Mrejesho: Mume wangu amempa mimba mdogo wangu

Mrejesho: Mume wangu amempa mimba mdogo wangu

leah2;
Nadhani wewe ni mtu wa maamuzi ya haraka haraka sana. Uliamua kusitisha kuzaa ili usome kwanza huku ukijua wazi kuwa upo kwenye ndoa. Sidhani wazo la kuendeleza kisomo alilitoa mumeo bali ni wewe mwenyewe. Mumeo alikuridhia japo shingo upande alipopata ka mwanya akamtumia mdogo wako ili aone kiumbe chake (mtoto).
Uamuzi wa pili ni kumkaribisha mdogo wako kwako mahali ulijua wazi kuwa kuna mwanamume, unaye lala naye kila siku. Hukuwaza kuwa, yawezekana akaamua kufanya kautafiti kuwa, hivi huyu mdogo mtu ni mtamu ka dadake? Ukadhani unakaa na malaika Gabriel ndani asiye na tamaa. Matokeo umeyaona.
Uamuzi mwingine mbaya ni kuwaleta jopo la watu ambao woote ulijua kuwa wapo upande wako ili kuja kukuhalalishia hiyo talaka unayofurahia kuwa utaitoa hivi karibuni.
Sawa kabisa, lakini naomba nikuambie; Tuliza munkari. Hao uliosema ati uliwaleta wachungaji, hawawezi kuihalalisha talaka yako. Ni neno la Mungu kuwa; Aliowaunganisha Mungu, mwanadamu, (Leah2) asiwatenganishe. Usiifurahie talaka, hiyo ni Passport ya kuingia kuzimu kwa Mkristo awaye yote. Hakuna talaka.
Sasa, tulia kabisa, rudi kwa Mungu wako, mlilie hata akusikie, akupe roho ya kusamehe, watume watu wema wamwendee huyo mumeo, wamweleweshe tu atapata akili mpya aone kosa lake, atubu, amrudie Mungu. Ndoa yako iliingia tu doa, usiikate nguo ati kwa sababu imeingia doa. Kumbuka nguo ni hiyo moja tu unayo.
Ati unasema, Sidhani ka nitamtamani tena mwanamume. Usitamani mwanamume mwingine, mtamani mumeo. Hata kama hatarudi mapema, mwombe kuwa, ukijisikia hamu saana usitumie "Midoli ya kichina/japan", mwombe uende alipo akutoe ham kidogo. Hutakuwa umezini bali ni mumeo tu mpaka kufa. Huu ndo ukweli japo shubiri. Kama ulikimbilia ndoa ya kikristo hayo ndo maukweli yake. Hakuna talaka bali lolote utakalo tenda, ni zinaa tuuu. Si mimi, ni Mungu kasema. Kwa kheriiiii kubali au kataa hii ndo kweli japo shubiri mesaa tuuu
Asiposikia hili atavunjika guu! Ukweli ni kwamba,huyu dada anateswa na hasira na shetani anakaa pembeni anacheka jinsi anavyoenda kuanguka,kitu nilichojifunza ktk maisha ya mtu anaemtegemea MUNGU ni maombi na kusamehe na kuwapenda watu.mtu afanyae hvyo huishi kwa amani sana na baya likija hua MUNGU analipangua haraka,dada alimkaribisha shetani kwa kukili kuingia kwenye ndoa na kuweka masharti ya kuzaa mtoto,pale hakumpa masharti mumewe,alimpa masharti MUNGU na MUNGU ndo katazama shetani anamchezea bila kutoa msaada ili aje ajue alikosea wapi na atubu,MUNGU angetoa njia zingine zilizo nje ya uwezo wa kibinadamu kumfanya awe na amani au kuzuia jambo hlo lisitokee.lakini amekua ni mtu wa hasira na amemsahau MUNGU japo yeye anadhani kuwaita wachungaji ni kumuita MUNGU,hapana.kuna wakati wa mtu na MUNGU basi.mchungaji nae ni mtu tu na anaweza kua mdhambi kuliko hata huyo mumewe na huyu dada.dada kama wewe ni Christian,rudi msalabani utapata majibu,lakini mpaka leo tena unavyosema mahali ulipofikia ktk jambo hlo bado ni unamluhusu shetani akupe kipigo.
 
Huwa siongei na watu wajinga kama wewe.

