msaada wa mawazo jamani

msaada wa mawazo jamani

ndugu nimejaribu kuongea naye nadhani ten thousands times, na mara zote huwa anaavoid kuongea na hata akikubali ananisikiliza tu. yaani this is my cross naona.nimeshaomba msamaha mbinu zote nimeshatumia na zimegonga mwamba.the only solution ni separation ila ninaogopa sana aibu, kwamba ndoa imenishinda. and how am i going to face maisha alone?then nafikiria my kids nabaki ninalia tu peke yangu
Kama ndio hivyo we mchukulie kama alivyo ilimradi hajakufukuza na wala hakupigi we kaa tu atabadilika mwenyewe kama angekuwa akupendi naisi hata hao watoto usingekua nao! Angalizo kwa kuwa haujui msimamo wake hako ka mshahara kako usikamalize kote tunza maana moyo wa mtu kichaka ata lolote likitokea una pa kuanzia. mi mwenyewe kuachana na mume naona aibu kweli.
 
my dear pole sana, kuna dada yangu alipata mume kama wako, na labda yeye alikuwa zaidi kwa sababu alikuwa anachelewa kurudi nyumbani....hebu fanya kama alivyofanya huyo ndugu yangu labda itakusaidia, yeye alifanikiwa na mume wake alichange mpaka leo wana zaidi ya miaka 15 kwenye ndoa.....
ni hivi, huyo dadangu alipoona amechoka kuvumilia aliamua kurudi nyumbani, na mama alimwambia afanye yafuatayo

1. mama alimwambia dada asimsemeshe sana mumewe na wala asimlalamikie kabisa kuhusu tabia yake. yaani amuache afanye anavyotaka na asimuulize hata kama amekasirika anyamaze tu. ni kama mama alimwambia dada funga mdomo wako kabisa..yaani abadilike na kuwa mkimya sana na mpole, asimuulize wala asigombane naye......

2. mama alimwambia dada pamoja na kufunga mdomo wake anatakiwa aongeze mapenzi kwa mumewe..yaani ajitume kumhudumia mwenyewe na asimuachie house girl kila kitu hasa anaporudi kazni..mama alimwambia dada kama mumewe anaangalia movies tu basi amuache na kama anasoma vitabu/magazeti amuongezee, yaani amnunulie mwenyewe.
3. Mumewe akimgombeza asimjibu chochote anyamaze kimya, ikibidi alie tu lkn anyamaze hata kama anamuonea....mama alimwambia dada kuwa hii itamfanya yule mwanaume ajikague maneno yake na ajue makosa yake mwenyewe, yaani asiambiwe na mtu..
pia mama alimwambia dada aongeze kumnunuliwa vizawadi vidogovidogo japo kila mwisho wa mwezi anapopata mshahara, na asilalamike sana kama mumewe hatoi matumizi yote..
4. mama alimwambia dada kuwa asiache kumpa chakula cha usiku mumewe pamoja na matatizo yoote hayo..
5.mama akamwambia dada afanye hivo kwa miaka 2, na akiona mume habadiliki basi arudi nyumbani na hapo atampokea kwa mikono miwili...alimwambia avumilie na asiache wala asichoke kufanya mama alivyomwambia

DADA akamwambia mama mimi ntaweza hayo? mama akamwambia utaweza mwanangu kama mimi mama yako nilivyoweza...mmmmmmmmmmmmmmhhhhhhhhhhhhhhh mi mwenyewe nilikuwa sijaolewa lkn nilichoka kabisa.....

basi dada alirudi kwa mumewe na akafanya km alivyoambiwa na mama japo wakati mwingine alikuwa anakuja nyumbani na kuliaaaaa mama anambembeleza na kumwambia avumilie...

