Moto Mbeya: Yule Polisi kwa nini?


Majoja

Majoja

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2011
Messages
609
Likes
12
Points
0
Majoja

Majoja

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2011
609 12 0
Tumeona janga lingine la moto kwenye soko la Sido Mwanjelwa Mbeya mjini. Kwenye luninga ITV jana jioni na leo asubuhi sote tumeona kilichotokea. Kilichonisikitisha sana ni kitendo cha askari aliyevaa kiraia akimrukia kwa teke la ninja mtuhumiwa ambaye tayari alikuwa amwekwa chini ya ulinzi. Mtuhumiwa huyu alikuwa amezungukwa na askari karibu wanne na mara kutoka kusiko julikana anatokea huyu askarai anamrukia mtuhumiwa.

Cha kusikitisha zaidi askari wengine badala ya kufuata sheria wanaingilia na kumpiga mtuhumiwa kwa mateke ngumi nakadhalika.
HILI NI KOSA LA JINAI. ITV inaoneka sehemu nyingi tu duniani na natumaini hata wakuu wa Polisi wameona hili. Hatua lazima zichukuliwe.

Naomba kutoa hoja.
 
Sizinga

Sizinga

JF-Expert Member
Joined
Oct 30, 2007
Messages
8,076
Likes
644
Points
280
Sizinga

Sizinga

JF-Expert Member
Joined Oct 30, 2007
8,076 644 280
hahaaaa sikubahatika kuiona hii movie, CD zake nitazipata wapi??
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,159
Likes
1,819
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,159 1,819 280
Hao ndio polisi, jeshi la polisi ambalo ndio serikali ya ccm imelitengeneza na kulifanya hivyo lilivyo.
Miaka hamsini ya uhuru wa utovu wa nidhamu wa jeshi la polisi. Miaka hamsini ya ukiukwaji wa haki za binadamu, 50 yrs ya jeshi la polisi kuua raia bila kuhojiwa wala kushtakiwa.

hiyo ndio ccm haswa mnayotakiwa kuifahamu.
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,421
Likes
3,471
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,421 3,471 280
Utawalaumu wakati wamefunzwa hivyo?
 
M

Marco Mwaimu

Member
Joined
Sep 13, 2011
Messages
23
Likes
0
Points
0
M

Marco Mwaimu

Member
Joined Sep 13, 2011
23 0 0
Hapo umenena hili ni kosa na hapo ndio jaribu jingine la kuona kama serikali yetu ni makini au laaa
 
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2011
Messages
10,033
Likes
911
Points
280
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2011
10,033 911 280
Elimu ndogo nayo inachangia..wengi wao ni std 7 walofoji vyeti..
 
N

Ngoiva Lewanga

Senior Member
Joined
Aug 19, 2011
Messages
160
Likes
1
Points
0
N

Ngoiva Lewanga

Senior Member
Joined Aug 19, 2011
160 1 0
Polisi wanaiba na vibaka wanaiba, polisi wanapozidiwa ujanja ni kutumia nguvu ili kutengeneza mazingira mazuri ya wao kuiba. Baada ya kushindika polisi waliamua kusimamia vibanda vyote viteketee mota.
 
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2011
Messages
14,293
Likes
2,899
Points
280
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2011
14,293 2,899 280
Inaelekea elimu ya utawala bora inaishia kwenye semina za kina IGP Mwema na maofisa wengine.
Huko chini sheria haijulikani ni nini
 
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2010
Messages
10,645
Likes
2,488
Points
280
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2010
10,645 2,488 280
Polisi wa CCM hao unadhani watakuwa na jipya??
 
Nkwesa Makambo

Nkwesa Makambo

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2011
Messages
4,765
Likes
33
Points
0
Nkwesa Makambo

