Mrejesho: kilimo Cha mpunga bahi!

King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
33,895
Points
2,000
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
33,895 2,000
Mbona Masanja analima Mpunga UBARUKU MBARALI na anapata magunia ya kutosha mpaka ananunua X6 ya milioni 180 kutokana na kilimo cha mpunga? Nyie mnakwama wapi?
 
Abshallom

Abshallom

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2018
Messages
212
Points
500
Abshallom

Abshallom

JF-Expert Member
Joined May 19, 2018
212 500
Kilimo ni mtaji, na hicho ndio kinamtofautisha Masanja na wengine. Hata mimi nikipewa 50mil nikalime ni obvious nitatoboa.
Mbona Masanja analima Mpunga UBARUKU MBARALI na anapata magunia ya kutosha mpaka ananunua X6 ya milioni 180 kutokana na kilimo cha mpunga? Nyie mnakwama wapi?
 
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
33,895
Points
2,000
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
33,895 2,000
Kilimo ni mtaji, na hicho ndio kinamtofautisha Masanja na wengine. Hata mimi nikipewa 50mil nikalime ni obvious nitatoboa.
Kilimo ni mtaji, na hicho ndio kinamtofautisha Masanja na wengine. Hata mimi nikipewa 50mil nikalime ni obvious nitatoboa.
Nimeona naye kigwangala analima mpunga.
 
ubongokid

ubongokid

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2017
Messages
1,712
Points
2,000
ubongokid

ubongokid

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2017
1,712 2,000
Asante, inategemeana na aina ya mbegu uliyopanda, Kuna mbegu zinaiva ndani ya siku 90 na 120 lkn pia Hali ya hewa inaweza kusababisha mpunga wako ukachelewa kukomaa, Kama ukilima mbegu moj wanaipenda sana hapa bahi, inaitwa NGANYARO, yenyewe huwa inarefuk tu maji yanapozidi kuwepo, inaweza fikia hata fut 5 kabisa, ila punde maji yanapokauka inabadilika rangi na kukomaa ndani ya siku chcahe tu.

Gharama: kiukweli kilimo Cha mpunga kina gharama lakni mavuno yake yanafidia Mara dufu gharama uliyotumia. Mfano mm nilikodi 150k@heka moj,
Kulima na trekta 60k@heka
Kupandikza mbegu 70@heka

KUVUNA:
Mtu wa kuamia ndge20@mwez (mahitaji yote juu yako)
KUVUNA na kupiga 4000@gania
Usafir toka mbugani mpka mashineni au stoo bahi 3500@gunia moj.

Nadhani hapo umepata picha
Kwa hesabu zako wastani wa kulima kwa heka ni kama TZS 600,000 kwa gunia 10 za debe 7 ambazo kila debe ni kama kg20 so ni sawa ni sawa na tani 1 na nusu.Kwa hivyo wastani wa kulima ni laki 4 kwa tani moja ?(KILIMO CHA KWENYE MAKARATASI) Je naweza tumia hii kama makadirio au muongozo?

Na ukileta sokoni ukauzi kila kilo TZS 12000 unapata threefolds in 120 days?
 
Pierreeppah

Pierreeppah

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2014
Messages
1,538
Points
2,000
Pierreeppah

Pierreeppah

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2014
1,538 2,000
Nimepitia maswali na majibu humu nimeona bora kilimo cha nyanya mara pengine kuliko mpunga. Sijawahi kulima mpunga, ila mwaka jana nilijaribisha kulima nyanya kwa eneo km nusu eka. Nikapata tenga 142. Niliuza kwa bei tatu. Nilianza kwa sh 60000, baadae ikashuka kidogo 55000, bei ya mwisho nikauza 45000. Mwisho nikitoa gharama zote nilibakiwa na mil5+
 
R Mbuna

R Mbuna

JF-Expert Member
Joined
Dec 30, 2015
Messages
1,826
Points
2,000
R Mbuna

R Mbuna

JF-Expert Member
Joined Dec 30, 2015
1,826 2,000
Nimelima heka 4 msimu huu huko morogoro nimeambulia gunia 9 tu. Nikipiga hesabu ya gharama niliyotumia kwenye kilimo nasikia hasira tu.

Ila sijakata tamaa hapa nabadilisha uelekeo tu naenda kulima mbeya safari hii ila nitaongeza idadi ya heka.

Kuna sehemu wanapaita Kapunga ndio Nina mpango wa kwenda kulima msimu ujao.
 
C

cha1509

Senior Member
Joined
Jul 6, 2018
Messages
176
Points
500
C

cha1509

Senior Member
Joined Jul 6, 2018
176 500
Nimepitia maswali na majibu humu nimeona bora kilimo cha nyanya mara pengine kuliko mpunga. Sijawahi kulima mpunga, ila mwaka jana nilijaribisha kulima nyanya kwa eneo km nusu eka. Nikapata tenga 142. Niliuza kwa bei tatu. Nilianza kwa sh 60000, baadae ikashuka kidogo 55000, bei ya mwisho nikauza 45000. Mwisho nikitoa gharama zote nilibakiwa na mil5+
Ulitumia gharama kias gan kulima
 
wagidi

wagidi

Member
Joined
Jun 14, 2019
Messages
8
Points
45
wagidi

wagidi

Member
Joined Jun 14, 2019
8 45
Mimi Nalima Viaz mviringo Njombe lkn Miaka ya nyuma nmewahi enda kulima mpunga chimala-kapunga. Nilicho gundua n kwamba mpunga unapolima inatakiwa uwe na alternative mvua ikifel unafungulia maji ya kumwagilia hapo 100% unatoboa. Generally agriculture pays!!
 
Ramo

Ramo

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2018
Messages
638
Points
1,000
Ramo

Ramo

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2018
638 1,000
Kama umeweka picha ya magunia 50 haina shida kabisa mkuu
 
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
33,895
Points
2,000
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
33,895 2,000
Daah yaani mkuu kigwangala anatisha.

Niliona na ana ng'ombe pia anapiga mnada.


Wenzetu wanafaulu coz wana mitaji ya kutosha aisee.
Yes mitaji mikubwa pia ana wasiwasi hata akipoteza mil 100 kwasababu baada ya miezi mi5 kashaipata tena ila sie hatuwezi kuwekeza hata mil 5 kwenye kilimo maana ukipoteza kuipata tena ni issue.
 

Forum statistics

Threads 1,315,050
Members 505,131
Posts 31,846,482
Top