wala haikuchukua muda mumewe akaanza kuwahi kurudi nyumbani.......hilo lilikuwa fanikio la kwanza na dada alivyoona hivyo akaongeza bidii kufanya hayo hapo juu km mama alivyomwambia....ipo siku mumewe alimfokea mbele yangu, nilimuonea dada huruma nikatamani......dada aliingia chumbani akalia wee lkn hakumjibu
ajabu jioni yake akamuomba msamaha kwa upole mbele yangu labda aliona aibu, dada akamwambia nishakusamehe...shemeji akamkumbatia mbele yangu nikaona aibu nikaingia chumbani...
tangu hapo dada anasema mumewe amebadilika kabisa amekuwa baba na mume mwema na wanaishi kwa amani sana huezi amini....
ila yataka moyo wa uvumilivu sana ndio utafanikiwa vinginevyo itakuwa ngumu.....huyu mume wa dada alikuja kumwambia mkewe kuwa background yake ilimfanya akawa vile mtu mwenye hasira hasira tu, lkn anasema ule wema na ukarimu aliomuonyesha dada ulimfanya akajiona yeye ni mtu mwenye thamani na akaona kwa nini namfanyia ubaya mtu ambaye ananifanyia wema wote huu?...
kwa hivyo mleta mada hebu jaribu mbinu hizo hapo juu labda na wewe zitakusaidia.....inaonyesha unaweza kuvumilia hebu jaribu mwaya usikate tamaa na wala usimuache mumeo...huwenda ana matatizo wewe ndio wa kumsaidia

neno moja tu.....kuwa mkimya, hebu nyamaza tu na uendelee na maisha na ufanye hayo mengine hapo juu uone, naamini atabadilika tu...shemeji yangu alikuwa mkatili over lkn sasa ni mume mzuri over.....
akishabadilika na wewe usiache hayo mana atarudi kuwa vile vile....usia wa mama kwa dadangu..

you know what sis, nimekuwa touched na ushauri wako sababu kiukweli sina mtu wa kunishauri sababu siwezi kwenda kusema matatizo yangu kwa watu wanaotujua na bahati nzuri sina dada miye na mama yangu siwezi kumuambia coz anampenda sana mume wangu na mume wangu naye anampenda mno lakini hajui kuwa tukiachana naye binti yake nafa., what i have write above is my true story.kiukweli sitaki kuharibu ndoa yangu at any cost though najua mimi si mvumilivu.nitajaribu kufanya hicho dada yako alichokifanya ingawa naona inahitaji Mungu anisaidie.

anyway, salute.thanks
 
Kama ndio hivyo we mchukulie kama alivyo ilimradi hajakufukuza na wala hakupigi we kaa tu atabadilika mwenyewe kama angekuwa akupendi naisi hata hao watoto usingekua nao! Angalizo kwa kuwa haujui msimamo wake hako ka mshahara kako usikamalize kote tunza maana moyo wa mtu kichaka ata lolote likitokea una pa kuanzia. mi mwenyewe kuachana na mume naona aibu kweli.

umeona eh?ni aibu kubwa sana lakini ndiyo yapasa kuwa na moyo mgumu. kiukweli hawezi kunipiga he will never dare, kweli akininyooshea hata mkono kunipiga hata kama haukufika mwilini mwangu that will be the end yaani sitajishauri nitakuwa na sababu ya muhimu kabisa isiyovumilika, though siyo mwanaume wa hivyo huyu. he is gentleman kila eneo kasoro kwangu tu.watoto tumezaa, siyo kwamba kila siku anakuwa hivyo kwa wiki siku mbili tunaongea vizuri na tunazaa watoto siku tano ninapewa maneno makali. mwaya ndiyo nimeshtuka ndugu nimeanza kusave tu hela ila kama amenishtukia anasema hela ziko wapi namwambia kuna wakati mshahara hauingizwi ila watakuja kutulipa areas.hahaa nacheka lakini naumia, i want us to be in love, romantic like kwenye tamthilia hivi kidogo lakini ndiyo hivyoo and it were like that when we were dating, but mhhh ndoaa inabadilisha naona
 
some people wanataka kujua my side, yes hata yeye anacomplain about me, its like he does not want challenges kwenye kila kitu, he is a true african man, typical!and my gudness labda hivi vidarasa vinatuharibu coz ni kweli nina mchallenge sana and i cant stay kimya while naona hili si sawa or i can advice, ninamwambia lakini siyo kwa namna mbaya ya kumdharau just challenging him kwa heshima.