Nkwesa Makambo

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2011
4,765 33 0
Tumeona janga lingine la moto kwenye soko la Sido Mwanjelwa Mbeya mjini.
Kwenye luninga ITV jana jioni na leo asubuhi sote tumeona kilichotokea. Kilichonisikitisha sana ni kitendo cha askari aliyevaa kiraia akimrukia kwa teke la ninja mtuhumiwa ambaye tayari alikuwa amwekwa chini ya ulinzi.
Mtuhumiwa huyu alikuwa amezungukwa na askari karibu wanne na mara kutoka kusiko julikana anatokea huyu askarai anamrukia mtuhumiwa.
Cha kusikitisha zaidi askari wengine badala ya kufuata sheria wanaingilia na kumpiga mtuhumiwa kwa mateke ngumi nakadhalika.
HILI NI KOSA LA JINAI.
ITV inaoneka sehemu nyingi tu duniani na natumaini hata wakuu wa Polisi wameona hili.
Hatua lazima zichukuliwe.
Naomba kutoa hoja.
Ni tatizo la kisaikolojia,wana maisha magumu,posho ni kutokana na rushwa tu,mishahara haitoshi,wako bize kuonyesha kazi yao ni nzuri na inalipa wakati sio,hawajui wamlilie nani,wanaishi na hasira na msongo wa mawazo kila siku,huishi wakitafuta wapi pa kupunguzia hasira zao,ghafla wanakutana na mtuhumiwa then wanapata faraja kwa kumpiga ili kupunguza hasira zao.MUNGU IBARIKI TZ
 
pascaldaudi

pascaldaudi

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2009
Messages
534
Likes
4
Points
0
pascaldaudi

pascaldaudi

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2009
534 4 0
Ni tatizo la kisaikolojia,wana maisha magumu,posho ni kutokana na rushwa tu,mishahara haitoshi,wako bize kuonyesha kazi yao ni nzuri na inalipa wakati sio,hawajui wamlilie nani,wanaishi na hasira na msongo wa mawazo kila siku,huishi wakitafuta wapi pa kupunguzia hasira zao,ghafla wanakutana na mtuhumiwa then wanapata faraja kwa kumpiga ili kupunguza hasira zao.MUNGU IBARIKI TZ
Umenena! Ingawa polisi duniani kote mishara si mikubwa ila nchi nyingi zilichofanya ni kupunguza gap! Na lingine tatizo la bongo polisi wengi ni std 7 a.k.a LY wa enzi zile je sasa tukifikiria mishara yao tufanyeje?
 
Janja PORI

Janja PORI

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2011
Messages
809
Likes
52
Points
45
Janja PORI

Janja PORI

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2011
809 52 45
kumbe hii imewatach hata nyie yan da
 
Majoja

Majoja

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2011
Messages
609
Likes
12
Points
0
Majoja

Majoja

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2011
609 12 0
Ni tatizo la kisaikolojia,wana maisha magumu,posho ni kutokana na rushwa tu,mishahara haitoshi,wako bize kuonyesha kazi yao ni nzuri na inalipa wakati sio,hawajui wamlilie nani,wanaishi na hasira na msongo wa mawazo kila siku,huishi wakitafuta wapi pa kupunguzia hasira zao,ghafla wanakutana na mtuhumiwa then wanapata faraja kwa kumpiga ili kupunguza hasira zao.MUNGU IBARIKI TZ
Bwana mukubwa Nkwesa Makambo, nakubaiana na wewe lakini kitendo cha kumpiga mtuhumiwa AMBAYE YUKO CHINI YA ULINZI NI KITENDO CHA KIHUNI.
Natumaini IGP Mwema naye amiona hiyo picha toka stting room yake na naomba achukue hatua za kinidhamu juu ya hili.
 
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,400
Likes
5,784
Points
280
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,400 5,784 280
Bwana mukubwa Nkwesa Makambo, nakubaiana na wewe lakini kitendo cha kumpiga mtuhumiwa AMBAYE YUKO CHINI YA ULINZI NI KITENDO CHA KIHUNI.

Natumaini IGP Mwema naye amiona hiyo picha toka stting room yake na naomba achukue hatua za kinidhamu juu ya hili.
Kile kitendo kimesitikisha watu wote wanajua haki za binadamu....naungana na wote kulaani kile kitendo kwa nguvu zote, kama inawezekana aliejeruhiwa anastahili kufungua mashtaka na ushahidi upo wazi itv
 
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
29,108
Likes
14,164
Points
280
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
29,108 14,164 280
Ni washenzi tena washenzi wavuta bangi wakubwa na wahuni wale, hawana tofauti na genge la majambazi, niliumia sana maana juzi iliripotiwa kuwa walimpiga bibi kizee na kumpora tena maskini wa MUNGU alikua nyumbani kisa wanadai eti kahusika kwenye maandamano! Narudia tena ni washenzi na siku ni afadhali kujilipua nife kuliko kuona dhuluma ile, nilishindwa kuangalia matukio yale, je vipi kwa yale ambayo hayajaripotiwa??? Ni mangapi? ni wangapi wanafia mikononi mwao? I hate them to death!
 
