Mnaomsifia Hayati Magufuli mnatutia kinyaa

Mnaomsifia Hayati Magufuli mnatutia kinyaa

Acha kupanick, ww ndio alikuagiza ukamuwekee hela huko China, au ulikuwa kwenye lile kundi lake la watu wasiojulikana mkiteka na kuua watu wengi wasiomsujudia nini?
Naona anakubutua hata baada ya kufa!
 
Hivi mnaoongea democrasia mnajua maana yake. Nafikiri mnaongea kwa kufuata mikumbo. Hebu waulizeni walibya wanaijua democrasia kwa vitendo
 
Naomba ututajia basi mabaya ya Magufuli tuache kumsifia.

1. Aliua demokrasia na uhuru wa watu kuzungumza.
2. Alitumia magenge ya watu wake kukamata watu ovyo na wengine kuuawa.
3. Alihakikisha chama vya upinzani havitekelezi wajibu wao wa kikatiba.
4. Alikusanya kodi kwa nguvu bila kibali taratibu za kisheria.
5. Aliruhusu wasaidizi wake kutesa, kukamata, kuja na wakapongezwa.
6. Alikigawa taifa kwa kuhakikisha wenye mawazo tofauti na yeye wananyamaziahwa kwa nguvu kubwa.
7. Alipendelea kwao na kuweka miundombinu isiyolingana na eneo lenyewe.
8. Alihakikisha fedha wana maskinishwa kwa kuwanyanganya hela zao kwenye mabenki.

Niendelee?
Nimesema with reference usipayuke Tu kama mlevi.
 
Naumia saana ninapowasikia watu wanamsifia aliekua raisi wa Tanzania John Magufuli nikikumbuka utawala wake ulivoumiza watu bora wakae kimya

Wengi wanamkimbuka wanasema sijui kajenga madaraja wakati hivi vitu upya wake unapotea vinapokuja vitu vingine vipya zaidi mwalimu Nyerere hakumbukwi kwa kujenga ma fly overs Bali anakumbukwa kwa kujenga taifa

Nawakumbusha tu wakati lile daraja la juu la manzese linazinduliwa lilionekana ni kitu cha kushangaza na watu walikua wanaenda kupiga picha pale juu Kama fahari lakini leo hii daraja la manzese ni Nini wakati sasa Kuna madaraja mengine mazuri zaidi ya lile na haya tunayoyaona leo baada ya miaka kumi huwezi kumsimulia mwanao uzuri was John kwa kumuoneasha fly over atakuona mwehu

Kwa maadili na miiko ya kiafrika hatutakiwi kumsema vibaya marehemu lakini mnapoorodhesha mazuri yake na sisi tunakumbuka mabaya yake
Bila ya Shaka inawezekana ww una matatizo ya Akili au Utindio wa ubongo
 
WANANIKERA KULIKO MAELEZO. WAKAE KIMYA TU MAANA MUNGU AMESHAVAA JOHO LAKE LA UTUKUFU na UWEZA. Nilikuwa sijui maana ya neno " assasìnation" nimelijua kipindi chake ndipo nilipofuta kila kitu chake. kwa ufupi ebu tuacheni.
 
Listi ndefu sana hii!
1. Aliua demokrasia na uhuru wa watu kuzungumza.
2. Alitumia magenge ya watu wake kukamata watu ovyo na wengine kuuawa.
3. Alihakikisha chama vya upinzani havitekelezi wajibu wao wa kikatiba.
4. Alikusanya kodi kwa nguvu bila kibali taratibu za kisheria.
5. Aliruhusu wasaidizi wake kutesa, kukamata, kuja na wakapongezwa.
6. Alikigawa taifa kwa kuhakikisha wenye mawazo tofauti na yeye wananyamaziahwa kwa nguvu kubwa.
7. Alipendelea kwao na kuweka miundombinu isiyolingana na eneo lenyewe.
8. Alihakikisha fedha wana maskinishwa kwa kuwanyanganya hela zao kwenye mabenki.

Niendelee?
 
Sema Ukweli, Private sector ndiyo nini na ni kina nani ambao unaweza kuwaweka kwenye grupu hili?