then anapenda nifanye kazi za home mimi sana kuliko wasichana hasa kumpikia, but nitawezaje naondoka home saa kumi nambili na nusu narudi home saa moja na nusu usiku hoi, siwezi kwenda kupika at that time na mimi natamani kupumzika na kuangalia watoto, basi hacomplain sana kwenye hili lakini ndivyo anavyopenda.hataki hata niwaelekeze mabinti hapa nyumbani ye anaona kama ninawanyanyasa si kweli, si wanyanyasi nawaelekeza jinsi navyotaka siwezi kumnyanyasa watu wanaonilelea watoto wangu na kuwafundisha, coz i hardly stay with them, lakini yeye ndiyo hataki.anataka tuishi maisha ambayo siyo, ikitokea leo nimenunua soda basi ni lazima zinunuliwe soda za nyumba zima hakuna chaa peke yako, si kwamba sitaki wanywe lakini si kila siku utakuwa na hela ya kununulia soda nyumba nzima. about money tulipokuwa tunaoana he used to give me his atm card na mimi ndiyo nilikuwa nampa hela yeye lakini ikawa inatokea hela inakwisha b4 hata mwezi kuisha akakasirika akaninyang'anya card yake but ndiyo mpaka leo siijui tena,sema akipandishiwa mshahara kila baada ya muda fulani ananiambia.ila ndiyo sizijui hela yake.na hivi tunafanya kazi wote ndiyo balaa.hata kunipa alfu kumi hii ongezea mke wangu ukasuke nywele hakuna.hayo ndiyo anayolalamikia sana
 
Kuna mambo ya kuyachunguza:

1.Je anafanya mapenzi na wanawake katika ndoto? Kama jibu ni ndiyo, basi mumeo anasumbuliwa na Spiritual Wife a
mbaye kamwe hafurahii kushare huyo mwanamume na wewe.

2. Je anatoka ukoo wa kichief, waganga wa kienyeji au waabudu mizimu? Kama jibu ni ndio, basi yawezekana alitolewa
kafara (kukabidhiwa) kwa mizimu alipokuwa mtoto mdogo

3. Je alishajihudhurisha katika ibada za Cults ( religion cult Or Non religion cults e.g. Freemason), kama jibu ni ndiyo,
basi kuna maagano aliyoingia yanayomzuia kuoa ambapo kuna roho zinamfuatia.

Iwapo kuna mojawapo ya hayo hapo juu ni sahihi, basi nitumie private message nikuambie nini chakufanya.Natambua baadhi ya wana JF wangetamani kupata undani wa majibu ya hayo maswali, lakini kwa kuyaangalia utaona hayo mambo they are so private to be shared to the public.Ahsante



nimeolewa kwa miaka 7 sasa,Mungu ametujalia watoto 2 kwenye ndoa yetu.ndoa yetu kwa nje inaonekana ni yenye afya njema sana, lakini kiukweli ndani kuna moto unawaka.na tatizo kubwa ni mwenzangu ambaye amekuwa akirudia kuniambia kila wakati kuwa hanipendi na haelewi ilikuwaje tukafunga ndoa.anasema kwamba yeye hakuwa mtu wa kuoa alitakiwa aishi peke yake tu.na siyo kwamba anaongea tu mdomoni hata kwa matendo unaona ni mtu anayemaanisha kwasababu vitendo vinadhihirisha hanipendi.he usually crash me, ananigombeza, hanisikili kwa chochote, anamtetea even mdada wa kusaidia kazi mahali ambapo hakustahili kufanya hivyo mbele yake, siku nyingine tuko na marafiki zetu akaanza kusema weakness zangu mbele ya marafiki. ananishushua vibaya hata mbele za watu.akiamua kuninunia hata mwezi ananuna kama nisipoenda kumbembeleza,sikumbuki ni lini aliniita hata dear au kuniambia neno la kunitia moyo au hata kunikumbatia,tunafanya kazi wote yeye mshahara wake anauita ni wake hela zake zangu anataka ndiyo zitumike kwa sana na yeye anatoa kidogo katika nyingi alizonazo, na sijui zinaenda wapi hizo hela.hawasiliani na mimi hata kidogo tukiwa mbalimbali, nisipompigia mimi ndiyo imetoka.na wakati mwingine nikimpigia ananigombeza bila sababu,au anaongea halafu anakukatia hataki usumbufu.

