Mrejesho: kilimo Cha mpunga bahi!

mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
15,385
Points
2,000
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
15,385 2,000
Akipoteza hio pesa anajipa safari za kutosha(per diem inaingia) akitoka hapo anaenda kupiga mikwara huko Tanapa fasta tu mtaji umerudi.
Yes mitaji mikubwa pia ana wasiwasi hata akipoteza mil 100 kwasababu baada ya miezi mi5 kashaipata tena ila sie hatuwezi kuwekeza hata mil 5 kwenye kilimo maana ukipoteza kuipata tena ni issue.
 
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
33,895
Points
2,000
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
33,895 2,000
Akipoteza hio pesa anajipa safari za kutosha(per diem inaingia) akitoka hapo anaenda kupiga mikwara huko Tanapa fasta tu mtaji umerudi.
Kabisa ndio maana wana courage ya kuingiza mtaji hata wa m200 maana anajua hata ikipotea atapata nyingine,hiyo ndio siri ya mafanikio ya hawa watu,mtaji mkubwa ukitiki return inakuwa kubwa nayo.
 
T

Tangantika

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2018
Messages
599
Points
500
T

Tangantika

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2018
599 500
Jembe halimtupi mkulima , huu msemo umetamalaki sana hapa kwetu tz, lakini Mara kadhaa huwa unakuwaga na ukweli ndani yake.

Msimu wa 2018/19 nilijaribu kulima mpunga bahi hekari 5, japo nilikodi hekari 12 na kuzitifua zote kwa trekta, ila nikakumbana na ukame wakat napandikiza. Nilifanikiwa kuoandikiza mashamba matano tu, maji yakawa yameisha, hivyo nikawa Sina jinsi.

Si haba katika heka hizo tano nimeweza kurudisha mbegu, nimepata magunia 54, yenye ujazo wa debe saba Saba 7,7. Kiukweli nashukuru San mungu Kwan mwaka huu ulikuwa na changamoto sana. Wngine hawakuweza KUVUNA kabisa hata Lita moja.

Nimezidi kunifunza mengi katika kilimo ndugu zangu, wakati mm nimepata vigunia 54, Kuna mtu kapata migunia 400, na mwingine migunia 600, hivyo ukiwa kupanda uhakika wa kupiga pesa kupitia kilimo INAWEZEKANA.

Nimeona si haba niwaletee mrejesho wananzengo kwani Kuna baadhi ya wanajf walitaka mrejesho Mara baada ya kutoka shambani.

Picha hizi hapa.
View attachment 1148431View attachment 1148432View attachment 1148433View attachment 1148434View attachment 1148435View attachment 1148436View attachment 1148437View attachment 1148438View attachment 1148440View attachment 1148444
H
Pole.Sehemu nzuri za kulima mpunga hapa Tanzania ni bonde la usangu,kilombole,kyela na rufiji changamoto ni mafuriko ya maji na sio kukosa mvua.Tuitumie Tanzania vizuri tuache kilimo cha kubahatisha vinginevyo tuchimbe visima kwenye mashamba yetu.
 
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
15,385
Points
2,000
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
15,385 2,000
Kweli mkuu,afu akitoka hapo anatwambia vijana to think out of the box wkt yeye anavuna ma per diem tu.
Kabisa ndio maana wana courage ya kuingiza mtaji hata wa m200 maana anajua hata ikipotea atapata nyingine,hiyo ndio siri ya mafanikio ya hawa watu,mtaji mkubwa ukitiki return inakuwa kubwa nayo.
 
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
33,895
Points
2,000
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
33,895 2,000
Kweli mkuu,afu akitoka hapo anatwambia vijana to think out of the box wkt yeye anavuna ma per diem tu.
Wazushi tu,Out of BOX kibao wakati wamepata fedha kwa njia za ujanja ujanja tu.
 
E

Ellynho47

Member
Joined
Jun 5, 2019
Messages
75
Points
125
E

Ellynho47

Member
Joined Jun 5, 2019
75 125
Ngunia moja la mpunga debe7 ukikoboa unapata kilo ngapi za mchele?!
 
Desire Dizaya

Desire Dizaya

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2015
Messages
6,342
Points
2,000
Desire Dizaya

Desire Dizaya

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2015
6,342 2,000
Kilimo cha umwagiliaji ndio mpago mzima kunarafiki yangu amelima heka 45 na amevuna gunia 1650 ikimaanisha kila eka imetoa gunia 36
Aisee.hongera
Ipo siku ntaingia huko
 

Forum statistics

Threads 1,315,052
Members 505,131
Posts 31,846,552
Top