya kumshinikiza Dr. Slaa aropoke hatuyataki. Dr. Slaa hayupo pekeyake katika chama, hivyo tamko atakalo toa lazima lijadiliwe kichama na lipate baraka za chama.:nono:
 
Kabembe

Kabembe

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2009
Messages
2,455
Likes
1,232
Points
280
Kabembe

Kabembe

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2009
2,455 1,232 280
That the truth and the truth shall stand!
 
W

WAMURUBHERE

JF-Expert Member
Joined
Apr 21, 2010
Messages
337
Likes
5
Points
35
Age
44
W

WAMURUBHERE

JF-Expert Member
Joined Apr 21, 2010
337 5 35
kwani ni uongo?
 
The Dreamer

The Dreamer

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2009
Messages
1,280
Likes
0
Points
0
The Dreamer

The Dreamer

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2009
1,280 0 0
Where were u Rev. I missed u
 
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,994
Likes
482
Points
180
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,994 482 180
Well, 'm impressed 2 hear he said that. Lipumba should swallow his pride & admit the same hata kama ni underground supporter wa sisiem.
Ningependa kama Dr. Slaa angefungua kesi mahakaman petitionin matokeo yaliyochakachuliwa


Katiba na Sheria ya Bongo hairuhusu matokeo ya uchaguzi wa urais kupingwa mahakamani. Ndiyo maana tunataka iundwe tume huru ya uchaguzi, na kufanywa kwa marekebisho ya katiba.
 
Speaker

Speaker

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2010
Messages
6,356
Likes
27
Points
135
Speaker

Speaker

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2010
6,356 27 135
mtikila noma sana,anasema pia idadi ya wapiga kura ilipungua kwa sababu walimuengua yeye kugombea uraisi
 
N

nywi

Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
19
Likes
1
Points
0
N

nywi

Member
Joined Nov 12, 2010
19 1 0
many people believe as Mtikila the difference is that he has the guts to speak it in public
 
Lasikoki

Lasikoki

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2010
Messages
642
Likes
4
Points
0
Lasikoki

Lasikoki

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2010
642 4 0
thanks ma man! Rev. Mtikikila, a very charismatic leader.....and a fighter too. I miss him.
 
J

Jibaba Bonge

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2008
Messages
1,227
Likes
141
Points
160
J

Jibaba Bonge

JF-Expert Member
Joined May 6, 2008
1,227 141 160
Katiba na Sheria ya Bongo hairuhusu matokeo ya uchaguzi wa urais kupingwa mahakamani. .
Katiba hiyo hiyo katika kipengele kimoja kinachohusu tume ya uchaguzi na ambacho kiko nyuma ya pazia kinatamka kuwa;
kifungu kidogo na. 1:
Kutakuwa na tume ya uchaguzi itakayo teuliwa na raisi na kuhakikisha kuwa mgombea wa uraisi wa chama tawala anashinda katika kila uchaguzi ambao Tume itasimamia.
Kifungu kidogo na. 2:
Kukiwa na jambo lolote ambalo tume itahitaji ufafanuzi basi tume itarejea kifungu kidogo na. 1 hapo juu!
 
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2010
Messages
6,947
Likes
13
Points
0
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2010
6,947 13 0
... yeyote mwenye taarifa sahihi zaidi atuwekee hapa chini kuhusu source ya Mtikila ya huu ushindi wa 71%, please!!!!!!!!
 
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2010
Messages
8,385
Likes
2,448
Points
280
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined May 7, 2010
8,385 2,448 280
Mch. Christopher Mtikila amesema kwamba Dr. Slaa alishinda uchaguzi wa urais kwa 71%, na anamshangaa Dr. Slaa kwa kutokuchukua hatua za kisheria kudai haki yake.

Hata hivyo CHADEMA wametoa tamko rasmi kuwa hawayatambui matokeo ya urais, na hawamtambui Kikwete kama rais wa Tanzania.


source: Mwananchi.
Namwomba Mtikila akasome kwanza ibara ya 41 (7) ya katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ndipo aongelee suala hili.
 
Avocado

Avocado

Member
Joined
Aug 23, 2010
Messages
98
Likes
0
Points
0
Avocado

Avocado

Member
Joined Aug 23, 2010
98 0 0
Lisemwalo lipo kama halipo....................................:doh:
 
M

mmaroroi

JF-Expert Member
Joined
May 8, 2008
Messages
2,534
Likes
27
Points
135
M

mmaroroi

JF-Expert Member
Joined May 8, 2008
2,534 27 135
Chadema ichukue hatua haraka.
 
sensa

sensa

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
398
Likes
0
Points
33
sensa

sensa

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
398 0 33
Katiba hiyo hiyo katika kipengele kimoja kinachohusu tume ya uchaguzi na ambacho kiko nyuma ya pazia kinatamka kuwa;
kifungu kidogo na. 1:
Kutakuwa na tume ya uchaguzi itakayo teuliwa na raisi na kuhakikisha kuwa mgombea wa uraisi wa chama tawala anashinda katika kila uchaguzi ambao Tume itasimamia.
Kifungu kidogo na. 2:
Kukiwa na jambo lolote ambalo tume itahitaji ufafanuzi basi tume itarejea kifungu kidogo na. 1 hapo juu!
Sasa kama ndio hivi jamaa wametekeleza matakwa ya katiba kwa kukihakikishia ushindi chama kilichoko madarakani,hii inaonyesha kwamba tuko kwenye mfumo tofauti na ule ambao katiba ilitengenezwa kwa ajili yake.Hivyo hoja ya kusukuma mabadiliko ya katiba ni muhimu sana.
 
Zakumi

Zakumi

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2008
Messages
4,820
Likes
336
Points
180
Zakumi

Zakumi

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2008
4,820 336 180
Namwomba Mtikila akasome kwanza ibara ya 41 (7) ya katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ndipo aongelee suala hili.

Mwanamayu:

Ibara ya 41 (7) Inasema: Iwapo mgombea ametangazwa na Tume ya Uchaguzi kwamba amechaguliwa kuwa Rais kwa mujibu wa ibara hii, basi hakuna Mahakama yoyote itakayokuwa na mamlaka yakuchunguza kuchaguliwa kwake.

(7) When a candidate is declared by the Electoral Commission to have been duly elected in accordance with this Article, then no court of law shall have any power to inquire into the election of that candidate.

Kimantiki ibara hii inasema kuchunguza. Hakuna mahakama inayofanya uchuguzi. Kazi ya mahakama ni kutoa maamuzi ya kisheria baada ya kusikiliza hoja kutoka pande zinazopingana.

Je umeshawahi kusikia kuwa mahakama inamfanyia uchunguzi mtuhumiwa wa mauaji au mwizi? kusema ukweli hata lugha ya kiswahili inarudishwa nyuma kwa kufanya arbitration na Investigation kuwa kitu kimoja.
 

Forum statistics

Threads 1,235,535
Members 474,641
Posts 29,225,919