nilipokuwa mjamzito kwa mimba zangu zote mbili ndiyo nilikomaga, yaani ndiyo anakua ananichukia zaidi.ananisema maneno mabaya mabaya ninalia miezi tisa yoteee, hadi wakati mwingine naamua kwenda kulala mbali na home, naweza nikaondoka hata saa nne usiku wala asishtuke, na nikirudi wala hajisumbui kuuliza.nikiwa nipo hospitali kwaajili ya labour wala hashtuki kuonyesha mwenzangu anaumia sasa hivi, hadi ndugu zangu walinote hiyo action yake wakaja kuniuliza nikawakatalia.yeye mwenye mke ambaye amejifungua usiku wa manane kwamba ameondoka ameniacha ninalia uchungu kesho yake anakuja hosp saa 4 asubuhi, ndugu zangu wazazi walishafika mapema saa kumi na mbili juu ya alama.yaani inakuaga ni aibu kwangu.

many times nimefikiria sijui tuachane then nawaza mara mbili mbili mbona kina mama zetu wako na baba zetu mpaka uzeeeni waliwezaje?, then nasema sijui twende kwa wadhamini naona kama kujidhalilisha, nabaki naumia tuu sijui cha kufanya.navumilia hata sasa.sijui nifanyaje nisaidieni,ungekuwa wewe ungefanyaje?ananidharau mpaka basi and in short anadharau wanawake sana. and usije ukadhani he is cheating with another woman hapana,hana mwanamke yeyote nje ya ndoa,nimechunguza mpaka basi hakuna na yeye ananiambia hautakaa uje usikie wala uhisi that nina affair na msichana yeyote.he is damn faithful au anajua kuficha track zake sana kitu nachojua hakifanyi.afta work he comes back home,hatoki atasoma vitabu atalala,ndiyo routine yake.he stays home.but he is bad very bad, ana bitter words to the maximum.what will u do?
 
Watu wengine bwana, wanafikiri ukimwoa mtu basi ni kumtesa tuuuuu! Hapa kuna mambo mengi sana yanachangia tatizo hilo!
Kwanza ni elimu ndogo miongoni mwa baadhi ya wanaume au hata wapenzi wote kwa ujumla. Hawaelewi wantaka nini katika mahusiano.
Pili ukosefu wa Imani ya dhati miongoni mwa wapenzi. Hawamwamini Mungu na kusudi la Mungu katika ndoa.Mwanamke aliumbwa baadaye kwaajili ya mwanamume.
Tatu, umaskini miongoni mwa wanandoa ambapo frustration za maisha na utaftaji wa kipato wanyaleta yote katika mahusiano. Mwanamume anatafuta weak point ya ku release tension zake so ni kwa mwanamke!
Nne ni inferiority complex miongoni mwa vidume ambavyo haviwezi kuexercise ubabe nje ya familia so vinataka kuleta ubabe ndani!!!
Jamani wadau! Mungu alituumbia wanawake baada ya maisha kushindikana kwa Adam katika bustani ya Eden. Mungu alituumbia faraja kubwa sana kwakuwa alitupenda upeo!! Leo faraja ile tunai abuse namna hii kweli. Hapo kabla nilisoma thread ya mtu anasema mumewe anataka mapenzi kinyume cha maumbile!! What a big abuse kwa uumbaji wa faraja ya Mungu kwa Mwanaume!! Hata mngeumbiwa malaika bado mngetaka tigo tu laana nyie!
Dada yangu mpendwa, mwombee Mumeo kwa Mungu kila siku kwa matumaini na atajirkebisha tu maana wengi walikuwa hivyo wamejirudi!!!
 
