Mshahara wa mwezi huu (Oktoba 2018) ushaingia?

Mshahara wa mwezi huu (Oktoba 2018) ushaingia?

Acha roho ya wivu ndugu.
Wivu huua mapema na kumfanya mtu asiwe na furaha endelevu.
Kama kuajiriwa hupendi kwanini uje udandie mambo yasiyokuhusu?
Mimi mbona nimeajiriwa, nimelima na nimefungua duka.
Kuwa mtumishi si kwamba hujitambui.
Kwa Africa kuwa civil servant ni bahati.
Hivi mtu mwenye akili timamu unakaaje kusubiri mtu mwingine aumize kichwa akutafutie wewe pesa halafu akupe? Ndio maana yake, yaan wewe uamke, uoge, uvae, upande dalaldala, ufike kwenye ki- work desk chako ukae urelax tu, halafu mtu mwingine ndio akae anaumiza kichwa jinsi pesa ya kukulipa mwisho wa mwezi inatoka wapi, biashara iwe nzuri au iwe mbaya wewe hujali, mwisho wa mwezi we unakinga tu kama goli kipa. Fanyeni kazi, acheni uvivu (wa kufikiri), maana hamuumizi kabisa kichwa..!
 
Hivi mtu mwenye akili timamu unakaaje kusubiri mtu mwingine aumize kichwa akutafutie wewe pesa halafu akupe? Ndio maana yake, yaan wewe uamke, uoge, uvae, upande dalaldala, ufike kwenye ki- work desk chako ukae urelax tu, halafu mtu mwingine ndio akae anaumiza kichwa jinsi pesa ya kukulipa mwisho wa mwezi inatoka wapi, biashara iwe nzuri au iwe mbaya wewe hujali, mwisho wa mwezi we unakinga tu kama goli kipa. Fanyeni kazi, acheni uvivu (wa kufikiri), maana hamuumizi kabisa kichwa..!
Hivi unafikiri kama siyo cc kodi inakusanywa, unajua nafanya kazi gani?
 
yaani hadi sisi wa Bank M tumeshachukua mshahara....VIVA MAGUFULI
 
Wivu umewajaa mtaani kumewanyoosha,kuna mwenzao mmoja akinikashifu sana mwakajuz anaagiza mbolea na kuuza mbolea alikuwa na mtaji si chini ya 40 mil.Bank wamemtembelea wamesomba kila kitu nimemuajiri kwenye banda langu la m pesa,Alikuwa anawafharau sana watumishi wa umma kuwa ni masikini!


Hahaha haya maisha tunatakiwa kuchunga sana ndimi zetu.
 
Acha kashfa za kipumbavu.Watu wamefanya kazi wanastahili kuulizana juu ya Jasho lao.Sio lazima kila kitu ujifanye mjuaji.Otherwise utakuwa POPOMA ULIYETUKUKA.BE WISE YOUNG BOY!
Jibu hiyo hoja, sio generalised common
 
Acha roho ya wivu ndugu.
Wivu huua mapema na kumfanya mtu asiwe na furaha endelevu.
Kama kuajiriwa hupendi kwanini uje udandie mambo yasiyokuhusu?
Mimi mbona nimeajiriwa, nimelima na nimefungua duka.
Kuwa mtumishi si kwamba hujitambui.
Kwa Africa kuwa civil servant ni bahati.
Sasa jibu hiyo hoja kama ilivyo
 
Jibu hiyo hoja, sio generalised common
hivi ndugu ukijitafakari kuna hoja yoyote hapo uliyoirise inayohitaji kujibiwa???Hebu soma kwanza ulichikipost tafadhali.Maana umepost katika mfumo wa kebehi.Even if,haujitambui.Naona ajabu sana kwa kweli!!!
 