Leah2;
Kweli kabisa usiongee na watu wajinga ka mimi, ongea na hao ulioenda kuwaridhisha kwa muwasho wa siku nyingi na hasira zako hata wakaingia na kuamua kuja kukudanganya ati, "Kwa kuwa kakujibu kwa hasira, basi mlime talaka kwa sababu hana moyo wa toba."
Moyo wa toba hauji kwa kushambuliwa maswali. Jaribu kuyakumbuka maswali yaliyo mfanya hata akaona nafuu awatoe baru mbele ya wazazi wake. Yalikuwa maswali yenye kichwa kweli au maswali elekezi?
Waliyapata majibu stahili, na wewe ukapata raha yako kwamba sasa waweza kujitwalia unaye mtaka. Nasema, wamekushauri visivyo. Nakushauri, mrudie mumeo, ulichukia yeye kwenda na mdogo wako, ingelikuwa ni hg nadhani leo ungekuwa upo Segerea.
 
Kazi nzuri,
Pesa nyingi,
Nyumba nzuri,
Vyote hiyo vyaweza kukukosesha Furaha, amani, upendo na uvumilivu kama ukivitumia vibaya.
 
Swali language,
Je mleta Uzi asingekuwa na hiyo elimu, kazi nna Nyumba angekuwa na maono hayo ya kudai taraka?
 
mimi nilikwambia wewe, pia utakuwa na shida usije rudia kosa ukipata mme mwinginwe habari za kusema ohooo,subiri mpaka nimalize mastaz, au subiri mpaka nimalize siku zangu, mtu anachepuka mwishowe unalia tena, unapoingia kwenye atua fulani jipange kuitumikia.
Usiishi kwa kukalili ktk ulimwengu huu mkuu..Hujui makubaliano yalikuaje, usiongee ili uonekane umeongea, tupo zama mpya. Ndoa ni makubaliano na wala si utumwa,.kuzaa ni wajibu wa mwanamke lkn wakati wakuzaa wazaaji huamua pamoja. Kama bado una mawazo na mapokeo ya mwaka 47 utaishi kwa tabu kwenye dunia ya Leo.
 
Asiposikia hili atavunjika guu! Ukweli ni kwamba,huyu dada anateswa na hasira na shetani anakaa pembeni anacheka jinsi anavyoenda kuanguka,kitu nilichojifunza ktk maisha ya mtu anaemtegemea MUNGU ni maombi na kusamehe na kuwapenda watu.mtu afanyae hvyo huishi kwa amani sana na baya likija hua MUNGU analipangua haraka,dada alimkaribisha shetani kwa kukili kuingia kwenye ndoa na kuweka masharti ya kuzaa mtoto,pale hakumpa masharti mumewe,alimpa masharti MUNGU na MUNGU ndo katazama shetani anamchezea bila kutoa msaada ili aje ajue alikosea wapi na atubu,MUNGU angetoa njia zingine zilizo nje ya uwezo wa kibinadamu kumfanya awe na amani au kuzuia jambo hlo lisitokee.lakini amekua ni mtu wa hasira na amemsahau MUNGU japo yeye anadhani kuwaita wachungaji ni kumuita MUNGU,hapana.kuna wakati wa mtu na MUNGU basi.mchungaji nae ni mtu tu na anaweza kua mdhambi kuliko hata huyo mumewe na huyu dada.dada kama wewe ni Christian,rudi msalabani utapata majibu,lakini mpaka leo tena unavyosema mahali ulipofikia ktk jambo hlo bado ni unamluhusu shetani akupe kipigo.

G'taxi,
Kwetu wanasema; Sikio la kufa halisikii dawa. Huyu kishakuwa sikio la kufa tu, halina dawa hili. Ukichanganya na hao "wachungaji" fake waliompa ushauri wa kuachana na kumwambia ati akienda mahakamani ni safi mbele za Mungu. Ameona ka ndiyo kabisa alifika sebuleni kwa Mungu na kusema na Mungu kabisaa.
Tunamshauri tu, arudi nyuma, alisome neno la Mungu. Linatuhimiza; "Samehe mara saba sabini". Sio usamehe makosa tofauti saba mara sabini, hapana, kosa moja lililorudiwa mara saba mara sabini kwa siku moja tu.
Kwa maneno rahisi kueleweka, hakuna kosa lisilo sameheka. Anakwenda kumuapisha mdogo wake ambaye ni mjamzito ati, nimekusamehe ila usirudiane tena na yeye. Anatoa hukumu hivi yeye anaujua utamu wa kuzaa? Angoje dogo ajifungue salama, kama atamaliza wiki moja kabla hajaenda kumwonyesha mzazi mwenziye mtoto.
Aandike ameumia tu. Amsamehe mumewe na kurudisha hasira itulie.
 