kikubwa nilichogundua hapa hakuna mgogoro wa ndoa , lakini kuna okosefu wa elimu ya ndoa na mahusiano .... haingii akilini mwanamke unaamua kwenda kulala nje ya familia yako ukitegemea uje uulizwe kuwa ulilala wapi leo ...ndo ujue kuwa unapendwa
 
some people wanataka kujua my side, yes hata yeye anacomplain about me, its like he does not want challenges kwenye kila kitu, he is a true african man, typical!and my gudness labda hivi vidarasa vinatuharibu coz ni kweli nina mchallenge sana and i cant stay kimya while naona hili si sawa or i can advice, ninamwambia lakini siyo kwa namna mbaya ya kumdharau just challenging him kwa heshima.

then anapenda nifanye kazi za home mimi sana kuliko wasichana hasa kumpikia, but nitawezaje naondoka home saa kumi nambili na nusu narudi home saa moja na nusu usiku hoi, siwezi kwenda kupika at that time na mimi natamani kupumzika na kuangalia watoto, basi hacomplain sana kwenye hili lakini ndivyo anavyopenda.hataki hata niwaelekeze mabinti hapa nyumbani ye anaona kama ninawanyanyasa si kweli, si wanyanyasi nawaelekeza jinsi navyotaka siwezi kumnyanyasa watu wanaonilelea watoto wangu na kuwafundisha, coz i hardly stay with them, lakini yeye ndiyo hataki.anataka tuishi maisha ambayo siyo, ikitokea leo nimenunua soda basi ni lazima zinunuliwe soda za nyumba zima hakuna chaa peke yako, si kwamba sitaki wanywe lakini si kila siku utakuwa na hela ya kununulia soda nyumba nzima. about money tulipokuwa tunaoana he used to give me his atm card na mimi ndiyo nilikuwa nampa hela yeye lakini ikawa inatokea hela inakwisha b4 hata mwezi kuisha akakasirika akaninyang'anya card yake but ndiyo mpaka leo siijui tena,sema akipandishiwa mshahara kila baada ya muda fulani ananiambia.ila ndiyo sizijui hela yake.na hivi tunafanya kazi wote ndiyo balaa.hata kunipa alfu kumi hii ongezea mke wangu ukasuke nywele hakuna.hayo ndiyo anayolalamikia sana

Wewe ndio chanjo cha matatizo, yaani mumeo kutaka ununue soda ya familia nzima unaona tatizo, kama pesa haitoshi hutakiwi kununua, mumeo malengo yake ni kuwa na familia yenye mshikamano ndio maana anakugombeza, msikilize mumeo mtaishi vzur
 
nimeolewa kwa miaka 7 sasa,Mungu ametujalia watoto 2 kwenye ndoa yetu.ndoa yetu kwa nje inaonekana ni yenye afya njema sana, lakini kiukweli ndani kuna moto unawaka.na tatizo kubwa ni mwenzangu ambaye amekuwa akirudia kuniambia kila wakati kuwa hanipendi na haelewi ilikuwaje tukafunga ndoa.anasema kwamba yeye hakuwa mtu wa kuoa alitakiwa aishi peke yake tu.na siyo kwamba anaongea tu mdomoni hata kwa matendo unaona ni mtu anayemaanisha kwasababu vitendo vinadhihirisha hanipendi.he usually crash me, ananigombeza, hanisikili kwa chochote, anamtetea even mdada wa kusaidia kazi mahali ambapo hakustahili kufanya hivyo mbele yake, siku nyingine tuko na marafiki zetu akaanza kusema weakness zangu mbele ya marafiki. ananishushua vibaya hata mbele za watu.akiamua kuninunia hata mwezi ananuna kama nisipoenda kumbembeleza,sikumbuki ni lini aliniita hata dear au kuniambia neno la kunitia moyo au hata kunikumbatia,tunafanya kazi wote yeye mshahara wake anauita ni wake hela zake zangu anataka ndiyo zitumike kwa sana na yeye anatoa kidogo katika nyingi alizonazo, na sijui zinaenda wapi hizo hela.hawasiliani na mimi hata kidogo tukiwa mbalimbali, nisipompigia mimi ndiyo imetoka.na wakati mwingine nikimpigia ananigombeza bila sababu,au anaongea halafu anakukatia hataki usumbufu.

