Msaada: Wapi Jijini Dar es Salaam wanatoa huduma ya kupima soil pH? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada: Wapi Jijini Dar es Salaam wanatoa huduma ya kupima soil pH?

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by IZENGOB, Jul 10, 2018.

  1. IZENGOB

    IZENGOB JF-Expert Member

    #1
    Jul 10, 2018
    Joined: Jun 28, 2014
    Messages: 236
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 60
    Kama kichwa cha habari kinavyojieleza, naingia rasmi kwenye kilimo na nahitaji kulima kisasa sababu nyenzo ninazo.

    Nahitaji huduma ya kupima soil pH kwa ajili ya kujua aina ya mazao ninayoweza kulima, aina ya mbolea ninayopaswa kutumia n.k
     
  2. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #2
    Jul 10, 2018
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 7,948
    Likes Received: 4,079
    Trophy Points: 280
    Kwa ufupi mkuu ungesema tu kwamba unataka kufanya soil testing na wala siyo soil pH peke yake. Nina uhakika na SUA, chukua sampuli zako za udongo (sijui kama unajua kuchukua sampuli - maana siyo kuzoa ji-udongo tu), panda bus upeleke SUA wakufanyie soil analysis ya uhakika. Kwa kila parameter walikuwa wanatoza Tsh. 5,000/= sasa sijui kama wamepandisha au bado wako vile vile. Fika SUA ulizia Prof. Semoka tatizo lako litapata tiba!!
     
  3. Planett

    Planett JF-Expert Member

    #3
    Jul 10, 2018
    Joined: Mar 20, 2014
    Messages: 4,827
    Likes Received: 4,459
    Trophy Points: 280
    nenda DIT
     
  4. IZENGOB

    IZENGOB JF-Expert Member

    #4
    Jul 10, 2018
    Joined: Jun 28, 2014
    Messages: 236
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 60
    Asante mkuu,nimesoma masomo ya arts kwa hiyo mambo haya ni mashikolo,(sijui jinsiya kuchukua udongo naomba maelekezo mkuu)
     
  5. IZENGOB

    IZENGOB JF-Expert Member

    #5
    Jul 10, 2018
    Joined: Jun 28, 2014
    Messages: 236
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 60
    Asante mkuu wanafanya kwa bei gani DIT
     
  6. Maranzana

    Maranzana Senior Member

    #6
    Jul 10, 2018
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 192
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45
    Nenda UDSM
     
  7. IZENGOB

    IZENGOB JF-Expert Member

    #7
    Jul 10, 2018
    Joined: Jun 28, 2014
    Messages: 236
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 60
    asante mkuu kitengo kinaitwaje?
     
  8. a

    antimatter JF-Expert Member

    #8
    Jul 10, 2018
    Joined: Feb 26, 2017
    Messages: 697
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 60
    Kwanza ungetafuta Bwana shamba (mtaalamu wa kilimo) ili akuongoze cha kufanya
     
  9. IZENGOB

    IZENGOB JF-Expert Member

    #9
    Jul 10, 2018
    Joined: Jun 28, 2014
    Messages: 236
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 60
    Sawa mkuu nitamtafuta
     
  10. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #10
    Jul 10, 2018
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 15,623
    Likes Received: 3,899
    Trophy Points: 280
    Kupima soil tu mpaka prof!?
    Hii ni misuse of resources.
     
  11. Red Giant

    Red Giant JF-Expert Member

    #11
    Jul 10, 2018
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 10,499
    Likes Received: 7,698
    Trophy Points: 280
    ingia google andika how to take soil sample.
     
  12. mizarb

    mizarb JF-Expert Member

    #12
    Jul 10, 2018
    Joined: Feb 15, 2013
    Messages: 1,372
    Likes Received: 1,033
    Trophy Points: 280
    Nenda Mamlaka ya Mkemia Mkuu wa Serikali watakupimia sampuli yako
     
  13. Nyanda Dindai

    Nyanda Dindai JF-Expert Member

    #13
    Jul 10, 2018
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 743
    Likes Received: 907
    Trophy Points: 180
    Chemistry department
     
  14. V

    VeroEretico JF-Expert Member

    #14
    Jul 10, 2018
    Joined: Jun 23, 2013
    Messages: 268
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 60
    SUA au kituo cha utafuti wa Kilimo Mringano Tanga ambacho ni kutuo special kwa mambo ya udongo pia unaweza peleka sample yako kituo chocho cha utafiti kichopo Katibu nawe na watafanyia soil analysis na kukufanyi data(parameter interpretation) za udongo wako nafiki Hapo Dar kuna kituo cha utafiti cha Kostec kama Sikosei kupo Mikocheni wanaweza fanya hiyo kazi
    NB
    Chukuwa soil sample wapekee wapime Soil parameters ambazo ni muhimu kama vile Soil pH, Soil Organic matter(Organic Caborn), C.E.C,N,P,K na kadhalika maana soil parameters in nyingi ili gharama isiwe kubwa
    Kwenye uchuaji wa sample chukuwa composite sample kulingana na sifa ya Shamba lako kama Shamba lako Lina udongo, soil topography, soil colour zinazofanana chukua composite sample moja
    Au Nenda ofisi ya Kata au halmashauri uliyo karibu nayo watalaam wa Kilimo watakusaidia
     
  15. IZENGOB

    IZENGOB JF-Expert Member

    #15
    Jul 10, 2018
    Joined: Jun 28, 2014
    Messages: 236
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 60
    asante mkuu
     
  16. IZENGOB

    IZENGOB JF-Expert Member

    #16
    Jul 10, 2018
    Joined: Jun 28, 2014
    Messages: 236
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 60
    asante mkuu
     
  17. IZENGOB

    IZENGOB JF-Expert Member

    #17
    Jul 10, 2018
    Joined: Jun 28, 2014
    Messages: 236
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 60
    inapatikana wapi?
     
  18. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #18
    Jul 10, 2018
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 7,948
    Likes Received: 4,079
    Trophy Points: 280
    Unafikri maabara ya SUA ipo ipo tu? Wewe kwa akili yako ya kinyumbu niliposema akamwone Prof. Semoka ndiyo ukafikri ndiye anayepima? Akili yako bwana unaijua mwenyewe!!
     
  19. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #19
    Jul 10, 2018
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 7,948
    Likes Received: 4,079
    Trophy Points: 280
    Haina ubaya mkuu,, hata arts nayo ni masomo tu, ni taaluma inayohitajika pia!! Hapo ulipo nenda ofisi ya kilimo hapo manispaa kwako utapata mtaalam wa kukuelekeza vizuri, kukuelekeza kwa key board itakuwa ngumu sana!
     
  20. Maranzana

    Maranzana Senior Member

    #20
    Jul 11, 2018
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 192
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45
    BICO - College of Engineering (COET)
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...