Asiposikia hili atavunjika guu! Ukweli ni kwamba,huyu dada anateswa na hasira na shetani anakaa pembeni anacheka jinsi anavyoenda kuanguka,kitu nilichojifunza ktk maisha ya mtu anaemtegemea MUNGU ni maombi na kusamehe na kuwapenda watu.mtu afanyae hvyo huishi kwa amani sana na baya likija hua MUNGU analipangua haraka,dada alimkaribisha shetani kwa kukili kuingia kwenye ndoa na kuweka masharti ya kuzaa mtoto,pale hakumpa masharti mumewe,alimpa masharti MUNGU na MUNGU ndo katazama shetani anamchezea bila kutoa msaada ili aje ajue alikosea wapi na atubu,MUNGU angetoa njia zingine zilizo nje ya uwezo wa kibinadamu kumfanya awe na amani au kuzuia jambo hlo lisitokee.lakini amekua ni mtu wa hasira na amemsahau MUNGU japo yeye anadhani kuwaita wachungaji ni kumuita MUNGU,hapana.kuna wakati wa mtu na MUNGU basi.mchungaji nae ni mtu tu na anaweza kua mdhambi kuliko hata huyo mumewe na huyu dada.dada kama wewe ni Christian,rudi msalabani utapata majibu,lakini mpaka leo tena unavyosema mahali ulipofikia ktk jambo hlo bado ni unamluhusu shetani akupe kipigo.
Inaonekana ufahamu wako ni mdogo sana! Lakin sishangai maana shule zetu sikuhizi zipo kungoja umalize muda wa kuwepo shuleni ili upewe cheti.
 
Mleta Uzi anajeuri ya elimu yake juu ya mumewe
Mleta Uzi anajivunia kazi yake dhidi ya mumewe
Mleta Uzi anajivunia Nyumba yake

Yote hayo yamempa kiburi cha maisha.
Hapo ndipo ufahamu wako ulipoishia?
 
Mleta Uzi anajeuri ya elimu yake juu ya mumewe
Mleta Uzi anajivunia kazi yake dhidi ya mumewe
Mleta Uzi anajivunia Nyumba yake

Yote hayo yamempa kiburi cha maisha.


pmoses95;
Hapana mkuu, hicho si kiburi cha maisha bali ni kiburi cha uzima. Anadhani uzima upo kwenye vitu kumbe upo kwenye kulitii neno la Mungu tu. Akumbuke kuwa; Umasikini sio kilema useme utakufa nacho. Kesho mumewe aweza kuokota jiwe hata kule beach.
 
Swali language,
Je mleta Uzi asingekuwa na hiyo elimu, kazi nna Nyumba angekuwa na maono hayo ya kudai taraka?
Jaribu kumrudisha nyuma awe hajasoma, hana kazi, na hana nyumba pia uone atakavyo solve
 
Hapo ndipo ufahamu wako ulipoishia?[/QUOT
Kama ni kweli yamekupata na si hadithi basi elimu yako haijakukomboa. Mimi binafsi family kwanza mengine yanafuata. Hii formal education tunayojivunia tumerithi kwa wazungu. Lkn wenzetu wanathamini sana familia zao kuliko chochote mile. Sijui kwako Dada Leah?
 
Pole dada,ila kwenye mchango wangu wa mwanzo nilikueleza kosa lako
la kumfukuza mmeo nyumbani kwako eti kisa ni kwako.
Haya yaliyotokea binafsi niliyategemea kwani kwa kitendo hicho
huyo mme alishaona ulivyomdharau,na hivyo kuendelea na mwanamke anayekudharau ni shida.

Maadamu kwako maji yameishamwagika,nishauri
endapo mwingine atakumbwa na mkasa kama huu,
hata kama ni kwako ni busara kuondoka wewe na mdogo wako maadamu alishakuangukia
mkaenda kwenu,kisha wazazi wako wangemuita au yeye aje mwenyewe muongee naye
nakuhakikishia mungeishia pazuri.Mwanaume hata kama amekosea anachukia kudharauliwa.
 
Back
Top Bottom