Ukishindwa, umeongopa. Na ndio ninasema, visasi vyao vya kibinafsi ndivyo vinatuingiza kwenye hii siasa chafu chafu za Kutifuana.

Huo ni Uchumi gani unaouongelea hapo?
Private sector ni TAASISI zote ambazo sio za serikali mfano SBL, SwissPort, Twiga Cement, METL, Azam, Johari Rotana n.k Sasa JPM alikua anataka kuua kampuni zote binafsi kwa kutaka serikali ifanye biashara.

Mfano alitaka TBA ijenge majengo ya serikali Sasa unatarajia private contractors watoe wapi Hela? Alitaka watumishi watumie TTCL.... Ndege wapande Air Tanzania Sasa ikawa Hela inatoka Hazina inarudi Hazina huku chini hali ikawa mbaya.

Haya masuala ni technical kama hukufika hata form 2 ni ngumu kuelewa. Concepts tunaita credit creation, multiplier effect, money supply n.k ndipo alipoulia uchumi.
 
Ni vizuri mkiwa mnakubali....'Aliwanyoosha' mafisadi! ati hawakuwa kwenye network yake. Hapo tu ni ubinafsi, na wivu.....ndio maana mnaambiwa mna visasi binafsi!
Yes waliokua kwenye network yake hakuwabana. Mfano nitajie kwenye kashfa ya Makinikia ni nani yupo jela au alipelekwa mahakamani?
2. Lugola alipelekwa mahakamani?
3. Nchambi alifungwa?
4. Mwanyika alitusababishia hasara ya trillion 300 according to JPM je yupo jela Gani?
5. Mafisadi wa electronic passports walikamatwa Hadi Leo?
6. Vipi Lugumi alifungwa?
7. Nitajie walipofungwa mafisadi wa kashfa ya EGMA kwa upande wa wizara ya fedha na BOT?
8. Vipi kakoko ule ufisadi uliotajwa na CAG JPM hakuuona?
9.. lini bodi ya Tasac ilipelekwa mahakamani kwa kufuja mabilioni kujilipa posho?

Ukinipa hayo majibu ndio nitaamini alinyoosha mafisadi na sio wale tu waliompinga.
 
Aliua uchumi kwa kuondoa pesa kwenye private sector Ili yote ibakie serikalini bila kujua inaua
uchumi matokeo yake serikali ikawa Ina pesa ilihali wananchi Wana ukata.

Alileta mgawanyo wa kisiasa bila sababu kwa kupambana na wapinzani as if ni dhambi kuwa na mawazo tofauti.

Hakushughulika na mafisadi ambao walikua ndani ya mfumo... Aliwanyoosha wale mafisadi ambao hawakuwa kwenye network yake. Mfano mafisadi aliowalinda ni DEO Mwanyika huyu JPM alisema amesababisha hasara ya matrillion kupitia Makinikia ila hakumfunga Bali alimpa ubunge, same case kwa Nchambi licha ya ujangili alimuachia kiulaini kwa fine uchwara

Pia alitugawa kwa ukabila maana alikua na chuki za wazi kwa wakaskazini kisa tu upepo wa Lowassa.

Kingine alitugawa kwa uchama, kule kwetu walimkataa kabisa JPM 2015 Jamaa alivyokuja ziara mbunge wetu akaomba Maji aisee alitukanwa sababu tu tulichagua Chadema. Sasa inakuaje akusanye Kodi zote alafu maendeleo eti mpaka mchague CCM.

Hapo Bado sijaongelea alivyoharibu mifumo ya BOT kisa tu kukomoa benki binafsi. Kwa kupandishwa reserve ratio na kuondoa pesa za wizara kwenye benki binafsi bila kujua Aliua credit creation.
Mimi binafsi natamani hata huko aliko akafe tena. Mnao msifiaa msifieni tu lakini maombi yetu Mungu aliyapokea. MUNGU MKUBAWA SANA.
 
Nakuunga mkono na miguu yote mtoa mada.. TULIKUWA NA RAIS WA HOVYO HAIJAPATA KUTOKEA.. TUMSHUKURU MUNGU ALIVYOAMUA KUINGILIA KATI.
 