nilipokuwa mjamzito kwa mimba zangu zote mbili ndiyo nilikomaga, yaani ndiyo anakua ananichukia zaidi.ananisema maneno mabaya mabaya ninalia miezi tisa yoteee, hadi wakati mwingine naamua kwenda kulala mbali na home, naweza nikaondoka hata saa nne usiku wala asishtuke, na nikirudi wala hajisumbui kuuliza.nikiwa nipo hospitali kwaajili ya labour wala hashtuki kuonyesha mwenzangu anaumia sasa hivi, hadi ndugu zangu walinote hiyo action yake wakaja kuniuliza nikawakatalia.yeye mwenye mke ambaye amejifungua usiku wa manane kwamba ameondoka ameniacha ninalia uchungu kesho yake anakuja hosp saa 4 asubuhi, ndugu zangu wazazi walishafika mapema saa kumi na mbili juu ya alama.yaani inakuaga ni aibu kwangu.

many times nimefikiria sijui tuachane then nawaza mara mbili mbili mbona kina mama zetu wako na baba zetu mpaka uzeeeni waliwezaje?, then nasema sijui twende kwa wadhamini naona kama kujidhalilisha, nabaki naumia tuu sijui cha kufanya.navumilia hata sasa.sijui nifanyaje nisaidieni,ungekuwa wewe ungefanyaje?ananidharau mpaka basi and in short anadharau wanawake sana. and usije ukadhani he is cheating with another woman hapana,hana mwanamke yeyote nje ya ndoa,nimechunguza mpaka basi hakuna na yeye ananiambia hautakaa uje usikie wala uhisi that nina affair na msichana yeyote.he is damn faithful au anajua kuficha track zake sana kitu nachojua hakifanyi.afta work he comes back home,hatoki atasoma vitabu atalala,ndiyo routine yake.he stays home.but he is bad very bad, ana bitter words to the maximum.what will u do?
Dada yangu, kwanza shikamoo
Pili pole kwa hayo yanayokusibu
Tatu ushauri wangu kwangu. Mimi wacha nikupe ushauri kutoka kwenye biblia.1 Petro 3:9
Warumi 12:14-22
Wewe zidisha upendo katika nyumba yako. Mwonyeshe upendo zaidi na zaidi. Akirudi nyumbani, mwekee maji ya kuoga, muulize kazi vipi, muandalie chakula apendacho, n.k
Mwoneshe upendo na hii itakuwa nguzo itakayofanya moyo wake ubadilike

Nitoe quote "Love can melt even the hardest of hearts"
Upendo huweza kuyeyusha/kulainisha hata moyo ulio mgumu kuliko yote.

Huu ndio ushauri wangu.
Ntakuombea pia, na Mungu atakusaidia
 
@
my dear pole sana, kuna dada yangu alipata mume kama wako, na labda yeye alikuwa zaidi kwa sababu alikuwa anachelewa kurudi nyumbani....hebu fanya kama alivyofanya huyo ndugu yangu labda itakusaidia, yeye alifanikiwa na mume wake alichange mpaka leo wana zaidi ya miaka 15 kwenye ndoa.....
ni hivi, huyo dadangu alipoona amechoka kuvumilia aliamua kurudi nyumbani, na mama alimwambia afanye yafuatayo

1. mama alimwambia dada asimsemeshe sana mumewe na wala asimlalamikie kabisa kuhusu tabia yake. yaani amuache afanye anavyotaka na asimuulize hata kama amekasirika anyamaze tu. ni kama mama alimwambia dada funga mdomo wako kabisa..yaani abadilike na kuwa mkimya sana na mpole, asimuulize wala asigombane naye......

