Msaada please...Ninampenda dada yangu(Mtoto wa mama yangu mdogo)

Msaada please...Ninampenda dada yangu(Mtoto wa mama yangu mdogo)

Tupe Ushahidi kwenye Vitabu vya Mungu Biblia na Kuran wapi wamesema huwezi kumuowa mtoto wa Mama yako mdogo? Usitowe kichwani tu tunataka ushahidi wa vitabu vya Dini.

Mambo ya Walawi, Chapter 18


[SUP]18:4[/SUP] Mtazifanya hukumu zangu, nanyi mtazishika amri zangu, ili mwenende katika hizo; mimi ndimi Bwana, Mungu wenu.

[SUP]18:5[/SUP] Kwa ajili ya hayo mtazishika amri zangu na hukumu zangu; ambazo mtu akizitumia ataishi kwa hizo; mimi ndimi Bwana.

[SUP]18:6[/SUP] Mtu ye yote aliye wa kwenu asimkaribie mwenziwe aliye wa jamaa yake ya karibu ili kumfunua utupu; mimi ndimi Bwana.

[SUP]18:7[/SUP] Utupu wa baba yako, wala utupu wa mama yako, usifunue, maana ndiye mama yako; usifunue utupu wake.

[SUP]18:8[/SUP] Utupu wa mke wa baba yako, usifunue; maana, ni utupu wa baba yako.

[SUP]18:9[/SUP] Utupu wa umbu lako, binti ya baba yako, au binti ya mama yako, kwamba alizaliwa nyumbani mwenu au kwamba alizaliwa kwengine, utupu wa hao usifunue.

[SUP]18:10[/SUP] Utupu wa binti ya mwanao mume, au wa binti ya binti yako, utupu wao hao usifunue; kwa kuwa ndio utupu wako mwenyewe.

[SUP]18:11[/SUP] Utupu wa binti ya mkewe baba yako, aliyezaliwa na baba yako, yeye ni umbu lako, usifunue utupu wake.

[SUP]18:12[/SUP] Usifunue utupu wa umbu lake baba yako; maana, yeye ni jamaa aliye karibu.

[SUP]18:13[/SUP] Usifunue utupu wa umbu la mama yako; maana, yeye ni jamaa ya mama yako ya karibu.

[SUP]18:14[/SUP] Usifunue utupu wa ndugu ya baba yako, usimkaribie mkewe huyo; yeye ni shangazi lako.

[SUP]18:15[/SUP] Usifunue utupu wa mkweo mwanamke; yeye ni mke wa mwanao; usifunue utupu wake huyo.

[SUP]18:16[/SUP] Usifunue utupu wa mke wa nduguyo; maana, ni utupu wa nduguyo.

[SUP]18:17[/SUP] Usifunue utupu wa mwanamke na binti yake; usimtwae binti ya mwanawe mume, au binti ya binti yake, ili kufunua utupu wake; hao ni jamaa ya karibu; ni uovu mkuu.

[SUP]18:18[/SUP] Wala usitwae mwanamke pamoja na nduguye, awe mtesi wake, na kufunua utupu wake, huyo wa pili atakapokuwa yu hai.

[SUP]18:19[/SUP] Nawe usimkaribie mwanamke kufunua utupu wake wakati wa kutengwa kwa ajili ya unajisi wake.

[SUP]18:20[/SUP] Usilale na mke wa mwenzio, ukajitia unajisi naye.

[SUP]18:21[/SUP] Nawe usitoe kizazi chako cho chote na kuwapisha kwa Moleki, wala usilinajisi jina la Mungu wako; mimi ndimi Bwana.

[SUP]18:22[/SUP] Usilale na mwanamume mfano wa kulala na mwanamke; ni machukizo.
 
ukitazama languages comparison studies utagundua kwamba lugha zote za kimataifa na zile zisizo za kimataifa(ispokua) za kiafrika, wanamwita cousin, kwa maana wanaturuhusu kuwaoa, ila waafrika humwita dada ili tusiwaoe, na ndio maana nikamwambia anaruhusiwa kumuoa huyo his cousin, but kwa tamaduni zetu za kiafrika ni vizuri achane na hilo wazo la kumuoa huyo cousin wake ? ambae wa afrika humwita dada. lakini ni kuulize swali. Lakini nikuulize swali, kuna tofauti gani kati ya kaka wa baba na dada wa baba? mbona mtoto wa dada wa baba(shangazi) waafrika wanaruhusu kumuoa? au kwakua yeye si ndugu yako, ina maana a shangazi si damu yako? na kama ni damu yako basi mtoto wake ni dada yako. na upande wa mama vile, kuna tofauti gani kati ya mama mkubwa au mama mdogo na mjomba? wote si ndugu wa mama? kama wote ni ndugu wa mama, kwanini wa mama mdogo au mkubwa umwite dada au kaka, alafu wa mjomba umwite binamu? kama wa mama mdogo kwa upande wa mama ni kaka au dada bila shaka nae atakuwa dada au kaka, na hapo pia hakuna ndoa.