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
12,827
Likes
2,107
Points
280
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
12,827 2,107 280
daaah...............sheria wanazifahamu lakini hawazifuati
 
Mbugi

Mbugi

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2011
Messages
1,492
Likes
102
Points
160
Mbugi

Mbugi

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2011
1,492 102 160
Tumeona janga lingine la moto kwenye soko la Sido Mwanjelwa Mbeya mjini. Kwenye luninga ITV jana jioni na leo asubuhi sote tumeona kilichotokea. Kilichonisikitisha sana ni kitendo cha askari aliyevaa kiraia akimrukia kwa teke la ninja mtuhumiwa ambaye tayari alikuwa amwekwa chini ya ulinzi. Mtuhumiwa huyu alikuwa amezungukwa na askari karibu wanne na mara kutoka kusiko julikana anatokea huyu askarai anamrukia mtuhumiwa.

Cha kusikitisha zaidi askari wengine badala ya kufuata sheria wanaingilia na kumpiga mtuhumiwa kwa mateke ngumi nakadhalika.
HILI NI KOSA LA JINAI. ITV inaoneka sehemu nyingi tu duniani na natumaini hata wakuu wa Polisi wameona hili. Hatua lazima zichukuliwe.

Naomba kutoa hoja.
I dont think your fair at all! kipigo unachokisema na lawama unazotaka kusema hujaangalia kwa upande wa pili namna ambavyo vibaka hao walipelekea zoezi lenyewe kuwa gumu katka kuzima moto. kwa lugha rahisi, mwenendo uliojitokeza kwa baadhi ya watu asilimia kubwa wa kuthubutu kuiba na wakati huo huo kufanya zoezi la kuzima moto kuwa gumu ni uhaini tena ni kiashiria kitakachopelekea soko lingine kuchomwa tena ili waweze kujichukulia mali za watu kwa kupora. niwaombe enyi wapigania haki za wahalifu kwa madai ni haki za binadamu mkumbuke hata siku moja mtu/binadamu hawezi kuwa na majina mawili yaani mhalifu/mwizi na wakati huo huo ukamwita binadamu. lakini pia kumbuka umeona kwenye tv tu na unajenga hoja na siye tuliopokonywa na kunyanganywa mali zetu kimachomacho tutafika wapi? ambao kwa sasa tunakazi ya kuwatafuta wanyanganyi wetu ili tuwakate vichwa?
 
Mbugi

Mbugi

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2011
Messages
1,492
Likes
102
Points
160
Mbugi

Mbugi

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2011
1,492 102 160
Polisi wanaiba na vibaka wanaiba, polisi wanapozidiwa ujanja ni kutumia nguvu ili kutengeneza mazingira mazuri ya wao kuiba. Baada ya kushindika polisi waliamua kusimamia vibanda vyote viteketee mota.
mmm? kweli pana kazi hajo inajadiliwa na watu kana kwamba iwalikuwepo na waliona kilichokuwa kinaendelea? wenzenu vibaka walituumiza vibaya na kama kundi mliloliona kwenye televisheni wasingekuja zoezi la kuzima lilikuwa rahisi sana. sisi wafanyabiashara tunalaumu jeshi la polisi kwanza kwa kushindwa kuwadhibiti raia na vibaka kuingia sokoni, na kusababisha msongamano mkubwa wa bila sababu na kupelekea zimamoto na kushindwa kufanya kazi kirahisi na mbaya zaidi hata namna ya kuokoa mali zetu kushindikana kwani ukitoa nje wao wanafaulisha, ukipakia kwenye gari wananyanganya, na mbaya zaidi hata ambako moto haujafika walithubutu kuvunja makufuli, mfano ni huyo jamaa aliyepigwa na polisi kwa kupora mali za watu.
 

Forum statistics

Threads 1,215,091
Members 463,036
Posts 28,535,379