2. mama alimwambia dada pamoja na kufunga mdomo wake anatakiwa aongeze mapenzi kwa mumewe..yaani ajitume kumhudumia mwenyewe na asimuachie house girl kila kitu hasa anaporudi kazni..mama alimwambia dada kama mumewe anaangalia movies tu basi amuache na kama anasoma vitabu/magazeti amuongezee, yaani amnunulie mwenyewe.
3. Mumewe akimgombeza asimjibu chochote anyamaze kimya, ikibidi alie tu lkn anyamaze hata kama anamuonea....mama alimwambia dada kuwa hii itamfanya yule mwanaume ajikague maneno yake na ajue makosa yake mwenyewe, yaani asiambiwe na mtu..
pia mama alimwambia dada aongeze kumnunuliwa vizawadi vidogovidogo japo kila mwisho wa mwezi anapopata mshahara, na asilalamike sana kama mumewe hatoi matumizi yote..
4. mama alimwambia dada kuwa asiache kumpa chakula cha usiku mumewe pamoja na matatizo yoote hayo..
5.mama akamwambia dada afanye hivo kwa miaka 2, na akiona mume habadiliki basi arudi nyumbani na hapo atampokea kwa mikono miwili...alimwambia avumilie na asiache wala asichoke kufanya mama alivyomwambia

DADA akamwambia mama mimi ntaweza hayo? mama akamwambia utaweza mwanangu kama mimi mama yako nilivyoweza...mmmmmmmmmmmmmmhhhhhhhhhhhhhhh mi mwenyewe nilikuwa sijaolewa lkn nilichoka kabisa.....

basi dada alirudi kwa mumewe na akafanya km alivyoambiwa na mama japo wakati mwingine alikuwa anakuja nyumbani na kuliaaaaa mama anambembeleza na kumwambia avumilie...

wala haikuchukua muda mumewe akaanza kuwahi kurudi nyumbani.......hilo lilikuwa fanikio la kwanza na dada alivyoona hivyo akaongeza bidii kufanya hayo hapo juu km mama alivyomwambia....ipo siku mumewe alimfokea mbele yangu, nilimuonea dada huruma nikatamani......dada aliingia chumbani akalia wee lkn hakumjibu
ajabu jioni yake akamuomba msamaha kwa upole mbele yangu labda aliona aibu, dada akamwambia nishakusamehe...shemeji akamkumbatia mbele yangu nikaona aibu nikaingia chumbani...
tangu hapo dada anasema mumewe amebadilika kabisa amekuwa baba na mume mwema na wanaishi kwa amani sana huezi amini....
ila yataka moyo wa uvumilivu sana ndio utafanikiwa vinginevyo itakuwa ngumu.....huyu mume wa dada alikuja kumwambia mkewe kuwa background yake ilimfanya akawa vile mtu mwenye hasira hasira tu, lkn anasema ule wema na ukarimu aliomuonyesha dada ulimfanya akajiona yeye ni mtu mwenye thamani na akaona kwa nini namfanyia ubaya mtu ambaye ananifanyia wema wote huu?...
kwa hivyo mleta mada hebu jaribu mbinu hizo hapo juu labda na wewe zitakusaidia.....inaonyesha unaweza kuvumilia hebu jaribu mwaya usikate tamaa na wala usimuache mumeo...huwenda ana matatizo wewe ndio wa kumsaidia

neno moja tu.....kuwa mkimya, hebu nyamaza tu na uendelee na maisha na ufanye hayo mengine hapo juu uone, naamini atabadilika tu...shemeji yangu alikuwa mkatili over lkn sasa ni mume mzuri over.....
akishabadilika na wewe usiache hayo mana atarudi kuwa vile vile....usia wa mama kwa dadangu..
joda
mtoa mada, fuata ushauri huu.
ameelezea kwa undani kile nilichotaka kueleza
 
Back
Top Bottom