kikwetu mimi naweza kuolewa kwa shangazi yangu lakini kaka yangu hawezi kuoa kwa shangazi kwa sababu: kijana wa shangazi mimi sio ndugu yangu kwa kuwa ana ukoo wake ila kaka angu hawezi kuoa kwa shangazi kwa sababu yeye na shangazi ni ukoo mmoja,

Kuhusiana na mtoto wa mama mkubwa/ mdogo huyo ni mama yako. Sababu ni uzao mmoja na mama yako hata baba mkubwa/mdogo pia ni baba zako na ukifatilia damu hufanana za familia moja kama sisi wajukuu wote wa bibi yangu yaani wa kiumeni tuna group moja la damu sawa na baba zetu sababu ni tumbo moja, sasa ukioa mtoto wa baba yako mdogo utakuwa umekosa haya kabisa


Sent from my BlackBerry 9220 using JamiiForums
 
Nipe namba ya simu nikutumie mchango wa harusi kwa M-pesa! Hapa haujaomba ushauri bali umetupa taarifa.
 
Hukujieleza vya kutosha. Inabidi tujue wewe ni kabila gani? maana hakuna mila za kijumla za Kitanzania bali mila za makabila mbalimbali. usisahau kuna watanzania wa asili ya mataifa mbali mbali kama ya kutoka Asia, Mashariki ya mbali, Arabuni na kadhalika. Tuambie kabila lako na dini yako ili tukupashe.
 
Inategemea upo Dini gani? Muislam au Mkristo? ikiwa wewe ni Muislam unaweza

kumuowa mtoto wa mama yako mdogo,mtoto wa mama yako mkubwa mtoto wa baba yako mkubwa,mtoto wa bab yako

mdogo,mtoto wa shangazi yako,mtoto wa mjomba wako.Hurusiwi kumuowa yule mwanamke ambaye mumezaliwa na Baba

Mmoja anakuwa ni ndugu yako.Kwa Mfano Baba ameowa mke mwengine na huko amezaa mtoto wa kike anakuwa huyo ni

ndugu yako wa damu huruhusiwi kumuowa huyo mtoto wa kike. Swali langu lipo pale pale wewe upo dini gani?
MziziMkavu haya ya kweli ?
kweli kabisaaaaaaaaaaaaaa?////////////??????
 
Last edited by a moderator:
Ni utata mtupu. Waingereza wanaita Incest
Hayo ni majangaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
 
kwanza tayari umeshazini naye (ukibisha nitakupa ushahidi) mwenzio inawezekana ankuheshimu kama kaka wewe kila siku unazini naye. halafu unaulizwa unajibu bold eti mkristo. samahani kwa lugha kali maana umeniudhi.
 
nahisi una matatizo ya kisaikolojia ngoja nimwite tabibu Lady doctor akusaidie kulitatua jambo lako
maana umeshafika :hatari: na unahitaji :focus::focus:vako;7526771]Wakuu...Naombeni msaada wenu wa mawazo...
Nimetokea kumpenda sana mtoto wa mama yangu mdogo na nafikiri labda MUNGU akipenda,nafikiria kumuoa huko baadae..Ila bado sijamwambia kuhusu hisia zangu juu yake.

Sasa je,Itakuwa sawa kama tukiamua kuoana? Hasa ukizingatia kuwa sisi ni ndugu..Je imekaaje hili katika tamaduni zetu za kitanzania?
Naomba msaada wakuu[/QUOTE]
 
Last edited by a moderator:
Mkuu life is not all about bible and quran only..
Maisha ya Binadamu pasipo kufuata

njia ya Mungu hayo sio maisha. Maisha unayoyafikiria wewe ni maisha ya kubahatisha. Kila kitu kimeumbwa kwa sababu

zake na kinapasa kumtii yule aliye kiumba Mungu hakuumba vitu vyote bure pasipo kuwa na sababu zake. Wewe fikiria

utakavyo fikiria jiulize wewe binafsi yako umeumbwa na kuletwa hapa duniani kwa madhumuni gani? kisha upate jibu

kamili. Ukikosa jibu nitakupatia kwenye Quran au Biblia kaka amka acha kulala usingizi huo mzito.
 
Ni kwamba wanawake wengine huwaoni hadi umtamani ndugu yako??? Kweli dunia imegeuka
 
mbona nasikia yule jamaa Baraka Shelukindo yule mkewe ni dada yake, labda umuulize
 
Back
Top Bottom