Yes waliokua kwenye network yake hakuwabana. Mfano nitajie kwenye kashfa ya Makinikia ni nani yupo jela au alipelekwa mahakamani?
Tume ilitoa recomendation gani?
2. Lugola alipelekwa mahakamani?
Amefanya nini cha kupelekwa mahakamani....sheria inamruhusu, tatizo tunajua kulinukia rushwa tu lakini kulikuwa hakuna uthibitisho kama jinai imefanyika au?
3. Nchambi alifungwa?
4. Mwanyika alitusababishia hasara ya trillion 300 according to JPM je yupo jela Gani?
Kafungue mashitaka!!! yaani mlitaka awapeleke Jela bila taratibu na kanuni za kufanya hivyo?
5. Mafisadi wa electronic passports walikamatwa Hadi Leo?
Wako wapi?
6. Vipi Lugumi alifungwa?
7. Nitajie walipofungwa mafisadi wa kashfa ya EGMA kwa upande wa wizara ya fedha na BOT?
Yaani wote unadai wafungwe tu? Kwani hatuna mahakama? Hatuna taratibu za kisheria?
8. Vipi kakoko ule ufisadi uliotajwa na CAG JPM hakuuona?
???
9.. lini bodi ya Tasac ilipelekwa mahakamani kwa kufuja mabilioni kujilipa posho?

Ukinipa hayo majibu ndio nitaamini alinyoosha mafisadi na sio wale tu waliompinga.
Jamani ehh. Hayupo Mzee wa watu kujibu hizi mpya mpya mnazozitoa. Kuna tatizo gani?
Kwanza mnadai hakikuweza kufanyika chochote kwa sababu watu wangenyongwa , kupotezwa, kuuwawa, kubakwa, na yote yale yenye maovu.....Hayupo leo kulikoni?
CHADEMA kuanzia Lissu, Mbowe, Lema...wote wamedai Polisi wapo safi, hawatumiki!! Tena hao wakuu wote wapo nje, na hakuna mwenye wasiwasi na Kupotezwa na wamepewa Misamaha au tuseme kwa ®ma_gizo™ kutoka juu...hawagusiki....sasa hatuwezi kutumia a®™ kuagiza hizo tuhuma kufanyiwa kazi?
 
Naumia saana ninapowasikia watu wanamsifia aliekua raisi wa Tanzania John Magufuli nikikumbuka utawala wake ulivoumiza watu bora wakae kimya

Wengi wanamkimbuka wanasema sijui kajenga madaraja wakati hivi vitu upya wake unapotea vinapokuja vitu vingine vipya zaidi mwalimu Nyerere hakumbukwi kwa kujenga ma fly overs Bali anakumbukwa kwa kujenga taifa

Nawakumbusha tu wakati lile daraja la juu la manzese linazinduliwa lilionekana ni kitu cha kushangaza na watu walikua wanaenda kupiga picha pale juu Kama fahari lakini leo hii daraja la manzese ni Nini wakati sasa Kuna madaraja mengine mazuri zaidi ya lile na haya tunayoyaona leo baada ya miaka kumi huwezi kumsimulia mwanao uzuri was John kwa kumuoneasha fly over atakuona mwehu

Kwa maadili na miiko ya kiafrika hatutakiwi kumsema vibaya marehemu lakini mnapoorodhesha mazuri yake na sisi tunakumbuka mabaya yake
Wewe ni wa vyeti fekelo?
 
Naumia saana ninapowasikia watu wanamsifia aliekua raisi wa Tanzania John Magufuli nikikumbuka utawala wake ulivoumiza watu bora wakae kimya

Wengi wanamkimbuka wanasema sijui kajenga madaraja wakati hivi vitu upya wake unapotea vinapokuja vitu vingine vipya zaidi mwalimu Nyerere hakumbukwi kwa kujenga ma fly overs Bali anakumbukwa kwa kujenga taifa

Nawakumbusha tu wakati lile daraja la juu la manzese linazinduliwa lilionekana ni kitu cha kushangaza na watu walikua wanaenda kupiga picha pale juu Kama fahari lakini leo hii daraja la manzese ni Nini wakati sasa Kuna madaraja mengine mazuri zaidi ya lile na haya tunayoyaona leo baada ya miaka kumi huwezi kumsimulia mwanao uzuri was John kwa kumuoneasha fly over atakuona mwehu