hivi ndugu ukijitafakari,Luna hoja yoyote hapo uliyoirise inayohitaji kujibiwa???Hebu soma kwanza ulichikipost tafadhali.Maana umepost katika mfumo wa kebehi.Even if,haujitambui.Naona ajabu sana kwa kweli!!!
Regardless, sitegemei sana unielewe; ila jibu tu huo unaouona ni utumbo kwa faida ya wengi. Unajua ifike mahala tubadilishe muelekeo wetu wa kifikra, maana hai-make sense kwamba mchina mfungwa analetwa Tanzania kuja kusimamia watu wenye degree zao kabisa, this is ridiculous!
Watu wengi wanafikiri kufanya kazi ni kutumia nguvu mfano wa kubeba zege, au labda kufanya kazi ni kutumia akili mfano mwalimu, la hasha, hapo hufanyi kazi ndugu yangu; ni unafanyishwa kazi! Aliefanya kazi ni yule aliyewaza kuanzisha hiyo shule, akawaza ainzishe wapi, afundishe nini na kwa namna gani, amuajiri nani na atamlipa nini ili kupata results nzuri zitakazovutia wazazi kuleta watoto kwa wingi na kulipa premium kwa elimu ya mtoto, hiyo ndio kazi, na ni kazi hasa ndugu! Mfano ni mtu anaefanya udereva wa Uber, nae kichwani kwake anaamini kabisa eti anafanya kazi, comrade, huyo anafanyishwa kazi! Kazi imeshafanywa, yeye amekuja tu kukinga kwa kazi iliyofanywa na mtu mwingine, yaani mtu akae aumize kichwa na kuunda mfumo, kuutangaza na kufanya michakato lukuki hadi kuufanya mfumo ukawa ready for use, halafu wewe unaenda tu na kivitz chako kukisajili na hapo hapo unaanza kupata wateja online kiulaini kabisa, aisee.., kuna mtu keshafanya kazi, wewe ni unakinga tu! Sasa nisome kwa lengo la kunielewa, try to get to the heart of my arguement, usisome kwa munkari wala kwa kuhisi ninawakejeli watumishi/ waajiriwa, bali nina nia njema sana.
Kwanza tukubali, wafanyakazi hapa duniani ni wachache, bali wafanyishwaji kazi ni wengi, na wengi bado tuna nafasi ya kubadilika, mtu kaanzisha tigo pesa eti na yeye anasema kajiajiri, huyo ni mfanyakazi tu wa Tigo kama wafanyakazi wengine na analipwa mshahara, hajajiajiri...! Na wala hafanyi kazi bali anafanyishwa kazi..! Yaan mtu akae chini, aumize kichwa hadi akaja na mfumo mzima wa Tigo pesa, halafu wewe unaamka asubuhi unaenda kwenye kibanda cha Mpesa na wateja wanakuja tu kuweka na kutoa pesa kiulaini kabisa, huumizi kabisa kichwa, my friend, kuna mtu kashafanya kazi, wewe unakula tu jasho lake!lingekuwa jasho lako msingejazana uwanja wa taifa kuomba nafasi ya kugawa jasho lenu uhamiaji..! Jasho linagombaniwa (mfano mpesa/ uber),hili ndio jasho, na lazima ligombaniwe, Habari ndio hiyo, sasa kama natumia lugha ya kuudhi, basi nafanya hivyo ili niwashtue.

Hapa JF kuna watu wanajiita moderators, i hope nao hawajaingia kwenye huu mtego wa kudai mshahara mwisho wa mwezi eti kwamba ni jasho lao, no way, hilo sio jasho lao, hao ni ombaomba wa jasho la mtu mwingine, aliyekaa chini na kuumiza kichwa kwamba aanzishe forum ipi kwa namna gani na kuitangaza vipi na kuifanya ikubalike, hao mods wamekuja kukinga jasho la huyo aliebuni huu mfumo wa JF, anaitwa Maxence melo sijui, huyo ndio kavuja jasho, na mnapoenda kukinga mikono mwisho wa mwezi muende kama ombaomba, na sio kama mnaenda kudai jasho lenu, hamfanyi kazi bali mnafanyishwa kazi!
 
Kata tarehe 23 unalalamika hivi, mngefanya kazi kampuni binafsi sijui ingekuwaje.

Kampuni binafsi mshahara unatoka siku ya mwisho ya mwezi na siyo karibu na mwisho wa mwezi.
The same to Government,hata ukilipwa tar.10 mpaka tar. 10 nyingine huo ni mwisho wa mwezi tu, huwezi kusema kuna tofauti ya anaelipwa tar. 30 mpk 30
 
Kalagabaho. Nipo hapa DIMAMISHA bar na machangu wawili. Wanaagiza wanachotaka na mimi nitawafanya ninachotaka. Zikipungua navuka barabara na vuta. Yeleuwih
 
Back
Top Bottom