Kwa maadili na miiko ya kiafrika hatutakiwi kumsema vibaya marehemu lakini mnapoorodhesha mazuri yake na sisi tunakumbuka mabaya yake
Tukubali kutokukubaliana
Wewe umeamua kuchukua makosa yake,ni haki yako,na wanaomsifia mawemamua kuchukua mema yake ni haki yao. Ukijisikia kinyaa kwa wanaomsifia na wao wanajisikia kinyaa kwa wewe kumpondea
 
Aliua uchumi kwa kuondoa pesa kwenye private sector Ili yote ibakie serikalini bila kujua inaua
uchumi matokeo yake serikali ikawa Ina pesa ilihali wananchi Wana ukata.

Alileta mgawanyo wa kisiasa bila sababu kwa kupambana na wapinzani as if ni dhambi kuwa na mawazo tofauti.

Hakushughulika na mafisadi ambao walikua ndani ya mfumo... Aliwanyoosha wale mafisadi ambao hawakuwa kwenye network yake. Mfano mafisadi aliowalinda ni DEO Mwanyika huyu JPM alisema amesababisha hasara ya matrillion kupitia Makinikia ila hakumfunga Bali alimpa ubunge, same case kwa Nchambi licha ya ujangili alimuachia kiulaini kwa fine uchwara

Pia alitugawa kwa ukabila maana alikua na chuki za wazi kwa wakaskazini kisa tu upepo wa Lowassa.

Kingine alitugawa kwa uchama, kule kwetu walimkataa kabisa JPM 2015 Jamaa alivyokuja ziara mbunge wetu akaomba Maji aisee alitukanwa sababu tu tulichagua Chadema. Sasa inakuaje akusanye Kodi zote alafu maendeleo eti mpaka mchague CCM.

Hapo Bado sijaongelea alivyoharibu mifumo ya BOT kisa tu kukomoa benki binafsi. Kwa kupandishwa reserve ratio na kuondoa pesa za wizara kwenye benki binafsi bila kujua Aliua credit creation.
Mtateseka sana na marehemu, mwendo ni ule ule tu kazi juu ya kazi.
 
Nini kujenga madaraja? Kwani kuna Rais hakuwahi kujenga?

Ujuwe kuanzia Nyerere 1961-85 nini kilifanyika. Angalia barabara za kuanzia Dar- Tunduma, TAZARA na uanzishaji mashirika ya umma zaidi ya 400 huku kuna umoja wa kitaifa na elimu bure. Nenda kamuangalie AH Mwinyi 1985-1995 uone alifanya nini kwenye kuleta soko huria, barabara za njia 2 Dar es Salaam na barabara za Arusha Segera

Halafu njoo kwa BW Mkapa uone Baba wa uchumi na miundombinu namna alivyoteremsha deni la taifa. Yeye ndiye aliyehakikisha barabara ya Kahama-Nzega- Singida-Dodoma inakamilika ili Watanzania wa Kagera wasipite Uganda na Kenya wanapokwenda makwao

Mwishowe njoo kwa JKikwete uone alivyomailizia kuunganisha mikoa yote kwa barabara za lami kasoro Tabora - Mbeya.

Hawa watangulizi walifanya mengi kuliko hayo ila hawakuwa watu wa masifa kwa sababu walijuwa ndiyo kazi yao. Lakini huyo mshamba wa Chato alibakia kujitangaza kuwa eti yeye ndiyo kafanya makubwa.

Mungu hapendi Mijitu inayojitukuza, ndiyo maana dikteta lilikufa 2021
Wewe endelea kuteseka tu
 
We alikufanya nini mkuu?
Alikua anatimiza wajibu wake tu.
Una matatizo nae personal mfate pale chato mfukue umsengenye ukimaliza mzike tena uondoke
Tuone km shida zako zitapungua hapa duniani.
RIP JPM🙏
 
Mbwa katika ubora wako!
Mbona povu wakimsifia wewe inakuuma nini?
waache wamsifie tu
Nawe msifie mama yako au baba yako!

Hivi hamuwezi kukaa bila kumtaja huyo mzee?
Mnawashwa nini hasa?

Bora mkae zenu kimya!

Pumbavu zako
Kazikwe naye pale chato
 
Back
Top Bottom